Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Poppy: hoa đó là sò đo cam, rất nhiều từ miền trung trở vào. Mấy cái tờ báo lá cải chả chịu tìm hiểu kỹ, toàn đặt tên nhảm nhí, hình chuông thì gọi hoa chuông, hình kèn thì gọi loa kèn, nhố nhăng k chịu đc. Còn vụ multi quote, bạn muốn trích dẫn của những ai thì lần lượt tích vào cái M. quote đó, khi bấm trả lời nó sẽ trích lại tất cả cho bạn trả lời, cũng tiện.
Hi, báo chí chả chịu tìm hiểu nên cứ gọi đại, nếu xét theo hình dáng thì hoa này phải gọi là Chuông treo ngược mới đúng.

Poppy: Muốn multi-quote, thì Poppy cứ việc bấm trả lời trích dẫn, sau đó bấm tiếp nút "+ ngay bên cạnh nút trả lời với trích dẫn đó, rồi lại tiếp tục lướt xuống các bài kế tiếp...
Theo kinh nghiệm, thì đọc tới đâu mình sẽ bấm trả lời"+ tới đó, đến bài cuối cùng thì mình bấm trả lời để hiện ra khung Trả lời nhanh, dưới mỗi cặp [ quote ] .... [ /quote ] thì mình type phần trả lời của mình vào, nội dung nào cần bôi đậm bôi đỏ hay xóa... thì cứ thực hiện bình thường.
Tks Loaken và Tuyền vì cái vụ nâng cao dân trí này, mình thực hành đây.

Kích động bạo loạn đê! Hàng rừng còn nguyên tem.

Xem tướng tay đây, tướng này đường tình rắc rối lắm, sang phải sang trái, rẽ ngang rẽ dọc...

427
0
0

poppy summer

Mình mới đọc thấy hoa ban vừa đẹp, lại ăn rất ngon, nào là hoa ban hấp, làm nộm, xào... Mẹ Đạt ở Tây bắc vào confirm hộ cái.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ôi nhầm, là Quỷ post à? Quỷ ơi ới ời

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Đọc lại bài của Dâu cũng thấy cc, ôi chết mất thôi, xem từ dt nó bé tí, e cc của Dâu tên gì e ơi? Huhu mệt vì thèm quá đi :)

832
0
0

Phụng Hàm

Chị Dung ơi , đám DYT kia của em có cả màu trắng chị ơi . Chiều e chụp hình khoe nha , nhưng c cho e hỏi là lúc c lấy hạt chị thấy nó có nhiều hoa không mà sao vào tay e nó toàn lá là lá ?

Em tặng hoa nhà em .

Ngọc Trâm ...bói bông đầu tiên .

Em chào cả nhà, Chúc nhà mình nột tuần mới có nhiều niềm vui nhé. Em ko có gì mới hết chỉ có em CC mới nở này thôi

Em mời các chị ngoài đó chén canh sữa ấm lòng nhé
Chị ơi phổ cập cho em món canh sữa với nhìn ngon thèm quá mà em chẳng biết làm thía nào cả. Giúp em nha vì em gày gò ốm yếu uống mãi sữa mà không chịu béo nên em nghe thấy canh sữa là nghĩ có thể thay thế cho uống được rùi chị chỉ dùm em nha. ciu ciu chị nhìu nhìu...

832
0
0

Phụng Hàm

Hơ chị Tuyền ơi em làm như chị nói này mà cái chỗ hỏi chị SV chỉ thấy hình không có thấy chỗ em nói chị ới ời ơi...

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị ui, làm thế nào e có được e này? Tối nay e mất ngủ rồi :(
Ôi nhầm, là Quỷ post à? Quỷ ơi ới ời
Bà vật vừa vừa thôi , tỉnh lại ngắm kỹ cái coi . Nếu như không nhầm thì cái đoạn hôm trước tui cho bà là cái này đấy . Thương Ong ghê , hi ...( thấy giống mình khi nhìn thấy huệ )

1,492
1
0

songviet09

Chị ơi phổ cập cho em món canh sữa với nhìn ngon thèm quá mà em chẳng biết làm thía nào cả. Giúp em nha vì em gày gò ốm yếu uống mãi sữa mà không chịu béo nên em nghe thấy canh sữa là nghĩ có thể thay thế cho uống được rùi chị chỉ dùm em nha. ciu ciu chị nhìu nhìu...
Lại tới Kem nữa , cái này là canh sữa đậu nành mà ( tại nhìn thấy có cả đĩa đậu phụ bên cạnh ). Như mình ngoài này gọi là canh óc đậu đó, món này ăn mùa hè giải nhiệt và rất dễ ăn , ngon - bổ - rẻ .

