Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

176
0
0

Mẹ Kê

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

@Mẹ Hải Tâm: em cũng thích vụ cốc này quá nhưng em muốn phải có ít nhất 2 chiếc cơ, vì em có hai nhóc liền. Em cứ gửi ảnh cho chị đã, nhưng nếu miễn phí thì ngại quá chị ah.

620
0
0

hamy2k5

@ MM: chẳng biết kể thế nào c ạ, chỉ biết lần sau lại muốn đi nữa thôi:)
@ all: e thề là e rất thèm off ạ:((

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Mẹ Kê gửi lại cho em 2 file ảnh với ạ.File đó chị scan bị lỗi rồi ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Vụ cốc in ảnh: chị chốt lại là mọi người không nhận free. Mẹ Hải Tâm ngại thì đợt đầu (nhà HP) mình chuyển tất cả vào quỹ HP, ủng hộ cháu Thúy (An Lão). Chị chả biết giá cả thế nào, cứ tạm tính 80K một chiếc (ai làm 4 chục chiếc mới tốn thôi nhở). Đùa vậy chứ đợt đầu chỉ nhận mỗi người 1 hoặc 2 cốc thôi, có nhu cầu nữa thì để dành đợt 2 cho Mẹ Hải Tâm còn thu vốn về.

Mấy ngày vừa rồi chị chả muốn đi đâu, chả muốn làm gì vì muốn dành thời gian ở bên Chip. Chiều nay cháu vào SG rồi, từ mai ai định mời chị ăn sáng ăn trưa thì cứ mạnh dạn nhé, điện thoại của chị bật 24/24.

HN đang gọi ộp nai với mẹ Luti ở Pháp về kìa. Có người (lại hẳn là hot zai) cứ rủ rê chị, hic, cái tính chị, lúc đầu thì bảo không đi được, mà rủ nhiều cứ thấy sao ấy. Nhà mình có ai đi được không để chị khỏi phân vân nhỉ. Mỗi tội khả năng thứ 7 bão đổ bộ vào VN là rất cao.

A còng Hamy: chả cần thề, chị cũng thèm ọp nài. Lúc nào đi đâu cứ gọi chị. Sáng mai nhá nhá.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Iem@ chị Tâm với cả nhà: Vâng, cứ như ý chị đi ạ.Em cũng thấy ok rùi ạ.

631
0
0

Aslan

Chào cả nhà, Đà nẵng đang nắng vàng, biển xanh, gió mát hiu hiu, thích lắm, chờ người ở Tam Đảo và Đà Nẵng về mình ọp chia quà nhé.
Èo, chị đang vừa đọc vừa ăn bánh GATO đây.
Vụ cốc in ảnh: chị chốt lại là mọi người không nhận free. Mẹ Hải Tâm ngại thì đợt đầu (nhà HP) mình chuyển tất cả vào quỹ HP, ủng hộ cháu Thúy (An Lão). Chị chả biết giá cả thế nào, cứ tạm tính 80K một chiếc (ai làm 4 chục chiếc mới tốn thôi nhở). Đùa vậy chứ đợt đầu chỉ nhận mỗi người 1 hoặc 2 cốc thôi, có nhu cầu nữa thì để dành đợt 2 cho Mẹ Hải Tâm còn thu vốn về.
Khiếp, 80k thì chết cái đứa hay khoe khoang rồi. Em vuốt vuốt ý này nhá. EM làm 4 cái rồi ạ, đang huy động họ hàng bạn bè gửi ảnh để làm tiếp đây.
@mấy mẹ xin cốc: Xin mời đăng ký và trả tiền chỗ mẹ HT, hí hí.
HN đang gọi ộp nai với mẹ Luti ở Pháp về kìa. Có người (lại hẳn là hot zai) cứ rủ rê chị, hic, cái tính chị, lúc đầu thì bảo không đi được, mà rủ nhiều cứ thấy sao ấy. Nhà mình có ai đi được không để chị khỏi phân vân nhỉ. Mỗi tội khả năng thứ 7 bão đổ bộ vào VN là rất cao.
Hề hề, đi tránh bão đê.
A còng Át : ơ thế kế hoạch chiều chiều chở trường hợp cần bảo trợ đến nhà từng mẹ một ăn cơm sao rồi. Hay chưa đến lượt chị? Làm hôm qua không dám ăn hết cherry.
À, nhân chị hỏi đến trường hợp này em xin báo cáo cả nhà như sau. Hôm trước em có đến thăm, hoàn cảnh của bạn ấy sau khi đc nhà mình trợ giúp đã tốt hơn nhiều:
Mặc dù mẹ bạn ý định ém tiền ủng hộ xây gara để làm cốc khoe khoang, nhưng bạn ý đã kiểm tra và lấy lại đc để xây gara rồi

Bạn ý đã đc gửi nhiều quần áo vải, nên quyết định vất hết quần áo giấy đi

Bữa ăn của bạn ý đã phong phú hơn (súp gà ngô non bí xanh bí đỏ ăn kèm bánh mỳ, hoa quả tráng miệng có hồng xiêm, bơ và cherry - do cùng chín 1 lúc nên phải ăn hết)

