Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Wellcome em Dâu nhé, chúc mừng em đến với hội cây CSTT, gặp lại bạn cũ rồi thêm bạn mới nữa vui nhé.

Tình hình là nhà mình dạo này lên trang ác liệt, chứng tỏ tinh thần trồng cây cao chất ngất. Hôm nay em đi cả ngày giờ mới về đọc hụt hơi. Cả nhà đợi em tí , em update hình cây cỏ nhà em

Chị Coldmoon : Tuần này có qua em được ko? Qua em đi chị em mình qua mua mấy giò DYT, em cũng chưa mua giò nào hết.

CHị Thuytruc : EM gửi cho chị 2 cái giỏ sen nhé, màu đen chị ạ, còn perlite thì hết rồi vì bị thiếu. Mà phải sang tuần em mới gửi cho chị được. Cleome nhà em còn nhiều nhưng còn bé nên để vài bữa nữa cho nó cứng cáp hẳn em lại đánh tiếp cho chị và Poppy.

aloalo : Ai muốn lấy violet thì qua nhà mình, đám violet con nhà mình cũng mọc tứ tung rồi, nếu ko ai lấy là phải nhổ bỏ. Cả thạch thảo tím (Mexican pentunia) nữa nhé, loại này cũng nhiều cây con lắm

Em ko vào được photobuket nên ko up hình được rồi.

813
0
0

coldmoon1990

Wellcome em Dâu nhé, chúc mừng em đến với hội cây CSTT, gặp lại bạn cũ rồi thêm bạn mới nữa vui nhé.

Tình hình là nhà mình dạo này lên trang ác liệt, chứng tỏ tinh thần trồng cây cao chất ngất. Hôm nay em đi cả ngày giờ mới về đọc hụt hơi. Cả nhà đợi em tí , em update hình cây cỏ nhà em

Chị Coldmoon : Tuần này có qua em được ko? Qua em đi chị em mình qua mua mấy giò DYT, em cũng chưa mua giò nào hết.

CHị Thuytruc : EM gửi cho chị 2 cái giỏ sen nhé, màu đen chị ạ, còn perlite thì hết rồi vì bị thiếu. Mà phải sang tuần em mới gửi cho chị được. Cleome nhà em còn nhiều nhưng còn bé nên để vài bữa nữa cho nó cứng cáp hẳn em lại đánh tiếp cho chị và Poppy.

aloalo : Ai muốn lấy violet thì qua nhà mình, đám violet con nhà mình cũng mọc tứ tung rồi, nếu ko ai lấy là phải nhổ bỏ. Cả thạch thảo tím (Mexican pentunia) nữa nhé, loại này cũng nhiều cây con lắm

Em ko vào được photobuket nên ko up hình được rồi.
Dạo này chán lắm em ạ, tuần trước đi chợ Bưởi chị chỉ đủ thời gian sà vào 2 hàng đầu tiên, có kịp nhìn thấy cúc vàng cúc trắng ivy gì đâu. Chán chất ngất luôn, thứ 7 này ax chị lại còn giở giói đi làm mới khó chịu nữa cơ. Nhà em xa nhà chị quá chứ kô chị mò mẫm đi một mình được đỡ bực bội. Định bảo để nghiên cứu chiều CN lại nhớ ra là trưa CN hẹn làm barbercue cho lũ thanh niên có mà hết ngày luôn. Thôi chị cứ khất em đã.

Tuần sau chị book đi Mộc châu xem hoa dã quỳ. Nhà mình có ai đi không. Đi xe buyyts, sáng thứ 7 đi trưa cn về, tối về đến Hà Nội.

