Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

631
0
0

Aslan

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Ơ tưởng có mình chị chán, hoá ra nhiều đủ 1 hội đới. Món tráng miệng có rồi nài. Món nướng thơm thơm thì chị có 3 chú mực khô Cát Hải chất lượng tạm ổn. Giờ thiếu mỗi món chính và món đi dự thôi nhể :-w
Em ko bít chị quan niệm thế nào là món chính dưng mà theo sự hiểu biết chắp vá của em thì 1 bữa ăn bao gồm 3 nhóm chính: tinh bột, đạm, vitamin và khoáng chất. Đạm là mực rồi này, vitamin và khoáng chất là cherry rồi này, em góp mấy cái bánh đa theo gợi ý của Gió là có thể ngồi xung quanh cái gì nướng đc này, hế hế.
P/S: Nhà mình cho iem xin cái list đặt cherry để em la liếm mỗi nhà vài quả nào.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em ko bít chị quan niệm thế nào là món chính dưng mà theo sự hiểu biết chắp vá của em thì 1 bữa ăn bao gồm 3 nhóm chính: tinh bột, đạm, vitamin và khoáng chất. Đạm là mực rồi này, vitamin và khoáng chất là cherry rồi này, em góp mấy cái bánh đa theo gợi ý của Gió là có thể ngồi xung quanh cái gì nướng đc này, hế hế.
P/S: Nhà mình cho iem xin cái list đặt cherry để em la liếm mỗi nhà vài quả nào.
Thế là coi như vụ ọp chống chán đã chốt xong, vấn đề chỉ còn là thời gian.

Cherry em đến gặp chị Lancuccu, chắc chắn sẽ được nhiều gấp chục lần vài quả, đỡ mất công đi đến từng nhà, vì chị ấy đang có nhu cầu cho rất cao :))

273
0
0

NganHa

Hôm nay chị đọc được cái này, đâm ra lại suy nghĩ. Sao lúc không có tiền thì có nhiều thứ để thèm thế nhỉ :-S

http://www.nhommua.com/tp-ho-chi-minh/deals/cong-ty-tnhh-du-lich-nhan-thang-7F09000979.html
Em cũng suy nghĩ vụ này từ mấy hôm nay rồi nhưng mà cái Voucher này chỉ đến 29/08 thôi, mà từ nay đến 29/08 chắc không thu xếp kịp, còn phải canh vé HP-SG giá rẻ nữa chứ :D em cũng hỏi người ở SG rồi, giá tour như thế này cũng chỉ 4tr thôi tức là chỉ giảm được 20% chứ không đến 40% như trên muachung nó quảng cáo, nên vẫn có thể hoãn cái thèm lại được :)

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Già làng ơi , đề nghị già làng và các bạn mở cửa đi ra ngoài hít thở bầu không khí trong lành tại đây ạ ợ. Đề nghị cả nhà sang phòng tập thể này đăng ký và buôn dưa giùm em. Không thì iem lại làm một bài trong Nhật ký đấy hừ hừ ((Em mới biết doạ "lạt") icon cười
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/9614-(MS121-TT)-27.08.2011-Chia-sẻ-tình-thương-đến-thăm-và-giao-lưu-tình-cảm-với-các-em-bé-thiếu-may-mắn-Trường-Khiếm-thị-Hải-Phòng?p=136311#post136311

Xin cảm ơn , iem xin cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Em cũng suy nghĩ vụ này từ mấy hôm nay rồi nhưng mà cái Voucher này chỉ đến 29/08 thôi, mà từ nay đến 29/08 chắc không thu xếp kịp, còn phải canh vé HP-SG giá rẻ nữa chứ :D em cũng hỏi người ở SG rồi, giá tour như thế này cũng chỉ 4tr thôi tức là chỉ giảm được 20% chứ không đến 40% như trên muachung nó quảng cáo, nên vẫn có thể hoãn cái thèm lại được :)
Èo, em chạ bít mọi người dư lào, dưng mà em rất thích đi du lịch mùa thấp điểm, giá vừa rẻ, dịch vụ lại tốt, đồ ăn ngon, đến đâu cũng quang đãng chạ phải lo ko có chỗ. Nếu nhà mình tín nhiệm để em thiết kế thử 1 vụ nào đấy, giá đảm bảo chỉ bằng 1/2 mỗi tội vào năm học các cháu khó nghỉ (cái này nhà nganha với Aslan chạ sợ, nhờ).

631
0
0

Aslan

Già làng ơi , đề nghị già làng và các bạn mở cửa đi ra ngoài hít thở bầu không khí trong lành tại đây ạ ợ. Đề nghị cả nhà sang phòng tập thể này đăng ký và buôn dưa giùm em. Không thì iem lại làm một bài trong Nhật ký đấy hừ hừ ((Em mới biết doạ "lạt") icon cười
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/9614-(MS121-TT)-27.08.2011-Chia-sẻ-tình-thương-đến-thăm-và-giao-lưu-tình-cảm-với-các-em-bé-thiếu-may-mắn-Trường-Khiếm-thị-Hải-Phòng?p=136311#post136311

Zời, nhà HP cứ lượn bên ý mãi chạ thấy mới về nhà đấy già ạ.

