Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Tanh: em sinh năm 1983. Không biết có nhỏ hay lớn hơn Tanh nhưng em kêu chị xưng em cho dễ nghe mà.
haha, em biết ngay mà, mình là bé nhất nhà, nếu có ai xưng là "em" thì phải hỏi lại ngay, chị JC còn nhỏ tuôi hơn chị nữa đó, em sinh năm 88 cơ:D

792
0
0

J.C

@chị Loaken: èo ơi, tường vi hay có ma à, ma gặp e e đập chết ăn thịt :D. (nói xong hơi sờ sợ)

213
0
0

"hot boy utvanut"

ok, vấn đề là bạn Út có mua hộ được không và coldmoon đóng thùng hộ. hì
Các chị cứ thống kê số lượng rồi báo cho em biết nha. Chỉ khó khâu vận chuyển ra HN thôi vì là hàng cồng kềnh mà.

813
0
0

coldmoon1990

Hôm nay em phát hiện ra cái này, nói ra không biết có làm nhụt chí Nam tiến của chị Coldmoon và Ong không ? GINO bán hàng không phải mắc mà là "cắt cổ" mới đúng. Đọc bên WTT mới biết có bạn mua hàng rào giống của em có 35k mà hôm trước em mua ở GINO 65k. Giỏ treo này em mua ở PHI 45k thì ở GINO bán 90k QUOTE]

Nhụt thế nào được em. Vé chị đã đặt rồi. Hi hi hi. Mua được vui mà không mua được cũng vẫn vui mà.

Chị OK vụ mua hộ cho mọi người. Nhưng chị chỉ ở SG chiều 31, đến sáng 3 mới lại có mặt chuẩn bị bay ra. Thế nên chỉ có thể mua và gửi đồ ngay chiều 31 được thôi. Kế hoạch của chị là định đi thẳng từ TSN vào Gino mua vài cái chậu nhựa cho chị và Ong, xong đi gửi luôn trong chiều hôm đó. Nếu mọi người muốn mua chậu treo hoặc đồ gì khác trong Gino chị mua luôn cho nhé, còn mua chậu treo ở PHI thì chắc phải nhờ út mua trước nếu có thể, đóng thùng sẵn quẳng qua KS cho chị, chiều đó chị mang ra ga xử lý luôn. Ai muốn mua gì ở Gino không ngại nhé, chị mua xong quăng lên taxi về KS chị kiếm thùng đóng rồi đi gửi thôi.

Chị kô có vé hành lý nên không thể xách đồ cho mọi người theo người được nhé. Mua cái gì đóng thùng gửi DS được thôi. Cai vụ gửi này trăm sự nhờ bạn thuytruc đấy nhé.

Cái giỏ của chị Út đẹp nhỉ, hoa cũng đẹp.
Hnay em lượn Bưởi, chả có gì mới hay ho. Tìm mua DYT và Cúc Indo cho tanh nhưng cái chị mua quen hnay lại hết Cúc Indo, DYT thì chưa có, chị ý hẹn mai có Indo (mấy chậu hoa chị mua của chị này về trồng thấy ổn lắm nên hay mua của chị í). Mai lượn tiếp xem cúc của chị ý đẹp ko thì mua. Hôm nay chỉ vác về 1 chậu cẩm chướng hay phăng í, ko phải cây cao như của tanh đâu, nhưng hoa cũng kiểu kiểu thế, và 2 bó hoa gì đó, có màu vàng và trắng, chị ý bảo là thạch thảo (!!!), nhưng nhìn như "hoa c... lợn" ý :D nhưng e thấy lạ lạ nên cũng vác về. Tổng thiệt hại 40k. Hỏi 2 chậu Ivy ở 3 hàng, 1 hàng bảo 50k, 1 hàng bảo 40k, 1 hàng bảo 80k :)) bó tay.
Công nhận em CSTD có duyên được hét giá cao hi hi.

