Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Kem : cây nhà chị đang có rất nhiều nụ cả trên thân cũ đã rụng trụi lá lẫn trên thân mới đang còn nguyên lá . Chị không chăm nó tốt lắm , cơ mà năm nay lại sai hoa .
Hình hoa năm cũ đây , cái lưỡi thấy khác hoa của T nhưng cái thân và lá thì giống giống . E xem có phải là dạng hoa khác không hay là 1 loại .

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Sao dạo này có nhiều người nhiều tiền mua cây đắt thế nhỉ . Chậu trên của chị mua năm ngoái với giá giật mình , Kem đoán thử xem , hi ...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Nếu chị nào có ý trồng nhất điểm hồng thì vào nhờ Quỷ tư vấn cách trồng nhé. Quỷ ơi có trồng Den Damri chưa thì nói cho chị Tuyền đi. Còn ai có ý trồng nhất điểm hoàng thì nói em tư vấn cho cách trồng đảm bảo trồng đâu... chết đó he he... Em là em từ mặt hắn tới... lúc nào cao hứng tiếp he he..

1,492
1
0

songviet09

Nhất điểm hoàng của chị vứt sọt rác rồi . Vứt thật đấy.

832
0
0

Phụng Hàm

Cây của chị đúng là nhất điểm hồng ạ. Khác cây của chị Tuyền. Cây của chị T là cây lai đó chị. Nếu chị chăm chút cho em nó thì lại gặp Q tư vấn nhé. Em không rõ bụi của chị to chừng nào, nên khó đoán chỉ thấy chùm hoa thôi mà. Khi nào tạnh mưa em chụp hình nhà em nhé nhưng còn chưa có tí nụ nào cả, lông lá vẫn xanh um. Chị cứ duy trì chế độ mặc kệ nó như thế đi là em nó sẽ yêu chị dài dài ý hi hi... Chị đừng cắt thân cũ đi nhé nó ra hoa nhiều năm trên một thân đó chị.

250
0
0

tanh

Phăng xê có phải là viola ko cả nhà?
Ong gieo hạt hoa Nhật, cây chỉ có khoảng 5-6cm mà có hoa rồi đấy.
Chị Bầu Lào ơi, Tanh ơi có hoa chưa? cây nhà em/chị nở hoa từ đầu tuần mà mưa quá ko chụp ảnh được.
Cây của em cũng to to rồi mà chưa có hoa, chỉ có hoa cúc china gì ý là có hoa thôi chị ạ, hì, cây bé tí teo chẳng thay đổi gì so với lúc chị tặng mà đã có hoa rồi, xinh xinh, mấy hôm mưa em cũng chưa chụp được, hihi

Hu... anh SD chăm tuylip thế nào thế, của em củ bị thối, củ ốm nhom, củ lá cao vút mà chẳng thấy hoa đâu cả.

1,492
1
0

songviet09

Uh, cái thân cũ to đùng đùng mập dễ sợ luôn , đã cực kỳ . Giá 15K / 2 nhánh , đem về quẳng vào cái chậu cho thêm ít than to phía dưới thế mà hay . Tuy nhiên ,thân mới không to bằng thân cũ trên rừng , chắc bằng 1/4 mà vẫn ra hoa . Thế mới iu .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hí hí tưởng đã rẻ hả bà chị. 15k của chị em sẽ mua được khoảng 7-10 thân tùy loại to nhỏ đó chị. Lan rừng trồng tốt mấy thì năm sau cây nhà mình cũng không có to bằng cây rừng đâu nhưng khi ổn định rồi thì em nó sẽ lại to thôi. Chúc mừng chị nhé. 15k mà sống và cho hoa thế này là thắng lợi rồi. Còn vụ nhất điểm hoàng em chưa có phổ biến kinh nghiệm mà chị đã làm theo đúng ghê mới hay chứ. Quên em nó đi chị ơi. Em tính theo đuổi em nó nhưng đại ca hoàng thảo bên DRL (Truong_hoangthao) đã bó tay thì chị em mình cũng ..."thôi nhé em đừng buồn... đừng..." hí hí... Mà hoa em nó em cũng không mấy mặn mà. Nhất điểm hồng thì cực thoáng cực khô và cực nắng. Quên tưới em nó thì không chết còn chăm tưới thì chăm tiễn em nó lên đường sum họp với tổ tiên ông bà. Hết mưa lần này em phải chụp một lượt vườn khoe với các chị vì em vừa mới tậu mấy em xinh xinh trong đó có em nhất điểm hồng, và em gần giống đùi gà của chị Đèn. Chụp hình cho chị coi rồi đoán giá dùm e nha.

