Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

5
0
0

hoachieutim

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Xin chào mọi người!
Mình từ vườn hoa ba miền bên WTT mới vừa lạc qua đây. Mọi người cho mình tham gia hội với nhé
Tuyền, mẹ Mitngan, mẹ Ngộ ui có nhận ra người quen hông?! Từ hôm giật giải HB tới nay sao không thấy Tuyền xuất hiện vậy cà, mà WTT cứ khìn khìn hoài vô không được chán như con gián í. Mọi người bên đó ai cũng nhắc huê hậu hết.
Đây là hoa kim ngân rất thơm tặng mọi người gọi là lễ ra mắt

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Trong đầu đang nghĩ tới Nàng , tự nhiên vào đây đọc được cái này không thể =))=))=))

:)):)):)) nhà e có tận 6 hạt rồi nên không cần tới e nữa đâu chị ơi . Vụ Hồng Anh không có hạt này e biết phải đi bắt đền ai rồi để có được nó , hiiii ...
Nhất Songviet09 rồi đó, có chỗ bắt đền, chị ghen tị quá.

JC ơi, hoa hồng anh rụng vài hôm rồi, ngày nào chị cũng ngắm xem đã thành hạt chưa, dừng tưới NPK dưỡng hoa, chuyển qua tưới dưỡng hạt. Chờ thêm xem kết quả thế nào không thì chuyển phương án giâm cành nhé.

Welcome Hoachieutim nhé. Bên này tốc độ 888 không như vườn hoa ba miền đâu; trầm sâu, lắng đọng lắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
273
0
0

meby

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Tốt nhất là canh đừng cho bạn Bướm nào lai vảng nhé, bạn ấy đậu vào hoa là bạn ấy để lại "di sản F1" đấy!

Cái ni khó đây, vì mình thích cả hoa và bướm. Di sản F1 đây

@Q: Sâu con đây, hôm qua bắt được khoảng 20 em.

Hoa ngày mới

5
0
0

hoachieutim

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Tốt nhất là canh đừng cho bạn Bướm nào lai vảng nhé, bạn ấy đậu vào hoa là bạn ấy để lại "di sản F1" đấy!

Cái ni khó đây, vì mình thích cả hoa và bướm. Di sản F1 đây

@Q: Sâu con đây, hôm qua bắt được khoảng 20 em.

Hoa ngày mới

Meby: cẩm cù đẹp quó, trồng được một nùi như thế chắc lâu lắm hén
Cho mình xin một trang về cách trồng "củ cầm" này với

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em tặng cả nhà:

Cả cây em nó đây:

osaka chị Tuyền Tặng, chị Derma gửi giúp!! Cảm ơn cả 2 chị!! Em chưa cho ra thùng to, vì chưa biết nên trồng nó ở chỗ nào! :)

1,517
0
0

Mehuungo

Welcome Hoachieutim sang đâu chơi nhé, WTT khìn khìn, mình thì ko biết và ko thích Facebook nên giờ chủ yếu lê la bên này.

Mẹ Đạt ơi, Cleome nhà em đẹp quá, tự nhiên đợt này nhà chị nó chẳng mọc thêm cây con nào chứ, nắng quá nên chị chưa gieo tiếp. Kinh , Osaka chạy từ SG lên tận Lai châu định cư.

Meby dỡ cái giỏ CC ra rồi làm cái lồng to cho nó đi. Mình vừa thay chậu , thay chất trồng và lồng thì sau 15 ngày giờ nó đang ra 1 đợt mới 15 bông, thơm nức nở, toàn ra ở đám cùi nụ cũ thôi ( mà cách đây hơn tháng nó đã có 1 lượt hoa rồi). Lồng to nhìn hoa thích lắm

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Welcome Hoachieutim sang đâu chơi nhé, WTT khìn khìn, mình thì ko biết và ko thích Facebook nên giờ chủ yếu lê la bên này.

Mẹ Đạt ơi, Cleome nhà em đẹp quá, tự nhiên đợt này nhà chị nó chẳng mọc thêm cây con nào chứ, nắng quá nên chị chưa gieo tiếp. Kinh , Osaka chạy từ SG lên tận Lai châu định cư.

