Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

360
0
0

tminh's mum

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Bọn trẻ con ko đc ăn thỏa thích đúng là tội thật, em chỉ cần hạn chế những đồ ăn nhanh, những chất bột đường và thói quen ăn vặt (hí hí, mình lấn sân tư vấn tý)

Thôi, iem xin, cân nặng như của Bi là quá chuẩn đấy mẹ vợ ạ. Em thấy nhà mình vẫn còn nặng về cân nặng nhất là các cụ (và những bà già già như chị), mà khổ cân nặng chỉ là phù du còn chiều cao mới là đẳng cấp chứ, đi đâu em cũng bị hỏi cân nặng của con mà mẹ mìn chả mấy khi cân.
Hô hô, em cũng mẹ mìn chả kém. Ăn được thì ăn, không ăn được nhịn, ăn thứ khác. Ai bảo con em còi em mặc, bố mẹ nó to với ai mà nó chả còi, nhở? :D Với lại béo thì đến già vẫn béo được, còn chiều cao chỉ đến 18, 20 là hết tuổi cao rồi, béo làm gì vội, nhở? hề hề

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cả nhà mình ơi!

Như đã "trân trọng" gửi tin nhắn (xót ruột tiền nhắn tin quá :-S), đúng 11h45 nhà mình có mặt tại quán Gà chọi Nắng quê nhé (híc, gà chọi với cả nắng quê chả liên quan gì với nhau nhỉ ::-?). Bàn đã đặt, gà đã bị giết, thực đơn gồm những món sau:

(Thôi chả liệt kê nữa không mình lại thèm :D)

Theo chỉ dẫn của chủ quán, mình đi vào đường Hồ Sen, đến số 140 nhìn đối diện sang sẽ thấy quán, chứ thực ra thì quán nằm trên đường mương Hồ Sen.

@ Aslan và mẹ TM : Chị chả biết tệ hơn mẹ Mìn thì gọi là gì. Đấy, chị đấy :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sau khi ăn trưa ngày mai, buổi chiều ai rảnh rỗi thì qua trường Khiếm thị để đóng gói quà cho chị với nhé.

Tiện thể nhờ luôn là ai rảnh chiều thứ 6 cũng đến đó để chuẩn bị phông màn.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Sau khi ăn trưa ngày mai, buổi chiều ai rảnh rỗi thì qua trường Khiếm thị để đóng gói quà cho chị với nhé.

Phông màn để ông xã em phụ trách cho chị nhé.

360
0
0

tminh's mum

Theo chỉ dẫn của chủ quán, mình đi vào đường Hồ Sen, đến số 140 nhìn đối diện sang sẽ thấy quán, chứ thực ra thì quán nằm trên đường mương Hồ Sen.

@ một: nếu đi đường Hồ Sen vào, đến chỗ đường mương thì mọi người nhớ đi vào đường phía bên trái, nếu không chỉ có đường lội qua mương là nhanh nhất. Nhân dịp Beo nhà em bị ốm em đã đi thực địa rồi ah
@ hai: nhà khác vào đây chắc khiếp đảm với chị em mình nhỉ, hội mẹ mìn, chỉ lo ăn chỉ lo chơi chả lo con, hehe
@ ba: chiều mai em đi được

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Cả nhà mình ơi!
Chị còn có ý thức tăng cưn cho Bi bằng cách xin..., thế thì chưa vượt 2 đứa em được, mẹ bạn Beo thì cứ lúc nào có cơ hội là tha theo 1 trong 2 anh em bạn ý đi ăn ké, thế vẫn chưa vượt đc mẹ bạn Simba, giờ bạn ý ko những chả có gì ăn mà còn tự ăn 1 mình, trong lúc bạn ý ăn mẹ bạn ý buôn và chuẩn bị đi ăn theo lời mời 1 mình cho rảnh tay
Chị ơi để tất cả chiều thứ 6 đi chị, đến thứ 6 đồng phục xong đóng cả thể rồi tụ tập rồi ọp tối thứ 6 luôn, chiều mai em hẹn đưa tình yêu đi nhặt bóng rồi (chắc phải ra sân từ bây giờ sau này mới mong đuổi kịp anh Tôm).
@ một: nếu đi đường Hồ Sen vào, đến chỗ đường mương thì mọi người nhớ đi vào đường phía bên trái, nếu không chỉ có đường lội qua mương là nhanh nhất. Nhân dịp Beo nhà em bị ốm em đã đi thực địa rồi ah
@ hai: nhà khác vào đây chắc khiếp đảm với chị em mình nhỉ, hội mẹ mìn, chỉ lo ăn chỉ lo chơi chả lo con, hehe
@ ba: chiều mai em đi được
Ừ nhở, chả có bữa nào vắng nhở.

