Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
169
0
0

bầu lào

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Chào cả nhà . Đi vắng lâu ngày các mẹ 888 khiếp quá, toàn gieo hạt, xin hạt làm mình hổng có hiểu gì cả, mặc dù chưa đọc hết các trang nhưng hôm nay vẫn phe với các mẹ một vài bông hoa còm:

Hoa hồng:

Cúc in đô suýt ngẻo nay đang tươi trở lại:

Ngọc thảo mua ở vườn ươm một chậu được 3 mầu ảnh này chụp 2 hôm trước hôm nay nở nhiều hơn và mầu ở ngoài đẹp hơn:

Chúc cả nhà buổi tối chủ nhật vui vẻ .

169
0
0

bầu lào

Mẹ Huungo: Cây chùm ngây đã lên chưa, mấy cây non hôm nọ em cho đã ngẻo cả rồi. Chị cũng rất thích cái chậu DYT của Hoa âu.com/ nhưng họ đến nhà chị khảo sát và tư vấn cho chị là ko nên làm vì ban công nhà chị ko có nắng sợ ko ra hoa nhưng mà chị vẫn muốn lắm và sẽ quyết tâm thử bằng cách tự làm xem nó có hoa ko?

Coldmoon: Đọc mấy trang trước thấy em định mua chậu có giá treo, Ở HN ko có nên chị nhờ thợ sắt đến đo ban công,kích thước chậu nhựa và mua 50 k tiến sắt cũ về nhờ họ làm để treo ở ban công, tuy ko đẹp nhưng chắc chắn, hôm nào xong chị post hình lên em xem nhé . Dạo này chị bận quá lại vắng nhà liên tục sắp tới lại phải đi CT một tuần nên ko lại chỗ em được, hôm nào em ọp tại nhà mẹ Huungo thị gửi mẹ Huungo cho chị các loại hạt giống hoa nhé, còn nếu bon em ọp ẹp mà chị có nhà thì chị nhất quyết sẽ tới để còn biết mặt nhau nữa chứ.

Cả nhà ơi ai có hạt DYT xoăn 2 mầu nếu thừa thì share cho mình chút xíu nhé , Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều lắm.

316
0
0

thuytruc

Báo cáo cả nhà kết quả hôm nay đi off chợ Mơ. Chủ định hôm nay đi chợ mua chậu và lan đều đạt kết quả tốt đẹp. Nhờ sự mặc cả ráo riết của Songviet may chi em đã tay mang tay xách khệ nệ và rất hỉ hả. Đây là lan tên gì quên mất tiêu Songviet nhắc lại cho nhớ nhé, chắc phải làm cái biển để nhớ tên

và em này nữa cũng không nhớ tên luôn

Quy trình trồng chúng vào chậu như thế này, nếu chưa đúng thì các chiên da về Lan mách mình để mai dỡ ra trồng lại nhé.
Mình lót dưới đáy chậu một lớp xơ dừa, mình có ngâm chúng vào nước xả mấy lần. Sau đó đổ than vụn cũng ngâm nước xả 3-4 lần gì đó. Đạt cây vào chậu rồi phủ một lớp than mỏng lên trên. Hình sau khi trồng như thế này

và đây nữa

làm thế đã đúng chưa cả nhà. Hi hi, đây là mấy chậu lan lần đầu tiên mình trồng đấy

1,492
1
0

songviet09

Đại ca có bộ hình gieo hạt đấy ;))
Hic...có đứa 84 xưng đại ca với đứa ...83. Hic...tụi nó có ý định gì không ta???;)

hì, thì ra hôm nay mưa gió cả nhà ko off đc, e đang nghĩ phải vô nhà xem hôm nay mọi người thu hoạch đc những gì.
Tình hình là e đang ở QC, đang ngập chìm trong DYT và NT đây. huhu, hoa đẹp quá cả nhà ơi, DYT, NT màu cam đẹp lắm mà lúc đó trên xe nên e chưa lượm đc hạt, lúc nãy mới lượm đc hạt DYT xoăn thôi. Để mai e đi công viên sẽ tích cực thu gom hạt, hy vọng kiếm đc ít cây lạ về chị e mình chia nhau.
Phải nói là e cực kỳ ấn tượng với QC, hơn 45km e đi từ sân bay về ks chỗ nào cũng ngập tràn DYT, NT, họ trồng ngay trên những cột điện, những thanh bare ven đường, trông giống ở Châu âu chứ ko phải TQ nữa. hix, mai phải quyết tâm lấy đc hạt giống của cây DYT màu cam mới đc. Còn 1 cây lá màu nữa e cũng mê lắm nhưng chắc chả dám ho he gì đâu, nhỡ ko về đc VN thì chít :D
Đi chơi QC mà không quên vào vườn chứng tỏ cái vườn ảo này đã ngấm vào máu, quá thân thương rồi. Không vào 1 ngày là nhớ...