Meby dỡ cái giỏ CC ra rồi làm cái lồng to cho nó đi. Mình vừa thay chậu , thay chất trồng và lồng thì sau 15 ngày giờ nó đang ra 1 đợt mới 15 bông, thơm nức nở, toàn ra ở đám cùi nụ cũ thôi ( mà cách đây hơn tháng nó đã có 1 lượt hoa rồi). Lồng to nhìn hoa thích lắm
Hạt Cleome chị Haidang cho, Mít gieo chẳng lên cây nào. Nhìn hoa của mẹ Đạt lại chẹp chẹp.
Chị Mehuungo thay đất trồng cho cẩm cù như thế nào, cho Mít học tập với.

1,517
0
0

Mehuungo

Cleome lâu nảy mầm lắm, nên Mit cứ để đấy, kệ nó , rồi đến 1 ngày đẹp trời nào đó , nó sẽ lên. Nhà mình đám phong lữ thảo mang từ Úc về đã ra đi huhu...

CC thì mình trồng bằng dớn Đà lạt nên thay dễ ợt, lôi CC ra, rũ sạch đám chất trồng cũ rồi giúi lại vào chậu mới. CC khó chết lắm nên cứ tha hồ vần vò nó, thậm chí có lần mang về mình lười quá vứt lăn lóc cả tuần mới giâm cành xuông. Nhà Mít chưa có dớn nhỉ? hỏi thử xem ai còn nhiều thì xin 1 ít, của mình lại vừa hết rồi do thay chất trồng cho chừng 10 chậu, lại thêm đám cây khác nữa.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mehuungo: Tới tháng 10 chị Mít sẽ gửi phong lữ từ Đức về. Chờ tới thời gian đó cho chắc, chứ mùa này vẫn nóng quá. Lần này chị ấy rất cẩn thận, trồng cho cây to ra mới gửi, tới lúc đó chia sẻ cho mẹ nó nhé (Hừ, mà Mít toàn đếm cua trong lỗ thôi, đã có đâu) Hì, hì.:D

Lúc trước Mít có giâm cành cẩm cù trong dớn Đà lạt (Cún cho một ít) nhưng mà thối hết, chẳng ra rễ gì cả.

Hỏi dớn các mom HN thì hỏi ai nhỉ. chứ Mit còn chưa rõ ai ở đâu cả?

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Vụ này là sao vậy, Hồng anh không có hạt hay Mẹ Long Tùng ... ::-?~X(
Hồng Anh ko có hạt à? :D, Thế nó sinh sản bằng cách gì hả chị TUyền? E đang phấn khởi chờ hạt của chị Mit chứ :p.
Chị không biết chắc nó sinh sản bằng gì, nhưng chưa thấy hạt bao giờ, hỏi nhà vườn thì họ bảo "Tui mà trồng bằng hột chắc đến Lễ Thượng Thọ mới có bông bán"

Welcome Hoachieutim nhé. Bên này tốc độ 888 không như vườn hoa ba miền đâu; trầm sâu, lắng đọng lắm.
Bên này cũng từng có một thời 888 không ngừng nghỉ, 888 điên dại đó Chị ạ!

osaka chị Tuyền Tặng, chị Derma gửi giúp!! Cảm ơn cả 2 chị!! Em chưa cho ra thùng to, vì chưa biết nên trồng nó ở chỗ nào! :)

Ngon lành rồi đó, Mẹ Đạt cứ để yên trong chậu để thành Osaka bonsai nhé! Hình như có cây Dừa cạn rũ dưới gốc phải không?

Mehuungo: Tới tháng 10 chị Mít sẽ gửi phong lữ từ Đức về. Chờ tới thời gian đó cho chắc, chứ mùa này vẫn nóng quá. Lần này chị ấy rất cẩn thận, trồng cho cây to ra mới gửi, tới lúc đó chia sẻ cho mẹ nó nhé (Hừ, mà Mít toàn đếm cua trong lỗ thôi, đã có đâu) Hì, hì.:D

Lúc trước Mít có giâm cành cẩm cù trong dớn Đà lạt (Cún cho một ít) nhưng mà thối hết, chẳng ra rễ gì cả.

Hỏi dớn các mom HN thì hỏi ai nhỉ. chứ Mit còn chưa rõ ai ở đâu cả?
Ui Chị ơi, Đà Lạt có mà đầy Phong Lữ Thảo, có 2 loại cây to và cây mini, đẹp lắm, nhiều màu lắm, mai Em up hình cho Chị xem, cần chi phải mang tận Đức về cho khó nuôi vậy Chị?

