Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Bông huệ đang nở:

Mít còn hoa phong lữ nữa nhưnng lười chưa chụp.

Poppy ơi, phong lữ gieo hạt đã nở chưa?

Chị Trăng, mai em tới nhà chị lấy RR đỏ nhé. Chị có nhà không?

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Nào ...ngày nghỉ em lén vào vườn thả ít hình huệ nhé .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Ong ơi sự nghiệp huệ cá hồi đến đâu rồi chị! Em đang chờ chị khai trương! hic lâu quá rùi, ko bít chị còn nhớ ko! hihi
Ôi Ong đùa tí mà, mua đc 2 củ ở Đức thì Ong với chị Thúy chia nhau rồi.

105
0
0

gloxinia

Ôi Ong đùa tí mà, mua đc 2 củ ở Đức thì Ong với chị Thúy chia nhau rồi.
hihi! nếu vậy chị Ong ráng nuôi vài năm nha! khi nào có kết quả thì báo sau! thanks chị nhiều

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Bông huệ đang nở:

Mít còn hoa phong lữ nữa nhưnng lười chưa chụp.

Poppy ơi, phong lữ gieo hạt đã nở chưa?

Chị Trăng, mai em tới nhà chị lấy RR đỏ nhé. Chị có nhà không?
Chi gio moi vao mang. Het ngay nghi roi. Thoicuoi tuân sau vay. Em muon lay rr thi dan chi truoc, chi de san ra em chi viec qua lay khong can co chi o nha. Vi chi hay cho bua con cai mua ban nen hen kho gap, nhung nha luon co nguoi o nha ma. Nhung phai noi truoc, vi dao nay chi bi dau lung cui len cui xuong kho khan nen chi ngai ra vao hon. Chi se de san 2kg o nha cho Mit nhe. Gap co va bac nha chi, nhe. Chi ma khong dau lung dau vai dau chan thi chi cung co xach den co quan cho em.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chi gio moi vao mang. Het ngay nghi roi. Thoicuoi tuân sau vay. Em muon lay rr thi dan chi truoc, chi de san ra em chi viec qua lay khong can co chi o nha. Vi chi hay cho bua con cai mua ban nen hen kho gap, nhung nha luon co nguoi o nha ma. Nhung phai noi truoc, vi dao nay chi bi dau lung cui len cui xuong kho khan nen chi ngai ra vao hon. Chi se de san 2kg o nha cho Mit nhe. Gap co va bac nha chi, nhe. Chi ma khong dau lung dau vai dau chan thi chi cung co xach den co quan cho em.
Chị Coldmoon ơi, chiều thứ bảy tuần này em tới lấy, nhắn tin cho em địa chỉ nhà chị. Nhà em ở Cầu Giấy nên đến Cầu Diễn gần mà.
Mong gặp chị.

Có bông Cherry nở nhưng chụp mãi vẫn chưa lên màu thật. Ở bên ngoài, bông này màu giống hệt quả cherry ngọt ngào - đỏ thẫm và óng ánh.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Có bông Cherry nở nhưng chụp mãi vẫn chưa lên màu thật. Ở bên ngoài, bông này màu giống hệt quả cherry ngọt ngào - đỏ thẫm và óng ánh.

Chị Mít có nhiều huệ ngoại đẹp quá! À mà cây này nở mõi lần 1 bông thôi hả chị? Nhìn thé này thôi cũng đủ thấy em nó đẹp cỡ nào rồi chị à!

427
0
0

poppy summer

Các bác khoe huệ, em khoe DYT của nhà trồng được nhé.

427
0
0

poppy summer

Chị Mít: Phong lữ nhà em mới được như cái ảnh trên cùng, bên phải ấy. @Metrangduy: welcome bạn vào đây chơi mà, có gì phải ngại, bạn thích cúc vạn thọ thì nhắn mình đem đi, nếu bạn thích cây con ngọc thảo hoặc DYT loại thân cao, có mùi thơm thì nhắn mình nhổ luôn thể. Mình đang hết chậu trồng rồi nên bây giờ phải tạm dừng, hì.

427
0
0

poppy summer

Trình bầy một tẹo về cái đám DYT này nhé, gieo hạt từ đầu tháng 11 năm ngoái
Đên 12/10 mới được thế này
Sang chậu 31/12, do gieo dầy quá nên phải tỉa bớt vô số
Đến 23/1 được từng này
Mùng 6/3 như thế này
[/IMG]

427
0
0

poppy summer

Cuối cùng thành quả đây. Trong số này em thích nhất loại cánh viền xoăn hạt của FVN, cành mập mạp, hoa lớn, có mùi thơm nhẹ và bền hơn hẳn loại khác.
[/IMG]

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Cây trong chậu cùng với DYT là cây gì đấy Poppy ? Hôm nọ chị cũng vác về một cây, người bán bảo đó là địa lan nhưng sao chị thấy địa lan khác kia.

427
0
0

poppy summer

Hi chị, em ko xem được ảnh nên ko biết chị hỏi cây nào, nhưng mà cả chẳng có cây nào là địa lan cả, 1 em là rong giềng, 1 em là củ bình vôi (chắc chị hỏi cây này, cây này ko có hoa, chỉ để chơi lá và củ thôi, củ thì phải trồi lên mặt đất và lá rủ xuống mới đẹp).

