Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Sắp nghỉ những 4 ngày, bác bỏ 1 buổi lượn chợ là mua được thôi. Trứoc hết là chợ Bưởi (đoạn đầu Hoàng Hoa Thám thì lúc nào cũng bán) nhưng mà gặp phiên chợ (mùng 4, 9, 14, 19, 24, 29 âm) thì đa dạng hơn. Chợ Mơ phiên họp ngày 2, 7, 12, 17, 22, 27 âm, bây giờ chuyển về chợ đầu mối Đền Lừ, Hoàng Mai chợ này rẻ hơn chợ Bưởi nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hi, em không giữ nữa đâu, gieo luôn, năm ngoái nâng niu tới khi gieo lại chẳng đc cây nào cả. Em sẽ nhớ hi vọng các em ấy không bỏ mà đi nữa ạ. Thanh long em đã giâm riêng như tiêu đó ạ. Tiêu c cứ thí nghiệm đi chứ ở nhà em nó chỉ ra hoa mà không ra trái khi nào cả. Hơn nữa chắc phải dài hơi đó c, Hình như miền trong họ trồng tiêu cũng phải 3 năm trở ra mới cho trái sao đó chứ không ngay và luôn được đâu ạ. Osaka năm ngoái là mình giao vào cuối mùa lạnh nên cây không có lá thôi mà chứ có sao đâu c. Như thế vận chuyển càng đỡ hơn lá lùm xùm về dễ tiêu hơn đấy ạ. C cứ tưới đẫm hàng ngày đi và thỉnh thoảng cho nó chút phân là ok thôi. Khi nào cây nhà em nở hoa em chụp hình nhé. Vui lắm ý. Vì em thích em này lâu lắm rồi. Em cám ơn chị nhé.
ẸC, cây Osaka nhà Q từ ngày K vào nhìn thấy đến giờ không ra thêm được lá nào nữa hết, không hề thay đổi. Loại này Sâu ăn cũng kinh khủng, từ khi ra đọt non là bắt mỗi ngày 20-30 con mà vẫn bị ăn te tua, đến 1 ngày đẹp trời bận việc không bắt được là nó cho loạt lá non và ngọn đi tong, cây này mất ngọn sẽ khá lâu sau mới lên lại ngọn mới, ai trồng Osaka nhớ để ý khi cây lên ngọn thì thúc phân và bắt Sâu cho kĩ, cây sẽ nhanh lớn hơn nhiều

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Poppy ơi, rau má cảnh của em cho ra hoa này:

DYT cao từ năm ngoái, giờ mới ra hoa:

Hoa hồng:

Hoa kim ngân rất thơm, mới nở màu trắng tinh, sau lại thành màu vàng:

Có hoa này đặc biệt, đố cả nhà biết là hoa gì (trừ chị ThuyTruc):

105
0
0

gloxinia

Poppy ơi, rau má cảnh của em cho ra hoa này:

DYT cao từ năm ngoái, giờ mới ra hoa:

chị Mít chăm hoa tốt ghê! chị Mít ơi cái mexican pentunia này chị cắt cành đem giâm xuống đất là lại được cây mới đó chị! Trước em trồng em này hoa um sùm nhưng sau bị rệp sáp bu quá em dẹp tụi nó hết lun rồi! ^^

832
0
0

Phụng Hàm

Em tặng chị Thúy, chị Coldmoon và các chị này. Chị Coldmoon ơi em nhận được hạt chiều nay rồi, em cám ơn chị nhé.

832
0
0

Phụng Hàm

Có hoa này đặc biệt, đố cả nhà biết là hoa gì (trừ chị ThuyTruc):
Hi, em vào trước em bon chen có quà gì không chị? Hoa này là hoa tam thất đất hay còn gọi là tam thất nam, hồi còn ở quê nhà em nó nở đầy vườn nhìn thích lắm.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

ẸC, cây Osaka nhà Q từ ngày K vào nhìn thấy đến giờ không ra thêm được lá nào nữa hết, không hề thay đổi. Loại này Sâu ăn cũng kinh khủng, từ khi ra đọt non là bắt mỗi ngày 20-30 con mà vẫn bị ăn te tua, đến 1 ngày đẹp trời bận việc không bắt được là nó cho loạt lá non và ngọn đi tong, cây này mất ngọn sẽ khá lâu sau mới lên lại ngọn mới, ai trồng Osaka nhớ để ý khi cây lên ngọn thì thúc phân và bắt Sâu cho kĩ, cây sẽ nhanh lớn hơn nhiều
Hi, K chơi quả bưng ra để riêng bắt triệt để vào sáng sớm và chiều tối là lúc sâu ra nhiều nhất sau đó phun thuốc muỗi thế là ok. Hi hi, thông báo cho Q này: hơn 20 ngồng hoa nhé nhưng có lẽ nó sẽ không nở cùng lúc hi hi. Sướng kinh khủng lun ý. Lần này sẽ vác đi khắp nơi để phe phang hí hí,,,

832
0
0

Phụng Hàm

Hoàng thảo vôi:

Quà của một người bạn nên chỉ có 2 cọng.

