Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị ơi đẹp đó nhưng em thích màu vàng như hoa mướp hơn. Nếu có màu này thì chị mua dùm em nhé.
Màu vàng như hoa mướp hả ? có đấy nhưng nặng $$$ lắm và nó đang là hàng "độc" , tận bên Ấn Độ . Hay đợi tên Quỷ, hắn lai tạo rồi chị e mình đăng ký vậy .

Chị ơi nếu ra cầm giúp em được không nhưng hơi nặng nên em hơi ngại. Nếu không được cũng không sao ạ em sẽ lại tìm cách khác vậy. Tại thứ đó không gửi CPN được ạ.
Chị Loa kèn đi công tác nhưng đồ nghề tác nghiệp của chị ấy nhiều và nặng lắm , nên gửi cái gì gọn nhẹ thì được chứ cái nằng nặng chắc chị ấy chịu mất, vóc dáng của c này cũng nhỏ nhỏ xinh xinh nên càng k cửu vạn được đâu em .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
1
0

loakenthangmuoimot

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị ơi nếu ra cầm giúp em được không nhưng hơi nặng nên em hơi ngại. Nếu không được cũng không sao ạ em sẽ lại tìm cách khác vậy. Tại thứ đó không gửi CPN được ạ.
Em ơi hơi nặng thì cũng hơi ngại vì chị còn mang cả máy tính, máy ảnh (máy to) và đồ đạc tác nghiệp nên cũng không dám ôm nhiều, đồ nhẹ đóng gói gọn thì chị mang đi được.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hi vậy thôi chị ạ. Em xin được cây Osaka nhưng chưa tìm được cách nào để chuyển ra cả. Chị nặng vậy thì thôi em sẽ tìm cách khác chị nhé. Chúc chị đi thu hoạch được nhiều nhiều ạ.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Osaka ngoài này cũng có mà em ơi, chị thấy mọi người bảo ở công ty giống cây trồng nào ở Mai Dịch, hoặc công ty Công viên cây xanh ở HN cũng có, tha thế thì hơi vất vả đấy.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

hihi lâu lâu mới được khoe hoa
tiên ông nhà Tin giờ mới rộ

DYT

ở ngoài màu cũng tím hơn

Violet gần tàn

Đến lan...hihi vẫn không nhớ tên, em này được có 4 bông thế này

cũng 4 bông :)

còn bạn này thì quá nhiều, chắc phải hơn 100 bông ý, nó lại thêm mấy chồi non nữa nên chắc mùa sau vẫn hy vọng được nhỉ :)

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

@@@@@Cả Nhà: Cho tớ hỏi có ai biết ở đâu có nhiều dừa cạn không? Tớ cần hoa lá cành để sao cho bà già uống. Tớ định trồng thật nhiều, nhưng phải 3 tháng nữa mới lớn, và có lớn cũng chả đáp ứng nổi nhu cầu để uống (vì cây tớ trồng nó chỉ lớn khiêm tốn lăm. Thế nên tớ muốn hỏi cả nhà có thể kiếm đâu ra bây giờ? càng gấp càng tốt. Thankss cả nhà trước.
mùa hè thì quanh nhà em mới nhiều, bây giờ cũng có 1 ít khoảng hơn gang tay mà chưa có hoa. hạt bung mọc khắp các chậu các kẽ tường cũng có, năm nay em sẽ không nhổ đi nữa mà hái cho chị nhé :)

1,492
1
0

songviet09

hihi lâu lâu mới được khoe hoa
tiên ông nhà Tin giờ mới rộ

ở ngoài màu cũng tím hơn
Toàn hàng độc chị ơi , chị nhớ thu hoạch hạt DYT màu này để riêng cho em xin với chị nha .

còn bạn này thì quá nhiều, chắc phải hơn 100 bông ý, nó lại thêm mấy chồi non nữa nên chắc mùa sau vẫn hy vọng được nhỉ :)
Khoan, hưởng hoa mùa này đi đã , mùa sau tính sau:p . Hình như chị để nó khô quá thân teo tóp hết cả rồi kìa . Lại sắp bội thu rồi .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Osaka ngoài này cũng có mà em ơi, chị thấy mọi người bảo ở công ty giống cây trồng nào ở Mai Dịch, hoặc công ty Công viên cây xanh ở HN cũng có, tha thế thì hơi vất vả đấy.
Hì, em tìm hai năm nay ko được giờ mới phải xin xỏ trong đó đó chị. Chị có hình cây và hoa không?

