Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hichic, nhìn cứ như công viên!
Em nhận ra mỗi thằng giặc Ba vành nhà chị Thúy, thấy giới thiệu coi lại mới thấy thằng anh. Ngoài ấy đông người vui hén

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

"Thiên hạ đệ nhất bự" hehe

Hoa hậu Hồng đào năm nay cũng phúc hậu lắm nhé

Cá hồi xịn đây Songviet ơi, cá kia chắc cá ngừ quá ::-?

Hichic, nhìn cứ như công viên!
Em nhận ra mỗi thằng giặc Ba vành nhà chị Thúy, thấy giới thiệu coi lại mới thấy thằng anh. Ngoài ấy đông người vui hén
hehe bị nó bắt cõng leo mấy quả núi thì quên sao được nhỉ :D

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

bachlienvien vào nhận cẩm cù nhé :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
427
0
0

poppy summer

Úi giời, suýt ngất với cái vườn và cái đám quần đùi ...
Mời các bác xem cái góc vườn lộn xộn nhà em

427
0
0

poppy summer

Cận cảnh vài em, chị Haidang: MG từ nhà chị đã nở rồi. Tiếp theo là huệ dại, chả biết tên nó là gì nữa. Cuối cùng DYT trời nắng nóng nó có vẻ khó ở, thối nhũn mất mấy cành rùi.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Ui nhìn giỏ CC ít lá nhiều hoa của Phung Ham mà thấy ghen tị, cái này hình như là hàng rừng, còn hình trên cùng lá DS-90 , hình cuối là Publicalix, chậu này nhà chị toàn lá ... ko hoa.
Hi, em cũng không biết, tại em lười chăm nên nó ít lá thì phải chị ạ. Em cũng không biết có phải hàng rừng không vì em đi xin, cứ ở đâu có là em xin thôi hi hi. Em cũng trồng được hơn năm cây này rồi. Em ứ nói lý do vì sao mà nó nhiều hoa thế để các chị cho em làm star tí hi hi, cái này chỉ có mỗi Quỷ biết thôi he he. Nhưng em bá cáo là em không giỏi thế đâu hí hí... Quỷ nhở.
Hoa nhà PH đẹp ghê đi , không chăm mà được như vậy thì đúng là cao thủ .
Có hoa đẹp chạy đi khoe khắp nơi cho nó ...sướng :D

Hí hí được chị SV gọi cao thủ sướng âm ỉ rồi hihi... Chị mà biết lý do thì ứ bảo e cao thủ nữa nên em ứ nói cho biết đâu he he... Chị cứ khoe bông này tứ lung tung đi, khoe ở đâu em bám theo ở đó hí hí, mê em nó tít cả mắt luôn.
Nhìn chậu cc này sao thấy ... chán đời quá. Le hoe một chút lá vậy mà hơn chục bông. Còn cây của mình nuôi hai năm, bò kín cả lồng luôn nhưng chưa bao giờ được ngắm hoa.:(
Chị thử để khô một thời gian rồi chăm trở lại xem thế nào.
Sao em đáng nể quá vậy em ui. Vừa trồng năm ngoái năm nay đã có hoa mà chùm hoa thì đông đúc thế kia. Nhà chị năm ngoái đếm đi đếm lại cũng chả chùm nào quá 7 bông, tổng số cũng chỉ có 5 chùm thì phải. Năm nay thì tịt hẳn vì chị đua đòi đi đốn em nó ngang thân. Giờ cành lá cũng thưa chứ chả nói gì mơ ra nổi hoa.
Chị à, tầm xuân là cây dại vì thế sức sống của nó rất mãnh liệt em nghĩ như thế không có lý do gì mà lại khó ra hoa vì thế em mới trồng thử chứ em đâu có chỗ mà trồng nhiều vậy. Em trồng nó trong chậu xốp đấy, em thấy thế này này, cành nào lên tược non mơn mởn to tổ bố thì chỉ đẹp mắt mà không cho hoa đâu, chị trảm đi để nó sinh những nhánh nho nhỏ thôi và hơi cằn cằn tí thì cho hoa tùm lum. Nói cứ như nâng cao quan điểm chứ đúng là 5-6 tháng nay em không chăm chút được cây gì tưởng năm nay không có hoa chơi thế mà cũng cứ tưng bừng như đúng rồi ý. Hi hi chị thử xem thế nào nhé.
Trước khi nhờ cả nhà Thẩm định cho em thì em hối lộ các bác mấy bông lan rừng nha.

Bông này quá được đấy chị. Em mạo muội cho vài cái điểm nhận xét để chị để ý lần sau chọn hoa nhé. Kết cấu hoa chuông chắn, đầy đặn. Hình thái đẹp, cân đối. màu sắc trên chuẩn. Thường thì cánh nó có màu hơi xanh hoặc hơi tím nhưng bông của chị gần như trắng tinh, nếu cái lưỡi của nó mà trắng thế nữa thì chết mất he he... Phải nói là rất đẹp đấy chị ạ. Ráng giữ nó nhé vì nó cũng không quá khó tính đâu hi hi...
Mẹ nào thấy chưa chuẩn thì chỉnh thêm dùm em nhá.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Ngắm mãi mà không chán cái cây huệ và hạc vĩ của chị SV. Èo. Yêu thế.

