Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị Thuyvuong này :)

317
0
0

tuyen-virgo

Em hắt hơi 2 ngày này, hóa ra là Chị Mehuungo ới Em...

Chị thương Em thì pm cho Em địa chỉ hen, kẻo bác đưa thư tần ngần giữa thủ đô, tay cầm túi hạt mà không biết đi đâu, về đâu...

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mẹ Ngộ ơi, em gieo hạt nẩy mầm rồi:

Hạt có hình trái tim xinh ơi là xinh:

Em ơi đây là hạt gì vậy, hôm mẹ Huungo đưa loại này và cả cái hạt to như hạt ngô nếp mà chỉ hổng có biết tên.

1,517
0
0

Mehuungo

Tuyền ơi, gửi về chỗ Songviet đi, vì nhà chị xa tụi đưa ngại đi lắm. Đàng nào chị cũng phải qua cho nàng ý mà. Thanks em nhiều nhiều.

Chị Bầu lào ơi, cái hạt đen trên của Mitngoan là Balloon vine, còn hạt trắng to đùng là hạt Everning Glory giống của chị Thuanthao .

1,284
1
0

small_dracula

@ chị thuyvuong, songviet, mẹ văn: Hi, các chị xem em Huệ này nhé, em đang nghĩ nó là picotee, toàn là thứ trên trời rơi xuống!

2,801
0
0

muathu

Muathu chào các bố mẹ chăm chỉ, hôm nay dọn vườn thừa ra mấy cái chậu trống lọ mọ leo tới 9 tầng tìm hoa và học hỏi, hai chậu trống đã được Meby cho Mắt Nai, 2 cậy Huệ trắng muathu tậu ở topic dưới về nhà thì nở hoa rất đẹp, nhưng không biết bây giờ để nguyên có ra hoa không hay phải cắt lá phơi củ thì mới có hoa cả nhà tư vấn giúp muathu nhé, cây hiện tại đang sum xuê lá :x

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/7738-%2801.04-%E2%80%93-01.05.2011%29-c%C3%A2y-Hu%C3%AA%CC%A3-tr%C4%83%CC%81ng-%C4%91ang-co%CC%81-vo%CC%80i-hoa-%28mi%C3%AA%CC%80n-b%C4%83%CC%81c-hay-go%CC%A3i-la%CC%80-Loa-ke%CC%80n%29-100-l%C3%A3i-%E1%BB%A7ng-h%E1%BB%99-qu%E1%BB%B9.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em ơi đây là hạt gì vậy, hôm mẹ Huungo đưa loại này và cả cái hạt to như hạt ngô nếp mà chỉ hổng có biết tên.
Là hạt Balloon vine chị nhé. Cây này hạt to nên lớn nhanh lắm, mỗi buổi sáng em ra ngắm đã thấy khác hẳn hôm trước rồi. Hạt đẹp, hoa trắng nhỏ, quả cũng dễ thương lắm.

Trả lời xong mới thấy Mẹ Huungo trả lời rùi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
58
0
0

mecuvan

@ chị thuyvuong, songviet, mẹ văn: Hi, các chị xem em Huệ này nhé, em đang nghĩ nó là picotee, toàn là thứ trên trời rơi xuống!

Mới nhìn cái lưng .. mà đóan luôn cái mặt hay quá vậy ta ,cái vòi hoa mập mạp nhìn đã ghê , mà là gì cũng thích vì mình chưa có phải không H ? Vậy nó có kịp nở mừng 20/11 không hả Thầy ? :p

@ Song viet : Lan nở tưng bừng luôn hả em , thích ghê , tha hồ mà hít hà hen :)

12
0
0

tocden

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@ Mehuungo: Chị ơi năm nay vườn ươm gần nhà chị có DYT ko ạ? Nếu có chị cho em xin địa chỉ vườn ươm để e qua đó tha về mấy giỏ nhé, e vừa xem lại tầng 2 thì đúng ngày 3.11.2010 chị thông báo với cả nhà là đã có DYT, hnay là vừa tròn 1 năm :D
Em muốn trồng cây violet tím, thạch thảo trắng và cosmos hồng trắng chị có biết mua cây đó ở đâu k ạ, em lượn chợ Bưởi nhưng ko thấy có @};-

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

@ Mehuungo: Chị ơi năm nay vườn ươm gần nhà chị có DYT ko ạ? Nếu có chị cho em xin địa chỉ vườn ươm để e qua đó tha về mấy giỏ nhé, e vừa xem lại tầng 2 thì đúng ngày 3.11.2010 chị thông báo với cả nhà là đã có DYT, hnay là vừa tròn 1 năm :D
Em muốn trồng cây violet tím, thạch thảo trắng và cosmos hồng trắng chị có biết mua cây đó ở đâu k ạ, em lượn chợ Bưởi nhưng ko thấy có @};-
Hic chị ko nhớ ĐC, nó gần nhà chị, với lại năm nay chị bận nên chưa qua nhòm ngó xem họ có hoa gì chưa. Đợi cuối tuần chị chạy qua rồi thông báo cho em nhé.