Còn hỏi dớn và Cẩm cù ở Hà Nội, Em sẽ chỉ điểm cho Chị, nhưng Chị phải hứa mua băng dán và thuốc đỏ cho Em nhé, Chị hỏi Song Việt và Ong Chúa đấy, tích trữ dớn Đà Lạt nhiều lắm!

316
0
0

thuytruc

Mẹ Ngộ: Đã lâu hội MB không off ẹp gì, hội MN off liên tục, thèm quá. Hay là mình xem hôm nào mát trời tổ chức một bữa đi không có các mẹ MB quên hết mặt nhau rồi. Hì, lý do lý chấu tí cái tội ham vui.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

cyclamen không biết có hồi sinh sau 1 đợt hoa ở đất Sài Gòn này không chị Tuyền nhỉ? Em định mua thêm vài châu nữa vì rất thích hương thơm nhẹ nhàng của hoa, cùng với cái cách nở hoa vô cùng kì lạ của nó! Hihi!
Chị nói thật nhé, Chị chơi Anh Thảo được đúng 11 tháng nhé, đến 15/9 này là giáp 1 năm, Chị mới cho bạn ấy lên đường vì muốn thay hoa mới cho xum xuê. Hết đợt hoa đầu sẽ ra hoa liên tục tuy không nhiều như lúc mới mua về. Em chỉ cần lưu ý tránh nắng trực tiếp, tưới vừa ẩm thôi, hàng tuần xịt phân nước và tỉa bớt lá để nụ có chỗ vươn lên.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Ui Chị ơi, Đà Lạt có mà đầy Phong Lữ Thảo, có 2 loại cây to và cây mini, đẹp lắm, nhiều màu lắm, mai Em up hình cho Chị xem, cần chi phải mang tận Đức về cho khó nuôi vậy Chị?

Còn hỏi dớn và Cẩm cù ở Hà Nội, Em sẽ chỉ điểm cho Chị, nhưng Chị phải hứa mua băng dán và thuốc đỏ cho Em nhé, Chị hỏi Song Việt và Ong Chúa đấy, tích trữ dớn Đà Lạt nhiều lắm!
Phong lữ đó là hàng viện trợ không hoàn lại mà. Từ dạo vào tóp hoa lá này thích nhiều thứ nhưng phải kìm hãm bản thân.

SongViet ơi ời (ngại nhờ vả quá :D)

213
0
0

"hot boy utvanut"

Em tặng cả nhà:

Cả cây em nó đây:

:)

Chừng này là một cây đó hả mẹ Đạt ? Sao nó ra nhiều nhánh vậy trời :-O. Sao cây của chị nó chỉ có một hoa ở trên ngọn thôi à :-/ Em có bấm ngọn cho nó không vậy ?

Mẹ Ngộ ơi, chị Coldmoon ơi, các chị ngoài đó có trồng cleome màu trắng không. Ít bữa nữa em gởi hàng cho Songviet rồi gởi hạt cho các chị luôn nhé. Em có một ít hạt bông phấn màu vàng và dừa cạn rũ nữa. Em sẽ gửi chung luôn.

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hi hi, để mình gỡ hộ cho Song Việt và Ong Chúa nhé.
Ong hình như nhờ bạn mua hộ và tha lôi từ SG ra 2 bao dớn Đalat nhưng bạn mua nhầm thành dớn cọng là loại dớn trồng lan chứ không phải CC.
Vừa rồi cô có gửi ra một bao dớn cho các mẹ MB chia nhau, nhưng Song việt (tức mẹ Long Tùng) đang từ ma Huệ phát triển thêm thành ma CC nên đã dùng hết số dớn được chia, ngoài ra hình như lại xin thêm dớn của mẹ Ngộ, rồi lại xin thêm dớn của mình nữa. Kết quả là mẹ ấy cũng chả còn dớn Đalat đâu. Hì, :)) Bi giờ mẹ ấy đang tìm xem có ai còn dớn để xin thêm đấy, he he