832
0
0

Phụng Hàm

Mà đúng là ngưỡng mộ cái khuôn viên và lũ cởi trần quá. Em mà off được em góp hẳn hai gái nhá.

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, ko bàn chuyện tại sao CC nhiều hoa, cũng ko bàn chuyện gái trai, càng ko bàn chuyện Hạc vỹ... Riêng cây Huệ, cho Kem 1 cây :D, vô mà lấy :))

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Tầm xuân thì đúng rồi, tược to nó không có hoa đâu, trong năm chị moon cứ trảm liên tục đi, đến mùa này nó ra mấy cái loe ngoe thì mới nhiều hoa. He, là nói thế, cây của em năm nay nhân lên thành 3-4 bụi mà chưa bụi nào chịu ra hoa, chả biết tại sao

1,284
1
0

small_dracula

"Thiên hạ đệ nhất bự" hehe

hehe bị nó bắt cõng leo mấy quả núi thì quên sao được nhỉ :D
Khửa khửa, hình trước thấy 3 chậu 3 củ giờ thấy thêm 1 chậu 3 củ tổng cộng là 6, nhiều phết.
Hi, công nhận nhóc ấy hiếu động thật, chị một mình quản 3 mà vẫn béo tốt, giỏi thật!!!

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Tặng các ma cẩm cù :D

813
0
0

coldmoon1990

Mẹ Ngộ ơi link mua gạo, cá đâu cho chị với. Hôm nào chị mang cây bỏng cam cho SV mang lên em nhá. Thế mà hôm off không bẩu chị mang đi.
Dung: Cây Bỏng nhà mình nhiều lắm, đợt vừa rồi giâm la liệt lên cây tốt rồi mà hô mãi mới có người lấy nên trước Tết mình cắt bỏ đi một đống to. ở nhà vẫn còn vài cây, hay khi nào chuyển cho ai mang cho cậu được thì tớ lại cắt tiếp. Càng cắt nó càng lên thôi mà.
BLV: NHà em trồng thêm ít thanh tú này đi, mùa hè hoa nở suốt mà rất dễ trồng.
Thankss Th rất nhiều. Hôm nọ Ngọc cho tớ tận 1 chậu rưỡi của bạn ấy (èo ngại thật cơ), tớ tiếc chưa cắt trồng mà vẫn tạm cho vào 2 chậu để trưng vài bữa mới đi giâm. Th cho mọi người trước đi, còn thì cho tớ, hoa vàng gì cũng được, bao nhiêu tớ cũng xin hết. Bạn gửi songviet cho tớ được không, tớ nhờ người qua nhà H lấy.

@songviet: khi nào chị Th gửi bỏng cho chị thì bảo chị nhé. TK nhiều.

Tầm xuân thì đúng rồi, tược to nó không có hoa đâu, trong năm chị moon cứ trảm liên tục đi, đến mùa này nó ra mấy cái loe ngoe thì mới nhiều hoa. He, là nói thế, cây của em năm nay nhân lên thành 3-4 bụi mà chưa bụi nào chịu ra hoa, chả biết tại sao
Cái vụ này rất là vấn đề Quỷ và Phung Hàm nhé. Chị đang nghĩ vì năm ngoái chị trảm ác liệt quá nên năm nay ngọn cành non chẳng ra bông nào luôn. Có lẽ trảm cũng chỉ là trảm bớt thôi chứ không phải cắt cụt chỉ còn cách gốc độ 1 mét như chị chăng.

Nhà chị có 6 cây tường vi trồng dọc hàng rào. Hồi mới trồng thấy trong công viên họ cắt cành dự tính sẽ bắt chiếc. Nhưng năm kia quên, đến hè các cây đều ra hoa nhưng không sai lắm. Cứ nghĩ tại không đốn cành nên ít hoa. Năm ngoái nhớ, hí ha hí hửng cắt 5 cây nghĩ sẽ được mùa bội thu hoa - kết quả là không có lấy dù một nụ làm phép luôn. 1 cây trồng phía khác quên không cắt cành thì hoa sai trĩu trịt. Chị chịu chả biết chị sai ở chỗ nào nữa - chỉ biết chị ngại mấy vụ ngắt ngọn bấm cành ghê luôn.

