(MS257/ĐG) 28.01.2011 - Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

510
0
0

MeLuti

Ðề: (28.01) Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

Ui, Đồng Nát ơi mình cũng quê dưới xuôi, Hà đông cũ Hà Tây mới đây, Bố Mẹ mình cũng tản cư lên Lạng sơn hồi năm 66, hồi 79 cũng định ngược về Hà đông nhưng lại ko về, giờ Bố Mẹ + một phần anh em nhà mình vẫn ở trên Lạng sơn, nhưng ko ở thị xã như Đồng Nát đâu mà ở huyện Lộc Bình cơ.

Bắt tay đồng hương cũ nhé

H

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
Trả lời: Ðề: (28.01) Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

Ngày 29.01 CSTT_Đấu giá đã nhận được tiền trúng ĐG cành đào Lạng sơn do Đồng Nát UH :
- Mehuungo : 3,119k
- Phan Hoàng : 3,000k
- muathu : 2,100k
- Aslan : 2,050k

Xin trân thành cảm ơn Đồng Nát đã ủng hộ 4 cành đào tuyệt đẹp và rất vất vả trong công cuộc vận chuyển đào :x

Tổng số tiền 10,269k sau khi trừ tiền vận chuyển vào Đà nẵng (500k) sẽ được nhập quĩ duy trì website CSTT.

2,801
0
0

muathu

Ðề: (28.01) Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

Muathu đã rước Đào về nhà ạ, Đào đẹp lắm chắc Đà Nẵng duy nhất có 1 cành, sau khi tóm tắt hành trình của cành Đào xã muathu nói không để CSTT chịu phí vận chuyển ạ, muathu sẽ chuyển 500K phí vận chuyển sớm, đã có vài nụ nở rồi đẹp như trong mơ, bà ngoại Tí quê Bắc Ninh được ngắm cành Đào đẹp thế này ở Đà Nẵng bà vui lắm, hình cho muathu nợ cả nhà nhé, muathu phải làm việc cho xong đã.

@Đồng Nat: Xã nhà em khâm phục tài chọn Đào của anh lắm nhé, khi nào vào Đà Nẵng thì nhà em sẽ có quà cảm ơn. Cho em hỏi chút xíu là Đà Nẵng ấm khoảng 17 độ, em có cần cho B1 vào không :)

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Mình xin hướng dẫn các bạn 1 cách để giúp đào nở nhanh hơn. Các bạn mua ni lông tấm quấn xung quanh cành đào kín mít sau đó thắp thêm 1 bóng điện 100w, trong vòng 48h chắc chắn đào sẽ nở rất mạnh. Hôm nay 28 các bác làm vậy thì đến 30 Tết sẽ có cành đào như ý.
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ, mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công!!!

122
0
0

Nhân Ái

"Chỉ có ở CSTT" mới có những món quà mà tình cảm của nó vượt trên tất cả các giá trị khác - Đấy mới là giá trị đích thực mà không thể đong đếm được

1,517
0
0

Mehuungo

Nát ơi, cành đào hôm nay OX mình và ông bạn mang chôn ngay cạnh cái "vũng nước" rồi, đẹp đáo để, hoa cũng nở lác đác , bông to và thắm. Chiều nay vừa cho 1 ít b1 vào xô nước để dưỡng đào, chắc cành này nhà mình chơi được đến tận rằm tháng Giêng ý chứ. Sang năm sẽ chụp hình khoe nhé, chứ mai thì phải chạy sô ăn tất niên 3 nơi .

Cám ơn Nát nhiều nhé, sang năm hy vọng được tiếp tục đấu giá tiếp.

Chúc cả nhà mình một năm mới an khang , thịnh vượng.

2,801
0
0

muathu

Như đã hứa với anh Nát, hoa sẽ có ảnh hằng ngày muathu thực hiện lời hứa đây ạ, nhân đây đây muathu xin chúc các thành viên CSTT năm mới an lành hạnh phúc :x:x:x

1,517
0
0

Mehuungo

Mình post hình cành đào nhà mình nhé, hôm nay thì nở thêm nhiều , ai đến nhà chơi cũng thích , mà mọi người cứ tưởng đấy là cây Nát ạ.