360
0
0

tminh's mum

Èo, em chạ bít mọi người dư lào, dưng mà em rất thích đi du lịch mùa thấp điểm, giá vừa rẻ, dịch vụ lại tốt, đồ ăn ngon, đến đâu cũng quang đãng chạ phải lo ko có chỗ. Nếu nhà mình tín nhiệm để em thiết kế thử 1 vụ nào đấy, giá đảm bảo chỉ bằng 1/2 mỗi tội vào năm học các cháu khó nghỉ (cái này nhà nganha với Aslan chạ sợ, nhờ).
Với em chạ khó, kiểu gì em cũng điều phối được. Mà hông được thì em oánh quả lẻ. Em cũng thích đi mùa thấp điểm, rẻ là chính, không phải chen chúc, tranh nhau là chủ yếu

125
0
0

hathu

Hôm qua mưa, khu ngõ nhà e ngập lụt, điện lại mất==> buồn kinh!
Sáng nay nắng về roài.
E cũng thích cái này ''Èo, em chạ bít mọi người dư lào, dưng mà em rất thích đi du lịch mùa thấp điểm, giá vừa rẻ, dịch vụ lại tốt, đồ ăn ngon, đến đâu cũng quang đãng chạ phải lo ko có chỗ. Nếu nhà mình tín nhiệm để em thiết kế thử 1 vụ nào đấy, giá đảm bảo chỉ bằng 1/2 mỗi tội vào năm học các cháu khó nghỉ (cái này nhà nganha với Aslan chạ sợ, nhờ). ''

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Rồi, rồi, chị đã bình tĩnh để si nghĩ lại rồi. Bi giờ đi thì rẻ được 1M tiền tour, nhưng đắt mất 2M tiền vé máy bay. Tự vì thấy bảo ở KS 5 sao, mà từ bé đến giờ chị chửa biết cái KS 5 sao nó ra răng, nên hơi cuống :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Úi zời, ngày nào cũng mở cửa hít mãi mà chả thấy gì ấy chứ :)

Với em chạ khó, kiểu gì em cũng điều phối được. Mà hông được thì em oánh quả lẻ. Em cũng thích đi mùa thấp điểm, rẻ là chính, không phải chen chúc, tranh nhau là chủ yếu

Em ơi lúc nào định oánh quả lẻ ở đâu thì ới chị 1 câu cho nó chẵn nhá ;;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Èo, em chạ bít mọi người dư lào, dưng mà em rất thích đi du lịch mùa thấp điểm, giá vừa rẻ, dịch vụ lại tốt, đồ ăn ngon, đến đâu cũng quang đãng chạ phải lo ko có chỗ. Nếu nhà mình tín nhiệm để em thiết kế thật vụ Campuchia, giá đảm bảo chỉ bằng 1/2 mỗi tội vào năm học các cháu khó nghỉ (cái này nhà nganha với Aslan chạ sợ, nhờ).
Chị đồng ý. Không đi vào T8 thì tháng nào cũng được, nhưng đi vào cuối tuần để kết hợp được thứ 7 CN, đỡ được 2 ngày. Mình bay vào chuyến tối hôm trước nhỉ. Cộng thêm 1 ngày hôm sau bay ra nữa thì ít nhất phải mất 5 ngày.

273
0
0

NganHa

Tín nhiệm quá đi chứ, chị cứ thiết kế đi, em cũng giống mẹ TM, khó quá thì đánh quả lẻ, đảm bảo dụ dỗ được thêm chị lancuccu (nhở chị nhở, chị đi lúc nào cũng được nhở ;))

273
0
0

NganHa

Rồi, rồi, chị đã bình tĩnh để si nghĩ lại rồi. Bi giờ đi thì rẻ được 1M tiền tour, nhưng đắt mất 2M tiền vé máy bay. Tự vì thấy bảo ở KS 5 sao, mà từ bé đến giờ chị chửa biết cái KS 5 sao nó ra răng, nên hơi cuống :D
Xem trên mạng có vẻ long lanh lắm, mà chị cứ chẵn chẵn lẻ lẻ làm con bạc khát nước như em lại thêm tí hi vọng gỡ gạc được tiền tour , sắm được cái biệt bự :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Xem trên mạng có vẻ long lanh lắm, mà chị cứ chẵn chẵn lẻ lẻ làm con bạc khát nước như em lại thêm tí hi vọng gỡ gạc được tiền tour , sắm được cái biệt bự :D
Chị có đọc cái đoạn tặng 10$ đánh bạc rồi, nhưng số chị "làm mà ăn thôi", không bao giờ trúng bạc dù là nửa xu. Nhưng chị có bà bạn, cực đỏ đường cờ bạc, bà ý đánh phát nào trúng phát đó, kể cả xóc đĩa, kể cả tam cúc. Chị rủ bà ý rồi. Thoả thuận là chị bỏ tiền đưa bà ấy sang bển, bà ý đánh được bao nhiêu thì cưa đôi. Há há, vụ đầu tư này thấy đầy triển vọng :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị đồng ý. Không đi vào T8 thì tháng nào cũng được, nhưng đi vào cuối tuần để kết hợp được thứ 7 CN, đỡ được 2 ngày. Mình bay vào chuyến tối hôm trước nhỉ. Cộng thêm 1 ngày hôm sau bay ra nữa thì ít nhất phải mất 5 ngày.