792
0
0

J.C

Chị coldmoon đúng là hơn cả cool :D. E thì thích đi chơi nhưng lại ngại khó ngại khổ chứ :)), ngay cả việc đi làm, nghe đến đi công tác hoặc đi làm thứ 7 chủ nhật là e đã muốn khóc váng lên rồi ý. Trời phạt em lười, dạo này e hay phải đi làm cuối tuần và đi công tác lắm :((.
Báo cáo bằng lời với cả nhà và chị Loa kèn trưa nay e mua hoa phăng, hoa mào gà, hoa thạch thảo, hoa daisy trắng, hoa đồng tiền, hoa hồng thơm và cả cúc zinnia nữa (biết hết mùa rồi nhưng tự nhiên lại sờ sợ bà bán hàng, thế là đành lấy đại chứ, "hèn" thế :D)

331
1
0

loakenthangmuoimot

Tuần sau chị book đi Mộc châu xem hoa dã quỳ. Nhà mình có ai đi không. Đi xe buyyts, sáng thứ 7 đi trưa cn về, tối về đến Hà Nội.
Chị ơi Mộc Châu có mấy thông tin này TULI mới gửi cho em, chị tham khảo thêm:

1. Chỗ ở: Khách sạn Hương Sen (gần chợ Trung tâm thị trấn Mộc Châu)
2. Chỗ ăn: ăn ở khách sạn hoặc nhà hàng đối diện bến xe khách MC (cách KS Hương Sen 30m)
3. Địa điểm đi chơi: Rừng thông, đi vào các bản
4. Chụp hoa: Hoa cải (bây giờ có rồi, hai loại hoa vàng và trắng): đi qua Thị trấn MC 10km
Hoa mận, hoa đào: Bản Loóng luông hoặc Vân Hồ thì chưa đến TT Mộc Châu 30km

331
1
0

loakenthangmuoimot

Báo cáo bằng lời với cả nhà và chị Loa kèn trưa nay e mua hoa phăng, hoa mào gà, hoa thạch thảo, hoa daisy trắng, hoa đồng tiền, hoa hồng thơm và cả cúc zinnia nữa (biết hết mùa rồi nhưng tự nhiên lại sờ sợ bà bán hàng, thế là đành lấy đại chứ, "hèn" thế :D)
Cho chị hỏi giá mấy bạn này của em, thạch thảo là cái tim tím be bé xinh xinh hay bán ngoài đường ý phải không? Chị cũng thích hồng thơm, "bộ sưu tập" hồng các màu của chị còn thiếu bạn này. Daisy trắng có phải như trong ảnh của Thuyvuong vừa post trang trước không. Đừng bảo chị là em vác hẳn chậu mấy trăm k nhé. Còn cúc zinia em mua màu có tươi không, chị nhìn hoa nhà mẹ Ngộ xong thấy zinia ngoài đường với chợ Bưởi xấu kinh hồn lên được ý.
@ Chị Út: Em có 4 màu hoa phấn nhé, đỏ, hồng phấn, vàng, trắng. Đã quá!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

trả lời chị Loa kèn ạ:
em mua cây nhí nên thạch thảo (đúng là màu hồng tím đấy ạ), daisy trắng 10k; đồng tiền 40k, hồng thơm 20k, cúc zinnia 40k 10 cây to vật vã cao khoản 60cm, màu chóe lóe (e nghĩ bụng là nó có ngủm thì em cũng vặt lấy hạt về trồng năm sau :))) ở bưởi có mấy chậu hoa cúc vàng đẹp lứm T_T. e thì ko thích cúc lắm nhưng nhìn màu tươi roi rói phát ham lên được, còn nhiều hoa lắm mà e chưa mua, mua nữa về ko biết để đâu nữa chị ơi.
Hoa hồng thơm thì thôi rồi, to bằng nắm tay em, lạ còn thơm ngào ngạt :D, chết mê lên được ý, hihi.

331
1
0

loakenthangmuoimot

trả lời chị Loa kèn ạ:
em mua cây nhí nên thạch thảo (đúng là màu hồng tím đấy ạ), daisy trắng 10k; đồng tiền 40k, hồng thơm 20k, cúc zinnia 40k 10 cây to vật vã cao khoản 60cm, màu chóe lóe (e nghĩ bụng là nó có ngủm thì em cũng vặt lấy hạt về trồng năm sau :))) ở bưởi có mấy chậu hoa cúc vàng đẹp lứm T_T. e thì ko thích cúc lắm nhưng nhìn màu tươi roi rói phát ham lên được, còn nhiều hoa lắm mà e chưa mua, mua nữa về ko biết để đâu nữa chị ơi.
Hoa hồng thơm thì thôi rồi, to bằng nắm tay em, lạ còn thơm ngào ngạt :D, chết mê lên được ý, hihi.
Chẹp!
Chả nhẽ lại...

