TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

104
0
0

capucino_2612

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

với nhưng người làm công ăn lương như tụi em nhận tiền V+ thì mặt sẽ dần dần méo đi vì giá

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nhà em đang dự kiến mở 1 cửa hàng thực phẩm, hoặc là cửa hàng ăn uống, hoặc đồ ăn sẵn mang về, mà chưa biết mở cái gì cả!!! Đau hết cả đầu vẫn chưa nghĩ ra!!! đầu tháng 3 em về tham khảo một số mô hình, cửa hàng ở HN đây!! Có chị nào dẫn em đi măm ko nhể????? ;)

104
0
0

capucino_2612

Nhà em đang dự kiến mở 1 cửa hàng thực phẩm, hoặc là cửa hàng ăn uống, hoặc đồ ăn sẵn mang về, mà chưa biết mở cái gì cả!!! Đau hết cả đầu vẫn chưa nghĩ ra!!! đầu tháng 3 em về tham khảo một số mô hình, cửa hàng ở HN đây!! Có chị nào dẫn em đi măm ko nhể????? ;)
mở cái siêu thị bán tạp hóa nhỏ ấy là thượng sách. Còn đi mum hả, mẹ cháu tài trợ thì hcị nào ũcng nhiệt tình hết, kha fkhà khà khà khà cứ ăn với off là mờ hết cả mắt

17
0
0

Nuna2008

Em thấy mẹ Đạt giỏi lắm ý. Em ủng hộ chị mở shop bán tạp hóa nhỏ. Hà nội đông người, cứ đồ ngon uy tín là dễ bán lắm chị ạ

134
0
0

hoanang1

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị lại nghĩ rằng "LỘC" to đang nằm trong bụng em đó Hoanang ạ. Cô "tham " quá đi hihi đừng mơ màng gì chỉ nên cầu mong mẹ tròn con vuông, hai mẹ con khoẻ mạnh thôi cô ạ.
Ko nghe câu thêm CON thêm LỘC à. Không làm sao chị lại đẻ đến 3 đứa (trả vờ tý ), ôi thấy ng ta có bầu lại lên cơn nghiện vật vã quá đi thôi.
Xin phép nói chuyện riêng với HN : Trung kều ở Hồng Cơ rất hay gọi đt tâm sự với chồng chị từ bấy đến nay. Có những lúc hai anh em hắn ngồi cafe hàng tiếng đồng hồ ko chán, hình như "nó " mê nhau em ạ. hihi đểu thế.
ui chị L ạ, lâu quá rồi mới gặp chị nè. Cả nhà chị khỏe chứ ạ???? Dạo này chị bận rộn bên này quá chả có khi nào mà đc nói chuyện cơ. Hồi ở wtt còn hay vào hóng comment của chị được. Em cảm ơn chị nhé, em tập 2 lại ra zai nữa rồi chị cho em tinh thần để phấn đấu học theo chị làm tập 3 nhé.
Úi giời Trung với anh HA á, gặp nhau là chả biết thời gian luôn ý. Suốt ngày ý ới hàn huyên tâm sự ko biết chuyện gì mà nhiều thế,hihi. Mà Trung hiện giờ nghỉ làm ở chỗ em rồi chị ạ, thỉnh thoảng vẫn qua Công ty chơi thôi.
Năm mới chúc chị cùng gia đình mình mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn nha!@};-@};-@};-

134
0
0

hoanang1

với nhưng người làm công ăn lương như tụi em nhận tiền V+ thì mặt sẽ dần dần méo đi vì giá
Công nhận bây giờ nhận lương V+ mặt càng ngày càng méo, huhuhu. Tớ vừa ngồi sửa lại bảng lương của Công ty vì mức lương cơ bản tăng từ tháng 1 mà ngán ngẩm. Cty chỉ cho sửa mức lương cơ bản còn thực nhận làm sao vẫn phải giữ nguyên, ôi trời ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

134
0
0

hoanang1

Em thấy mẹ Đạt giỏi lắm ý. Em ủng hộ chị mở shop bán tạp hóa nhỏ. Hà nội đông người, cứ đồ ngon uy tín là dễ bán lắm chị ạ
Đúng rồi, mẹ Đạt năng động thật. Nhìn các mẹ kinh doanh giỏi giang lại chịu khó nữa ý. Thế mới thấy sức ỳ của mình lớn dã man ko biết khi nào mới thoát ra đc.

50
0
0

oceanmb1511

Đúng rồi, mẹ Đạt năng động thật. Nhìn các mẹ kinh doanh giỏi giang lại chịu khó nữa ý. Thế mới thấy sức ỳ của mình lớn dã man ko biết khi nào mới thoát ra đc.
Chị ơi, e cũng như chị nè, bầu tập 2 được hơn 4 tháng rùi. Được cái e trời cho có nếp có tẻ. E cũng thấy sức ỳ của mình cũng khủng khiếp lắm vì e bầu hơi đặc biệt nên có cơ hội cái là phải nằm luôn. Thôi chị ạ, mình cứ sinh xong cho mẹ tròn con vuông đã rồi biết đâu may mắn sẽ đến với mình nhiều hơn...hi..hi Có con là có của rùi chị nhỉ? Chúc chị e mình luôn có một sức khỏe thật tốt, là nhất rùi...