1,517
0
0

Mehuungo

Đây là chụp cận cảnh, bông to lắm và màu đậm hơn bích đào Hà nội.

Rằm tháng Giêng này có ai thích cắm đào "dăm" thì mình chặt cành bán lấy tiền UH quỹ nhé hì hì...

2,801
0
0

muathu

Đào nhà muathu khoe sắc nữa ạ, trong này nắng ấm nên mấy ngày tết hoa nở nhiều đẹp không tả, đi đâu về cả nhà lại ngắm hoa, riêng muathu đang lo lo post hoa đẹp thế này sang năm còn đấu giá nổi với Hà Nội Hải Phòng Sài Gòn nữa không ::-?

2,801
0
0

muathu

2,801
0
0

muathu

1,517
0
0

Mehuungo

Cập nhật hình cành đào nhà mình sáng nay

734
0
16

rongviet

Member

Đào đẹp quá.

237
0
0

Phan Hoàng

Cành đào nhà mình cũng rất đẹp, ai cũng khen thành ra lại băn khoăn không biết mình trả giá thế liệu đã xứng đáng hay chưa ::-?

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
Trả lời: Ðề: (28.01) Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

Muathu đã rước Đào về nhà ạ, Đào đẹp lắm chắc Đà Nẵng duy nhất có 1 cành, sau khi tóm tắt hành trình của cành Đào xã muathu nói không để CSTT chịu phí vận chuyển ạ, muathu sẽ chuyển 500K phí vận chuyển sớm, đã có vài nụ nở rồi đẹp như trong mơ, bà ngoại Tí quê Bắc Ninh được ngắm cành Đào đẹp thế này ở Đà Nẵng bà vui lắm, hình cho muathu nợ cả nhà nhé, muathu phải làm việc cho xong đã.
CSTT_Đấu giá đã nhận được 500k tiền vận chuyển đào vào ĐN từ muathu. Xin chân thành cảm ơn muathu @};-

Số tiền này sẽ được nhập cùng với tiền đấu giá 4 cành đào để UH quĩ duy trì website CSTT.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

Ðề: Trả lời: Ðề: (28.01) Đấu giá cành đào Lạng Sơn – đẹp nhất tại HN, duy nhất chỉ có tại CSTT.

Xin gửi vài hình ảnh về cành đào nhà em.

1. E ấp

2. Nở tưng bừng. Bông to nhất size 60mm. E cầm ngược thước các bác thông cảm ;)

Bonus: Cành đào phai ở cơ quan em. Chắc "đào" đẹp nên ong bướm nó vo ve :))

@Phan Hoàng: năm sau chắc giá phải cao hơn năm nay vì hàng đã có thương hiệu :p

1,505
0
0

Đồng Nát

@ Aslan: bảo người iu cũ em chụp ảnh cành đào gửi cho Aslan để anh em ngắm xem sao :-w .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Khổ thân Nát nhỉ, xem qua một vòng thấy chắc cành đào của Nát xấu nhất trong hội chơi đào Nát năm nay vì bông nhỏ hơn so với đào các nhà khác. Công nhận Nát vì nhân dân quên mình:p, cả nhà tặng hoa cho Nát già đê;)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

@ Aslan: bảo người iu cũ em chụp ảnh cành đào gửi cho Aslan để anh em ngắm xem sao :-w .
Nát làm chi tò mò vụ ng iu cũ của Aslan này quá, chiu ko nổi :D

Khổ thân Nát nhỉ, xem qua một vòng thấy chắc cành đào của Nát xấu nhất trong hội chơi đào Nát năm nay vì bông nhỏ hơn so với đào các nhà khác. Công nhận Nát vì nhân dân quên mình:p, cả nhà tặng hoa cho Nát già đê;)
Xem làm sao được hết một vòng nhể ::-? còn đào của ng iu cũ của Aslan nữa cơ mà. "Bánh Khảo" Mit Nem này ko chuẩn nhé, về hưu đi hihi.:D