Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

C có muốn bon chen không để e đi buôn nào ? Gây quỹ đê ........

Là sao ? là sao? chị muốn gì? hi ...trưa về đi mua cây có khi lại mua được giá rẻ đấy chị ơi . Một là đi thật sớm , 2 là thật muộn nhé , cùng lắm là về tay không :D.
có bon chen nhé, 2 cây :D
nếu không mua được cây thì vào Uma mua chậu nhỉ.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Phổ biến luôn cách trồng và môi trường đi Kem , trồng chậu được hả ?
Hoành 10 - 50cm là sao ?
Vận chuyển đã có chị Thuytruc lo .
Hoành là ngang, tung là dọc. nghĩa là ngang thân là 10-50cm đó chị. To quá chắc khó vận chuyển ạ. Cái dưới ngon hơn thế mà em không nghĩ ra cứ bắt tội anh Mập mãi. Cây đã bứng bồng và chặt ngọn từ trước tết cho ăn chắc mà giờ vẫn chưa ra đc tới đây ạ. Để em tính cái có khi làm phát một đám luôn nhỉ, Em hỏi lại xem giá vận chuyển thế nào đã. he he.

832
0
0

Phụng Hàm

He he em hỏi rồi này. 25k một cây nhỏ trồng trong bầu đất. 5k tiền vận chuyển từ nhà vườn ra tới ga SG còn lại tiền VC sẽ trả tại ga HN. He he ra tới HN thì các chị nhận ngon còn gì. Em lấy 10 cây luôn còn các chị đăng ký thêm sau đó đặt hàng và các chị nhận ở HN rồi chuyển xe khách cho em về HD được không ạ? Chị nào xung phong nhận ở ga HN rồi chuyển cho em nhỉ??? Em chỉ nhờ các chị thôi chứ lên đó nhận thì em chịu rồi he he...

832
0
0

Phụng Hàm

Hay chị Thuytruc có lo được vụ vận chuyển không nhỉ thì làm luôn một thể ạ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

ơ cho Ong bon chen 2 cây với nhé, nhưng mà cây này mọc ở vườn to lắm, liệu trồng ban công có ổn ko PH ơi?

832
0
0

Phụng Hàm

Trồng như cây cảnh bình thường thôi chị SV. Đó là anh Mập nói vậy chứ em đã có cây đâu mà biết hê hê... Nhưng có rồi tính cũng không sao ạ. vừa trồng vừa để ý rồi điều chỉnh ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Chị trồng trong chậu vô tư mà.

832
0
0

Phụng Hàm

Chị coldmoon đã nhận cây tiêu được chưa để em lấy cho?

1,492
1
0

songviet09

Chuyển xe khách cây có ổn không? chuyển thế nào? nói xem chị có giúp đc không?

Để xem đã nhé , xem có làm vụ Gây quỹ này được không ? cả nhà cứ cho ý kiến .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,517
0
0

Mehuungo

SV à , chị nói Thuyvuong rồi, em hỏi lại bên vận chuyển xem có thể làm gây quỹ được ko thì báo với Thuyvuong để mình làm topic gây gũy. Nhớ hỏi giá vận chuyển luôn để tính vào giá thành nhé.

Ai thích thì có thể đặt luôn ở đây để BTC ( kinh nhỉ) tính toán luôn thể.

Mẹ Ngộ đặt 2 cây nhé.

213
0
0

Phuong Thuan

Tranh thủ cơ quan mất điện e ra chợ Mơ rinh đc cây đỗ quyên trắng có 25k nhiều nụ lắm cả nhà ạ. Có cây đỗ quyên 2 màu hồng và tím nhạt giá 30k nhưng e ko bon chen vì chưa bố trí đc chỗ trồng.
@chị Ong chúa: hôm nay e ra chợ Mơ thấy có loại phân giống của chị Tuyền đấy ạ, 6-30-30 của grow more giá 20k.

