Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

1,250
0
0

baoduy_susu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

cả nhà ơi ăn bánh nhanh đi, hôm qua em về ăn bị chảy nhựa rồi.
đừng gói và để chỗ nóng , thời tiết mưa nắng nên rất ẩm, em cho vào ngăn mát nếu chưa ăn kịp, tối qua chị vẫn ăn mà không thấy có gì mà em? bánh khi nào em lấy?

6,216
0
36

susu1811

Active Member

đừng gói và để chỗ nóng , thời tiết mưa nắng nên rất ẩm, em cho vào ngăn mát nếu chưa ăn kịp, tối qua chị vẫn ăn mà không thấy có gì mà em? bánh khi nào em lấy?
chắc trưa lấy, chiều mang cô luôn, hi.hi
chị bảo để cả tháng làm em chắc bẩm:D, nhân bánh rất ngon, ngon hơn năm ngoái vỏ bánh hơi bị thôi, chắc do gói kín quá, em cho vô tủ lạnh hết rồi. (hiện tại còn 3 cái thôi :D)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,250
0
0

baoduy_susu

LG ơi tổ chức trung thu cho các cháu tối thứ bảy đi, vào Hội An xem trăng rằm phố cổ nhỉ? kế hoạch sao rồi???

1,669
0
0

mesubim

:D... Cudo ơi thì mà rằng
Bánh ngày hội ngộ nhân rằm Trung thu!!!

Vẫn chưa thấy Cudo trình làng bánh trung thu nhỉ :p

2,801
0
0

muathu

Hôm qua hội ngộ tình thương
Chuyện trò quên cả đường đi lối về
Chủ đề đã có từ lâu
Mà nào có đủ thời gian để bàn
Chị em nói chuyện lan tràn
Ra về rồi hỏi trung thu làm giề :p

@Cudo: Cùng ý tưởng như Subim :D bánh trung thu làm cho mọi người đâu chụp hình show lên ngắm tí hihi

1,669
0
0

mesubim

Tình hình là bánh trung thu của Gôn đang ở chổ cơ quan chị, ghé lấy em nhé kẻo bốc hơi...
Nàng muathu nữa chiều ghé nhà lấy bánh nhé!

Trung thu này mềnh không có điều kiện để ăn bánh cỗ, thôi mềnh ăn khoai lang và uống nước trà vậy, ai có theo mềnh thì theo :p.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Tình hình là bánh trung thu của Gôn đang ở chổ cơ quan chị, ghé lấy em nhé kẻo bốc hơi...
Nàng muathu nữa chiều ghé nhà lấy bánh nhé!

Trung thu này mềnh không có điều kiện để ăn bánh cỗ, thôi mềnh ăn khoai lang và uống nước trà vậy, ai có theo mềnh thì theo :p.
Ok tí em ghé lấy.

MG đang bận tối mắt nên giờ chưa nghĩ gì đến trung thu được.
Hôm qua đi thi anh văn, phần nghe chẳng làm được gì nên chắc đợi thi lần 2, huhu.

63
0
0

cudo

Hôm qua hội ngộ tình thương
Chuyện trò quên cả đường đi lối về
Chủ đề đã có từ lâu
Mà nào có đủ thời gian để bàn
Chị em nói chuyện lan tràn
Ra về rồi hỏi trung thu làm giề :p

@Cudo: Cùng ý tưởng như Subim :D bánh trung thu làm cho mọi người đâu chụp hình show lên ngắm tí hihi
Vụ bánh trung thu năm ni cudo chạy làng nhé. Tình hình là không có thời gian và gần đây cũng có nhiều việc xảy ra nên làm gì cũng hỏng:
- Sên nhân đậu xanh 2 lần: 1 lần cháy, 1 lần ướt dầu.
- Làm nhân thập cẩm: đầu óc lơ lửng nên cho chanh muối+ muối--->>> nhân mặn.
Đang "đau cái điền" vì chưa biết xử lý nhân mặn sao đây.
Huhu, tổ chức trung thu đi để tui xả stress với, chứ tình hình này dừng mọi thứ, không làm gì đâu!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Cudo: hồi trưa nghe chị Giao kể chuyện bánh nhà chị rồi, ráng lên làm xong em xử lý cho

273
0
0

meby

Mời cả nhà ăn bánh Ngó thương hiệu Cudo, chụp bằng di động nên hơi mờ:

Còn mùi vị thì chờ bạn By trả lời.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

bánh có hộp đẹp he

@ các mẹ sau đang nợ tiền sing 20 ạh hi.hi em liệt vô tội đòi nợ thuê
Susu: 80k
mùathu: 265k
baoduy: 265k
Subim: 750k
mymy: 80k
mẹ gôn: 680k
Tổng thiệt hại: 2120k thanh toán sớm để hội buôn đỡ rao tên ạh

1,018
0
0

mymy

bánh có hộp đẹp he

@ các mẹ sau đang nợ tiền sing 20 ạh hi.hi em liệt vô tội đòi nợ thuê
Susu: 80k
mùathu: 265k
baoduy: 265k
Subim: 750k
mymy: 80k
mẹ gôn: 680k
Tổng thiệt hại: 2120k thanh toán sớm để hội buôn đỡ rao tên ạh
@Su: em ơi cho chị vay 80K nhé, then kiu em.

@all: Chúc cả nhà trung thu vui vẻ.

