Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Em phụ cho nhà mình mau xây nhà mới nhé.
Gái nhảy sóng đôi nè các chị. (Vũ nữ suger)

Vũ nữ chiều vàng

Em này các chị thấy quen quen rùi đây, một dòng khác của đùi gà.

Cả bụi. Em đố chi thuyvuong em rước em nó mất bao nhiu xèng hỉ...

Ngũ hổ vẫn nở.

Giống chị SV nè:

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Kem : sao không tiện thể xây nhà mới luôn đi em ?

317
0
0

tuyen-virgo

Cả nhà vụ Osaka: Quỷ nói thì mình nghe cũng có lý về mặt lý thuyết là vậy, còn những gì mình góp nhặt được lại dựa trên kinh nghiệm bản thân thôi, nên cũng khó mà bảo ai nghe ai. Hồi đó trồng trong chậu, trên sân thượng công ty, khi dọn văn phòng đi thì quên mất cái đám cây chứ nếu còn thì giờ cũng hoa lá đủ cả rồi. Mặt khác khí hậu mỗi vùng mỗi miền, ngay cả cùng một vùng mà nhà hướng này nhà hướng khác cũng khó mà so sánh. Túm lại là mọi người cứ mạnh dạn tìm tòi và góp nhặt, đồng thời chia sẻ kinh nghiệm và có hình ảnh cho "trực quan sinh động" hơn, để cả nhà cùng lúc có những cây khỏe và hoa đẹp để khoe.

317
0
0

tuyen-virgo

Quỷ và Kem: Túm lại cây lan hôm trước Chị hỏi nó tên gì thế hai cưng ơi?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Ong rinh đâu mà nhìu quá thể vậy? Còn kiếm được cây lá xoắn đó không chị kiếm dùm em với nhé. Thanks chị nhìu nhìu.
Cây lá xoắn khuân trong SG ra đấy, hơi bị chặt chém, 120K 1 cây em ơi
có máu ko đợt tới vào SG chị khuân ra cho :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Ong rinh đâu mà nhìu quá thể vậy? Còn kiếm được cây lá xoắn đó không chị kiếm dùm em với nhé. Thanks chị nhìu nhìu.
Hihi, còn rinh từ đâu về nữa, từ nhà chị Út đó :)

792
0
0

J.C

Trùi ui, chị Kem có nhiều ảnh đẹp cây đẹp mà sao ko để xây nhà mới cho hoành tráng. :D.
Bắt đền chị Kem phải xây tầng mới, yêu cầu: nhiều hoa đẹp hơn cả hoa vừa rồi nhé. Có ai nhất trí chị Kem xây nhà ko ạ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Xây nhà đi Ong có hoa Nhật muốn khoe :)

20
0
0

cunconxinhdep

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị Coldmoon ơi, hôm nọ e nghe chị nói có cây DYT bị úng nước giống cây của em phải hông, hí hí, e vừa tìm ra giải pháp khá ổn, cây của em nó héo từng cành một, mỗi ngày 1 cành, e bị tèo hai cây mà ko biết làm sao, đến cây thứ 3 khi nó bị héo hai cành, e cho ra khỏi chậu sau đó quấn báo vào bầu đất và không tưới nữa, để ở chỗ mát và ko bị ướt nếu trời mưa, hai ngày sau lên check thì báo ướt hết và ko còn cành nào bị héo thêm nữa, e thay báo và để tiếp như vầy, hôm nay là 5 ngày ko tưới rồi và ko còn cành nào bị úng thêm, e thay báo nốt đợt này rồi cho nó xuất viện về nhà thôi, nó sống rồi hì hì, chị thử xem thế nào nhé, vứt đi thì tiếc quá

813
0
0

coldmoon1990

Chị Coldmoon ơi, hôm nọ e nghe chị nói có cây DYT bị úng nước giống cây của em phải hông, hí hí, e vừa tìm ra giải pháp khá ổn, cây của em nó héo từng cành một, mỗi ngày 1 cành, e bị tèo hai cây mà ko biết làm sao, đến cây thứ 3 khi nó bị héo hai cành, e cho ra khỏi chậu sau đó quấn báo vào bầu đất và không tưới nữa, để ở chỗ mát và ko bị ướt nếu trời mưa, hai ngày sau lên check thì báo ướt hết và ko còn cành nào bị héo thêm nữa, e thay báo và để tiếp như vầy, hôm nay là 5 ngày ko tưới rồi và ko còn cành nào bị úng thêm, e thay báo nốt đợt này rồi cho nó xuất viện về nhà thôi, nó sống rồi hì hì, chị thử xem thế nào nhé, vứt đi thì tiếc quá
Chị sẽ thử - nhưng cây của chị không bị úng mà em? Lạ nhỉ. Nhưng chị sẽ thử. Nó héo kiểu 1 cành 2 nhánh thì 1 nhánh héo 1 nhánh không héo nữa ấy em à. Và cành héo cành không. Nước tưới thì cực kỳ hợp lý mà. Nhưng Chị sẽ thử ngay.

Loại hoa đỏ đun thì khỏe, chả héo bao giờ. Hoa tím hay héo lắm.

20
0
0

cunconxinhdep

Em bị tèo đỏ đun roài, cứu được cây màu trắng, chị thử xem nhé, nếu OK thì mềnh có thêm kinh nghiệm, xoá bỏ tai tiếng 10 cây chết 9, 1 cây gật gù (hihi, cái này xã em hay hát khi thấy vợ hì hục trồng cây .........)

37
0
0

vnprince2003

Hỏi hoa này là hoa gì mình lượn lờ trên mang thấy mà không biets hoa gì ko biết ở chợ Bưới có bán không nhỉ mà có bán thì bao tiền

792
0
0

J.C

Cát đằng thì phải, nhưng bạn phải vào tầng mới nhất để hỏi chứ?