Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Thôi, từ từ em, giữ sức. Tháng sau mới cần cô ngất ;)

Ấy chớ, tháng sau chớ có ngất, phí lắm :-$

Nhà mình chốt lịch ăn vào thứ tư hàng tuần rồi nhỉ. Thứ tư tới Huyenlinh thiết tha mời mọi người lại món lẩu bề bề vì em ý đến giờ vẫn chưa được thưởng thức :)

360
0
0

tminh's mum

Haiz, thất nghiệp rỗi rãi, em bom nhà mình phát. Đây là kết quả của mẹ mìn (là em) trong một chiều không việc trốn về sớm làm bánh bao cho con trai.
Đầu tiên là mua 0,5kg thịt vai, véo lại một ít để nấu canh, thêm nhiều hơn cái một ít đấy nữa để làm chả cốm

Vậy là về cơ bản đã xong bữa tối
Bắt đầu trộn nhân

Luộc trứng, bóc vỏ, cho vào nhân rồi hấp cho chín

Mấy cái ảnh trộn bột thì em không có, thành phẩm trước khi cho lên hấp thì nó dư lày

trong lúc chờ cho bột nghỉ thì em tách lựu để tối ép nước uống

Hấp bánh nào, mới cả nhà

Mấy hôm lạnh lạnh, TM nhà em cứ phát một 2 cái bánh bao. Rét thì hay ăn, còn ít cốm khô, em làm thêm cái chả cốm nữa để ăn dần, lần này em làm với giò sống cho nó có vẻ. Chả sau khi hấp xong đây ah

Nguội rồi, rán lên nào

Ăn thôi

Hết rồi ah :)

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Chị ơi, em qua nhà chị xin 3 cái bánh bao nhá

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cô đọc thấy dòng cuối rồi, không xin nữa, lúc nhìn thấy bánh ngon cũng đang định xin :(

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

@ tminh's mum: gato quá, người gì mà khéo thế.Vừa giỏi việc nước lại đảm việc nhà.Em ơi, 2 ảnh đá của em sang tuần chị gửi nhé. Xiền thì em cứ chuyển cho Mèo con nhé.

@Mèo con: Váy mới em nhỉ, khao thôi...hihihi...

@ Mẹ CTB: chị ơi, cốc của chị để làm sau nhé.Chị cứ tìm ảnh đi, đc tì alo em nhé.Em tổng kết cái topic cốc của em nhé.

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Em đã CK 270K dầu tràm vào TK của meocon giúp chị TM tiền cốc :D

Nếu chị ko post lại ở đây là em ko để ý đâu chị ạ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Mẹ Hải Tâm: OK em, em khóa và chốt topic đi, chị tìm thấy ảnh sẽ làm và chuyển tiền riêng thành 1 topic :D

@ TM mum : Haizz, chị đang si nghí xem nhà HP có nên đến thăm và chứng kiến 1 buổi làm bánh bao của em không ::-?

@ Cả nhà : Trưa thứ tư này tạm hoãn do chị Minh Minh liên tục không đi được. Bao giờ có lịch mới chị báo sau nhá.

199
0
0

huyenlinh

Nhà mình ơi! Trưa mai off lẩu bề bề nhá nhá!!! Tẩm bổ mẹ Minh minh ốm,thương quá!!!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Trưởng làng và nhà Hải Phòng ơi, mời nhà mình ủng hộ topic của Sài Gòn giúp em với http://www.chiasetinhthuong.org/die...đến-Trường-tiểu-học-Tà-Long-Đakrông-Quảng-Trị.
Thêm lời xin lỗi vì mời muộn :*
Không mở được em ạ. Nhưng mà là topic Quảng Trị phải không? Nhà HP cũng đang âm mưu để độ với thành viên sức khỏe A nhiều cộng đến từ SG đây, kết quả thế nào sẽ báo sớm nhá nhá :)

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Không mở được em ạ. Nhưng mà là topic Quảng Trị phải không? Nhà HP cũng đang âm mưu để độ với thành viên sức khỏe A nhiều cộng đến từ SG đây, kết quả thế nào sẽ báo sớm nhá nhá :)
Nàng ý mời mọi người ăn cam sàng, chôm chôm nhãn ạ.

(30.09 - 30.10) Cam sàng, chôm chôm nhãn miền Nam - 100% lãi ủng hộ chuyến đi tập thể của CSTT đến Trường tiểu học Tà Long, Đakrông, Quảng Trị.

1,528
0
0

saomai

dạ vâng, kỳ này nhà mình tham gia đông quá, em chỉ ở nhà mà thèm thôi. :(
Gửi gắm mọi người chăm sóc đại diện SG bằng cách cứ bắt bạn ấy khuân vác nhiều nhé các bác :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

dạ vâng, kỳ này nhà mình tham gia đông quá, em chỉ ở nhà mà thèm thôi. :(
Gửi gắm mọi người chăm sóc đại diện SG bằng cách cứ bắt bạn ấy khuân vác nhiều nhé các bác :))
Nhà HP đặt cam và chôm chôm rồi Sao ơi, bao giờ có hàng nhỉ tự nhiên chị lại thèm thế.

620
0
0

hamy2k5

Vào nhà tưởng tượng ra mùi bún ốc thơm quá đi mất ( e chẳng tìm thấy cái icon thèm nhỏ dãi đâu cả)

535
0
0

MeoGiaHp

Vào nhà tưởng tượng ra mùi bún ốc thơm quá đi mất ( e chẳng tìm thấy cái icon thèm nhỏ dãi đâu cả)
chiều qua chị về cơ quan mà mùi măng và ốc cứ vương vấn mãi :'>. Cơ mà bún ốc ngon lắm, chị CTB bảo chị ấy còn một cơ số món tủ nữa chứ không chỉ riêng bún ốc và gà rán đâu :)
Mà em đến có kịp rửa bát không? :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Dạ, em bàn với Su rồi ạ, sang đầu tuần sẽ chuyển ra :)
Hôm qua và hôm nay sau bữa cơm nhà chị có cam tráng miệng rồi. Cam ngon lắm. Cảm ơn SM và các bạn nhìu nhìu!

chiều qua chị về cơ quan mà mùi măng và ốc cứ vương vấn mãi :'>. Cơ mà bún ốc ngon lắm, chị CTB bảo chị ấy còn một cơ số món tủ nữa chứ không chỉ riêng bún ốc và gà rán đâu :)
Mà em đến có kịp rửa bát không? :D
Chị lại thèm ăn bún với nước mắm Thuận pha.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hamy và đối tác vừa nhờ chị báo với mọi người kế hoạch trưa thứ 6 không có gì thay đổi.

Vứn đề là nhà mình tìm giúp cô chú ý cái địa điểm.