360
0
0

tminh's mum

Chị ơi để tất cả chiều thứ 6 đi chị, đến thứ 6 đồng phục xong đóng cả thể rồi tụ tập rồi ọp tối thứ 6 luôn, chiều mai em hẹn đưa tình yêu đi nhặt bóng rồi (chắc phải ra sân từ bây giờ sau này mới mong đuổi kịp anh Tôm).
Chiều thứ 6 thì em chịu rồi, em phải đổi lịch canh miếu sang thứ 6 để thứ 7 còn đi với nhà mình

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị đính chính lại:

Trưa mai nhà mình cứ ăn uống no say thoải mái đê, sợ ăn gà chọi xong mà đi đóng gói quà tặng không chuẩn lắm (kể ra có chỗ nào đánh đấm hát hò cho máu nhỉ). Vì nếu mai đi chỉ có đóng chăn thôi, quần áo đến thứ 6 mới xong cơ. Vậy chiều thứ 6 đến làm luôn thể nhé. Gió với cả xã mẹ Hải Tâm lo vụ căng phông. Ai rảnh thì đến làm, mà ai không rảnh ở nhà lo cơm nước phục vụ ọp buổi tối :D

Chị và 1 số chị hơi già khác cứ đi ọp thì thấy vui, mà ọp xong về nhà lại thấy buồn là sao nhỉ :-S

@ Mẹ TM: Đưa con đi đến Hồ Sen xong 2 mẹ con tạt vào hàng làm 1 bữa cho lên tinh thần hả :D

@ Mẹ Simba: Khiếp, định tranh chỗ của Nadal hay sao mà đưa con ra sân từ bi giờ thế.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mọi người cho chị danh sách tham gia bữa trưa thứ 7 (bao gồm cả đuôi, rơ mooc, F1...) để chị còn đi tìm chỗ đặt bàn nhé.

313
0
0

lancuccu

Cả nhà mình ơi!

Như đã "trân trọng" gửi tin nhắn (xót ruột tiền nhắn tin quá :-S), đúng 11h45 nhà mình có mặt tại quán Gà chọi Nắng quê nhé (híc, gà chọi với cả nắng quê chả liên quan gì với nhau nhỉ ::-?). Bàn đã đặt, gà đã bị giết, thực đơn gồm những món sau:

(Thôi chả liệt kê nữa không mình lại thèm :D)

Ôi, giờ em chả muốn làm gì, chỉ mong đến trưa mai mặc dù em đã bị tăng 2kg do tình hình off của nhà mình đều đặn quá:)) Em có tý ý kiến là để giảm béo, tiết kiệm thì off mỗi 2 người chỉ ăn 1 suất thôi, buôn dưa thôi nhé. Thu tiền 2 suất cho vào quỹ:D
Tuần qua em bận quá chả vào net tý nào, thèm nói, thèm buôn quá:D chả bít buôn từ đâu:D

1. À, trả lời em LâmLâm là không phải chị đến lấy thuốc đâu. Em điều tra ra ai chưa? Sao không nhắn tin cho chị. chị ít vào mạng nên khg biết em hỏi. Sory em vì để em dài cổ:)

2. Em bật mí cái này để mấy cô hotgirl nhà mình ghen tỵ: chiều thứ 7 vừa rồi em được hotboy Simba nhà mình đưa đi shopping nhá, ăn kem & chip KFC nhé, ôm ấp, hôn hít thoải mái nhá... làm gái già về cứ tương tư... Mỗi tội là mấy em bán hàng quây lấy chìa mỗi quả bóng mà cũng theo người ta... ghét thế:-*

3. Em chả bít đường đến quán đâu, đề nghị cái cô hotgirl có xe mới ấy đón cơ:D

4. Em cũng mẹ mìn đây, thằng gầy thì cũng mặc, tại nó giống bố, cái béo thì giống mẹ, vẫn ăn như thường. Em chỉ đang chán vì năm nào mùa nào cũgn phải mua giầy dép vì chân chúng nó to nhanh kinh. May quá xin được của anh Tôm giầy cho Cuccu rồi, còn Cạc cạc nhà em có ai cho đôi giầy nào size 33 thì cho đi nhé, hay là đổi đôi 32 cũ rích của năm ngoái đi:p Em giờ làm fan của mẹ Simba, đi xin thôi, không mua, không mua...

5. Huhu, chiều thứ sáu em kg đi được vì em muốn trốn thứ bảy thì phải đi làm chăm chỉ chiều thứ sáu. Tình hình đồng phục, in ấn liệu có kịp không, chuyển đến trường cách nào, lúc nào, phân chia ra sao, em cần trợ giúp, trợ giúp... :x

6. Làm thế nào đây, thứ bảy em cho Cuccu đi cùng mà 13h45' nó lại học Apollo, lúc đấy làm sao đã kịp ra HD ăn trưa và off? Làm thế nào đây?:D