hix, chắc e phải đợi các chị làm đợt mới gây quỹ thôi, chứ chị Coldmoon với Ong chỉ xách mấy đồ của các chị ấy cũng đã vất lắm rồi, xách thêm đồ cho e chắc chít luôn.
Chị không có vé hành lý nên chị không xách đồ được em à, mấy bộ quần áo là thừa kg rồi, xách sao nổi cái gì nữa hi hi hi. Muốn mua đóng thùng thì OK, nhơ bạn thuytruc gửi DS giúp mà.

ok, vấn đề là bạn Út có mua hộ được không và coldmoon đóng thùng hộ. hì
Tớ OK nhé. Nếu út không kịp đóng thùng thì tớ sẽ đóng, kiếm thùng nhanh thôi mà.

1,492
1
0

songviet09

Hehe, về lý thuyết thì chị đã trở thành nông dân pro rồi!!!
@: chủ đề găng với nhẫn cũng sôi nổi quá nhỉ!
Có 1 mình e là trai bị chị dụ lạc vào đây, phải cố gắng theo kịp các cuộc 888 của các chị nha.
Chị cắt tỉa củ huệ rồi nhg có sếp trong phòng lên k lôi đồ nghề ra được, hen ngày mai báo cáo.

Út ơi mua hộ mình hai cái giỏ hoa với nhé. Mình sẽ chịu trách nhiệm khâu vận chuyển. Hôm tới Coldmoon vào sẽ chuyển cùng với chậu nhựa của bạn ấy luôn. Cám ơn Út trước
Chị T ơi chị mua giỏ có hoa hay giỏ không vậy? Nếu giỏ có cây mà vận chuyển ok thì em cũng gửi :))
hì, e thì ko có cây nếu nhờ đc thì cũng cho e ké với ạ :p
Các chị cứ thống kê số lượng rồi báo cho em biết nha. Chỉ khó khâu vận chuyển ra HN thôi vì là hàng cồng kềnh mà.
Chị Út ơi, cho em bon chen 2 cái giỏ vuông vuông đó được không? nhờ chị đóng gói giúp tụi em. Còn khâu vận chuyển thì đã có chị Thuytruc nhận rồi.

Cảm ơn chị nhiều nhiều. Hội MN dễ thương không thể tả ( nịnh nọt chị tí ).

1,492
1
0

songviet09

ÔI..........chị Codlmoon nữa. Em đang tưởng tượng chị giống như Thanh niên xung phong vậy:p. Các chị tốt bụng quá, cả chị Thuytruc nữa@};-@};-@};-@};-@};-

Báo cáo cả nhà : là e vừa lượn Daiso dzìa. ! tin nữa là hàng nó mới về , có rất nhiều mẫu chậu đẹp. Ai có ý định nhờ mua chậu trong Gino thì hãy lượn Daiso trước nhé.
Tổng thiệt hại của em ( rất kìm lòng :p ) cũng hết 210K, hi... ( 2 cái móc treo chậu: treo chậu như của chị Út ở trên thì đẹp cực , 1 cái bình tưới hình con voi : cũng đẹp lắm ý, cho con tưới cây ; và còn lại là bút màu cho con ).
Mai e sâu hàng nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

@chị Loaken: èo ơi, tường vi hay có ma à, ma gặp e e đập chết ăn thịt :D. (nói xong hơi sờ sợ)
Há há, lão quỷ đầu 2 thứ tóc ko ai rước, chỉ mong đi lớ xớ sẽ "được" ai đó đập chết ăn thịt. Có khi cũng phải lãng vãng quanh bụi tường vi nhà chị JC coi sao.

1,284
1
0

small_dracula

Có 1 mình e là trai bị chị dụ lạc vào đây, phải cố gắng theo kịp các cuộc 888 của các chị nha.
Chị cắt tỉa củ huệ rồi nhg có sếp trong phòng lên k lôi đồ nghề ra được, hen ngày mai báo cáo.
Khứa khứa, trình 888 của em không cao lắm nhưng tự thấy vẫn theo kịp, chừng nào đuối quá thì em ngắm hoa và đọc bài của chị coldmoon cười no rồi về :D!