Bạn ý đã đc ngủ giường thay vì nằm đất

Ông bà bạn ý rất cảm động gửi lời cảm ơn nhà mình và có vài kiến nghị
- Các mẹ giử đồ cho bạn ý phải chia lịch ra, hoặc 1 người gửi 1 thứ thôi chứ đừng gửi 1 lúc mấy thứ nhất là hoa quả chín cùng 1 lúc thành ra hôm thì quá nhiều thứ, hôm lại chẳng có gì.
- Bạn ý đã có gara nhưng chưa có chuồng ngựa thành ra ngựa cứ chạy lung tung

Cảm ơn nhà mình nhiều.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Úi giời, đọc về trường hợp cần trợ giúp mà mừng quá, mừng đến nỗi cười suýt rơi cả iPad.

360
0
0

tminh's mum

Haiz, làm thế nào để mình cũng kêu gọi được nhiều tài trợ thế nhể, mình cũng chả có giường

bữa ăn của mình chỉ đạm bạc có thế này thôi

Chẹp,GATO quá.

125
0
0

hathu

Vậy là SImba chỉ thiếu mỗi cái chuồng ngựa thôi nhá!, Chúc mừng chúc mừng.
@ Nhà mình: Bão thế này có off để lên phương án chống bão không ạ?

631
0
0

Aslan

Haiz, làm thế nào để mình cũng kêu gọi được nhiều tài trợ thế nhể, mình cũng chả có giường-> Dưng mình có cái ghế quá đẹp cộng với body chuẩn đủ để tạo thành tư thế siêu mẫu, bán cái ảnh này đi kiếm đc khối xiền.

bữa ăn của mình chỉ đạm bạc có thế này thôi-> vì mình vừa đi cái xe máy đẹp long lanh ở đằng sau lưng ý từ 1 bữa túy lúy ở nhà hàng về (còn mang theo chiến lợi phẩm là cái thìa, hay là sợ nhà hàng ko có thìa phải mang đi nhở, há há)

Chẹp, khổ thân bạn gì quớ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
360
0
0

tminh's mum

Đấy, mình biết ngay mà, thế nào cũng tìm cách dìm hàng mình, từ hồi có Simba xuất hiện, mình đang từ hot boy chuyển sang cool boy mất rồi B-) hờ hờ, sau này đừng hòng nhờ mình làm chân gỗ đi tán gái nhá :D

360
0
0

tminh's mum

Vậy là SImba chỉ thiếu mỗi cái chuồng ngựa thôi nhá!, Chúc mừng chúc mừng.
Cô không biết đấy thôi, đến lúc có chuồng ngựa rồi, thế nào cũng có người thỏ thẻ xin tài trợ thêm cái máng đựng cỏ cho ngựa ăn, hì hì

360
0
0

tminh's mum

@ mẹ Hải Tâm: chị ơi, ảnh em chụp bằng iphone, như cái ảnh Beo nằm trên ghế ấy có in được không chị. Em đang tìm mấy cái ảnh để gửi cho chị, tuần sau chị nhé, nhé, nhé

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

@ mẹ Hải Tâm: chị ơi, ảnh em chụp bằng iphone, như cái ảnh Beo nằm trên ghế ấy có in được không chị. Em đang tìm mấy cái ảnh để gửi cho chị, tuần sau chị nhé, nhé, nhé
Nói chung là ảnh càng nét in càng đẹp em àh. Ảnh Beo nằm ghế in cũng đc nhưng không đẹp bằng ảnh của Simba:D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sáng nay đã ọp khẩn cấp tại quán cafe rồi em ạ. Định gọi mọi người ọp buổi trưa luôn, nhưng nhìn đồng hồ thấy gần 11 giờ ròi nên thôi. Mai là weekend rồi, chắc chả ộp được. Đầu tuàn sau cả nhà nhở, chứ có người thèm được chia quà lắm lắm rồi ý.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Haizzzz, nhìn ảnh hot boy mí cả cool boy cần giúp đỡ gấp mà thương quá cơ. Định đăng ảnh 1 cold girl lên xin tài trợ mà chả đăng được. Girl này cũng hoàn cảnh lắm ý, thậm chí có ảnh chả có quần áo mà mặc ấy.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình ơi, mai nếu trời không mưa to chị sẽ cho Bi rèn kỹ năng sống bằng cách đi tàu hoả lên HN, nhân tiện ộp nai với HN và MeLuti luôn thể. Chuyến 15h10. Chủ nhật về. Ai đi không. Hiện tại có chị với Bi, Át với Sim.

360
0
0

tminh's mum

Nói chung là ảnh càng nét in càng đẹp em àh. Ảnh Beo nằm ghế in cũng đc nhưng không đẹp bằng ảnh của Simba:D
Hihi, em hỏi vậy thôi chứ em định in ảnh khác cơ. Hỏi trước để có kế hoạch cho vụ sau :p