Hơ chị Tuyền ơi em làm như chị nói này mà cái chỗ hỏi chị SV chỉ thấy hình không có thấy chỗ em nói chị ới ời ơi...
Em phải trả lời sau [/QUOTE] của chị ấy . Muốn trả lời với ai em chỉ việc trả lời liền sau QUOTE đó . Làm lại xem nhé .

792
0
0

J.C

Chị Ong ới ời ơi, SD sắp gửi hàng quốc cấm cho chị SV đấy, chị nhanh chân nhanh tay làm vài dây đi :D, bật mí với chị thui nhá, đừng nói cho ai biết, vì e cũng chỉ nghe đồn thôi :)).

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Cả nhà gửi gì cho Quỷ thì tập kết ở nhà Ong chậm nhất ngày 8 tháng 4 nhé
các em ấy đổi lịch rồi
hihi, Quỷ ơi nhà em ấy gần nhà máy bia HN nhé
Quỷ có ở nhà dịp đấy ko?

792
0
0

J.C

Tập kết nhà chị Ong à? Ngay trước ngày Giỗ tổ à, :D:D, nghe như quà 10/3 cho Quỷ í nhỉ.

832
0
0

Phụng Hàm

Ối giời ơi chị Ong ơi là chị Ong, ngày 10/3 chị được nghỉ một ngày mà. Năm trước em ngồi nghĩ mãi, có tận 18 vị vua Hùng mà sao có một ngày giỗ nhỉ? lẽ ra phải có 18 ngày giỗ và mình cũng được nghỉ 18 ngày chứ nhỉ???

813
0
0

coldmoon1990

Ui, chị coldmoon đúng là thích thể nghiệm, từ trồng cây, mua cây đến tự làm phân bón, bây giờ tự sáng tác đồ chơi nữa. Em cũng bái phục, bái phục.
Nhân tiện cho em hỏi thăm cái cây mua dại đằng sau đám thược dược, nó chưa phục hồi hay là tối lá nó cụp lại?
Cây mua của chị tươi tỉnh lắm lắm rồi. Chị tưởng nó tèo cơ vì chị làm mẻ một miếng đất ở bầu, em nó cứ tươi héo tươi héo sợ quá. Thế mà rồi cũng ngon. Em sim thì quá ngon luôn từ ngày đầu. Cuối tuần sẽ dội bom ảnh quy mô hàng loạt.
Poppy: hoa đó là sò đo cam, rất nhiều từ miền trung trở vào. Mấy cái tờ báo lá cải chả chịu tìm hiểu kỹ, toàn đặt tên nhảm nhí, hình chuông thì gọi hoa chuông, hình kèn thì gọi loa kèn, nhố nhăng k chịu đc. Còn vụ multi quote, bạn muốn trích dẫn của những ai thì lần lượt tích vào cái M. quote đó, khi bấm trả lời nó sẽ trích lại tất cả cho bạn trả lời, cũng tiện.
Đọc cái này chị sướng quá, hóa ra vẫn còn người high tech giống mình phết.

Chị Dung ơi , đám DYT kia của em có cả màu trắng chị ơi . Chiều e chụp hình khoe nha , nhưng c cho e hỏi là lúc c lấy hạt chị thấy nó có nhiều hoa không mà sao vào tay e nó toàn lá là lá ?
Em đáng bị đánh đòn ghê lắm ấy, đây có phải chủ nghĩa cộng sản đâu mà không cần giai đoạn quá độ ra hoa mà đi thẳng từ xã hội lá sang xã hội hạt hả cô songviet?

Kích động bạo loạn đê! Hàng rừng còn nguyên tem.
Từ ngày Quỷ tuyên truyền kích động đi đâu chị hay ngửa cổ lên cây mới chết chứ. thế nào cũng có ngày Quỷ bị trách oan là "Tại Quỷ mà chị ...." he he he.
Cái này là hàng "ngậm đắng nuốt cay"
]
Nghĩa là gì: là nhìn thấy mà không chôm chỉa được?
Chị Tuyền ơi, cái vụ DYT của em í, ko phải nó bị úng hay gì đâu, e nghĩ nó bị làm sao ấy hì hì, nó cứ thối từ rễ (tức là héo rũ cành, thân từ rễ lên như kiểu bị úng ấy, mềm oặt), dù e ko tưới, kê cao đáy chậu cho thoát nước, nhưng mà nó cứ héo từng cành, từng cành một rồi lặng lẽ ra đi, hai cây rồi chị ạ, thế có bùn ko cơ chứ, toàn màu đẹp của em hic hic,
Chị vẫn nghĩ nó bị úng, thối trước khi Em kê cao và giảm tưới, nhưng chỉ theo kinh nghiệm của Chị thôi chứ chẳng biết có đúng hay không nữa. Anyway, trồng hoa la để giải trí cho vui mà đừng bùn nữa nhé, hãy dạo chợ hoa và bê hoa mới về nhé! Mỗi khi Chị buồn bực, Chị lại ra ban công quy hoạch lại hoa cỏ, cây nào lâu rồi không nở hoa cũng bị Chị giải tán hết, rinh hoa mới về cho nó có khí thế!
Chị cũng bị, cũng đang định hỏi tuyền. Nhưng câu trả lời tư vấn của tuyền cho cuncon tuyệt quá rồi: đi mua em mới về ha ha.