2,501
0
0

Haidang02

Chừng này là một cây đó hả mẹ Đạt ? Sao nó ra nhiều nhánh vậy trời :-O. Sao cây của chị nó chỉ có một hoa ở trên ngọn thôi à :-/ Em có bấm ngọn cho nó không vậy ?
Chắc chắn là có bấm ngọn, nếu không nó chỉ có mỗi ngọn thôi.
Hoa nhà mình chỉ màu hồng lúc tối, sáng ra có tý nắng chiếu vào chuyển tuốt sang màu trắng.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Phong lữ đó là hàng viện trợ không hoàn lại mà. Từ dạo vào tóp hoa lá này thích nhiều thứ nhưng phải kìm hãm bản thân.
Chị à Chị ơi, biết mang về khó chăm thì Chị đổi yêu cầu món khác vừa đẹp vừa độc lại vừa chơi được, Chị hỏi Song Việt đi, cũng là củ luôn, Bạn ấy sẽ dắt Chị vào con đường nghiện ngập...

Song Việt: Bà thấy Tui kiếm chuyện giỏi chứ nhỉ?!

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị à Chị ơi, biết mang về khó chăm thì Chị đổi yêu cầu món khác vừa đẹp vừa độc lại vừa chơi được, Chị hỏi Song Việt đi, cũng là củ luôn, Bạn ấy sẽ dắt Chị vào con đường nghiện ngập...

Song Việt: Bà thấy Tui kiếm chuyện giỏi chứ nhỉ?!
Hàng viện trợ này đã được lên kế hoạch từ nhiều tháng nay rồi, mà bển cũng không trồng được phong lữ vào mùa đông, bỏ cũng uổng. Chị gái chị chơi hoa vào mùa hè, còn chị tính chơi hoa phong lữ vào mùa đông ở HN.

Cái vụ củ của SongViet để SongViet tự chăm đi, hàng này phải tay nghề cao lắm :-O.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Song Việt: Bà thấy Tui kiếm chuyện giỏi chứ nhỉ
?!
Sao ??? thế bây giờ bà muốn kiếm chuyện giề với Tui X(, nhìn thấy icon khà khịa chưa ?

Đọc tới đây là Tui nóng mũi rồi đó nghe ( đang bị ngạt mũi mà , hiii ), để đó ...chị MÍt không mua băng dính , Tui khuyến mại luôn:D

.

SongViet ơi ời (ngại nhờ vả quá :D)
E có thật đó chị ơi . Nhưng là nguyên bao dớn mà do Ong mua nhầm , nhưng lúc
bí quá e cũng lấy cái đó trồng CC, thấy cũng ổn nếu mình chăm tưới .
Chị mà lấy thì qua e, e chia lại cho 1 ít .
Câu trả lời còn lại thì phải cảm ơn chị Thuytruc vì đã " phơi " ruột ngựa của e ra :D

Hi hi, để mình gỡ hộ cho Song Việt và Ong Chúa nhé.
Ong hình như nhờ bạn mua hộ và tha lôi từ SG ra 2 bao dớn Đalat nhưng bạn mua nhầm thành dớn cọng là loại dớn trồng lan chứ không phải CC.
Vừa rồi cô có gửi ra một bao dớn cho các mẹ MB chia nhau, nhưng Song việt (tức mẹ Long Tùng) đang từ ma Huệ phát triển thêm thành ma CC nên đã dùng hết số dớn được chia, ngoài ra hình như lại xin thêm dớn của mẹ Ngộ, rồi lại xin thêm dớn của mình nữa. Kết quả là mẹ ấy cũng chả còn dớn Đalat đâu. Hì, :)) Bi giờ mẹ ấy đang tìm xem có ai còn dớn để xin thêm đấy, he he
Cái vụ củ của SongViet để SongViet tự chăm đi, hàng này phải tay nghề cao lắm :-O.[/QUOTE ]

C mang về đi , e chăm giúp , he he ...cơ hội quá ;)

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Thuytruc ơi, em cũng thèm ọp ẹp lắm chứ nhưng trời nắng quá, với lại ko có địa điểm nào khả thi để đề cử, nhà em giờ có ông bà già yếu nên ồn ào sợ các cụ mệt. Mà chỗ nào có chỗ cho tụi trẻ con nó chạy nhảy chứ tụi em có rơ moóc kéo theo mới đi được. Nhà mình ai biết địa điểm nào khả thi cho con chơi , mẹ 888 thì chỉ nhé. Tuần sau nữa thì t7 em đăng ký đi tham gia hoạt động tập thể với CSTT rồi, có tuần này hoặc CN tuần sau nhé, rồi tụi trẻ lại vào năm học mới rồi.