Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Giờ thì chị đã biết là tại sao Bát tiên nhà chị đang ra bao nhiêu nụ, lá xanh tốt lại cứ bị rụng dần đi. Để nó cạnh bọn dừa cạn thế là cứ tưới dừa cạn, tiện tay lại tạt cho nó 1 gáo nước:p, may mà chưa ngỏm. Thanh củi Quỷ nhé:D
Chị ơi, thế mà bát tiên nhà em càng tưới càng xanh, hoa lá tới tấp, e đến ko tin vào mắt mình. Lúc trước e ko thèm tưới cho nó nó lại héo queo í, ngày nào cũng tưới lại xanh tốt. Mấy hôm nay mưa dầm dề lại xanh ngát lên mới sợ chứ, mỗi tội hoa bị loang thôi. Tại sao lại thế nhỉ?????

813
0
0

coldmoon1990

Vụ móc treo chậu: Hôm qua chị mày mò vẽ kiểu thật đơn giản mang đi đặt. Họ đòi 40k 1 cái. Trời tính ra 40 cái mất 1 tr 600k thì trời ơi, chạy. (Sao năm ngoái chị bầu lào lại có thể làm được cái giá treo to đùng mà giá thành kính nể như thế hả chị bầu lào ơi?)

Sau đó chị tìm được một bạn sửa xe máy. Nghe chị tả cái móc bạn ấy bảo chị là mua sắt về nhà mà uốn, dễ ợt. Thế là chị năn nỉ bạn ấy làm giúp. Bạn ấy chỉ chị đi mua sắt vụn. 40k sắt vụn được 4kg. Tối bạn ấy uốn cho 20 cái móc cực đơn giản - nhưng đáp ứng được yêu cầu của mình là treo được chậu lên và cách không chạm vào hàng rào, chắc chắn và cơ động, muốn chuyển đâu thì chuyển (nhưng chưa trả công, kô biết bạn ấy lấy bao nhiêu đây he he). Cuối tuần chị chụp ảnh nhé. Về lý thuyết sẽ phải sơn chống rỉ, rồi sơn xanh, nếu muốn bền. Nhưng chị đang lười nghĩ kệ nó cũng được. Bao giờ hỏng lại uốn lượt mới, giờ kinh nghiệm đầy mình rồi.

Giờ chị dùng ke theo kiểu Quỷ để treo tầng trên. Móc sắt để treo tầng thấp hơn.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Bái phục chị đó, em nghĩ lâu rồi mà lười chẳng muốn đụng. Lúc nào cũng thấy mỏi mệt và chạy đua luôn. Rồi em cũng phải cố gắng theo chị mất thôi.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Tranh thủ cleomo chưa ra hoa em vãi ít hạt bướm vàng được bằng này hoa :)

Vụ móc treo chậu: Hôm qua chị mày mò vẽ kiểu thật đơn giản mang đi đặt. Họ đòi 40k 1 cái. Trời tính ra 40 cái mất 1 tr 600k thì trời ơi, chạy. (Sao năm ngoái chị bầu lào lại có thể làm được cái giá treo to đùng mà giá thành kính nể như thế hả chị bầu lào ơi?)

Sau đó chị tìm được một bạn sửa xe máy. Nghe chị tả cái móc bạn ấy bảo chị là mua sắt về nhà mà uốn, dễ ợt. Thế là chị năn nỉ bạn ấy làm giúp. Bạn ấy chỉ chị đi mua sắt vụn. 40k sắt vụn được 4kg. Tối bạn ấy uốn cho 20 cái móc cực đơn giản - nhưng đáp ứng được yêu cầu của mình là treo được chậu lên và cách không chạm vào hàng rào, chắc chắn và cơ động, muốn chuyển đâu thì chuyển (nhưng chưa trả công, kô biết bạn ấy lấy bao nhiêu đây he he). Cuối tuần chị chụp ảnh nhé. Về lý thuyết sẽ phải sơn chống rỉ, rồi sơn xanh, nếu muốn bền. Nhưng chị đang lười nghĩ kệ nó cũng được. Bao giờ hỏng lại uốn lượt mới, giờ kinh nghiệm đầy mình rồi.

