Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Sao chị không thu hoạch hạt từ DYT nhà chị? chị em ở đây hầu hết có hạt là thu hoạch từ vườn nhà đấy.
Có thu được chút chút mà em. Cơ mà gieo cứ thế này thì chả mấy chốc mà nó đi hết...

151
0
0

derma

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Các chị ơi thu hoạch hạt từ tóc tiên leo thì ntnào ạ? E thấy sau khi ra hoa nó có 2 cái hạt to to nhg có phải đợi nó già k? Vì e bứt cái hạt đấy xem thì nó xanh & non lắm :D. Các bác chỉ giúp e nhé để e thu hoạch ạ :)

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Có thu được chút chút mà em. Cơ mà gieo cứ thế này thì chả mấy chốc mà nó đi hết...
Trước em cũng gieo ào ào như chị đấy, nhưng từ lúc thấy một túi hạt DYT 100 hạt mà giá 100k và một số loại hạt khác rất đắt mà mỗi túi chỉ có 10-15 hạt nên em đầu tư thêm khay gieo hạt, mỗi ô chỉ gieo có một hạt thôi.

Đợt trước xem lan nhà chị về cũng bon chen mua vài giò lan mà khô héo hết, còn mỗi cây vũ nữ. Chị làm thế nào để vũ nữ ra hoa thế?

151
0
0

derma

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Trước em cũng gieo ào ào như chị đấy, nhưng từ lúc thấy một túi hạt DYT 100 hạt mà giá 100k và một số loại hạt khác rất đắt mà mỗi túi chỉ có 10-15 hạt nên em đầu tư thêm khay gieo hạt, mỗi ô chỉ gieo có một hạt thôi.
Khay gieo hạt mua ở đâu vậy chị ơi :)

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Khay gieo hạt mua ở đâu vậy chị ơi :)
Chị mua ở Gino shop, Sài Gòn

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@Chị Haidang02 ơi, MG của chị gieo được bao lâu rồi mà hoành tráng thế ạ?
@Chị Ngọc: Haiz, em đến nản với bạn em thôi chị ạ, nói thế nào cũng k chịu tin là mình đi k đúng chỗ. Em nói mãi, cuối cùng bạn ấy nổi khùng lên bảo là, đã mất công đi mua hộ rồi mà lại đi tin mấy chị trên diễn đàn hơn bạn ấy :(

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@Chị Ngọc: Haiz, em đến nản với bạn em thôi chị ạ, nói thế nào cũng k chịu tin là mình đi k đúng chỗ. Em nói mãi, cuối cùng bạn ấy nổi khùng lên bảo là, đã mất công đi mua hộ rồi mà lại đi tin mấy chị trên diễn đàn hơn bạn ấy :(
Bạn ấy nhiệt tình lắm rồi đấy, bảo chị giờ nào em cũng tới. Chị em mình cứ trao đổi ở đây, có gì mua hộ được chị mua giúp.

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Đợt trước xem lan nhà chị về cũng bon chen mua vài giò lan mà khô héo hết, còn mỗi cây vũ nữ. Chị làm thế nào để vũ nữ ra hoa thế?
Vũ nữ dễ ra hoa, chịu được nắng và chị ngày nào cũng tưới. 1 năm cho túi phân 2 lần và tưới phân (của lan) chừng 2 lần. Túm lại, chị chưa phải tay chăm lan nhưng được cái bọn chúng cũng chịu khó ra hoa. Cây vũ nữ này là chị mới tách chậu theo lời khuyên của Quỷ và PH nên hoa nó không nhiều mấy.

Lần sau chị cũng gieo hạt một xem thế nào. Hình như mùa xuân nó dễ lên hơn mùa này ...

@Chị Haidang02 ơi, MG của chị gieo được bao lâu rồi mà hoành tráng thế ạ?
Được chừng 1 tháng em ơi. Nó bắt đầu có nụ, sắp có hoa rồi.

37
0
0

vnprince2003

MG là hòa gì hả chị ơi,viết tắt em hổng dịch dc.

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Được chừng 1 tháng em ơi. Nó bắt đầu có nụ, sắp có hoa rồi.
Của em được hơn ba tuần rồi mà nó k có vẻ gì là muốn ra nụ trong vòng 1 tháng tới cả :( Mà bìm bìm của em lá như lá khoai lang ấy, k xẻ như lá của nhà chị, em mua hạt giống ở siêu thị nên chưa biết hoa màu gì :D Em chả hy vọng gì nó ra hoa trước mùa đông cả, miễn nó đừng bỏ em đi là em mừng rồi, sản phẩm đầu tay của em mà ;)

54
0
0

hothithuyhang

Bạn ấy nhiệt tình lắm rồi đấy, bảo chị giờ nào em cũng tới. Chị em mình cứ trao đổi ở đây, có gì mua hộ được chị mua giúp.
Em bắt đầu fall- in- love mẹ Mít rồi :D Gần đến tết chắc em cố gắng xin thầy bu ra HN đi chợ Bưởi, chị cho em bám càng với nha :x

1,492
1
0

songviet09

Hoa nhà em

177
0
0

Mitngoan

Em bắt đầu fall- in- love mẹ Mít rồi :D Gần đến tết chắc em cố gắng xin thầy bu ra HN đi chợ Bưởi, chị cho em bám càng với nha :x
OK luôn. Mỗi tội chị chẳng biết chỉ em mua hoa gì, chị toàn chơi lá thôi :D

54
0
0

hothithuyhang

Cả cái vụ dớn Đà Lạt em nhờ bên kia nữa mẹ Mít nhé :x

37
0
0

vnprince2003

Cho em hỏi thêm thông tin về cây Bìm Bìm ?

Hoa Bìm Bìm là cây thân leo có bị chết khi mùa đông đến không ạ,hay cây hoa chết ở mùa nào.
Nếu trồng cây từ hạy thì tuổi thọ của cây được bao lâu ạ.

12
0
0

tocden

Cho em hỏi cây này tên cây là gì và mua ở đâu với ạ

Và cây này có ra hạt không hả mọi người?

Trên đường e thấy có cây này nếu cây có hạt mà gieo dc bằng hạt thì có thể đỗ lại xin người ta

Tuần trước em mới mua 1 cây này ở chợ Bưởi, trước cửa số nhà 554, 35K, có cả 1 cái chậu xi măng đi kèm

1,492
1
0

songviet09

Em vừa lượn chợ Mơ về , tốn hao quá , hic....

Chị Thuyvuong
: em mua cho c 2 loại lan nhưng khi về cty bị trấn lột mất 1 loại rồi . Em cứ trồng cho c nhé , hôm nào c sang lấy về .

Quỷ : C thấy người ta bảo là Kim điệp tím , cái thân nó tím ngắt to mập lắm. E cho c xin chút kinh nghiệm nha , lâu lâu mới thấy cái lạ nên k cầm lòng được .

273
0
0

meby

Mưa 3 tuần nay, vườn chẳng cần tưới tắm gì, hoa lá thế này đây:

Em này còn lâu lắm mới có hoa