Nhớ chụp thật nhiều hình về nha Thuận.

Hihi, chưa ai vào đây cập nhật tình hình à. Sáng nay không mưa nên buổi ọp Mơ vẫn diễn ra, và luôn luôn tốt đẹp như thường lệ. Ai cũng hỉ hả ra về với chiến lợi phẩm, kể cả trước khi đến chợ có hô quyết tâm ba lần không mua gì :))
Có em thực hiện được lời quyết tâm đó đấy:D

Báo cáo cả nhà kết quả hôm nay đi off chợ Mơ. Chủ định hôm nay đi chợ mua chậu và lan đều đạt kết quả tốt đẹp. Nhờ sự mặc cả ráo riết của Songviet may chi em đã tay mang tay xách khệ nệ và rất hỉ hả. Đây là lan tên gì quên mất tiêu Songviet nhắc lại cho nhớ nhé, chắc phải làm cái biển để nhớ tên

Quy trình trồng chúng vào chậu như thế này, nếu chưa đúng thì các chiên da về Lan mách mình để mai dỡ ra trồng lại nhé.
Mình lót dưới đáy chậu một lớp xơ dừa, mình có ngâm chúng vào nước xả mấy lần. Sau đó đổ than vụn cũng ngâm nước xả 3-4 lần gì đó. Đạt cây vào chậu rồi phủ một lớp than mỏng lên trên. Hình sau khi trồng như thế này

làm thế đã đúng chưa cả nhà. Hi hi, đây là mấy chậu lan lần đầu tiên mình trồng đấy
Thằng trên là Kiều tím chị nhé, còn thằng dưới là Hoàng thảo đùi gà. Hi...nhớ nôm na thế cho dễ chứ tên đầy đủ thì để em nhờ tên Quỷ nhỏ, chứ em cũng ứ nhớ...

Bỏ hết sơ dừa đi chị ơi, trồng than thôi.Mà không phải than vụn 5k/kg đâu nha, loại to đó chị.

*** Cả nhà :
những ai bị em xúi mua lan của em hôm nay...nếu sang hè nó có mệnh hệ nào thì cũng đừng chửi em nha:D. Chắc chắn ra tết có hoa, còn có ra hoa sang năm nữa hay không thì tùy thuộc vào bàn tay và nội công của cả nhà. Cùng lắm là trả học phí khi chơi với nàng ...lan, rồi mùa nay sang năm tính tiếp.

Bớ...Quỷ nhỏ: chị lôi keó mọi người mua lan, giờ nhờ e tư vấn bài bản đi Quỷ ơi. Cíu cíu chị đi, hi...lôi kéo đồng minh nhg trong lòng cũng lo lắm á:D

Chị Thuyvuong khoe hàng sịn nhất hôm nay đi:p, về có bị chồng lườm không? vì tội dám mang cỏ về nhà, lại còn làm 1 ôm tướng:D
Em chạy đây, vào thằng em chơi mà tranh thủ chạy vào vườn hóng, hẹn mọi người ngày mai nha.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Coldmoon: Đọc mấy trang trước thấy em định mua chậu có giá treo, Ở HN ko có nên chị nhờ thợ sắt đến đo ban công,kích thước chậu nhựa và mua 50 k tiến sắt cũ về nhờ họ làm để treo ở ban công, tuy ko đẹp nhưng chắc chắn, hôm nào xong chị post hình lên em xem nhé . Dạo này chị bận quá lại vắng nhà liên tục sắp tới lại phải đi CT một tuần nên ko lại chỗ em được, hôm nào em ọp tại nhà mẹ Huungo thị gửi mẹ Huungo cho chị các loại hạt giống hoa nhé, còn nếu bon em ọp ẹp mà chị có nhà thì chị nhất quyết sẽ tới để còn biết mặt nhau nữa chứ.
Vâng chị ơi. Em mà gặp mehuungo em sẽ gửi hạt cho chị. Em nhớ rồi, hạt bóng nước hồng và đỏ, hướng dương, sao nháy các màu và vàng. Em sẽ gửi cho chị cả ít hạt tóc tiên hè gieo lên như mạ ấy chị ạ.