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hãy nghĩ cách sống chung với bão nhé!
Thì kiểu gì mình cũng phải thích nghi với "bão" thôi, không làm sao đc, chỉ chít dân đen thôi ! hu .. hu ..

380k từ trước Tết rùi nhé mẹ Hải An :D
Sao trc tết giá GAs lại cao thế á ? nhà mềnh trc tết 1 tháng đổi có 330k à !

Đúng là mỗi chị làm được vậy!! :)) Nhà em 6am đã phải dậy còn chuẩn bị cho con đi học, ăn sáng ăn seo!!! trưa 1 mình nên còn ăn vớ vẩn, tối 2 mẹ con mới ăn cùng nhau mới có bữa ăn tử tế!!! Thế mà 1 tháng 2 mẹ con cũng bay được 6tr!!! hu hu hu... khiếp quá đi mất!!!!!!!! Lương có 2tr thôi!!!!!
2 mẹ con nhà cu Đạt làm bội chi NS thế kia thì chỗ hổng í ai bù ? bố Đạt bù à ? có nhõn 2 mẹ con mà chi tiêu cũng mạnh tay nhể, rau thì nhà trồng đc, Gà vịt ko biết có nuôi đc hông ? lại làm bên thú y nên chắc khoản Gia cầm này là của nhà trồng đc chứ nhỉ, Vậy là 2 mẹ con nhà Đạt ăn uống hết ít mà chi 'ngoại giao' hết nhiều rồi ! Bác đoán vậy có đúng ko :))

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Vàng SJC chiều nay lúc 2.06pm
SJC : 36,64-36,74
USD TPHCM : 21800-21880

275
0
0

Me Hai An

Vàng và Đô lên hãi quá nhỉ ! Chị HG có xả hàng tí nào ko ? Tiếc là em chạ có gì để xả ... hehehe

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Vàng và Đô lên hãi quá nhỉ ! Chị HG có xả hàng tí nào ko ? Tiếc là em chạ có gì để xả ... hehehe
Vừa xả sáng nay! Một trong hai thứ U và G . Em nghĩ chị chọn cái nào?

4
0
0

ntqt79

em nghi chi xa G. Co dung khong a?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

em nghi chi xa G. Co dung khong a?
Chị nghĩ rằng USD chỉ là tiền của chính phủ Mỹ, k có gì đảm bảo sau lưng, hay nói cách khác nền kinh tế Mỹ và các cường quốc kinh tế trước đây còn suy giảm vài năm nên G vẫn được chọn làm nơi trú ẩn có điều là với giá nào và tỷ lệ bao nhiêu mà thôi:)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Có thông tin này dành cho các mẹ có tiền nhàn rỗi chưa dùng vào việc gì thì pm cho mẹ Nhím để mẹ Nhím chỉ chổ gửi lãi suất hợp lý nhất nhé!

275
0
0

Me Hai An

Vừa xả sáng nay! Một trong hai thứ U và G . Em nghĩ chị chọn cái nào?
Em nghĩ là $ và G cả hai đều có thể xả đc. Có điều chị xem cái nào nhập vào so với bán ra lãi hơn thì chốt lãi thôi ợ. Hai thứ này trong ngắn hạn vẫn sẽ ở mức giá cao như hiện tại, còn về dài hạn thì thằng G sẽ lên nhanh hơn thằng $, vì thằng $ chịu sự quản lý của NN, và nền kte của Mỹ và các nc phát triển vẫn còn nhiều khó khăn lắm, với thông tin giá thực phẩm trên thế giới đang tăng chóng mặt. Em dự thế ko biết có trúng ko! hehe

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Em nghĩ là $ và G cả hai đều có thể xả đc. Có điều chị xem cái nào nhập vào so với bán ra lãi hơn thì chốt lãi thôi ợ. Hai thứ này trong ngắn hạn vẫn sẽ ở mức giá cao như hiện tại, còn về dài hạn thì thằng G sẽ lên nhanh hơn thằng $, vì thằng $ chịu sự quản lý của NN, và nền kte của Mỹ và các nc phát triển vẫn còn nhiều khó khăn lắm, với thông tin giá thực phẩm trên thế giới đang tăng chóng mặt. Em dự thế ko biết có trúng ko! hehe
Câu trả lời nằm ở phía trên!

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Có thông tin này dành cho các mẹ có tiền nhàn rỗi chưa dùng vào việc gì thì pm cho mẹ Nhím để mẹ Nhím chỉ chổ gửi lãi suất hợp lý nhất nhé!
Em gửi pm cho chị mà hộp thư chị đầy quá nên ko gửi được . Chị xóa bớt đi chị

Thanks

62
0
0

Me Miu

Mình cũng vừa gửi PM cho mẹ HG đấy, check nhé. Tks nhiều