Tin HOT HOT HOT - Siêu offline 3 miền tại cố đô Huế

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Tin HOT HOT HOT - Siêu offline 3 miền tại cố đô Huế

Ấm nắng thì may quá. Đang định hỏi Ớt và nhà ĐN xem trong đó thời tiết thế nào có lạnh không chứ ngoài này lạnh quá mẹ CTB đang rên hừ hừ. Bi giờ già quá sức chịu đựng kém lắm, ai cũng bảo ấm rồi nóng rồi mà CTB vẫn thấy lạnh ghê. Có cái việc bình thường ngày nào cũng làm 1 lần mà giờ lạnh nên cả tuần chỉ làm 1 lần thôi :D

610
0
0

MinhMinh

Tôm chua Trọng Tín là nhất rồi, thêm mắm ruốc bà Mãng nữa là ngon tuyệt Ớt ơi, nhắc đến mà thèm.
Thèm quá! Thèm quá! nhưng nhà mình ơi! mắm ruốc ăn ntn í nhỉ!

2,801
0
0

muathu

Thèm quá! Thèm quá! nhưng nhà mình ơi! mắm ruốc ăn ntn í nhỉ!
Món gì mà chị luộc lên chấm cũng rất ngon nhất là các loại củ, quả, làm ruốc sả,hoặc chỉ cần trộn chanh với ớt thêm tí mì chính... trời lạnh ăn với cơm nóng rất là hao cơm đấy chị ạ. Giống mắm tôm ở Bắc nhưng vị khác lắm.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Vô tình đọc đc cái ni, post để thèm thêm thèm ...

Đà Nẵng: Nếm thử bánh tráng nướng pa-tê nóng giòn

Bánh tráng pa-tê Đà Nẵng, ăn một lần rồi lần sau bạn sẽ muốn ăn nữa cho mà xem!

Nhắc đến món ăn đặc sản Đà Nẵng, hẳn ai cũng sẽ nhớ đến các món ăn đi kèm với bánh tráng. Lần này, chúng tớ sẽ giới thiệu cho teen Đà Nẵng một địa điểm chuyên "đặc trị" bánh tráng nướng pa-tê thôi nhé!

Nằm trên tuyến đường Điện Biên Phủ, cạnh khách sạn Thanh Long ở số 130 là một ngõ nhỏ, bạn đi thẳng vào khoảng 350-400m nhé! Khi thấy cổng chào các bạn rẽ trái đi tiếp khoảng 200m. Quán này mọi người thường quen miệng gọi là bánh tráng pa-tê Điện Biên Phủ đấy! Tuy nằm khuất trong hẻm, hơi khó tìm một chút nhưng bù , quán có không gian rộng và thoáng.

Quán này chỉ bán bánh tráng kẹp pa-tê thôi, nên cũng không quá khó khăn cho chúng mình khi lựa chọn nhân bánh như các quán thông thường. Nguyên liệu chính làm pa-tê là gan heo và một ít thịt heo băm nhỏ. Với nhân là pa-tê thì thường sẽ được điểm thêm chút hành lá nhỏ tạo màu và bổ sung vị thơm cho bánh. Người ta rải đều pa-tê giữa hai lớp bánh tráng và nướng đều tay trên than hồng cho đến khi lớp bánh chín và có màu vàng là được. Vị béo của pa-tê và vị bùi của bánh tráng tạo nên hương vị đặc biệt cho món bánh này.

Bánh tráng pa-tê được ăn kèm với một loại nước sốt bò có vị ngọt, mùi thơm và hơi sánh ăn rất hợp. Tùy sở thích của mỗi người để có thể thêm chút tương ớt hay mắm ruốc.

Và khi ăn bạn nhớ dùng kéo cắt nhỏ để ăn cho vừa miệng nhé! Giá của một dĩa bánh tráng pa-tê đầy đặn như thế này chỉ có 10K/đĩa thôi. Ngoài ra trong quán còn có xoài dầm, nước uống giá cả cũng rất hợp với túi tiền của chúng mình đấy!

Nguồn : http://kenh14.vn/c95/20120215100814417/da-nang-nem-thu-banh-trang-nuong-pate-nong-gion.chn

273
0
0

NganHa

Chị Ớt ơi nếu kịp thì cho HP đặt thêm 4 hộp tôm chua nữa là tròn 20 chị nhé. Tks chị :x

2,080
0
0

Ấm nắng thì may quá. Đang định hỏi Ớt và nhà ĐN xem trong đó thời tiết thế nào có lạnh không chứ ngoài này lạnh quá mẹ CTB đang rên hừ hừ. Bi giờ già quá sức chịu đựng kém lắm, ai cũng bảo ấm rồi nóng rồi mà CTB vẫn thấy lạnh ghê. Có cái việc bình thường ngày nào cũng làm 1 lần mà giờ lạnh nên cả tuần chỉ làm 1 lần thôi :D
Nắng nóng chị à.
Thèm chết đi được. Hôm ấy Su hay Ớt tung vài quả ảnh 4T cho bà con ngất vì tiếc em ah.
Đương nhiên rồi.