Vâng chị làm xong up hình lên chị nhé. Sao lại có 50k tiền sắt hả trời hi hi . Thực ra ban công nhà em em đã làm khung treo rồi chị ạ. Nghĩ mất không biết bao nhiêu lâu mới ra được cái khung treo đơn giản nhất có thể, 21kg sắt x 21k 1 kg và tiền sơn xiếc gì gì đó thành 450k. Tại em làm treo đủ 4 chậu dài. Chậu em cũng mua 8 cái từ SG ra rồi, nhưng loại thường 65k 1 cái thôi ạ. Lần trước vào SG em mua chậu ở PHI rồi mới nhảy sang Gino mới biết có chậu đẹp thế nhưng trót mua cả đống rồi không dám tha thêm nữa. Giờ vào đây lại nổi cơn đua đòi lại định mua đấy mà chị. Của đáng tội trước đó mà em thấy bán cái giá treo thì chưa chắc em đã làm cái khung treo bằng sắt nhà em, vì nó hơi thô với hoa hoét, nhưng nó lại hợp ăn nhập với phần sắt của ban công nhà em. Thế nên công bằng mà nói em chưa nhìn tận nơi nên cũng khó nói là cái giá treo mỏng mảnh như thế có hợp với nhà em không. Thế nên em phải ngó cái đã. Nhưng chậu thì chắc chắn là em mua thêm vài cái chị ạ. Để thỉnh thoảng thay hoa đỡ phải đổi chậu ngay lập tức mệt lắm. Và cũng để cắt cơn ngó nghiêng thèm thuồng.

Hic...có đứa 84 xưng đại ca với đứa ...83. Hic...tụi nó có ý định gì không ta???;)

Đi chơi QC mà không quên vào vườn chứng tỏ cái vườn ảo này đã ngấm vào máu, quá thân thương rồi. Không vào 1 ngày là nhớ...
songviet: mua giúp chị mấy chậu lan nào mà tiềm năng Tết hoặc sau Tết ra hoa đi. Em chọn cái nào cũng được. 3 chậu nhé. Hơn cũng được.

Năm ngoái chị đi Quảng châu. Nhưng đi để mua đồ làm nhà nên chỉ cắm mặt vào mấy cái chợ nội thất. Thực sự trong đầu chị không biết là QC lại có hoa nữa cơ hi hi hi. Sang năm nay học được tý chút kinh nghiệm trồng hoa trồng hoét rồi thì đi đâu cũng chỉ ngó ngó nghiêng cây cây hoa hoa, vui thiệt đấy em ạ.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chẹp, hôm nay đi đúng là đã quá, bữa nào đi chợ Mơ cũng thấy đã thế này ... thì chít. Kiểu này chắc tụi mình ọp thường xuyên chợ Mơ vào các phiên cuối tuần mất nhỉ?
Mẹ LT đúng là chiên gia lan thứ thiệt, chọn cành nào ra cành ấy, chứ chị em "ngoại đạo" nhìn chỉ thấy nó khô queo, xỉn xỉn. Mẹ LT cầm lên và tuyên bố... "Đầy nụ".
Và kết quả đây:

Em Kiều này do bố chị tự tay trồng đấy. Cụ còn tự làm móc treo chậu nữa. Chị định cắt rễ cũ đi nhưng cụ xót, không cho cắt. Hôm nào cắt trộm vậy.
Còn đây là hai cái chậu tổng thiệt hại 20k, bạn vàng vàng bé xinh như quả trứng ngỗng kia là bonus.

Sàn bửn quá vì chưa kịp dọn.

Còn đây là thiết mộc lan ra hoa ngào ngạt.

Bonus thêm cái dây phơi vì em ý thò mặt vào đúng chỗ đó.

Cành thứ hai:

Chị lại bị tái nghiện rồi mẹ LT ơi!

1,517
0
0

Mehuungo

Nhà mình dạo này lại chuyển sang "ngộ lan " rồi . Cái bệnh này lây lan kinh nhể.