832
0
0

Phụng Hàm

Hu hu chả còn hiểu ra làm sao nữa. Em vừa nhận điện thoại là la lá la là em đã có 2 cây ngay tại HD rồi. Hoành 3cm nhá. Ngày hôm nay thật đáng yêu hi hi. Gây quỹ là thế nào chị? Nếu gây quỹ thì em cũng xin giơ tay. Có rồi thì mua ít cho vui nhà mình hi hi... Cho em 2 cây thôi nhé. Cứ biến động liên tục nhỉ? Lần này thì chắc nhé chị SV. 2 cây ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Vậy thì mua đi nhà mình ơi, rồi tết năm nay thi xem ai chăm cây tốt, sang năm thì thi ra hoa. Chỉ thi với những cây mua cùng đợt này thôi nhá. Cả nhà cho ý kiến đi.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Tranh thủ cơ quan mất điện e ra chợ Mơ rinh đc cây đỗ quyên trắng có 25k nhiều nụ lắm cả nhà ạ. Có cây đỗ quyên 2 màu hồng và tím nhạt giá 30k nhưng e ko bon chen vì chưa bố trí đc chỗ trồng.
@chị Ong chúa: hôm nay e ra chợ Mơ thấy có loại phân giống của chị Tuyền đấy ạ, 6-30-30 của grow more giá 20k.
Ui hy vọng lúc chị bò ra đến nới thì còn cả trắng cả tím cả hồng :p

Vậy thì mua đi nhà mình ơi, rồi tết năm nay thi xem ai chăm cây tốt, sang năm thì thi ra hoa. Chỉ thi với những cây mua cùng đợt này thôi nhá. Cả nhà cho ý kiến đi.
Nhất trí biểu quyết :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Chị coldmoon đã nhận cây tiêu được chưa để em lấy cho?
Chị đợi em mà. Đã tìm ra nguồn nào khác nữa đâu hả giời. Cho chị 2 cây giâm sẵn luôn nhé. Cho nó chắc. Nhưng chị quên chưa hỏi em là em có đóng vào hộp rồi gửi Bưu điện lên giúp chị được không? Chị gửi em chi phí sau được không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hu hu chả còn hiểu ra làm sao nữa. Em vừa nhận điện thoại là la lá la là em đã có 2 cây ngay tại HD rồi. Hoành 3cm nhá. Ngày hôm nay thật đáng yêu hi hi. Gây quỹ là thế nào chị? Nếu gây quỹ thì em cũng xin giơ tay. Có rồi thì mua ít cho vui nhà mình hi hi... Cho em 2 cây thôi nhé. Cứ biến động liên tục nhỉ? Lần này thì chắc nhé chị SV. 2 cây ạ.
ơ, thế 2 cây em mua có phải là mua ở HD ko?
nếu thề thì mua ở HD cho gần nhỉ

hihi danh sách đăng ký ở đây nhé
1) Mehuungo: 2 cây
2) Ong: 2 cây
3) Thuyvuong: 2 cây
4) Songviet:
5) Phung Ham:

hihi còn ai nữa ko?

316
0
0

thuytruc

Phuong thuan: Cây nhà chị to hơn cây của em, chị vừa ngắt bớt ngọn đi, non như rau cải ấy, chồng chị bảo chị trồng rau thì ra quả, còn trồng hoa thì tốt như rau. Nhà chị rất nhiều DYT xòe nhé, ngọn chính ở giữa chỉ cao độ 10cm thôi mà ngọn nhánh xòe các hướng ép sát đất rất đẹp, mỗi tội là không có hoa, hic hic. Nếu em thích loại xòe đấy hôm nào đến chị tặng về trồng làm rau sạch.

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

@Chị Thuỷ trúc: cây này e cũng ngắt bỏ cái ngọn ở giữa to đùng rùi đấy chị ạ. Loại ép sát đất em cũng có 2 cây nhưng cũng chưa thấy tăm hơi cái nụ nào cả. hì, nếu chị còn nhiều thì cho em xin 1,2 cây nhé. Cám ơn chị nhiều. hì, cái tính tham ko chừa đc.

Khoe chị và mọi người cây cúc Indo đang tưng bừng nụ của em, cây này mà trời ấm chút nữa chắc nhìn sẽ đã lắm đây