792
0
0

J.C

chị Kèn: chả nhẽ lại sao hả chị? ;)) Mai bưởi kia mơ nhớ chị nhớ....

331
1
0

loakenthangmuoimot

Mai lại có vụ Bưởi à, khó nghĩ nhỉ! Đang định làm con ngoan ở nhà, dạo này đi kinh quá....

792
0
0

J.C

hihi, thế chị e mình cùng làm con ngoan vậy :)

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, sao em toàn thấy mọi người kể chuyện mua cây mà không có chuyện chăm cây thế?!! T7 CN cũng toàn thấy đi mua cây. Nếu được thì có lẽ mua cây xong nên ghé về nhà ai đó chơi và trồng cây luôn (luân phiên nhà mọi người), như thế buổi off mua cây càng vui hơn, cũng trao đổi được nhiều kinh nghiệm trồng cây nữa. Đều là mua cây từ chợ về nhưng cách trồng của mỗi người sẽ khác nhau nhiều lắm. Như thế có người chụp hình nên sẽ có đủ bộ hình các thao tác để làm tư liệu nữa.

1,284
1
0

small_dracula

Dạo này chán lắm em ạ, tuần trước đi chợ Bưởi chị chỉ đủ thời gian sà vào 2 hàng đầu tiên, có kịp nhìn thấy cúc vàng cúc trắng ivy gì đâu. Chán chất ngất luôn, thứ 7 này ax chị lại còn giở giói đi làm mới khó chịu nữa cơ. Nhà em xa nhà chị quá chứ kô chị mò mẫm đi một mình được đỡ bực bội. Định bảo để nghiên cứu chiều CN lại nhớ ra là trưa CN hẹn làm barbercue cho lũ thanh niên có mà hết ngày luôn. Thôi chị cứ khất em đã.

Hứt hứt, thèm đi chết được mất, em là khoái cái vụ đi này lắm, đi càng xa càng dài ngày lại càng thích. Em mà ở gần ngoài đó là xin bám càng ngay rồi.

1,517
0
0

Mehuungo

Hic chị Coldmoon ơi, xã em cũng giở giói đi làm thứ 7, chuồn rồi, lại còn hỏi em có muốn đi đâu ko mới tức chứ, trời mưa gió thế này thì đi đâu với 2 cái đuôi bây giờ ???

Chị đi Mộc châu 1 mình à, em cũng mê đi bụi như thế này mà ko biết có xin visa được ko, nhà em khó đi vào cuối tuần lắm.

792
0
0

J.C

Hehe, sao em toàn thấy mọi người kể chuyện mua cây mà không có chuyện chăm cây thế?!! T7 CN cũng toàn thấy đi mua cây. Nếu được thì có lẽ mua cây xong nên ghé về nhà ai đó chơi và trồng cây luôn (luân phiên nhà mọi người), như thế buổi off mua cây càng vui hơn, cũng trao đổi được nhiều kinh nghiệm trồng cây nữa. Đều là mua cây từ chợ về nhưng cách trồng của mỗi người sẽ khác nhau nhiều lắm. Như thế có người chụp hình nên sẽ có đủ bộ hình các thao tác để làm tư liệu nữa.
Đại ca có bộ hình gieo hạt đấy ;))

813
0
0

coldmoon1990

Chị coldmoon đúng là hơn cả cool :D. E thì thích đi chơi nhưng lại ngại khó ngại khổ chứ :)), ngay cả việc đi làm, nghe đến đi công tác hoặc đi làm thứ 7 chủ nhật là e đã muốn khóc váng lên rồi ý. Trời phạt em lười, dạo này e hay phải đi làm cuối tuần và đi công tác lắm :((.
Em ơi, chị đi bụi với 2 đứa choai choai, chắc bằng tuổi em thôi. Chị tuổi này rồi mà còn ham hố đi bụi kể cũng hơi quá, nhưng 2 đứa đấy nó còn mê xem hoa dã quỳ hơn cả chị mới chết chứ. Hi hi. Máy chị dạo này bọn icons trốn tiệt rồi.

