(16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

EM đã update lại TK của chị Manhkiet và nhóm Đà Nẵng.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Mẹ Đạt ơi chị vừa ck 103 còn thiếu em check nhé, thanks :)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ối, xem bảng tổng kết mới thấy tiền phụ trộ ship nhiều quá...hic, giá mà có người nói với mình là đồ chơi của con nó cồng kềnh tốn tiền ship lắm thì mình không ham hố thế đâu, cứ đinh ninh là mua được rẻ bèo hu hu, mấy người có suy nghĩ giống em thì vào like nhé hic...(chưa bao h mua đồ chơi Mỹ cho con ở Việt Nam lại max thế)

@ mẹ Đạt: Đợt 2 của tớ toàn kính, mà tớ thấy kính free ship nhỉ hic hic

7
0
0

Rabbit & Squirrel

Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Hàng dư:
A. Hàng đã có tại HN:

Em oi
, chị ở HP chị muốn dạt hàng kính số 6 Kính 3$ Chartlottsusse giá 119K, em có chuyển về địa chỉ nhà chị được không.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Choáng thôi chưa đủ nhá Đạt ạ, phải là xót xa cho nhà mình í chứ, toàn chị em với nhau mừ, đáng lẽ là rất rẻ như lúc đầu háo hức, h thì ai cũng thắc mắc chứ không phải mình tớ đâu nhé.
Đáng lẽ vụ mua hàng nhiều thế này, phải được thưởng và hưởng ưu đãi khi mua nhiều chứ nhỉ, chứ vì mua nhiều mà nặng >> mà quá cân >> mà mất nhiều phí ship thì...::-? Tớ nhớ lúc tổng kết hàng đã đặt được hoặc mọi người hỏi giá cả, bạn đều nói là quá rẻ hoặc tiền ship ít nọ kia mà.

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Chị nhòm chữ ký em ý ạ! Của chị cuối cùng sheet chi tiết ý ạ! 360K cộng ship Mỹ Việt 12,5$/1kg, khi về cân lên tính tiền.
Vậy chị chuyển luôn 360k hay đợi có tiền ship rồi trả 1 thể?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Choáng thôi chưa đủ nhá Đạt ạ, phải là xót xa cho nhà mình í chứ, toàn chị em với nhau mừ, đáng lẽ là rất rẻ như lúc đầu háo hức, h thì ai cũng thắc mắc chứ không phải mình tớ đâu nhé.
Đáng lẽ vụ mua hàng nhiều thế này, phải được thưởng và hưởng ưu đãi khi mua nhiều chứ nhỉ, chứ vì mua nhiều mà nặng >> mà quá cân >> mà mất nhiều phí ship thì...::-? Tớ nhớ lúc tổng kết hàng đã đặt được hoặc mọi người hỏi giá cả, bạn đều nói là quá rẻ hoặc tiền ship ít nọ kia mà.
Kinh nghiệm mua hàng online xề ơi.
Thực ra cân nặng các mặt hàng lớn ở amazone đã có rồi nhưng mình ko để ý.
Các trang khác thì chị ko thấy nó nói đến shipping weight gì cả.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Kinh nghiệm mua hàng online xề ơi.
Thực ra cân nặng các mặt hàng lớn ở amazone đã có rồi nhưng mình ko để ý.
Các trang khác thì chị ko thấy nó nói đến shipping weight gì cả.
Hì hì, thực ra không phải em bức xúc gì đâu, cơ bản toàn người nhà nên em cứ nói để mọi người cũng để í hơn khi order hàng tiếp theo thôi ạ, bản thân mẹ Đạt cũng choáng là gì hiii, chứ nếu topic này càng dài, tức là tiền gây quỹ sẽ càng tăng như vậy quá tốt rồi.
Còn mua trên web đươg nhiên sẽ long lanh hơn thực tế mình phải chấp nhận ạ, cái bộ oto 10 món của chị em mình í, đáng lẽ rất rẻ 9,99$ í, giờ nó là 422k là giề, tiếc là không nghe Linh Mèo can gián nên cố mua >> giờ nó đã không chạy được (cái này biết rồi) mà lại còn bị bong tróc :(