Small dracula với SV ơi củ huệ thứ 2 của chị ( Rozetta) có 2 vòi bông mới nhú rồi, nhưng nằm 1 bên . Ko biết bên kia nó có cho thêm vòi bông nào ko nữa ??? Mà giờ chị muốn hãm để dành đến Tết chơi thì liệu có được ko nhỉ? Hướng dẫn chị với nhé.

1,492
1
0

songviet09

Mẹ Ngộ: hic...của em mới chỉ có được mỗi củ 1 vòi thôi.Khả năng có 3 vòi là rất cao vì củ rất to và đã được chăm sóc tốt chị ạ. Hôm trước e cũng có ý định hãm chơi tết AL nhg cô nói củ này bọn tây nó xử lý cho Noel và tết DL nên sợ mình không để được tới tết âm. Chỉ mong là nó nở lai dai thì vòi thứ 3 sẽ trúng tết AL thôi. Hoặc có 1 cách mà bên kia đang phổ biến cho em là lại cho nó đi ngủ tủ lạnh, hoặc lấy báo quây kín nó lại. Nói chung là lại giam hãm nó tiếp rồi chọn thời điểm thích hợp cho chúng phát triển tiếp.
Vả lại e nghĩ HN mình dạo này lạnh rồi, cây lên vòi chậm hơn nên e cũng chẳng thèm giam chúng nữa. Cho chúng tự do , hi...

320
0
0

Tại sao em post cái hình để chào buổi sáng cả nhà mà hình cứ bé tí vậy nhỉ. CSTT thay đổi thế nào mà dạo này khó post quá hic.

Dạo này em cũng ko có gì mới mẻ cho vườn nhà. Bận quá, đến cuối tuần cũng ko có nhiều thời gian cho cây cối, chỉ đủ tranh thủ tưới tắm cho đám cây 2 lần/ngày, vuốt rệp nếu nhìn thấy, chứ ko trồng trọt,thay đất gì được. Hôm qua có việc đi qua chợ Bưởi, đúng hôm phiên chợ, thấy đông vui nhộn nhịp, mà nhiều loại cây nữa, thích quá mà ko dừng xe để mua được, tiếc hùi hụi hic.

Cuối tuần này có ai đi xuống vườn ươm Mehuungo không ạ???

@Mehuungo: Chị ơi, đừng vứt đám violet đi nhé, pls!!! Em đang trồng mãi mà ko được này. Để cho em nhé, cuối tuần em qua em xin, em mang DL cho chị luôn.

@tanh, J.C: hehe hẹn hò mãi chưa lấy được hạt, chưa đưa được trấu, có người cũng chưa lấy chậu nữa :))

Em phải out đi họp tí đã.

1,492
1
0

songviet09

* Quỷ nhỏ: k hiểu tại sao bên kia c post hình nó không lên?

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Sao đẹp quá thế hả em. Chị cũng mê thằng này quá, đẹp hơn mấy chậu ở Giảng vỏ nhiều (mấy chậu kia chỉ 200k thôi, và hoa vàng). Thằng này hoa nở đều hơn. Hôm chị lên chợ Bưởi chị kịp lượn 2 hàng đầu chợ nên chưa được chiêm ngưỡng. Nhà chị không có chỗ bày thằng trắng này. Nhưng cúc vàng thì có. Chậu cúc vàng có rẻ hơn cúc trắng không T?
Hoa vàng rẻ hơṇ, Ong cũng mua 2 chậu vàng rồi đấy chị ạ.
Hôm đầu hỏi họ đòi 350k cúc trắng vàng như nhau, hôm vừa rồi thì đòi 300 cúc trắng 250k cúc vàng, em bớt được có 50k thôi. Có chậu màu trắng bé xíu cũng xinh lắm 100k nhưng anh xã em bảo tặng sinh nhật nên mua chậu to :)

H

*** Cả nhà :[/B] những ai bị em xúi mua lan của em hôm nay...nếu sang hè nó có mệnh hệ nào thì cũng đừng chửi em nha:D. Chắc chắn ra tết có hoa, còn có ra hoa sang năm nữa hay không thì tùy thuộc vào bàn tay và nội công của cả nhà. Cùng lắm là trả học phí khi chơi với nàng ...lan, rồi mùa nay sang năm tính tiếp.