Em sợ bà bán hàng cái gì hả em gái? Chị tò mò quá hi hi.

Chị ơi Mộc Châu có mấy thông tin này TULI mới gửi cho em, chị tham khảo thêm:

1. Chỗ ở: Khách sạn Hương Sen (gần chợ Trung tâm thị trấn Mộc Châu)
2. Chỗ ăn: ăn ở khách sạn hoặc nhà hàng đối diện bến xe khách MC (cách KS Hương Sen 30m)
3. Địa điểm đi chơi: Rừng thông, đi vào các bản
4. Chụp hoa: Hoa cải (bây giờ có rồi, hai loại hoa vàng và trắng): đi qua Thị trấn MC 10km
Hoa mận, hoa đào: Bản Loóng luông hoặc Vân Hồ thì chưa đến TT Mộc Châu 30km
Thank You em nhiều. May là chị đi cùng với đứa đã lượn Mộc châu vài cú rồi nên nó có kinh nghiệm. Mùa này hình như chưa có hoa đào mận đâu, chỉ có dã quỳ thôi. OK, chị sẽ vào bản chơi. Bọn nó định lên đó thuê xe máy lượn cho nhanh mà.

Vụ này thì khó rồi em à. Nhà bọn chị toàn bằng cái lỗ mũi. Chụp ảnh lên hoa cỏ trông hoành tráng thế chứ toàn trồng chậu với ban công, ọp để trồng cây không dễ đâu hì hì.

Hứt hứt, thèm đi chết được mất, em là khoái cái vụ đi này lắm, đi càng xa càng dài ngày lại càng thích. Em mà ở gần ngoài đó là xin bám càng ngay rồi.
Chị cũng nghĩ em mà ra sớm đi được cùng bọn chị thì vui lắm. Đi bụi mà. Có 1 nữ thanh niên còn single nữa đấy hi hi hi.

Hic chị Coldmoon ơi, xã em cũng giở giói đi làm thứ 7, chuồn rồi, lại còn hỏi em có muốn đi đâu ko mới tức chứ, trời mưa gió thế này thì đi đâu với 2 cái đuôi bây giờ ???

Chị đi Mộc châu 1 mình à, em cũng mê đi bụi như thế này mà ko biết có xin visa được ko, nhà em khó đi vào cuối tuần lắm.
Con nhà em còn bé nên không đi được là cái chặt rồi. Chị cũng rủ đứa lớn đi cùng đấy nhưng may quá nó chối. Đi mình cái cho nó tự do he he he.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
427
0
0

poppy summer

Coldmoon bây h phải đổi lại là Bloodmoon mới đúng chứ nhỉ (đùa tý cho vui). Ngưỡng mộ wa đi mất, em mà xin đi bụi như này chồng em gửi em về nơi sản xuất ngay. May mà, cái nghề của em cũng cho em cơ hội lê la nhiều nơi. Chụp nhiều ảnh cho bọn em thèm nhé.

Có phải Coldmoon và thuytruc định mua chậu nhựa vuông ở SG, có giá đỡ, khoảng >200k phải ko? nếu vậy thì cho em gửi 1 cái nhé.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chị coldmoon ơi, chị đi rồi về share kinh nghiệm cho em nhé, em đi Tết DL, cũng đi bụi.

2,501
0
0

Haidang02

Cả nhà thông thái ơi, cho chị hỏi tý: Cái cây Dạ Yến Thảo nhà chị thỉnh thoảng nó lại rụng 1 lá còn xanh nguyên, liệu có vấn đề gì không nhỉ ... Cây thì vẫn tốt, hoa vẫn ra đều ...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.