1,517
0
0

Mehuungo

Khiếp hôm nay mọi người 888 kinh quá, làm mình chạy hụt hơi.

Vụ gây quỹ thì OK, sợ mỗi vụ giao hàng thôi vì nhà mình xa quá, hàng lại cồng kềnh nên đợt 1 giờ vẫn còn giỏ của 1 bạn chưa lấy. Không dám hỏi Út là còn hàng tồn đọng ko nữa hehe..., có một công ty có nhiều mẫu hơn, để sang tuần mình hỏi rồi quyết định nhé.

Hôm nay mình có tin vui ghê , có con bạn bên Úc về cầm cho 1 ít cây, có cả huệ sông Nile 2 màu trắng - tím nữa, ngoài ra còn có 1 loại dạng mọng nước hay lắm nhé.Mai sẽ show hàng, nếu sống sẵn sàng campuchia cho mọi người hehe...

1,517
0
0

Mehuungo

À cái cây Huệ sông Nile ý, bạn mình bảo trồng phải chừng 2 năm nó mới có hoa và đẻ cây con, nên các mẹ cứ chịu khó chờ nhé.

Cây của Small dracula trồng bao lâu thì ra hoa?

1,284
1
0

small_dracula

hôm trước em nói rồi mà chị, cũng 2 năm đấy ạ

250
0
0

tanh

Huệ sông nile nhà mẹ Ngộ lớn đến đâu rồi? chị trồng cũng được 1 năm rồi nhỉ, vậy là em sẽ có 2 năm kiên trì chờ đợi. Anh chị chăm nó thế nào thế, em ko biết nên để chỗ nắng hay chỗ râm nữa, tới giờ vẫn để chỗ râm thôi

792
0
0

J.C

Há há, lão quỷ đầu 2 thứ tóc ko ai rước, chỉ mong đi lớ xớ sẽ "được" ai đó đập chết ăn thịt. Có khi cũng phải lãng vãng quanh bụi tường vi nhà chị JC coi sao.
Nhà chị ko có bụi tường vi e ạ, chỉ có một cái cây trong chậu thôi, lả lướt quanh chậu cây là dễ bị ăn đòn đấy :D, tưởng trộm mà :))

58
0
0

mecuvan

@...hihihi ...TW & Utvanut : đợt hàng cho MB lần này cần gì thì chị cũng sẽ phụ 1 tay nha .
@Melongtung : chị vào xem mà ... chưa thấy gì .
Cám ơn hội MB nhiều lắm .... nhưng mà nhất thời ...hihihi ... mình chưa nghĩ ra cần gì ....cũng do điều kiện trồng trọt của mình mà không thể bon chen về các loại hạt giống được .... Melongtung tư vấn cho chị đi ..hahaha

1,492
1
0

songviet09

Chào cả nhà, hôm qua có ai đí DS không ạ?
Như đã hứa hôm nay e sâu bọ của lả mà e sắm được ngày hôm qua đây:)

@...hihihi ...TW & Utvanut : đợt hàng cho MB lần này cần gì thì chị cũng sẽ phụ 1 tay nha .
@Melongtung : chị vào xem mà ... chưa thấy gì .
Cám ơn hội MB nhiều lắm .... nhưng mà nhất thời ...hihihi ... mình chưa nghĩ ra cần gì ....cũng do điều kiện trồng trọt của mình mà không thể bon chen về các loại hạt giống được .... Melongtung tư vấn cho chị đi ..hahaha

Èo.......làm khó em rồi, hội MB đang cử người vào MN càn quét mừ gìơ chị bảo em tư vứn thì có chít không chứ.:p

Dạ, còn bi chừ em báo cáo chịQuỷ nhỏ đây, em k post bên kia đâu sợ Già làng phật ý;)

213
0
0

Phuong Thuan

@Song Việt: chị ơi sao chị lột nó ác thế. Nhìn cái búp xèm quá đi mất. trời ơi bao giờ mới đến lượt em :((

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.