832
0
0

Phụng Hàm

Kim điệp

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
341
0
0

NHD

Cây osaka đúng là khó chăm thật, ngọn cây bị tị rồi, bây giờ lại ra lá gần gốc

341
0
0

NHD

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Update cây huệ trắng mua gây quỹ năm ngoái nhé, năm nay cây ra những 2 đợt hoa

cây dừa cạn hạt giống gây quỹ hàng Nhật

177
0
0

Mitngoan

Hi, em vào trước em bon chen có quà gì không chị? Hoa này là hoa tam thất đất hay còn gọi là tam thất nam, hồi còn ở quê nhà em nó nở đầy vườn nhìn thích lắm.
Quà là một chậu nhựa nhỏ trồng cây giống như trong hình này:

Nhắn cho chị địa chỉ để chị gửi nhé.

33
0
0

Bachlienvien

Em tặng cả nhà mấy bông hoa

Mẹ Ngộ ơi, Súng trắng nở ban đêm nhà em sống lại rồi, em thấy cả cây con nữa. Hôm nào em mang cho chị nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Mít ơi mua mấy cái chậu này ở đâu đấy? Chị muốn mua 1 ít để trồng cây nội thất.

105
0
0

gloxinia

Biết có quà thế này em cũng bon chen cố search google rồi! hihi! à mà chị ơi chậu nhựa này giống chậu sứ ghê, chị mua ở đâu vậy?

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Mít ơi mua mấy cái chậu này ở đâu đấy? Chị muốn mua 1 ít để trồng cây nội thất.
Em mua ở Hachi Hachi - Sài Gòn từ hè năm ngoái. Trong đó còn nhiều chậu nhựa đẹp lắm nhưng chỉ khuân có vài cái nên tiếc mãi.

Em tặng chị chậu khác trồng cây nho nhỏ để trong nhà, cũng xinh nhưng bằng sứ cơ. Tại Phụng Hàm ở xa nên gửi chậu bằng nhựa cho tiện.

Phụng Hàm ơi, ngày lễ đi chơi đâu đấy?

Biết có quà thế này em cũng bon chen cố search google rồi! hihi! à mà chị ơi chậu nhựa này giống chậu sứ ghê, chị mua ở đâu vậy?
MN có nhiều chậu sứ vừa đẹp vừa rẻ, chị thấy mọi người trong đó đi Bình Dương mua chậu trồng cây đẹp lắm.

Bachlienvien
, có hoa súng nào đẻ con mắn thì cho chị một cây nhá. Ngắm hoa của em đẹp quá, chị cũng đang bon chen làm cái ang mini thả cá và trồng hoa súng đây.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ai thích mua chậu Tây giá VN Út chỉ chỗ cho nha. Trên chậu in logo Global Pottery luôn http://www.globalpottery.com/front_porch.html
Chỉ có một số mẫu trên trang web thôi, không phải có tất cả đâu nhé.
Chậu sắc sảo vô cùng, nước men bóng đẹp, bị lỗi một vài chỗ nên không xuất được nhưng dùng vẫn thích vì soang và Tây :p
Dùng chậu này rồi thì không thích dùng những chậu khác vì để ngoài nắng bị ố và men bị rạn như da rắn.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Phụng Hàm ơi đùi gà chị trồng vào chậu sao nó cứ ngả xuống chứ ko vươn thẳng được như của em, thậm chí còn bị gãy gập ý, hôm trước thấy em bó gỗ đẹp quá muốn đổi giờ thấy trồng chậu cũng đẹp quá :)

1,517
0
0

Mehuungo

Úi mới hỏi địa chỉ mà đã được tặng 1 cái rồi, sướng quá. Cám ơn em nhiều nhé. Mấy cái chậu đó ở Hachi hachi chắc cũng đắt nhỉ? nhưng nhìn đẹp và trang nhã lắm. Mọi người nghỉ lễ có đi đâu chơi ko? Nhà mình 3 bố con với ông ngoại lên Hòa bình chơi 2 ngày , vừa về. Còn mẹ thì ở nhà dọn dẹp nhà cửa còng cả lưng, với lại trồng được 1 đám lan huệ con vào chậu. Đợt rồi lan huệ bị sâu ăn nham nhở tức kinh.

À hôm nọ gọi hoa hộ cậu hàng xóm, thế là bon chen thêm 1 chậu DYT của bon hoaau, có màu mới tìm viền trắng trông yêu lắm, cây cũng rât mỡ màng và khỏe mạnh. Mai chụp hình phe nhé.

Ơ Út tàu ngầm à? Không về Nha trang chơi lễ à? mà có thích trồng Rosemary làm gia vị ko nào?

Chúc nhà mình nghỉ lễ vui vẻ.

1,517
0
0

Mehuungo

Út ơi cho chị địa chỉ với, để nhắn cô em đi mua hộ. Có chậu vuông ko em ơi? À hay làm gây quỹ đi nhỉ ;)

Bộ Collection này đẹp quá

http://www.globalpottery.com/vive_la_france.html

Hehe mai phe Út cây Huệ sông Nile nhà chị nở nhé, lần 2 rồi đấy. Con cây Ba tiêu thì tốt um tùm nhưng vô sinh ( k hoa ko con luôn).

Mời vườn mình nghe bài hát mà Ngộ nhà mình rất thích.

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&NR=1&v=NCm9MGonaVk