Chị Thuyvuong khoe hàng sịn nhất hôm nay đi:p, về có bị chồng lườm không? vì tội dám mang cỏ về nhà, lại còn làm 1 ôm tướng:D
Em chạy đây, vào thằng em chơi mà tranh thủ chạy vào vườn hóng, hẹn mọi người ngày mai nha.
chị chưa trồng cây nào vì còn phải đợi xả than nữa, máy ảnh lại hết pin nên đợi mấy hôm nữa trồng xong xuôi khoe cả nàh sau nhé. Mà chắc là chị cũng phải note luôn vào chậu chứ cũng không nhớ tên đựoc.
Anh xã thấy chị tha cây về càng mừng ý chứ, bác ý thích cây nhưng lười trồng nên thấy vợ mang cây về càng thích.

À cây tiểu quỳnh về mở ra lại thấy lấy nhầm mất cây dáng đẹp của em Tanh :D

813
0
0

coldmoon1990

Hoa vàng rẻ hơṇ, Ong cũng mua 2 chậu vàng rồi đấy chị ạ.
Hôm đầu hỏi họ đòi 350k cúc trắng vàng như nhau, hôm vừa rồi thì đòi 300 cúc trắng 250k cúc vàng, em bớt được có 50k thôi. Có chậu màu trắng bé xíu cũng xinh lắm 100k nhưng anh xã em bảo tặng sinh nhật nên mua chậu to :) :D
Hôm qua chị cũng kịp phóng qua xem mặt mấy em cúc vàng cúc trắng trên chợ Bưởi. Cúc trắng thì ra hoa đều thiệt, nhưng chậu ít cành lắm. Không biết có phải vì tồn kho không. Cúc vàng thì không được, thua xa chậu 200k ở Giảng võ. Tuần trước chậu vàng ở đầu HHT họ chỉ đòi có 150k, chị trả có 100k, nó đòi cố 130k nhưng chị thấy may nó không bán 100k cho chị, vì nó không được như ý. Cái chậu vàng để cạnh chậu trắng chị thấy cũng kém mã lắm, có thể vì hàng tồn chăng???????

Tại chị nhìn trên ảnh các bạn chụp siêu quá nên chị chỉ thấy hoa chạt trên bề mặt, chú kô biết to nhỏ số cành nhiều ít thế nào. Chậu trắng đẹp, nhưng ít cành thế mà 350k thì đam mê quá. Thôi chị sẽ ra Giảng võ dinh 2 chậu vàng đổi gió - khảo giá thế là quá đủ rồi hì hì. Cũng may là dạo này bận quá chẳng lượn được nên chưa kịp tha chậu nào về.

Hôm qua chị mua 10 bụi đồng tiền ở chợ Bưởi mà tận 55k/1 bụi chứ không có giá 40k như hôm nọ em nào trên này mua. Chị mua cho bạn 1 chậu IVY lá vàng cũng 40k, mấy hàng khác nhiều lắm nhưng toàn đòi 50k, 60k, 80k. Vụu mua bán này hình như mình cũng không khá hơn em CSTD mấy mặc dù ăn mặc thì hệt như mẹ bổi rồi.

250
0
0

tanh

Hi, em thì lấy nhầm cây hoa lá tưng bừng của chị Thuyvương :) Mà e cứ tưởng e cũng có lan nhỉ (nhớ lúc đấy chị Loaken còn bảo khi nào tan chợ 2 chị em mình cưa đôi mà), hoá ra lại tay không đi về :)) trong khi chị Loaken đã bấm bụng ko mua gì mà lại vác 1 khóm to:))

