Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Lý thuyết thì nên đeo găng em ạ. Nếu không tay bị sước măng rô đau lắm. Chị có đủ loại găng, cực xịn có, xịn vừa có, rởm có, cực rởm có. Tùy làm gì mà đeo găng gì nhé loakèn. Loại găng tiện lợi nhất, được dùng thường nhất là găng lười màu da, đeo găng mà absolutely là như không đeo gì luôn he he he.
Về lý thuyết thì của đáng tội cũng nên mang găng. Nhưng chị cũng toàn lươi huyền lười thôi.
Em có dư thì cho chị nhé. Chị cũng nông dân ngấp nghé pro rồi.
Hehe, về lý thuyết thì chị đã trở thành nông dân pro rồi!!!
@: chủ đề găng với nhẫn cũng sôi nổi quá nhỉ!

213
0
0

"hot boy utvanut"

Hôm nay em phát hiện ra cái này, nói ra không biết có làm nhụt chí Nam tiến của chị Coldmoon và Ong không ? GINO bán hàng không phải mắc mà là "cắt cổ" mới đúng. Đọc bên WTT mới biết có bạn mua hàng rào giống của em có 35k mà hôm trước em mua ở GINO 65k. Giỏ treo này em mua ở PHI 45k thì ở GINO bán 90k:-&

Mấy chậu nhựa chữ nhật nhập của TQ về, chưa thấy chỗ nào bán nên mình không so sánh được. Khay gieo hạt em cũng toàn phải mua của GINO vì chưa tìm thấy chỗ nào bán nhưng biết tỏng là mắc :(

213
0
0

Phuong Thuan

hix, thích cái giỏ hoa của chị Út quá, làm sao kiếm đc ở HN đây :(

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

TW thích gì cứ order đi Út mua giùm cho nhưng phải năn nỉ chị Coldmoon hay Ong nhận làm bồ câu đưa thư :D
Hị hị thích nhiều thứ lắm chị Út ơi, nhưng em chờ mẹ Ngộ rảnh gây quỹ tiếp chứ Ong và chị Coldmoom xách cho riêng vườn nhà chắc cũng thở không ra rồi ;)

320
0
0

Cái giỏ của chị Út đẹp nhỉ, hoa cũng đẹp.
Hnay em lượn Bưởi, chả có gì mới hay ho. Tìm mua DYT và Cúc Indo cho tanh nhưng cái chị mua quen hnay lại hết Cúc Indo, DYT thì chưa có, chị ý hẹn mai có Indo (mấy chậu hoa chị mua của chị này về trồng thấy ổn lắm nên hay mua của chị í). Mai lượn tiếp xem cúc của chị ý đẹp ko thì mua. Hôm nay chỉ vác về 1 chậu cẩm chướng hay phăng í, ko phải cây cao như của tanh đâu, nhưng hoa cũng kiểu kiểu thế, và 2 bó hoa gì đó, có màu vàng và trắng, chị ý bảo là thạch thảo (!!!), nhưng nhìn như "hoa c... lợn" ý :D nhưng e thấy lạ lạ nên cũng vác về. Tổng thiệt hại 40k. Hỏi 2 chậu Ivy ở 3 hàng, 1 hàng bảo 50k, 1 hàng bảo 40k, 1 hàng bảo 80k :)) bó tay.

792
0
0

J.C

E cũng chung ý kiến với chị Thuyvuong, cuối năm rùi nhà mình còn kịp gây quỹ giỏ treo đợt 2 ko? Lần trước không mua e tiếc quá, lần này e quyết mua bằng được (dù chưa biết treo vào đâu đây :D)

213
0
0

Phuong Thuan

TW thích gì cứ order đi Út mua giùm cho nhưng phải năn nỉ chị Coldmoon hay Ong nhận làm bồ câu đưa thư :D
hix, chắc e phải đợi các chị làm đợt mới gây quỹ thôi, chứ chị Coldmoon với Ong chỉ xách mấy đồ của các chị ấy cũng đã vất lắm rồi, xách thêm đồ cho e chắc chít luôn.

