Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Các chị ơi nhà mình có ai có hạt hồng ri k cho em xin 1 ít với ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.
Hồng ri có phải là cleome không vậy, nếu phải thì mình đang có đây. Địa chỉ của bạn
ở đâu vậy. Gửi cho bạn cách nào thế.:D

1,492
1
0

songviet09

Trời, ai lại múa rìu qua mắt thợ thế. Mai chị mang cho em nhé (tức là thứ 5), em chạy qua được lúc nào thì qua. Hôm nay bánh chưa ngấm, chưa muốn chia.

Làm bánh nhân ĐX dễ và thời thượng em à hi hi. Nhưng chị chỉ thích bánh thập cẩm mình tự làm thôi nên mất công lắm.
Hic...tối qua em vần được 26 chiếc nhân hạt sen 1 trứng và 9 con lợn tới 11h30 mới xong . Sáng nay e cho giải tán luôn rồi cho khỏi trật nhà , cứ dặn người được nhận là bánh chưa ăn được , hạn dùng 1 tuần thôi nhé :D . Cơ mà e vẫn chưa có gan làm nhân thập cẩm , chán thế chứ . E xin bánh bác về để em xem bánh của bác ngon tới cỡ nào để em còn cắp tráp tới học , gì chứ bánh của Bác với chị Thuyvuong làm e đều muốn ăn , để xem bánh mình làm dở ở đâu ?:D

So ri cả nhà vì sáng ra em đã nói chuyện ăn uống trong vườn hoa :)

813
0
0

coldmoon1990

Chị ơi dạo này em đang quay cuồng với việc nhà, việc Ngộ sắp chuyển địa điểm học do trường đập đi xây mới, lo chọn trường cho Nhân rồi đi buôn đồ gỗ bên kia thì đợt này trục trặc nhiều quá nên chẳng có thời gian quan tâm để cây cỏ nữa. Thôi chị cứ giữ hạt cho em, cây thì bác trồng rồi ngắm hộ em luôn, chắc phải 1 tháng nữa may ra nhà em mọi việc mới ổn huhu...
Nếu H ghé qua chị thì chị gửi cho em. Còn không chị sẽ trồng cây đông hầu vào chậu, bao giờ em lấy cũng được nhé. Tại em chưa lấy cây nên chị cũng lười chưa trồng thằng của chị vào chậu, vẫn để nguyên đai nguyên kiện từ lúc hạ cánh. Hay chị đưa hạt cho H gieo hộ em luôn nhé (sorry em H hi hi).

151
0
0

derma

Hồng ri có phải là cleome không vậy, nếu phải thì mình đang có đây. Địa chỉ của bạn
ở đâu vậy. Gửi cho bạn cách nào thế.:D
Hi hi đúng vậy chị ạ. Nhà em ở Ng Chí Thanh, cquan trên hàng Đào. Chỗ nào gần chị hơn thì em sẽ chạy qua xin ạ. Tks chị nhiều nhiều :)

813
0
0

coldmoon1990

Hic...tối qua em vần được 26 chiếc nhân hạt sen 1 trứng và 9 con lợn tới 11h30 mới xong . Sáng nay e cho giải tán luôn rồi cho khỏi trật nhà , cứ dặn người được nhận là bánh chưa ăn được , hạn dùng 1 tuần thôi nhé :D . Cơ mà e vẫn chưa có gan làm nhân thập cẩm , chán thế chứ . E xin bánh bác về để em xem bánh của bác ngon tới cỡ nào để em còn cắp tráp tới học , gì chứ bánh của Bác với chị Thuyvuong làm e đều muốn ăn , để xem bánh mình làm dở ở đâu ?:D

So ri cả nhà vì sáng ra em đã nói chuyện ăn uống trong vườn hoa :)
Hey em thích thì chị sẵn lòng mời em ngay, chỉ để cho vui thui nhé, chứ em mà muốn ăn để xem bánh của chị ngon tới cỡ nào thì chị lại ngại lắm, ngại lắm lắm H ui.