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hi, em thì lấy nhầm cây hoa lá tưng bừng của chị Thuyvương :) Mà e cứ tưởng e cũng có lan nhỉ (nhớ lúc đấy chị Loaken còn bảo khi nào tan chợ 2 chị em mình cưa đôi mà), hoá ra lại tay không đi về :)) trong khi chị Loaken đã bấm bụng ko mua gì mà lại vác 1 khóm to:))
Uh, chị cũng chả nhớ gì, thôi phiên sau phục thù nhá nhá. Mà chị còn suýt quên cái mớ ý ở nhà chị Thuỷ nữa cơ
@ chị coldmoon: Chị ơi Ivy lá vàng lá trắng ở Mơ hôm qua có 30k/chậu nho nhỏ, còn có loại lá tròn xoè như lá sen mà e k hỏi giá. Không có cúc vàng cúc trắng như mơ ước của chị, nhưng em thấy họ bán từng bụi cúc nhỏ nhỏ, đầy nụ, chắc rẻ hơn nhiều. Tại em đang giâm cành cúc vàng với cúc trắng "chuột bạch" chứ không đã xách về rồi.:))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Hôm qua chị cũng kịp phóng qua xem mặt mấy em cúc vàng cúc trắng trên chợ Bưởi. Cúc trắng thì ra hoa đều thiệt, nhưng chậu ít cành lắm. Không biết có phải vì tồn kho không. Cúc vàng thì không được, thua xa chậu 200k ở Giảng võ. Tuần trước chậu vàng ở đầu HHT họ chỉ đòi có 150k, chị trả có 100k, nó đòi cố 130k nhưng chị thấy may nó không bán 100k cho chị, vì nó không được như ý. Cái chậu vàng để cạnh chậu trắng chị thấy cũng kém mã lắm, có thể vì hàng tồn chăng???????
Chắc là chọn hết chậu đẹp rồi, hôm đấy em lấy chậu to nhất rồi, 250k chứ ko phải 350k hihi. Giá cả vớ vỉn lắm, có 1 hàng nữa họ hét 600k chậu cúc trắng mà còn ít cành hơn chậu em mua.

1,492
1
0

songviet09

Uh, chị cũng chả nhớ gì, thôi phiên sau phục thù nhá nhá. Mà chị còn suýt quên cái mớ ý ở nhà chị Thuỷ nữa cơ
Này ...cả 2 chị nay..thế ai mua được cái đống Đùi gà con con 25K thế, gần cuối chợ đó, hình như là Tanh mua mạ Thế cuối cùng ai mua e loạn cả lên rôi.

250
0
0

tanh

hức, đúng là em nhớ mình được chị chọn cho lan gì đó 25k, nhưng mà e... ko cầm :))

169
0
0

bầu lào

Mụn xơ dừa phải trộn thêm đất mới trồng được DYT nhé, vì xơ dừa vẫn còn muối và chất chát, mình không "xúi" trồng DYT bằng mụn xơ dừa tự ta chế đâu nhé, ý mình là, DYT trồng bằng đất Multi (thành phần chính là mụn xơ dừa đã qua xử lý và bổ xung đất từ quy trình nuôi trùn đỏ), còn Ivy mình trồng trong đất Multi pha thêm mụn xơ dừa (1/3)
Mụn xơ dừa theo ý của mình, đó là loại mịn nhìn như mùn cưa, màu nâu sáng bời rời nhưng bóp trong tay thì rất ẩm, mình thấy công ty công viên cây xanh họ cũng dùng mụn xơ dừa để trồng cây ở các giải phân cách (lạc dại, hồng tỉ muội, ...)

Mình giâm cành càng ẩu thì lại càng dễ sống, chẳng biết vì sao nữa. Cành nào giâm kỹ lưỡng, bọc nilon... thì tèo, còn cắt, cắm bừa vào một chậu khác thì lại sống, sống khỏe và rễ nhiều. Phải chăng có "cạnh tranh" lẫn nhau thi bản năng sinh tồn tụi nó mới phát huy???
Hôm qua đi mua ít đồ nghề, mình mua được ít thứ này, đặc biệt có "hàng trắng" để giâm cành, mình sẽ về thí nghiệm cho Dạ yên thảo xoăn, nếu được thì mình sẽ báo cáo kết quả:

Cặp chậu + khung treo này mất đứt 235k, chát thế mà cô bán hàng nói hôm trước có Chị nào ở Hà Nội vào mua 4 cặp, nếu không vì đi máy bay không mang được nhiều thì chị ấy còn mua nhiều nữa, không biết có phải "gà" của vườn mình không nhỉ?:

Mình mua được mấy túi hạt Dạ Yên Thảo xoăn và thường, mà kì này hạt ngộ lắm, cách đóng bao cũng ngộ. JC ơi, SongViet ơi, có muốn gieo thử DYT Xoăn không, mình "cứu trợ" cho 1 ít nào:

Mẹ tuyền ơi DYT viền đẹp quá, mẹ nó còn hạt ko từ thiện cho mình chút xíu nhé, mình cảm ơn nhều.

Cả nhà: Cty cây xanh Tiến Đức ngõ 2 Dường An Dương Vương có bán mụn xơ dừa; 30k/1bao mẹ nào có nhu cầu thì đến mua 1 bao dùng xả láng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.