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Toàn hàng độc chị ơi , chị nhớ thu hoạch hạt DYT màu này để riêng cho em xin với chị nha .

Khoan, hưởng hoa mùa này đi đã , mùa sau tính sau:p . Hình như chị để nó khô quá thân teo tóp hết cả rồi kìa . Lại sắp bội thu rồi .
Nhất trí, chị sẽ không ngắt hoa tàn để cho đậu quả lấy hạt đã.
ơ cả tuần nay chị không tưới vì thấy sáng nào cũng mưa mưa, chị thấy thân nó cứ hơi nhăn từ lúc mua về đến giờ lại cứ tưởng bẩm sinh nó thế :p

Khoe luôn mấy nhân khẩu mới để nhờ các chuyên gia chỉ cách chăm với:
bạn này hôm nọ K và Q hướng dẫn chị Đèn rồi nhỉ

bạn này có mấy nhánh nụ rồi, họ bó vào cái que bé quá mới bắt đầu bám rễ

bạn này họ bảo 3 năm rồi, rễ xuyên qua cả khúc gỗ mà sắp mục, làm thế nào khi nó bị mục các chuyên gia ơi

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hi vậy thôi chị ạ. Em xin được cây Osaka nhưng chưa tìm được cách nào để chuyển ra cả. Chị nặng vậy thì thôi em sẽ tìm cách khác chị nhé. Chúc chị đi thu hoạch được nhiều nhiều ạ.
Chị cũng muốn mua cây Osaka hoa vàng, chị có địa chỉ và số ĐT để mua cây, nếu em nhờ người nhà mua hộ chị được thì chị có thể vận chuyển cả hai cây ra HN cho em.

792
0
0

J.C

He he, hoa DYT nhà chị Thúy đẹp ghê, hoa e định tặng chị màu cũng y thế cơ chứ, thế này thì khỏi tặng rùi :p.
Em có cây Đỗ quyên ta của SD định mang gửi chị chăm hộ nó, mà mãi chưa sang nhà chị được. Để nhà em chắc sớm muộn gì cũng chết mất :p, lấy gì mà đền.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

He he, hoa DYT nhà chị Thúy đẹp ghê, hoa e định tặng chị màu cũng y thế cơ chứ, thế này thì khỏi tặng rùi :p.
Em có cây Đỗ quyên ta của SD định mang gửi chị chăm hộ nó, mà mãi chưa sang nhà chị được. Để nhà em chắc sớm muộn gì cũng chết mất :p, lấy gì mà đền.
Em chụp ảnh cho Q nó ngắm, lỡ em í chết Q cũng biết mặt em í méo tròn thế nào chứ :D

792
0
0

J.C

Ồi, có ảnh chị Songviet post lên rùi đó, hơn nữa, từ lúc e mua nó có khoảng chục bông, giờ còn đâu có 2 bông thôi, giờ chụp ko kịp chị Ong à. À, các chị tuần vừa rùi có đi ọp ẹp chợ Mơ chợ Bưởi gì không? Em muốn hóng hớt quá mà tình hình thời gian này là ko đu theo được T_T. Các chị nhớ sâu ảnh cho e thèm nhé.

1,492
1
0

songviet09

J.C : mai phiên chợ Mơ đấy . Có ai ọp không ?
Phiên trước có người mua được nhiều lắm nhưng còn ém hàng;)

792
0
0

J.C

Ợ, chị Songviet kích động em à :D. Em ko đi được, thứ 7 không mà Chủ nhật cũng ko luôn. Em đau khổ quá đi mất í.. Mà ai có nhiều hàng còn đang ém đấy hả chị? Chị xì luôn đi chị ơi, để người ta chịu áp lực mà xả hàng :D

213
0
0

Phuong Thuan

J.C : mai phiên chợ Mơ đấy . Có ai ọp không ?
Phiên trước có người mua được nhiều lắm nhưng còn ém hàng;)
Hix, e cũng muốn ghé Mơ để tìm cây trà trắng. hay chị đi sớm xem có ko thì alo cho e nhé.

