Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hoa cẩm nhung của chị Poppy nở hoành tráng ghê, cây e mua về chết mất tiêu ý. Chị ơi, dừa cạn hồng nhà e hoành tráng lắm, nở từ năm ngoái đến năm nay không ngừng một ngày nào, cây to đùng ý thích cực chị ạ, nhưng mấy màu khác như đỏ và hồng sậm thì hay chị thối thân rồi chết hết. Cả dã yên thảo của em sau một năm cũng chết mất tiêu hết rồi, năm nay e chẳng có thời gian chẳng ươm chẳng trồng đc. Tiếc lắm í.
Cẩm chướng và đồng tiền nhà em mới hoành tráng, nắng thế mà vẫn giữ được nó xanh tốt và ra hoa, loại này nhà chị die hết rồi. Mình trồng dừa cạn dại hồng dễ sống, dừa cạn ngoại nhiều mầu hay thối thân lắm, nhà chị toi mấy chậu rồi. Khởi động lại cái vụ trồng DYT đi em, em mát tay thế ko trồng thì phí.

1,492
1
0

songviet09

Chị Út ơi : tin mới nè chị , hạt huệ của em nảy mầm rồi chị nhé, 2 hạt :) . Còn
củ huệ năm ngoái chị tặng e đang được 14 lá rồi , to đùng . Cuối tháng e cũng nhổ lên xử lý nha .

Chị Thuyvuong : hạt của c cho em vẫn chưa lên , nhưng có khả năng đuoc 1 cây . Gieo mấy hạt này hồi hộp dễ sợ:)

Chị Dung : e có phưn gà cho chị rồi , có cả dừa cạn nữa . Khi nào chị lấy được chị ơi ?. Tình hình sức khỏe của bà dạo này ổn chưa chị ?

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bên đó nhiều bác pờ zồ, còn bên này nhiều bác amatơ, bên nào cũng vui mà. Chị có nick ở WTT nhưng lâu quá ko xài, quên pass rồi (và có 1 rào cản kỹ thuật là mạng cơ quan chị hay đá những trang như WTT ra lắm). Thôi để chị vắt óc nhớ lại pass để còn đi vote cho chị Tuyền.

Hoa Hồng anh nhà Mít yêu ghê, tớ vốn thích loại hoa mầu hồng hồng, tím tím. Cho mình địa chỉ mua ở SG để khi nào vào mình sẽ khuân ra.
Mít mua hồng anh ở Phan Huy Ích, quận Gò Vấp. Đường đó nhiều hàng bán cây cảnh lắm mà phải đi tới chục hàng mới có hồng anh.
Cây ở nhà đang ra tới 4-5 nụ hoa nữa, hoa nở 4 ngày rồi vẫn rất tươi.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Út ơi : tin mới nè chị , hạt huệ của em nảy mầm rồi chị nhé, 2 hạt :) . Còn
củ huệ năm ngoái chị tặng e đang được 14 lá rồi , to đùng . Cuối tháng e cũng nhổ lên xử lý nha .
Chúc mừng em. Nó lên được là mừng rồi. Lại có cái để mà mong chờ nhỉ.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị tuyền cho em hỏi thêm chút về TLL của chị nha! Chị trồng TLL bằng đất multi thôi hả chị, có trộn thêm thành phần gì không ( trấu, than,...)! Chị có bao giờ bón cho nó bằng phân trùn không chị, bao lâu bón 1 lần! Thanks chị ^^! À nhân tiện cũng chúc mừng chị tuyền đang có thứ hạng cao bên WTT nha, em ko cập nhật được tin tức, nghe các chị nói giải quán quân có khả năng thuộc về chị là rất cao, nên em chúc mừng chị trước! @_@

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em nhận được hạt của chị Mít rồi ạ!! Cảm ơn chị Mít nhiều!! Chiều em sẽ gieo và theo dõi! Chị cẩn thận quá cơ, in cho em kỹ thuật trồng, lại còn cả lời chúc nữa!! Mỗi tội mắt em "toét" mà chị in nhỏ quá!! ĐỌc sắp lồi mắt ra ạ!! :((

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em nhận được hạt của chị Mít rồi ạ!! Cảm ơn chị Mít nhiều!! Chiều em sẽ gieo và theo dõi! Chị cẩn thận quá cơ, in cho em kỹ thuật trồng, lại còn cả lời chúc nữa!! Mỗi tội mắt em "toét" mà chị in nhỏ quá!! ĐỌc sắp lồi mắt ra ạ!! :((
Kỹ thuật trồng Mít photo của Tuyền gửi đó, không phải in đâu.
Nếu không đọc được thì Mẹ Đạt phô tô phóng to ra nhé.
Chị cũng đang gieo hạt DYT, cây con mọc mầm rùi, trông yêu lắm.
Cùng gieo hạt rồi rút kinh nghiệm nhé.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị tuyền cho em hỏi thêm chút về TLL của chị nha! Chị trồng TLL bằng đất multi thôi hả chị, có trộn thêm thành phần gì không ( trấu, than,...)! Chị có bao giờ bón cho nó bằng phân trùn không chị, bao lâu bón 1 lần! Thanks chị ^^! À nhân tiện cũng chúc mừng chị tuyền đang có thứ hạng cao bên WTT nha, em ko cập nhật được tin tức, nghe các chị nói giải quán quân có khả năng thuộc về chị là rất cao, nên em chúc mừng chị trước! @_@
Chị trồng TLL bằng cát xây dựng luôn, khi giâm lá lên cây là Chị chuyển vào chậu cát không pha tí đất Multi nào hết.
Chị chưa bón bằng phân trùn cho TLL, vì phân trùn chủ yếu làm cho đất xốp, nhưng Chị trồng bằng cát nên không dùng loại này, Chị pha phân bón qua lá rồi tưới gốc, 1 tháng mới tưới 1 lần vì bình thường cả tuần Chị mới tưới nước.
Chính xác là "Nó" đạt giải Nhứt Hangging Basket, đem "hàng" qua phe bên này nè:

Chị Mít, Chị Mít:
Nhỏ, xinh, trồng trong nhà (cao bằng cây bút chì thôi đớ):

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
317
0
0

tuyen-virgo

Bên này đất đai rộng rãi, Chủ đất hào phóng quá, hình nào up lên cũng bự chà bá!