Tặng các ma cẩm cù :D

832
0
0

Phụng Hàm

Hehe, ko bàn chuyện tại sao CC nhiều hoa, cũng ko bàn chuyện gái trai, càng ko bàn chuyện Hạc vỹ... Riêng cây Huệ, cho Kem 1 cây :D, vô mà lấy :))
Ặc, qua lấy hả??? Ối giời ơi!
@ chị Coldmoon: Em để nó dài chừng hơn 2m sau đó em bấm ngọn chừng 10cm và từ các nách lá nó nảy ra cành nhỏ và ra hoa thế thôi ạ.
@All: Hi, Osaka đã được một năm, Cả nhà cập nhật tình hình đi nhé. Em báo cáo Em sắp có tin sốc, cực sốc nhá. Cả nhà ráng đợi cùng em. Hi hi...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

@All: Hi, Osaka đã được một năm, Cả nhà cập nhật tình hình đi nhé. Em báo cáo Em sắp có tin sốc, cực sốc nhá. Cả nhà ráng đợi cùng em. Hi hi...
Mùa này là mùa hoa Osaka trong sài gòn thì phải, tin sốc thì chỉ có thể là cây của PH sắp có hoa thôi còn cây bị tèo thì không còn sốc nữa rồi nhỉ hihi

813
0
0

coldmoon1990

Mùa này là mùa hoa Osaka trong sài gòn thì phải, tin sốc thì chỉ có thể là cây của PH sắp có hoa thôi còn cây bị tèo thì không còn sốc nữa rồi nhỉ hihi
1 cây của chị tèo ngay từ lúc nhận về. 1 cây đến cuối đông khô héo tưởng chết, định vứt đi lấy chậu nhưng vẫn tiếc nên trồng tạm vào 1 chỗ, giờ khô hẳn nửa trên - còn nửa dưới thấy nẩy được 2 cành mới vô cùng yếu ớt. Chắc sống được là may chứ không dám mơ về ngày có hoa. Nhưng vẫn còn hơn là tèo hẳn T nhỉ ha ha ha. Công nhận PH khéo tay chăm hoa hoét thật.

@PhungHam: Em còn muốn gieo thử DYT hoa âu thì chị giữ cho em, bao giờ xuống chị mang cho, hoặc gửi cho em.

@Thuyvuong & songviet: không biết con gì mà thích hạt DYT hoa âu thật sự nhé. Chị bị nó chén sạch đám mười mấy quả hái xuống để trên bệ cửa sổ 2 lần. Lần đầu không tin nổi. Lần 2 bắt buộc phải tin. Hôm nay thì nhìn thấy rõ nó gặm mất 3 quả khô trên cây luôn, cắn ngang thân vỏ quả, moi hết hạt còn sót tý vỏ gốc. Không biết con gì siêu thế.

@Ong, Mít @ cả nhà: Có ai mua DYT hoa âu không? Chị cần đặt mấy chậu cho hàng xóm, có ai muốn ké không?

@Mít ngoan: Đây là link thuốc trừ sâu sinh học, đại loại cũng giống cách bạn gì bên vườn hoa ba miền kia nói, tuy nhiên ở đây họ có liều lượng cho mình luôn, khỏi lần mò. Từ trước giờ mình toàn nghe, mò mẫm, thử - chứ giá từ trước biết có chỉ dẫn cụ thể thế này đã đỡ tốn khối tiền mua lại cây do sâu rệp ốc sên hì hì.

http://www.phununet.com/WikiPhununet/ChiTietWiki.aspx?m=0&StoreID=2764

33
0
0

Bachlienvien

Em khoe ảnh cách đây mấy tuần rồi ạ

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Dung ơi giờ e ko còn tg chăm hoa nữa rồi, chuẩn bị đi làm trở lại + 2 cái đuôi nên chỉ đủ tg chăm đám cc hiện tại thôi :)

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

1 cây của chị tèo ngay từ lúc nhận về. 1 cây đến cuối đông khô héo tưởng chết, định vứt đi lấy chậu nhưng vẫn tiếc nên trồng tạm vào 1 chỗ, giờ khô hẳn nửa trên - còn nửa dưới thấy nẩy được 2 cành mới vô cùng yếu ớt. Chắc sống được là may chứ không dám mơ về ngày có hoa. Nhưng vẫn còn hơn là tèo hẳn T nhỉ ha ha ha. Công nhận PH khéo tay chăm hoa hoét thật.
[/URL]
vẫn mơ chứ chị, PH trồng 1 năm đã có hoa thì chị em mình phấn đấu 3-5 năm nhé :)

cây hồng thơm thế nào rồi chị, không cứu được ạ :p

Em thấy kiến cũng thích ăn hạt, chắc hạt DYT ngọt nên bị kiến tha hay sao, nhưng em cũng toàn phơi hạt ở cửa sổ mà chưa bị ăn mất bao giờ ::-?

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Dung ơi giờ e ko còn tg chăm hoa nữa rồi, chuẩn bị đi làm trở lại + 2 cái đuôi nên chỉ đủ tg chăm đám cc hiện tại thôi :)
Như thế cũng đủ vui rồi Ong nhỉ, thêm động lực này :D