270
0
0

Soni

Tối ni vô mới biết bánh về tới nhà mùa thu rồi, mưa gió chi cũng quyết ghé nhà Lý vác về thôi, đang đói mà nghe cả nhà ới nhau ăn bánh ngon lắm mà khổ với tiếng reo của bà cô ruột. Giao ơi, vậy là hết bánh rồi hả ? chưa ăn mà con mắt to hơn cái bụng rồi nè.

445
0
0

me titdng

Chào cả nhà. Tình hình là tớ đã về ĐN,cho tớ bán than tí nhé, về nhà rồi mà vẫn còn mất ngủ mệt mỏi và chuẩn bị cho chuyến về lần sau vào tháng 9 âm lịch, không biết có đủ sức khỏe không nữa hu hu.

1,669
0
0

mesubim

Chào cả nhà. Tình hình là tớ đã về ĐN,cho tớ bán than tí nhé, về nhà rồi mà vẫn còn mất ngủ mệt mỏi và chuẩn bị cho chuyến về lần sau vào tháng 9 âm lịch, không biết có đủ sức khỏe không nữa hu hu.
Chị ợi tình hình ông sao rồi chị? cố lên chị nhé, ăn uống bồi bổ ngủ nghỉ vào cho lại sức để còn lo tiếp nhé. Chúc mọi điều lành và may mắn đến với ông và gia đình!

2,801
0
0

muathu

Thông báo khẩn cấp: Để tổ chức trung thu cho các con nhà CSTT Đà Nẵng và tạo điều kiện cho các mẹ gặp nhau, xả stress và hàn huyên đủ thứ chuyện, ngày mai (chủ nhật) CSTT Đà Nẵng tổ chức trung thu cho các con tại Ocean Club cạnh bãi tắm số 3 Phạm Văn Đồng đúng và lúc 7h30, tối nay muathu và Subim sẽ ghé Metro mua bóng cho các con và bánh kẹo, kinh phí do các bạn Campuchia tài trợ. Khi đi nhớ mang theo các bố để trông con nhé :p

Trân trọng kính mời @};-

445
0
0

me titdng

Chị ợi tình hình ông sao rồi chị? cố lên chị nhé, ăn uống bồi bổ ngủ nghỉ vào cho lại sức để còn lo tiếp nhé. Chúc mọi điều lành và may mắn đến với ông và gia đình!
cảm ơn em. bố chị bây giờ so với hôm chị về cũng có tỉnh hơn nhưng tuổi già ấy mà. chẳng biết thế nào, mà chị ở xa cũng chỉ biết gọi điện về hỏi tình hình thôi chẳng giúp được.Các cụ nói cấm có sai " Có con mà gả chồng gần có bát canh cần nó cũng đem cho.Có con mà gả chồng xa 1 là mất giỗ 2 là mất con" chị bây giờ là ở vào thế 1 chốn bốn nơi đó em. Buồn.

Thông báo khẩn cấp: Để tổ chức trung thu cho các con nhà CSTT Đà Nẵng và tạo điều kiện cho các mẹ gặp nhau, xả stress và hàn huyên đủ thứ chuyện, ngày mai (chủ nhật) CSTT Đà Nẵng tổ chức trung thu cho các con tại Ocean Club cạnh bãi tắm số 3 Phạm Văn Đồng đúng và lúc 7h30, tối nay muathu và Subim sẽ ghé Metro mua bóng cho các con và bánh kẹo, kinh phí do các bạn Campuchia tài trợ. Khi đi nhớ mang theo các bố để trông con nhé :p

Trân trọng kính mời @};-
Chiều qua ngủ tít đến 4h mới dậy người 1 nơi máy 1 nẻo:D tối đến lại tít mít đến 8hs áng mới dậy(lần đầu tiên ngủ đã thế) nhìn máy mới thấy tin nhắn. lại nữa làm ca chiều nên là nín luôn,giờ ngồi 1 mình buồn.

270
0
0

Soni

- Thứ nhất: là tình hình 4 cái bánh trung thu hết vèo, riêng Anh Tin hết 2,5 cái. Anh ta nói là "con nhường chứ không con ăn hết luôn rồi", rút kinh nghiệm năm sau nhiều nhiều hơn :)
- Thứ hai: là lu bu không vô web được rứa là không thấy tin nhà mình tổ chức trung thu, hụt rồi, tiếc quá. Chiều qua đi ngang công viên 29/3 thấy hội nào hoặc gia đình nào đó tổ chức trung thu cho các con chơi chợt nhớ tới nhà mình, khi quay về thì mưa mất. Chắc hẹn năm sau nhỉ ?

273
0
0

meby

cảm ơn em. bố chị bây giờ so với hôm chị về cũng có tỉnh hơn nhưng tuổi già ấy mà. chẳng biết thế nào, mà chị ở xa cũng chỉ biết gọi điện về hỏi tình hình thôi chẳng giúp được.Các cụ nói cấm có sai " Có con mà gả chồng gần có bát canh cần nó cũng đem cho.Có con mà gả chồng xa 1 là mất giỗ 2 là mất con" chị bây giờ là ở vào thế 1 chốn bốn nơi đó em. Buồn.
.
Em thì chỉ một nơi mà lâu lâu mới về được 1 lần, 4 cụ ở gần nhau, ai cũng yếu cả rồi. Mới hôm rồi mưa to quá, nhà mẹ dột, lại buồn.

Hôm qua cả nhà chơi trung thu có vui không?