Giờ chị dùng ke theo kiểu Quỷ để treo tầng trên. Móc sắt để treo tầng thấp hơn.
em nhờ anh xã đặt thợ làm y như mẫu của Daiso, cũng sơn chống rỉ luôn, mấy hôm nữa lấy về em khoe cả nhà nhé. Tính em lại kiểu thích là phải giống hệt dù phải chờ chứ không chịu linh động phương án thay thế như chị :p

357
0
0

bachtue

Cả nhà ơi, giúp mẹ cháu với, chẳng là ax đi Đà Lạt mua cho mấy củ lan huệ, mẹ cháu cũng chưa trồng bao giờ, thấy mấy củ kho queo nên vùi xuống đất, giờ em nó lại ra mấy mầm hoa thế này:

Mấy hôm mưa quá, đất bắn hết cả lên cây. Có cây còn ra những 2 nụ nữa cơ.

THấy các mẹ trồng trong chậu đẹp quá, mẹ cháu muốn hỏi giờ cho các em ý ra chậu có được không? Nếu được thì làm cách nào cho các em ý không bị chết. Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.

832
0
0

Phụng Hàm

K lanh chanh tí nhé. Mẹ nó cứ nhổ lên mà trồng lại vào chậu như thường nó không chết đâu mà lo. Nếu nó chết thì khi nào thấy gần chết gọi Quỷ cứu cho he he... Tự tin lên mẹ nó nhé. Mang em nó vào nhà trưng cho đẹp.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

em nhờ anh xã đặt thợ làm y như mẫu của Daiso, cũng sơn chống rỉ luôn, mấy hôm nữa lấy về em khoe cả nhà nhé. Tính em lại kiểu thích là phải giống hệt dù phải chờ chứ không chịu linh động phương án thay thế như chị :p
ơ hay nhỉ, làm mà chả alo xem có ai cần ko.
Em nghe đồn có vụ gây quỹ gì đó mà.
Hic, ko cho em đặt ké hôm sau em sang nhà em "xin"

357
0
0

bachtue

K lanh chanh tí nhé. Mẹ nó cứ nhổ lên mà trồng lại vào chậu như thường nó không chết đâu mà lo. Nếu nó chết thì khi nào thấy gần chết gọi Quỷ cứu cho he he... Tự tin lên mẹ nó nhé. Mang em nó vào nhà trưng cho đẹp.
Thì mẹ cháu cứ thấy các mẹ cho vào chậu đẹp ghê, chỉ sợ nhổ lên em nó lại tèo mất. Cảm ơn mẹ nó.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

ơ hay nhỉ, làm mà chả alo xem có ai cần ko.
Em nghe đồn có vụ gây quỹ gì đó mà.
Hic, ko cho em đặt ké hôm sau em sang nhà em "xin"
Thì phải chờ xem hình thù thế nào, có giống mẫu không mới dám loa loa chứ, hihi Ong thích gây thì sẽ có gây ;)

427
0
0

poppy summer

Mãi TD chẳng ra hoa thì kiếm hoa về chơi vậy
Ui, chị coldmoon đúng là thích thể nghiệm, từ trồng cây, mua cây đến tự làm phân bón, bây giờ tự sáng tác đồ chơi nữa. Em cũng bái phục, bái phục.
Nhân tiện cho em hỏi thăm cái cây mua dại đằng sau đám thược dược, nó chưa phục hồi hay là tối lá nó cụp lại?

Tặng cả nhà hoa Chuông đỏ, mình vừa mới biết tên nhờ đọc trên vnexpess, hồi chụp cứ thắc mắc chả hiểu hoa gì mà rực rỡ thế.

427
0
0

poppy summer

Tranh thủ cleomo chưa ra hoa em vãi ít hạt bướm vàng được bằng này hoa :)
Bướm vàng đẹp quá, mình mới đang ươm cây con, ra được 3 lá rồi. Cho mình hỏi bao lâu thì có hoa và có cần nhiều đất ko? Mình đang định trồng ghép vào cái chậu to đang có sẵn 1 cây mãn đình hồng nên phải tính toán thời gian.

Sorry cả nhà, làm ơn chỉ giúp cái multi quote, em ko mấy khi để ý đến cái công nghệ hi-tech này. Tks.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Poppy: hoa đó là sò đo cam, rất nhiều từ miền trung trở vào. Mấy cái tờ báo lá cải chả chịu tìm hiểu kỹ, toàn đặt tên nhảm nhí, hình chuông thì gọi hoa chuông, hình kèn thì gọi loa kèn, nhố nhăng k chịu đc. Còn vụ multi quote, bạn muốn trích dẫn của những ai thì lần lượt tích vào cái M. quote đó, khi bấm trả lời nó sẽ trích lại tất cả cho bạn trả lời, cũng tiện.

20
0
0

cunconxinhdep

Chị Thuyvuong mua hạt cleome ở đâu thế, chỉ cho em với ....