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Ngắm đi ngắm lại mãi hoa hậu HB mà không chán.
Chị gieo dừa cạn rũ, DTY em gửi được 4 ngày, soi nhiều quá các ẻm chưa lên.
Hạt DYT bắc gieo thì lên rùi.
Bao lâu nữa thì khoe hoa được đây::-?

Cây nhỏ xinh này có phải rau muống nhật không Tuyển?

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Ngắm đi ngắm lại mãi hoa hậu HB mà không chán.
Chị gieo dừa cạn rũ, DTY em gửi được 4 ngày, soi nhiều quá các ẻm chưa lên.
Hạt DYT bắc gieo thì lên rùi.
Bao lâu nữa thì khoe hoa được đây::-?

Cây nhỏ xinh này có phải rau muống nhật không Tuyển?
Gieo hạt DYT thì phải thật kiên nhẫn chị à!
Chị hỏi Mẹ Long Tùng, ý quên, Bạn SongViet đó, tay Bạn ấy "mắn" lắm, Em thì chưa gieo lần nào ra hồn vì thời gian chờ có hoa dài quá, Em không đủ kiên nhẫn!

Cây này tên búa xua Chị à, ai thích gì kêu nấy, Em chỉ biết nó cùng họ Môn, có loại to và loại nhỏ, có
loại lá xanh gân trắng và loại này.

317
0
0

tuyen-virgo

Sẵn hình đây Mình khoe luôn tí hoa và hàng rào, luôn đảm bảo tiêu chí "ban công không đất"

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Sản phẩm hạng nhất của chị nhìn đẹp không chịu được luôn chị Tuyền ơi! ^^ Màu sắc hài hòa nhìn sống động và tràn đầy sức sống quá trời! chậu cúc indo của chị nhìn hoành tráng ghê! hông bít chị chăm bao lâu nhỉ, cây của em nhìn lèo tèo lắm! À mà chị nói TLL của chị trồng bằng cát không, thì lấy chất dinh dưỡng đâu mà cây nó sống và phát triển vậy chị? Hay là dùng cái phần phân bón nước hàng tháng như chị đã nói! Cám ơn chị Tuyền nhiều! hihi!

792
0
0

J.C

E vừa lượn qua WTT xem chiến công của chị Tuyền, nhìn thấy cả ảnh đại diện của chị rồi nhá. Chị Tuyền đúng là đẹp nết đẹp người, he he

2,501
0
0

Haidang02

Tuyền ơi, cái chậu hoa dài theo ban công của Tuyền mua ở đâu, trông mê cả chậu cả hoa...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Giải nhứt về tay T rồi à? Chúc mừng nhé.
Chậu hoa đẹp quá, chậu cây để bàn cũng đẹp :)

1,492
1
0

songviet09

E vừa lượn qua WTT xem chiến công của chị Tuyền, nhìn thấy cả ảnh đại diện của chị rồi nhá. Chị Tuyền đúng là đẹp nết đẹp người, he he
He he ...vì cái tin này của JC có khi WTT lại đông khách viếng thăm , với mục đích ngó mặt Hoa hậu :).
Mở cửa bán vé thu tiền gây quỹ đê T ơi ...

Tuyền ơi, cái chậu hoa dài theo ban công của Tuyền mua ở đâu, trông mê cả chậu cả hoa...
Chị ơi , cái chậu này trên chợ Bưởi bán nhiều lắm 70k - 80K/c nhưng không có giá treo thôi . Hôm trước em thấy chị Bầu Lào có hình demo cách tự làm giá treo chậu đó chị .

6,216
0
36

susu1811

Active Member

He he ...vì cái tin này của JC có khi WTT lại đông khách viếng thăm , với mục đích ngó mặt Hoa hậu :).
Mở cửa bán vé thu tiền gây quỹ đê T ơi ...
Sao chị không mang sang đây cho em ngó với, thèm quá cơ, ước gì CSTT cũng đột nhiên đông thế hi.hi

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Gieo hạt DYT thì phải thật kiên nhẫn chị à!
Chị hỏi Mẹ Long Tùng, ý quên, Bạn SongViet đó, tay Bạn ấy "mắn" lắm, Em thì chưa gieo lần nào ra hồn vì thời gian chờ có hoa dài quá, Em không đủ kiên nhẫn!

Cây này tên búa xua Chị à, ai thích gì kêu nấy, Em chỉ biết nó cùng họ Môn, có loại to và loại nhỏ, có
loại lá xanh gân trắng và loại này.
Chị Mít , em mới gieo DYT hạt của Thái nhưng 2 gói mở ra được gần 3 chục hạt , mới thấy nhú được 4 cây thôi à chị ơi . Mấy cây này đang ở chế độ chăm sóc ĐB . Theo em thì hạt DYT và dừa cạn đều cần 4-5 tháng mới cho hoa đẹp đó chị, nên giờ nhà ai có nhiều hạt DYT thì bắt đầu gieo được rồi , như thế mới có hoa tới Tết chơi . Còn gieo không lên thì lại làm lại , khó gì :)