832
0
0

Phụng Hàm

Hí hí, giờ em mới nhìn lại hình chị nói 2 nhánh là 2 bụi hả. Chứ em thấy nó đâu phải 2 thân nhỉ.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hí hí tưởng đã rẻ hả bà chị. 15k của chị em sẽ mua được khoảng 7-10 thân tùy loại to nhỏ đó chị. Lan rừng trồng tốt mấy thì năm sau cây nhà mình cũng không có to bằng cây rừng đâu nhưng khi ổn định rồi thì em nó sẽ lại to thôi. Chúc mừng chị nhé. 15k mà sống và cho hoa thế này là thắng lợi rồi. Còn vụ nhất điểm hoàng em chưa có phổ biến kinh nghiệm mà chị đã làm theo đúng ghê mới hay chứ. Quên em nó đi chị ơi. Em tính theo đuổi em nó nhưng đại ca hoàng thảo bên DRL (Truong_hoangthao) đã bó tay thì chị em mình cũng ..."thôi nhé em đừng buồn... đừng..." hí hí... Mà hoa em nó em cũng không mấy mặn mà. Nhất điểm hồng thì cực thoáng cực khô và cực nắng. Quên tưới em nó thì không chết còn chăm tưới thì chăm tiễn em nó lên đường sum họp với tổ tiên ông bà. Hết mưa lần này em phải chụp một lượt vườn khoe với các chị vì em vừa mới tậu mấy em xinh xinh trong đó có em nhất điểm hồng, và em gần giống đùi gà của chị Đèn. Chụp hình cho chị coi rồi đoán giá dùm e nha.
C bỏ chạy lan rừng rồi . Năm ngoái thằng bán diêm nó nhìn chị cầm mấy cành rừng , nó lè lưỡi nói mỗi câu vậy nè : bà c chơi toàn thứ khó chăm kinh . Làm c giật mình đấy, giờ ngẫm lại hóa ra mình liều ...chít .

Đấy , chắc nó tồn tại được nhờ được để đúng cái chỗ bôi đậm kia đấy, chứ c chẳng tài cán gì .

Hí hí, giờ em mới nhìn lại hình chị nói 2 nhánh là 2 bụi hả. Chứ em thấy nó đâu phải 2 thân nhỉ.
Uh , k phải 2 thân đâu. Cũng k thèm đếm xem nó có bao thân nữa . Hồi đó c mê thằng Báo hỷ nên mua nhầm nó, về tra mới biết là k phải . À , e có kiếm được Báo hỷ không ? kiếm giúp chị với .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Đúng cây của chị Tuyền là hàng lai, không phải Nhất điểm hồng đâu ạ, còn của chị songviet là Nhất điểm hồng. Cây kia tự nhiên nhất thời nhớ không ra tên, nhưng ngờ ngợ không phải là tên mà PH đưa, đợi Q xíu.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

C bỏ chạy lan rừng rồi . Năm ngoái thằng bán diêm nó nhìn chị cầm mấy cành rừng , nó lè lưỡi nói mỗi câu vậy nè : bà c chơi toàn thứ khó chăm kinh . Làm c giật mình đấy, giờ ngẫm lại hóa ra mình liều ...chít .