813
0
0

coldmoon1990

mùa hè thì quanh nhà em mới nhiều, bây giờ cũng có 1 ít khoảng hơn gang tay mà chưa có hoa. hạt bung mọc khắp các chậu các kẽ tường cũng có, năm nay em sẽ không nhổ đi nữa mà hái cho chị nhé :)
Thank em nhiều. Giữ cho chị nhé. Chị trồng nhiều thằng này lắm, nó sống nhưng không tươi tốt dù ai cũng bảo dễ trồng.

@Tuyền: hình như không phải Tuyền à, xà lách Romance ấy. Cái này là rau diếp Thái tàu gì dó, ngắt lá ăn dần. Cô nhà chị bỏ cái cuộng đi cho nó không đắng - nhưng chính ra hơi đăng đắng mới ngon chứ nhỉ. Hay hôm nào chị làm cheese salad cái, ngon kinh khủng mỗi tội béo thì phải mấy lần kinh khủng.

1,517
0
0

Mehuungo

Khiếp có mỗi 1 buổi chiều thôi mà nhà mình 888 cũng ác liệt đấy nhỉ, chị Coldmoon trồng rau đấy à, dạo này em thấy chị trồng cái gì cũng lên tay kinh.

@LG : 2 giỏ DYT nhà em ra hoa chưa, nhà chị đang nở tí toét đấy. Em thích trồng dừa cạn thì thiếu gì , chi D nói có 3 - 5k/cây đó, nhưng trồng ngoài mình hoa ko nhiều như hình của Tuyền đâu, trồng dừa cạn ngoại thì ok nhưng hơi khó chăm. Ai kiếm được giống dừa cạn rủ thì tốt quá nhỉ. CHị thấy em trồng 10h Mỹ là OK nhất, nhiều hoa, dễ chăm.

Loa kèn ơi đợt này vào nhớ mua ít 10h ra nhé, cho chị ĐK 1 ít.

@Thuyvuong : Tiên ông em trồng từ củ đó à? Nếu vậy thì sang năm nhất định chị phải bon chen củ mới được, thấy con em chị nói bên P cũng nhiều lắm. DYT nở nhiều phết , nhớ vặt lá gốc để nó lên nhánh mới. Công nhận loại này thân cứng nên có rủ xuống cũng ko đẹp như giống của bọn hoaau, chị cố gắng phải thu hoạch hạt để sang năm trồng vậy.

169
0
0

bầu lào

Coldmoon: Hoa DYT chị mua ở vườn ươm tốt um lên nhưng ko rủ mà cũng chẳng có hoa , nhìn hoa của nhà em vừa nhiều hoa vừa rủ xuống chị ngưỡng mộ lắm, em trồng hoa và rau ngày càng lên tay chị chúc mừng sự cố gắng của em nhé.
Puppy summer: Hoa của nhà em cũng nở nhiều và đẹp chị thích nhất là cây mãn đình hồng đầy sắc xuân.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Khiếp có mỗi 1 buổi chiều thôi mà nhà mình 888 cũng ác liệt đấy nhỉ, chị Coldmoon trồng rau đấy à, dạo này em thấy chị trồng cái gì cũng lên tay kinh.

@LG : 2 giỏ DYT nhà em ra hoa chưa, nhà chị đang nở tí toét đấy. Em thích trồng dừa cạn thì thiếu gì , chi D nói có 3 - 5k/cây đó, nhưng trồng ngoài mình hoa ko nhiều như hình của Tuyền đâu, trồng dừa cạn ngoại thì ok nhưng hơi khó chăm. Ai kiếm được giống dừa cạn rủ thì tốt quá nhỉ. CHị thấy em trồng 10h Mỹ là OK nhất, nhiều hoa, dễ chăm.

Loa kèn ơi đợt này vào nhớ mua ít 10h ra nhé, cho chị ĐK 1 ít.

@Thuyvuong : Tiên ông em trồng từ củ đó à? Nếu vậy thì sang năm nhất định chị phải bon chen củ mới được, thấy con em chị nói bên P cũng nhiều lắm. DYT nở nhiều phết , nhớ vặt lá gốc để nó lên nhánh mới. Công nhận loại này thân cứng nên có rủ xuống cũng ko đẹp như giống của bọn hoaau, chị cố gắng phải thu hoạch hạt để sang năm trồng vậy.
HÌnh như em còn hạt dừa cạn Nhật đấy, LG có nhu cầu gieo ko? em gửi LG 1 ít hay em gieo rồi LG lấy cây mang về :)