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chào cả nhà, em mới bắt đầu sự nghiệp trồng trọt được 5 ngày. Hôm Cn em gieo 8 hạt Glory Morning, gieo xong vào google tìm hiểu thì lạc vào đây, thấy chị Khai Tâm bảo mùa này hết trồng được:(. Hôm nay nó như này rồi ạ.

Với cả, các anh chị cho em hỏi, tóc tiên nhà em hết hoa rồi thì xử lý thế nào ạ?
À, còn mấy củ lan huệ với loa kèn nhà em mấy năm nay ko nhòm ngó gì, nó ra hoa còi cọc mỗi năm một bông như này ạ.

Hôm trước em đọc thấy anh small- dracula chỉ cách xử lý củ huệ( cái chỗ chó nằm- chó bới- nấm xực ấy ạ) , em về đào tung lên vứt cạnh bể cá rồi, như thế có được ko ạ?

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
316
0
0

thuytruc

Hi hi đúng vậy chị ạ. Nhà em ở Ng Chí Thanh, cquan trên hàng Đào. Chỗ nào gần chị hơn thì em sẽ chạy qua xin ạ. Tks chị nhiều nhiều :)
thế thì nhà em gần chỗ chị làm, chị làm ở đường Láng, gần Trần Anh ấy. Chị mang đến CQ em qua lấy nhé.

151
0
0

derma

thế thì nhà em gần chỗ chị làm, chị làm ở đường Láng, gần Trần Anh ấy. Chị mang đến CQ em qua lấy nhé.
Vâng ạ, thế thì tốt quá chị ạ. Buổi sáng thường mấy giờ c đến chỗ làm ạ? À chị ơi, tiện thể chị có còn ít hạt dừa cạn rủ với bông phấn mầu vàng k ạ? Đợt trc e có xin chị Út mà chị Út bảo gửi ra MB cho các chị hết rồi. Em có xin chị HuuNgo, chị Ngộ ok nhg mà e thấy nhà chị Ngộ xa mà đợt này hình như bé con nhà chị chuyển trường, rồi bận kinh doanh gì đó thì phải nên nếu tiện thể thì chị cho em xin luôn đc k? :p. Many tks chị :p

316
0
0

thuytruc

Vâng ạ, thế thì tốt quá chị ạ. Buổi sáng thường mấy giờ c đến chỗ làm ạ? À chị ơi, tiện thể chị có còn ít hạt dừa cạn rủ với bông phấn mầu vàng k ạ? Đợt trc e có xin chị Út mà chị Út bảo gửi ra MB cho các chị hết rồi. Em có xin chị HuuNgo, chị Ngộ ok nhg mà e thấy nhà chị Ngộ xa mà đợt này hình như bé con nhà chị chuyển trường, rồi bận kinh doanh gì đó thì phải nên nếu tiện thể thì chị cho em xin luôn đc k? :p. Many tks chị :p
ok dừa cạn rủ, còn bông phấn chị được 3 hạt chị gieo lên cả 3. Sáng hôm qua xem khay gieo hạt thì con gì đã khuân mất một hạt rùi:((
Thôi để lần sau xin Út tiếp
7h30 chị có mặt ở CQ. Địa chỉ CQ chị: số 7 ngõ 1160 đường Láng (Ngõ Chùa Nền). Đến rồi gọi ĐT: 0902148434

54
0
0

hothithuyhang

Cho em khoe mấy đứa còi cọc nhà em với ạ :D

Đầu tiên là tóc tiên ( cái này em chụp cách đây mấy năm rồi, cái thưở nó còn tươi tốt :( )

Ngọc lan ạ.

Ngọc nữ.

Hồng tỷ muội ( giờ nó ra bông đơn :(( )

Hoa này có người bảo em là hoa càng cua, có người bảo hoa tiểu quỳnh, thế nó là hoa gì ạ?