169
0
0

bầu lào

Ong chúa: Thời gian qua chị bận quá nên cũng mới gieo hạt thôi, khi nào có kết quả chị sẽ phe nhé. Ong chúa có tình yêu cỏ cây hoa lá như vậy thảo nào tré lâu và xinh đẹp.

Coldmoon: Cái kệ sắt ban công chỉ là ý tưởng của chị còn đâu mọi việc là do ÔX nhà chị nhờ làm, mua loại sắt cũ của người bán phế liệu cho rẻ và nhờ thợ sắt (người quen ) làm ko tính tiền công nên mới có giá như vậy đó em. Ban công nhà chị ko có nắng mà cái chậu nhựa lại dài mỗi lần di chuyển nặng lắm, giá như làm nhỏ lại bằng chậu ở DAISO thì tiện cho việc nâng lên hạ xuống hơn. Nhìn chung lệ phí kinh nghiệm cho việc trồng hoa này cũng nhiều phết nhưng miễn thích là được, chắc em cũng nghĩ như chị. Nhìn cái ban công đầy hoa nhà em chị thèm lắm.
Nhà chị chỉ thích hợp với trồng các loại lá mầu thôi nhưng mấy lần mua ở Bưởi về đều tèo hết cả rồi nhưng vẫn quyết tâm phục thù.

1,492
1
0

songviet09

Chị Dung ơi , đám DYT kia của em có cả màu trắng chị ơi . Chiều e chụp hình khoe nha , nhưng c cho e hỏi là lúc c lấy hạt chị thấy nó có nhiều hoa không mà sao vào tay e nó toàn lá là lá ?

Em tặng hoa nhà em .

Ngọc Trâm ...bói bông đầu tiên .

317
0
0

tuyen-virgo

Poppy: Muốn multi-quote, thì Poppy cứ việc bấm trả lời trích dẫn, sau đó bấm tiếp nút "+ ngay bên cạnh nút trả lời với trích dẫn đó, rồi lại tiếp tục lướt xuống các bài kế tiếp...
Theo kinh nghiệm, thì đọc tới đâu mình sẽ bấm trả lời"+ tới đó, đến bài cuối cùng thì mình bấm trả lời để hiện ra khung Trả lời nhanh, dưới mỗi cặp [ quote ] .... [ /quote ] thì mình type phần trả lời của mình vào, nội dung nào cần bôi đậm bôi đỏ hay xóa... thì cứ thực hiện bình thường.

96
0
0

Strawberry28488

Em chào cả nhà, Chúc nhà mình nột tuần mới có nhiều niềm vui nhé. Em ko có gì mới hết chỉ có em CC mới nở này thôi

Em mời các chị ngoài đó chén canh sữa ấm lòng nhé

Và các chị trong này viên kem cho mát ạ

Cho em hỏi thêm cái này với ạ, 2 củ huệ nhà em bị nghẹt cổ cả tháng này rùi, em đã gọt bớt "vỏ" nhưng nó vẫn ko lớn nổi mà cũng chưa thấy héo đi. Vậy giờ em fai lam sao ạ, em tính cắt bỏ 2 chồi hoa đó để tiếp tục nuôi củ nhưng lại tiếc nên ko nỡ xuống đao... huhuhu. Các chuyên gia cho em xin tí kinh nghiệm với :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
96
0
0

Strawberry28488

Cả nhà ơi, giúp mẹ cháu với, chẳng là ax đi Đà Lạt mua cho mấy củ lan huệ, mẹ cháu cũng chưa trồng bao giờ, thấy mấy củ kho queo nên vùi xuống đất, giờ em nó lại ra mấy mầm hoa thế này:

Mấy hôm mưa quá, đất bắn hết cả lên cây. Có cây còn ra những 2 nụ nữa cơ.

THấy các mẹ trồng trong chậu đẹp quá, mẹ cháu muốn hỏi giờ cho các em ý ra chậu có được không? Nếu được thì làm cách nào cho các em ý không bị chết. Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.
Khi nào mấy ẻm ra hoa thì chị cho em xem mặt với nhé :). Em cũng mới mua 3 củ trong vườn hoa DL đấy, nhưng bị lừa và chén đẹp chị ơi, rõ ràng em đã hỏi kỹ màu rùi mới lấy, thế mà nở ra có 1 màu à, mà loại này thì em đã có cả chậu, buồn quá đi :(
Chúc chị có những bông hoa đẹp nhé

317
0
0

tuyen-virgo

Tặng cả nhà 2 loại cúc mới tậu của Đàlạt Hasfarm :

Cúc bên trái là loại mini, hoa chỉ to hơn cái móng tay chút xíu.