Chị đính chính lại, trừ tháng 12 nhé, sợ bọn nhỏ lúc ý thi học kỳ.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Èo ui, em vào nhà thấy cái gì cũng thèm, thèm nhất là cái chữ ký của trưởng làng.Em xèm kinh khủng..hihihi...

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình ới ời!

Có 1 bạn ở HN, do cảm kích trước tinh thần ham học op của nhà mình, đã gửi xuống 1 ít hoa quả nhập ngoại để nhà mình có cái ọp chống chán. Thêm 1 lý do nữa, hôm nay, theo thông tin rò rỉ từ lão Phây Búc, là ngày sinh hot boy già (đỡ nhầm với hot boy trẻ). Vậy nhà mình gặp nhau trưa thứ 6 nhé. Địa điểm nhà hàng Number 9 Trần Khánh Dư hoặc lẩu Tứ Xuyên (theo gợi ý của Lancuccu). Tuỳ nhà mình nhá nhá.

Lưu ý, khi đi ọp, để tiết kiệm tài chính cho lần ọp sau, lưu ý không gọi nước, chỉ gọi đồ ăn, vì mình có hẳn 1 kg cherry và 1 thùng (chưa biết to bé ra sao) quả tươi để tráng miệng :D

631
0
0

Aslan

Nhà mình ới ời!

Có 1 bạn ở HN, do cảm kích trước tinh thần ham học op của nhà mình, đã gửi xuống 1 ít hoa quả nhập ngoại để nhà mình có cái ọp chống chán. Thêm 1 lý do nữa, hôm nay, theo thông tin rò rỉ từ lão Phây Búc, là ngày sinh hot boy già (đỡ nhầm với hot boy trẻ). Vậy nhà mình gặp nhau trưa thứ 6 nhé. Địa điểm nhà hàng Number 9 Trần Khánh Dư hoặc lẩu Tứ Xuyên (theo gợi ý của Lancuccu). Tuỳ nhà mình nhá nhá.

Lưu ý, khi đi ọp, để tiết kiệm tài chính cho lần ọp sau, lưu ý không gọi nước, chỉ gọi đồ ăn, vì mình có hẳn 1 kg cherry và 1 thùng (chưa biết to bé ra sao) quả tươi để tráng miệng :D
Ơ em tưởng cái kg kia là phần cho trường hợp cần trợ giúp chứ nhở, hay còn cân nào khác ạ???
Nhân đây em xin cập nhật tình hình khó khăn của bạn ý:
Bạn ý đã có giường, tuy nhiên khi ngủ dậy bạn ấy vẫn buồn

Vì bạn ý vẫn phải uống nc trắng thay sữa, mà lại uống vào cái bình từ hồi sơ sinh chứ chưa có cốc tập uống

Hôm qua bạn ý còn có tý cháo với canh rau đay nấu đầu tép,

hôm nay hết gạo bạn ý phải ăn bánh bột ngô với rau muống luộc

Còn bữa tối thì lại phải ăn bánh đa khô rồi (mà chả còn tý hoa quả nào đâu nhá)

Nhà bạn ý chưa có internet, may quá câu trộm đc wifi của nhà hàng xóm nên bạn ý phải ngồi lên bàn phím mới bắt đc

Bạn ý đc 1 cô ở chợ thương tình cho 1 cái xe lắc

Nhưng lại ko có đồ chơi gì nên bạn ý toàn phải chơi với cái phao vớ vẩn do mẹ bạn ý ki bo nghĩ ra ghép đông y với tây y

10 tháng tuổi nhưng bạn ý do hoàn cảnh khó khăn vẫn chưa biết đi, đã thế bạn ý lại lười tập

Đẩy xe đc 3 bước là bạn ý ngồi tụt xuống nghiên cứu cái xe (có vẻ thích hơn)

mẹ bạn ý rất mẹ mìn cứ mặc kệ, nhà mình xem tìm phương án nào giúp bạn ý với ko thương lắm, cảm ơn cả nhà

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thương thật, công nhận thương thật. Nhưng nhìn cái ảnh cuối thấy yên tâm rồi. Dù bị che mất 1 nửa, nhưng vẫn đủ để thấy nụ cười tươi rói của bé. Có lẽ bé nhận được nhiều sự giúp đỡ nên rạng rỡ hẳn. Thôi, cái cân cherry định chuyển cho bé trwa mai chị em mình dùng hết nhả nhá :))