Ah, cám ơn cả nhà đã chỉ cho em bí kíp đuổi chim sẻ, em đã dùng biện pháp tổng hợp: treo đĩa CD cứ 30cm treo một cái trên đám cây mầm, phủ lưới lên mấy chậu rau và làm bù nhìn (chỉ là cái que buộc mấy miếng giẻ nhiều mầu). Kết quả sau 5 ngày là chim sẻ mới vặt có 3 cây vạn thọ nhí thôi.

1,492
1
0

songviet09

Chị Mít : huệ Cherry nhà em năm nay xấu mù ............k dám khoe :D

Có cái đám này thì em dám nè

Hồng đào

Tuyết Thanh

Và Hoa hậu lùn Pasadena:p

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Hồng đào xứng đáng là hoa hậu chân dài nhỉ :)

316
0
0

thuytruc

@Chị thuytruc: chị có trồng Cúc vạn thọ và Bướm vàng chanh ko? chúng mọc lên nhiều quá, ra lá thật rồ.
Hi hi, kỳ này chị cũng đang trồng DYT với Huệ la liệt nên hết chậu rồi. Cái gì cũng muốn tha lôi nên chật ních cả. Cám ơn em nhé. Em cứ để nhà em ít lâu nữa, hết mùa Huệ có chậu rảnh thì cho chị xin được không.

427
0
0

poppy summer

Khoe bông Lavender đầu tiên của chị nhé. Không tưởng tượng là cũng có ngày mình được nhìn thấy hoa lavender ở nhà mình, dù nó mới bé xiu xiu, và tương lai chắc cũng chỉ bé xiu xiu chứ chả dài như hoa xịn được.

Còn đây là xác pháo xanh tím, mới chớm nụ, không biết dài hết cỡ sẽ bằng bao nhiêu
Bác pro ghê trồng được cả Lavender ra hoa, em tưởng tượng mãi mà chưa hiểu hoa nó thế nào. Xác pháo xanh tím, chị còn hạt thì cho em nhé, em gieo 1 gói của FVN mà ko đc cây nào hết. Đông hầu chị trồng đc bao lâu rồi? nhà em cây con mọc chi chít, ai có nhu cầu nhắn em nhé.

427
0
0

poppy summer

Hi hi, kỳ này chị cũng đang trồng DYT với Huệ la liệt nên hết chậu rồi. Cái gì cũng muốn tha lôi nên chật ních cả. Cám ơn em nhé. Em cứ để nhà em ít lâu nữa, hết mùa Huệ có chậu rảnh thì cho chị xin được không.
Hì, được mà. Khi nào chị thích trồng em gieo hạt hoặc chuyển cây con cho chị, đang mùa chúng lên chi chít.

813
0
0

coldmoon1990

Bác pro ghê trồng được cả Lavender ra hoa, em tưởng tượng mãi mà chưa hiểu hoa nó thế nào. Xác pháo xanh tím, chị còn hạt thì cho em nhé, em gieo 1 gói của FVN mà ko đc cây nào hết. Đông hầu chị trồng đc bao lâu rồi? nhà em cây con mọc chi chít, ai có nhu cầu nhắn em nhé.
Poppy cho chị xin 2-3 cây cúc vạn thọ, 2-3 cây bướm vàng chanh và 2-3 cây đông hầu, nếu không phiền em mang đến cơ quan em (em làm ở gần nhà Hát lớn đúng không?). Nếu được chị sẽ nhờ đứa nào ghé qua cơ quan em lấy, nhé. Không tiện thì thôi không sao nhé, chị nói thế vì chị chả đến nhà em được xin cũng ngại lắm.

Đông hầu của chị Út gửi cây từ SG ra cho mà.

Xác pháo xanh thì chờ đấy xem có có hạt không nhé. Cây chị đi mua chứ chả có gieo được như em đâu. Chị chỉ gieo thành công được mỗi DYT thôi, mà chỉ DYT hoa âu thôi, chứ loại thân thẳng HN cũng gieo được nhưng cây trông yếu ớt hơn loại rủ, kỳ quái thế chứ. Cúc vạn thọ, bướm, cúc zinnia gieo lên ầm ầm nhưng cây nào cây ấy dài như cái bơm, không đổ nghiêng ngả thì cũng gầy gò ốm yếu, đến là nản. Thế nên chị muốn thử xin cây của em để học tập.

Mấy cây khó tính khó nết khó chiều như Lavender Rosemary Ivy lá xanh lại hợp với nhà chị hay sao ấy em ạ ::-?::-?.

Hôm qua chị vừa sang chạu cho một đám DYT. Run tay lắm vì lần trước cây lớn hơn nhiều rồi mà chị vẫn làm chết tiệt cả mớ, lần này cây còn bé tý tẹo, ra 4-5 lá thật rồi nhưng còn run rẩy lẩy bẩy lắm. Tại sốt ruột hè đến nơi rồi mà cây còn bé quá sợ không chịu nổi cái nóng nên phải sang chậu kích các em ấy lớn nhanh. Giwof nhìn đám cây em sang chậu chị yên tâm hẳn, cây nhà chị chắc cũng cỡ cây em sang chậu đấy. Chiều tối qua check thì không em nào bị héo hết mới tiềm năng chứ. Sang năm chị sẽ gieo hạt tháng 10 tháng 11 giống em, năm nay gieo muộn quá.