Đấy , chắc nó tồn tại được nhờ được để đúng cái chỗ bôi đậm kia đấy, chứ c chẳng tài cán gì .

Uh , k phải 2 thân đâu. Cũng k thèm đếm xem nó có bao thân nữa . Hồi đó c mê thằng Báo hỷ nên mua nhầm nó, về tra mới biết là k phải . À , e có kiếm được Báo hỷ không ? kiếm giúp chị với .
Bán diêm sinh năm bao nhiêu vậy chị? Em ứ thích tính hắn này lắm nên tiệt không có hỏi bao giờ. Ai bảo chị chơi toàn thằng lông lá nó le lưỡi là phải.
Báo hỉ thì em vẫn có thể lấy được nhưng là hàng đã ghép rồi qua một năm rồi giờ chắc cũng đang nụ nhưng ông này vào giá thể nhìn không được đẹp lắm mà giá lại cứng nên em không có thích lắm. Nếu chị mà lấy thì em lấy cho vì nó cũng ổn định rồi nhưng để em hỏi lại giá đã nhé.
Báo hỉ thân mập múp míp đầu nó múp lại. Trên thân có vành đen ở chỗ bẹ lá ý. Chị cứ nhìn thế là nó ra, lúc nào chụp hình e hướng dẫn cụ tỉ nhá.

832
0
0

Phụng Hàm

Đúng cây của chị Tuyền là hàng lai, không phải Nhất điểm hồng đâu ạ, còn của chị songviet là Nhất điểm hồng. Cây kia tự nhiên nhất thời nhớ không ra tên, nhưng ngờ ngợ không phải là tên mà PH đưa, đợi Q xíu.
Hí hí còn lâu mới nhầm nhé vì mê em này lâu rồi. Chỉ có điều là em nó có nhiều dòng lai nên tên đó là tên chung còn tên cụ tỉ của nó thì còn phải xét nhiều thứ lém. K nhớ vậy cho đơn giản đó he he.

1,492
1
0

songviet09

Bán diêm cỡ tuổi Quỷ , lâu rồi chị quên rồi . C cũng k hay chuyện với nó lắm , chỉ hay gặp trong vườn NA thôi .

Báo hỷ kiếm cành dời về ghép cho rẻ em ơi , chứ nhờ mấy bác ấy ghép xong các bác ấy mang máy chém ra ...C bỏ chạy ngay . Có thì chơi , k có k sao . Hi ...

317
0
0

tuyen-virgo

Hu... anh SD chăm tuylip thế nào thế, của em củ bị thối, củ ốm nhom, củ lá cao vút mà chẳng thấy hoa đâu cả.
Chăm củ là "nghề của chàng" mà Em, chứ củ bị thối, củ ốm nhom... thì có mà mất giống như chơi!

Phụng Hàm:Cả hai cây là do bạn tặng, hắn ta bảo một cây họng cam, một cây họng vàng (chưa nở). Bạn ấy chơi lan tự phát, giờ cũng lên hàng chiên da rồi, nhập cây về rồi bán, thích ai thì tặng, không thích thì có mua đắt cũng không bán. Lan chưa kịp bán mà lỡ ra hoa thì hắn cắt hết hoa để dưỡng cây, nên bà hàng xóm khoái cu cậu lắm vì được hưởng xái quanh năm! Chị thấy rễ đã quấn kín hết chậu rồi nên không phải là mới sang chậu đâu, có điều mấy hôm Chị không tưới nên có vẻ khô tóp. Em thích thì mai mốt Chị tách cây con cho Em trồng cho vui, chứ Chị không thích lan!