Còn cái cây quỳnh này em xin về giâm đâu 3 tháng hơn rồi, lên thì chậm mà cứ bị rách lá rồi héo. Trưa nay em đi làm về mới bắt quả tang được thằng phá hoại :(

Hù cho phát, bỏ chạy ra bới tiếp cây này( là cái cây ngọc nữ trên kia, bây giờ nó te tú thế này ạ :( )

Các anh chị có kinh nghiệm mau giúp em với. Em đang kê cục gạch ngồi hóng đây ạ;)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

đừng nuôi mèo nữa, vì theo em nhà có em bé thì mèo cực hại. :D

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Với cả, các anh chị cho em hỏi, tóc tiên nhà em hết hoa rồi thì xử lý thế nào ạ?
À, còn mấy củ lan huệ với loa kèn nhà em mấy năm nay ko nhòm ngó gì, nó ra hoa còi cọc mỗi năm một bông như này ạ.

Hôm trước em đọc thấy anh small- dracula chỉ cách xử lý củ huệ( cái chỗ chó nằm- chó bới- nấm xực ấy ạ) , em về đào tung lên vứt cạnh bể cá rồi, như thế có được ko ạ?
Ẹc, quote cái bài đó thì hay, chị này nói chuyện xa lơ xa lắc mà nói ri ai nhớ cho nổi!
Tóc tiên thì cứ trồng bình thường, mưa xuống có hoa chơi.
Huệ và Loa kèn khác nhau nha, tên lẫn lộn nhưng là 2 loại, cái trên hình là loa kèn, em chỉ xử lí Huệ thôi. Xử lí cũng có khi có lúc, tùy cả vào tình trạng củ, đùng đùng nhổ lên thì em cũng bó tay, cho em xem cái hình mới dám nói tiếp.

273
0
0

meby

Vậy hỏi Q luôn nhé, củ hồng sọc này chị mới về quê xin được đang để ở xó nhà, giờ nên xử lý thế nào?

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Ẹc, quote cái bài đó thì hay, chị này nói chuyện xa lơ xa lắc mà nói ri ai nhớ cho nổi!
Huệ và Loa kèn khác nhau nha, tên lẫn lộn nhưng là 2 loại, cái trên hình là loa kèn, em chỉ xử lí Huệ thôi. Xử lí cũng có khi có lúc, tùy cả vào tình trạng củ, đùng đùng nhổ lên thì em cũng bó tay, cho em xem cái hình mới dám nói tiếp.

Hì, cái bài đấy ở tầng 1, khoá rồi nên em ko có quote được :D Em mới đào loa kèn thôi, vì nó k có lá, củ huệ có mấy lá to bằng lá sả :D em tiếc nên đợi chụp hình lên xin ý kiến tư vấn của anh rùi mới dám động vào ạ. Chiều em mượn máy ảnh của bố chụp hình, anh xem giúp em với ạ.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bé Quỷ ơi. Nhận được quà trung thu chưa? Chị gửi từ hôm thứ 4 nhé. Về Quảng Bình.

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Các mẹ ơi, cứu em với, mấy đứa bìm bìm nhà em được 4 ngày rồi. Mà tự nhiên cái đứa to nhất này nó bị vàng vàng chỗ lá mầm ấy, thế có sao ko ạ?

Đính kèm

151
0
0

derma

ok dừa cạn rủ, còn bông phấn chị được 3 hạt chị gieo lên cả 3. Sáng hôm qua xem khay gieo hạt thì con gì đã khuân mất một hạt rùi:((
Thôi để lần sau xin Út tiếp
7h30 chị có mặt ở CQ. Địa chỉ CQ chị: số 7 ngõ 1160 đường Láng (Ngõ Chùa Nền). Đến rồi gọi ĐT: 0902148434
Chị tới cquan sớm thế :p. Em lưu đthoại của chị đây rồi, chiều nay về sớm em sẽ alô chị. K thì chắc phải thứ 2 em mới qua đc rồi. T7 chị đc nghỉ đúng k ạ?

813
0
0

coldmoon1990

Alô Alô: Chợ Mơ hôm nay rất nhiều cây đông hầu đã ra hoa, cao độ 40-50cm. Bạn nào có nhu cầu mỳ ăn liền thì xin mời nhé.

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Báo cáo anh, củ huệ nhà em đây ạ:(

Còn đây là tình trạng củ loa kèn em đào hôm trước ạ.

Cho em khoe nốt hoa ti gôn với hoa huỳnh anh nhà em :D