331
1
0

loakenthangmuoimot

hix, chắc e phải đợi các chị làm đợt mới gây quỹ thôi, chứ chị Coldmoon với Ong chỉ xách mấy đồ của các chị ấy cũng đã vất lắm rồi, xách thêm đồ cho e chắc chít luôn.
Hị hị thích nhiều thứ lắm chị Út ơi, nhưng em chờ mẹ Ngộ rảnh gây quỹ tiếp chứ Ong và chị Coldmoom xách cho riêng vườn nhà chắc cũng thở không ra rồi ;)
Chung ý kiến, chứ thích thì bọn em thích nhiều thứ lắm chị Út ạ :D

316
0
0

thuytruc

Út ơi mua hộ mình hai cái giỏ hoa với nhé. Mình sẽ chịu trách nhiệm khâu vận chuyển. Hôm tới Coldmoon vào sẽ chuyển cùng với chậu nhựa của bạn ấy luôn. Cám ơn Út trước

82
0
0

menhimsu

Chị ơi can gấp vụ ngọc lan trồng chậu nhé, em hồi trước trồng đến 2 đời rồi, lần lượt ra đi, nụ thì ít lắm. Nhưng mà chị đồng nghiệp em thì trồng chậu trên sân thượng thì lại ngon lành. Hay là tại hồi đó em "thất học" nhỉ :))
Tớ chỉ định trồng 1 cây chiết cành nho nhỏ trong chậu thôi, không biết có ra hoa k? mà lại thấy mọi người bảo là trồng cây đấy có ma :D nên đang lăn tăn. Hôm trước tớ tia được 1 cây ở chợ Bưởi, có nhiều nụ và hoa nhưng chưa học đc cách chăm nên chưa dám mua. Thấy chị bán hàng nói là ra hoa quanh năm.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Tớ chỉ định trồng 1 cây chiết cành nho nhỏ trong chậu thôi, không biết có ra hoa k? mà lại thấy mọi người bảo là trồng cây đấy có ma :D nên đang lăn tăn. Hôm trước tớ tia được 1 cây ở chợ Bưởi, có nhiều nụ và hoa nhưng chưa học đc cách chăm nên chưa dám mua. Thấy chị bán hàng nói là ra hoa quanh năm.
Ma thì confirm là không có đâu nhé, nhà tớ trồng trong sân, rồi trồng trong bồn ngay cửa sổ, chả thấy gì. Chỉ có cây đại, cây hoa tường vi là không nên trồng trong nhà thôi. Tớ cũng thích em này lắm nhưng không trồng được nên ngậm ngùi. Tốt nhất là bạn cứ thử đi, không sao, cây chết thì có ngay bài học quý thôi mà.

Út ơi mua hộ mình hai cái giỏ hoa với nhé. Mình sẽ chịu trách nhiệm khâu vận chuyển. Hôm tới Coldmoon vào sẽ chuyển cùng với chậu nhựa của bạn ấy luôn. Cám ơn Út trước
Chị T ơi chị mua giỏ có hoa hay giỏ không vậy? Nếu giỏ có cây mà vận chuyển ok thì em cũng gửi :))

20
0
0

hieuuyen

Tanh: em sinh năm 1983. Không biết có nhỏ hay lớn hơn Tanh nhưng em kêu chị xưng em cho dễ nghe mà.

82
0
0

menhimsu

Hôm nay em phát hiện ra cái này, nói ra không biết có làm nhụt chí Nam tiến của chị Coldmoon và Ong không ? GINO bán hàng không phải mắc mà là "cắt cổ" mới đúng. Đọc bên WTT mới biết có bạn mua hàng rào giống của em có 35k mà hôm trước em mua ở GINO 65k. Giỏ treo này em mua ở PHI 45k thì ở GINO bán 90k:-&

Mấy chậu nhựa chữ nhật nhập của TQ về, chưa thấy chỗ nào bán nên mình không so sánh được. Khay gieo hạt em cũng toàn phải mua của GINO vì chưa tìm thấy chỗ nào bán nhưng biết tỏng là mắc :(
Giỏ hoa của nhà Út đẹp quá đi, HN biết kiếm ở đâu bi giờ?

792
0
0

J.C

Ma thì confirm là không có đâu nhé, nhà tớ trồng trong sân, rồi trồng trong bồn ngay cửa sổ, chả thấy gì. Chỉ có cây đại, cây hoa tường vi là không nên trồng trong nhà thôi. Tớ cũng thích em này lắm nhưng không trồng được nên ngậm ngùi. Tốt nhất là bạn cứ thử đi, không sao, cây chết thì có ngay bài học quý thôi mà.
Sao lại ko nên hả chị? :-/
Em đang trồng ngoài ban công nè.

316
0
0

thuytruc

Chị T ơi chị mua giỏ có hoa hay giỏ không vậy? Nếu giỏ có cây mà vận chuyển ok thì em cũng gửi :))
Giỏ không cây thôi chứ giỏ có cây thì sợ đi xa cây bị bầm giập mất vì cây cúc indo này nó cũng mỏng manh dễ gãy lắm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.