41
0
0

trinhvh91

Trả lời: Ðề: Tin HOT HOT HOT - Siêu offline 3 miền tại cố đô Huế

Vô tình đọc đc cái ni, post để thèm thêm thèm ...
cái ni đúng ra là bánh tráng kẹp, ngon ngon, nhưng ở điện biên phủ bán chém lắm, ở đường nguyễn tất thành bán ngon hơn mà rẻ nữa

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ớt ui, nhà HP có 5 người, thêm 1 người TB nữa là 6, em đặt giùm 2 phòng: 1 phòng 4 và 1 phòng 2 nhé. Thank em :x

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Chieu nay bon e da duoc chu nha dan di an do hue, cac loai banh. Se co anh moi ca nha :a.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đây là hình ảnh các tay máy CSTT đang tác nghiệp tại Đại Nội

2,080
0
0

Có một điều là mình muốn nói , kg hiểu sao cứ sau mỗi lần gặp mặt với những người bạn mà mình chỉ nói chuyện qua điện thoại hoặc chỉ trên forum,nhưng khi chia tay chỉ muốn khóc . Nói thật lúc chia tay nhà Đn về ở nhà hàng Festival ấy em phải ngoảnh mặt đi kg dám ôm ai đó thật chặt. Vì chỉ sợ nếu mình ôm người ta rồi sẽ khóc mất . Cứ bịn rịn mãi, cầm tay Muathu, susu, rồi chị Chanh nữa . Chỉ dám nắm tay thật nhẹ vì nếu kg mình sẽ khóc mất . Nhà Đn thì vội vàng về ngay trong đêm, muốn rủ rê ở lại nhưng cũng biết các mẹ còn có con nhỏ dù khuya mấy cũng phải về . Rồi nhà chị Chanh thì phải đấu tranh tư tưởng mãi nên ở hay về đây . Tối nay ở lại thì sáng mai phải về sớm. Cuối cùng gd chị Chanh cũng kg thoát khỏi âm mưu chia rẽ của Nát và Cây Ớt ( em nói thật là âm mưu này đã được lên kế hoạch khi chị còn ở ngoài HN cơ, nhưng mà là âm mưu chung cho cả nhà ĐN nữa , nhưng cuối cùng nhà ĐN ý chí vững vàng hơn nên ra về hhehhe).
Có lẽ nhà HP phải vui nhất vì cú lừa ngoạn mục của chị Aslan nhỉ . Phải công nhận chị Aslan là cao thủ . Mà đã khen rồi giờ lại phải khen nữa là công nhận chị Tâm CTB dạo này càng ngày càng trẻ ra nhé . Đẹp hẳn ra . Chị Lancc em cứ nghĩ là phải lớn lắm, ai dè còn trẻ thế . Công nhận mặc dù buổi off của chúng mình âm thịnh dương suy nhưng vẫn hoành tráng vô cùng nhỉ hhiii
Rất cảm ơn nhà ĐN, Hp đã có mặt rất đông . Cảm ơn nhà Hn mặc dù lần này hơi ít người nhưng cuối cùng vẫn được 5 người nhà .
P/s : con gái chị Đèn xinh thế .
Hy vọng một ngày kg xa mình sẽ được off ở HN hoặc HP hay là TB ?

2,501
0
0

Haidang02

P/s : con gái chị Đèn xinh thế .
Hy vọng một ngày kg xa mình sẽ được off ở HN hoặc HP hay là TB ?
Chị cũng rất hy vọng một ngày không xa được đón mọi người ở TB. Các mẹ CSTT vô cùng vui vẻ và tốt bụng, My mèo nó bảo thế.

Ớt ơi, dầu tràm hết bao nhiêu tiền để chị gửi em...

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chị cũng rất hy vọng một ngày không xa được đón mọi người ở TB. Các mẹ CSTT vô cùng vui vẻ và tốt bụng, My mèo nó bảo thế
Hóa ra cũng là My mèo à. Giống hệt Hà My mèo nhà em. Thảo nào em cũng thấy quý cháu nó ghê cơ ;)

38
0
0
Trả lời: Ðề: Tin HOT HOT HOT - Siêu offline 3 miền tại cố đô Huế

Chị cũng rất hy vọng một ngày không xa được đón mọi người ở TB. Các mẹ CSTT vô cùng vui vẻ và tốt bụng, My mèo nó bảo thế.

Dầu tràm chị Chanh gởi tiền rồi Chị ạ , 50k một chai , Chị gởi tiền lại Chị Chanh dùm em nhé :)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Giống cả Thảo My nhà em nữa, biệt danh cũng My mèo luôn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,416
0
36

MomMi

Active Member

hình như cứ My là gắn với mèo thì phải ạ. nhà em cũng hay gọi My mèo