Violet với cosmos chừng này phải có cây con bán trên Bưởi rồi chứ, năm nào chị cũng mua mà. Họ bán mé đằng Bưởi cắt Lạc Long Quân ý, bày cũng các cây giống rau.

1,284
1
0

small_dracula

Mới nhìn cái lưng .. mà đóan luôn cái mặt hay quá vậy ta ,cái vòi hoa mập mạp nhìn đã ghê , mà là gì cũng thích vì mình chưa có phải không H ? Vậy nó có kịp nở mừng 20/11 không hả Thầy ? :p
Hi, cánh hoa có cái viền màu hồng đó chị kìa, mấy loại thường gặp chỉ có picotee có cái viền đó.
Vấn đề là tụi nó bán hàng không chuẩn, lần sau chả dám mua. Hì, không đúng loại em cần chị ạ, thế này lại phải tìm cách mua lại lần khác.
Ẹc, vài ngày nữa là đã nở rồi, có đâu mà đến 20. Em có một cây khác bây giờ vòi lên 5cm, hi vọng 15 nó mới nở thì ngắc ngoải được.

316
0
0

thuytruc

Quỷ ơi cây Huệ trắng nhà chị đang có 15 lá, nó mới ra hoa hồi tháng 4 mà bây giờ nó đang lên một vòi hoa kẹp giữa mấy cái lá. Vậy chị có nên nhổ nó lên rồi cắt lá đi không, liệu nó có ra vòi hoa nữa không. Chị thích ngắm huệ chỉ có mấy cái lá chứ không thích tùm lum lá như nhà chị.

169
0
0

bầu lào

Chị Bầu Lào
, lúc nào có cây con lên từ hạt DYT hoaau cho em xin nhé.
Chị gieo rồi nhưng chưa biết thế nào đây, khi nào có kết quả chị sẽ bấu cấu nha

Balloon vine, còn hạt trắng to đùng là hạt Everning Glory giống của chị Thuanthao
Em ơi bao giờ thì gieo 2 loại này được?

1,517
0
0

Mehuungo

CHi gieo luon đi , hỏng em đền ( của nhà trồng được mà hí hí...)

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị gieo rồi nhưng chưa biết thế nào đây, khi nào có kết quả chị sẽ bấu cấu nha
Chị ơi, nick của chị bên WTT là Baulao101 à?
Em xem nhiều bài của Baulao101 bên đó trồng DYT giỏi, ra nhiều hoa đẹp lắm.

1,492
1
0

songviet09

Bông huệ kia của Quỷ có khả năng sẽ giống bông này chăng ?

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bông huệ kia của Quỷ có khả năng sẽ giống bông này chăng ?

Em cứ show hình huệ đẹp thế này làm chị chịu không nổi.
Hồi hộp chờ tới giữa tháng này để sở hữu một củ to đó :D.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ơi, nick của chị bên WTT là Baulao101 à?
Em xem nhiều bài của Baulao101 bên đó trồng DYT giỏi, ra nhiều hoa đẹp lắm.
Chính xác 100% em ạ.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em cứ show hình huệ đẹp thế này làm chị chịu không nổi.
Hồi hộp chờ tới giữa tháng này để sở hữu một củ to đó :D.
Hình như Mitngoan có chị bên Đức phải ko? Nếu có thể thì nhờ chị của Mitngoan đặt hộ huệ ở Đức, rồi nhờ chuyển về HN. Vụ hải quan bên này có người xung phong lo rồi ( úp sọt phát nhỉ). Huệ Đức rẻ và trâu bò hơn huệ của RC.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hình như Mitngoan có chị bên Đức phải ko? Nếu có thể thì nhờ chị của Mitngoan đặt hộ huệ ở Đức, rồi nhờ chuyển về HN. Vụ hải quan bên này có người xung phong lo rồi ( úp sọt phát nhỉ). Huệ Đức rẻ và trâu bò hơn huệ của RC.
Chị ơi, em đã nhờ chị em mua rồi nhưng khó cái vụ vận chuyển. Vì củ huệ to và nặng lắm, nhờ người quen cầm về chỉ được 1-2 củ thôi. Vậy nên em tính mình trồng rồi khi nó đẻ con sẽ chia sẻ với mọi người.