813
0
0

coldmoon1990

Cây của em cũng to to rồi mà chưa có hoa, chỉ có hoa cúc china gì ý là có hoa thôi chị ạ, hì, cây bé tí teo chẳng thay đổi gì so với lúc chị tặng mà đã có hoa rồi, xinh xinh, mấy hôm mưa em cũng chưa chụp được, hihi

Hè, có lẽ chị tạm rút ra kết luận là mấy củ tulip chị mua đợt này chỉ thích giai thôi. Anh bạn chị trồng cũng ra hoa. Quỷ trồng cũng ra hoa dù còm nhom ốm. Chắc toàn củ cái. Thôi, sang năm chị cố chọn ít củ đực để trả thù.

Bán diêm sinh năm bao nhiêu vậy chị? Em ứ thích tính hắn này lắm nên tiệt không có hỏi bao giờ. Ai bảo chị chơi toàn thằng lông lá nó le lưỡi là phải.
Báo hỉ thì em vẫn có thể lấy được nhưng là hàng đã ghép rồi qua một năm rồi giờ chắc cũng đang nụ nhưng ông này vào giá thể nhìn không được đẹp lắm mà giá lại cứng nên em không có thích lắm. Nếu chị mà lấy thì em lấy cho vì nó cũng ổn định rồi nhưng để em hỏi lại giá đã nhé.
Báo hỉ thân mập múp míp đầu nó múp lại. Trên thân có vành đen ở chỗ bẹ lá ý. Chị cứ nhìn thế là nó ra, lúc nào chụp hình e hướng dẫn cụ tỉ nhá.
Chị lại định théc méc thằng bán diêm là cái gì. Nhưng đọc tiếp thì thôi ko théc méc nữa. Cứ tưởng songviet ám chỉ cái gỉ gi gì cơ.

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem: Hè hè, tìm mãi không ra cái chổ đã từng thấy cây đó, thôi vậy, cứ tạm gọi theo tên chung như K nói, hehe
@ chị Tuyền: xem ra công phu móc trảo công của chị cũng cao nhể, chị thế này thì nói chỉ đàn ông mới thích đâm chọt coi bộ không đúng lắm, em thì em thừa nhận là em chẳng chịu thua ai bao giờ, cứ là bị đâm một cái thì em đâm lại một cái. Thực ra chăm củ chỉ cần để nó đừng thối là được, còn thì ốm nhom hay mập tròn đều là có nhiệm vụ của nó cả!

1,284
1
0

small_dracula

Hè, bên DLR có một gã có nick là ...bandiem đó chị, hắn hơn em 1 tuổi, cũng là ma lan và rất tếu, ăn nói hình như có phần giống Q nên vừa được lòng nhiều người mà cũng mất lòng nhiều người. Em thì giống như Kem, trên diễn đàn có nói với hắn vài câu vô thưởng vô phạt thôi, thông tin biết được về hắn là lấy ở cõi âm chứ không có qua lại với người này. Gặp nhau có thể sẽ thành bạn vì em cũng khoái tính hắn, nhưng tạm thời chưa đến lúc đó và nó đến hay không cũng chẳng sao, mọi chuyện tùy duyên, hehe.

1,517
0
0

Mehuungo

CHị Coldmoon ơi, G về có bị sao ko? Khổ thân 2 cô cháu hì hụi đạp xe ra chợ rồi lại dẫn em đi vào vườn, cuối cùng lại đi về. Em vội về đón Ngộ thế là chẳng kịp ngó nhà chị, thôi hẹn lần sau vậy, giờ em biết đường rồi. Hí hí 2 cô cháu đều đi ủng, lúc nhìn thấy nhau buồn cười quá.

Mà đúng là để cho 2 bà "cày đường nhựa" đi mua cây nhỉ, ở nhà bạn OX em với bạn ông ý nói " rõ dở hơi, đang mưa đi lấy cây thì vỡ hết bầu đất à", thằng Nhân nó nghe được bèn cãi " Mẹ Nhân ko dở hơi đâu" .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị Dung, Rosemary ko những sống mà con cao thêm chắc khoảng 2cm nữa nhé.
Đủ "năng lực" trồng lavender chưa?
hihi, dành phần cho em nhé.