Hơ cám ơn cả nhà, giờ em mới bít cái vụ trả lời một phát ăn ngay đó ạ. Hôm trước chị SV hướng dẫn bên DRL em ngán nên toàn commet cái một giờ thì em sẽ làm như các chị cho đỡ khổ he he.
Siuwowngs ghê. Có người giống mình.

@Cả Nhà: Chủ nhật rồi chị mua 20k 3 bó cây hoa bướm màu, mỗi bó 4-50caay. Tình hình lần này chị trồng hình như sống tất tật cả ~150 cây con mới chết chứ, trồng 3 cây 1 khóm. Thế mới biết tại sao các cụ nói thiên thời địa lợi nhân hòa. Mấy lần trước trồng chắc chỉ có mỗi em nhân hòa nên 100 cây chết 99.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

hihi, ko lâu đâu anh vì ngày nào em cũng lấp ló ngoài cổng mà, tại em ko có gì nói nên ngồi nghe cả nhà 888 vậy. Hôm em đi DL có hỏi mua củ trắng nhưng ko dc, đang bùn thúi ruột mà thấy em trắng này lại tươi tỉnh nè. Khi nào em xin đủ thùng thì lấy lun anh ơi... hahaha... nói đùa vậy thôi chứ anh nuôi tiếp hộ em nhe, rồi khi nào có Trà thì em lấy cũng được ạ :). Cảm ơn anh lần nữa nhé
Còn cái vụ nghẹt cổ thì xử sao anh, em gọt gần hết củ rồi mà nó ko lớn, chắc em xử cái vòi hoa thôi :(

Em Cảm ơn chị nhiều, em có thấy mấy màu này trong metro nhưng em ko thích lắm, em thích cái em như trong hình này nè
Ôi cái hoa xanh này đẹp thế. Ong ơi, gửi khay cho tớ bên chị Hà chưa? Nhìn cả nhà trồng hoa thích nhỉ, em gieo hạt ko lên cây nào nên chán quá hichic

1,284
1
0

small_dracula

Chị Ong ới ời ơi, SD sắp gửi hàng quốc cấm cho chị SV đấy, chị nhanh chân nhanh tay làm vài dây đi :D, bật mí với chị thui nhá, đừng nói cho ai biết, vì e cũng chỉ nghe đồn thôi :)).
Há há, gửi cho bả songviet cơ mà bả chưa biết thì chị này biết rồi, hình như hồi đêm nằm mơ thấy quỷ thì phải, không biết trong mơ tỉ tú tì cái gì mà hắn tiết lộ thiên cơ cho thế ko biết.
hihi, Quỷ ơi nhà em ấy gần nhà máy bia HN nhé
Quỷ có ở nhà dịp đấy ko?
Sợ là lịch của mấy bạn ý không cố định, chừng nào ngoài ấy nhận cây từ chổ chị chị ới em tiếng là được
Hehe, em là ngửi hèm của cái nhà máy bia đó mà lớn lên đó chị, hehe. Bạn ấy tên gì con nhà ai nhỉ, biết đâu lại quen biết ... ba mẹ bạn ý, hehe.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Từ ngày Quỷ tuyên truyền kích động đi đâu chị hay ngửa cổ lên cây mới chết chứ. thế nào cũng có ngày Quỷ bị trách oan là "Tại Quỷ mà chị ...." he he he.
giống hệt em chị ơi, đi trong phố thì ngó ban công nhà người ta, đi chơi thì ngửa cổ ngó cây :p

Há há, gửi cho bả songviet cơ mà bả chưa biết thì chị này biết rồi, hình như hồi đêm nằm mơ thấy quỷ thì phải, không biết trong mơ tỉ tú tì cái gì mà hắn tiết lộ thiên cơ cho thế ko biết.
.
Thế này gọi là thần giao cách cảm cả nhà nhỉ, hay là cùng gì gì ...tự nhiên em quên từ đấy :D

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, có lần em chở con bé sv, về nó cứ rửa lần sau ko đi với aH nữa, đi xe trên đường mà ko lúc nào thấy nhìn đường, hehee. Em biểu tao phải đi tốc độ trên 60 mới nhìn đường, chở tụi bây đi 40 mắt nó rảnh quá ko biết làm chi... Bệnh này nhiều người bị, các chị đừng lo