631
0
0

Aslan

Nói chug là tinh thần của em dạo này sao ý, chả muốn làm gì cả, chỉ muốn ăn với chơi thế mới chán chứ. Em vừa buôn với phu quân nhà chị MinhMinh 1 lúc và đã chốt đc quả quà sang tuần rồi, nhà mình cứ túm chị MinhMinh nhá nhá. Thấy chưa, em xin cũng có ích đấy chứ, cả nhà thank em nào.
2. Em bật mí cái này để mấy cô hotgirl nhà mình ghen tỵ: chiều thứ 7 vừa rồi em được hotboy Simba nhà mình đưa đi shopping nhá, ăn kem & chip KFC nhé, ôm ấp, hôn hít thoải mái nhá... làm gái già về cứ tương tư... Mỗi tội là mấy em bán hàng quây lấy chìa mỗi quả bóng mà cũng theo người ta... ghét thế:-*
Thêm thông tin là em đc trả tiền nữa mới đủ, hú hú.
6. Làm thế nào đây, thứ bảy em cho Cuccu đi cùng mà 13h45' nó lại học Apollo, lúc đấy làm sao đã kịp ra HD ăn trưa và off? Làm thế nào đây?:D
Được em, cho Cuccu đi ăn tạm ở trường KT, ra HD ăn thêm chơi chơi tý rồi gửi cô mẹ anh Tít mang cả 2 đứa về đi học, em vẫn buôn bán bình thường.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chời ơi là chời, 3 hôm nay chị không tài nào vào được mạng, kể cả trèo tường lẫn dỡ mái :D
Đến cả lap top cũng chọn đúng thời điểm này lăn đùng ra hỏng. Ipad thánmg trước chả hiểu Bi down những gì mà trả cước hết triệu sáu chị hoảng quá cắt 3G rồi. Thế là đang 1 thân 3 máy in tơ net đầy mình bỗng dưng trở về thời kỳ đồ đá :((

1,014
0
0

Em bé ngoan

Simba cái gì cũng hay ơi (trộm vía), anh Bobby muốn hỏi thăm chiều cao cân nặng số đo 3 vòng và sở thích của con đấy. Chạ hỉu anh ý hỏi làm gì :D

631
0
0

Aslan

Chời ơi là chời 3 hôm nay chị không tài nào vào được mạng, kể cả trèo tường lẫn dỡ mái :D
Đến cả lap top cũng chọn đúng thời điểm này lăn đùng ra hỏng. Ipad thánmg trước chả hiểu Bi down những gì mà trả cước hết triệu sáu chị hoảng quá cắt 3G rồi. Thế là đang 1 thân 3 máy in tơ net đầy mình bỗng dưng trở về thời kỳ đồ đá :((
Và thế là đã bị bang chủ cái bang cướp diễn đàn
Simba cái gì cũng hay ơi (trộm vía), anh Bobby muốn hỏi thăm chiều cao cân nặng số đo 3 vòng và sở thích của con đấy. Chạ hỉu anh ý hỏi làm gì :D
A, chắc để anh ý cho con quần áo đấy ạ. Em cảm ơn anh Bobby, anh cứ lấy số đo của bọn 1,5 tuổi trở lên là em nhận hết ạ (kể cả đến 10 tuổi - em mới xin đc cái tủ to phết, đựng đc khối thứ). Màu sắc ko quan trọng anh ạ, em màu nào cũng thích.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nói chug là tinh thần của em dạo này sao ý, chả muốn làm gì cả, chỉ muốn ăn với chơi thế mới chán chứ. Em vừa buôn với phu quân nhà chị MinhMinh 1 lúc và đã chốt đc quả quà sang tuần rồi, nhà mình cứ túm chị MinhMinh nhá nhá. Thấy chưa, em xin cũng có ích đấy chứ, cả nhà thank em nào.
Nếu cái in đậm có nghĩa là xuống tinh thần thì chị lúc nào cũng bị thế :D

Nếu em tiết lộ cái quả quà chốt được với zai nhà Minh thì cả nhà sẽ thank em quyết liệt :>

631
0
0

Aslan

Nếu em tiết lộ cái quả quà chốt được với zai nhà Minh thì cả nhà sẽ thank em quyết liệt :>
hông thank thì thôi, em đang giữ đây này, mai chị có hô ọp đc thì chia hông thì em ăn tất đấy, sắp hỏng xừ rồi.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan : Đồng ý trưa mai ộp nuôn :D

@ Mẹ Hải Tâm: Chị lại GATO với cái bé đứng nhún nhẩy đằng trước ý. Úi, mình cứ đứng trước mặt đông người thì run bần bật, ngó ra thấy Chíp nhún nhẩy vô tư, nhìn mà thèm. Nhưng gì thì cũng sung sướng hơn 1 người, lúc mọi người vui chơi thì vào bếp, lúc mọi người vào bếp (để ăn) thì lại phải đi làm. Xương xế!

631
0
0

Aslan

Nhà mình có ọp hông để em cắt cơm trưa nay nào. Nhân tiện em thông báo là em thanh lý 1 ít đồ lonh tinh, nhà mình lát ghé ngó qua ủng hộ em tý hông lúc xong rồi lại bảo em chả nói gì. Cảm ơn cả nhà.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

xem tường thuật nhìn thấy nhà Hải Phòng mà nhớ Bhay a quá, hic cái bệnh thích ăn với chơi nó khó chữa ghê.
@ Chị Tâm: sao có cái áo CSTT chẹp thía nhờ
@ Minhminh: nhớ giọng hát của chị quá
@ Mèo con: em gái chị sao lại vẫn xinh thế nhể