@ MĐ: tớ không lấy kính số 43 nên tớ chuyển cho bạn 825k nhé (hy vọng sau khi nhận kính không choáng vì kính nặng hiii mà theo như bảng tổng kết thì kính chả cái nào có cưn cả nhể)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

ối, xem bảng tổng kết mới thấy tiền phụ trộ ship nhiều quá...hic, giá mà có người nói với mình là đồ chơi của con nó cồng kềnh tốn tiền ship lắm thì mình không ham hố thế đâu, cứ đinh ninh là mua được rẻ bèo hu hu, mấy người có suy nghĩ giống em thì vào like nhé hic...(chưa bao h mua đồ chơi Mỹ cho con ở Việt Nam lại max thế)

@ mẹ Đạt: Đợt 2 của tớ toàn kính, mà tớ thấy kính free ship nhỉ hic hic
KO có free đâu nha Anh, giá kính của ng nhớn anh cộng xèng ship = 100g vào giúp em nhá! Kính đắt tiền có hộp là 200g, vì em mua kính nhiều roài, có chưa đến 100g cũng bị nhà order tính thành 100g nhá, anh đừng có tưởng bở! Kính em bé thì 2 cái 100g! :p Đợt này vì chia riêng từng người nên em mới để kệ về tính cân nặng, em đỡ mất công tính, anh thích thì anh chuyển luôn!

Vụ đồ chơi: EM cũng mới mua 1 lần, nhưng họ cộng dồn vào đồ khác nữa, và món đồ đó em cũng ko được cầm vì mua tặng; nên em cũng ko biết cân nặng nó to đến thế, hôm nọ nghe chị Chanh nói vậy mà em cũng Choáng đấy anh ạ! Thảo nào tiền cân nặng phải trả hơn 400$, mà hàng còn chưa về hết!!

Hàng dư:
A. Hàng đã có tại HN:

Em oi
, chị ở HP chị muốn dạt hàng kính số 6 Kính 3$ Chartlottsusse giá 119K, em có chuyển về địa chỉ nhà chị được không.
Chị ơi, kính đó chưa có hàng về ạ!

Vậy chị chuyển luôn 360k hay đợi có tiền ship rồi trả 1 thể?

Chị chuyển luôn giúp em ạ! Vì em phải trả cho nhà order khi mua hàng rồi ạ!

Đó cũng là cái em cảm thấy có lỗi với cả nhà đấy anh ạ! Vì bản thân em hay nhà
order cũng ko biết cân nặng là bao nhiêu khi đặt cho cả nhà!
Còn nữa là vụ phí ship: Phí ship của nhà daquy là 12$ đối với đồ chơi, nhưng nhà đó ở SG, và khi chuyển ra HN thì thu thêm mỗi kg 0,5$ nữa mới thành 12,5$. Cũng có 1 số nhà họ thu phí ship rẻ hơn nhưng lại phụ thu cho đồ chơi từ 1-3$ tùy nhà, nên em nghĩ đâu nó cũng vào đấy cả!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

@ MĐ: tớ không lấy kính số 43 nên tớ chuyển cho bạn 825k nhé (hy vọng sau khi nhận kính không choáng vì kính nặng hiii mà theo như bảng tổng kết thì kính chả cái nào có cưn cả nhể)
Kính thì nhà order tính 100g/1 cái kính ng lớn, 50g với kính trẻ em nàng ạ! Kính đắt tiền có hộp thì tính thành 200g! Nên tớ ko ghi cân nặng ở kính! Rút kinh nghiệm lần sau, tớ đang thương lượng với 1 nhà order khác, nếu chị ý đồng ý, thì sẽ sang bên này mở topic nhận đặt đồ gây quỹ cho nhà mình! Hy vọng là được! Nhà chị ý tuy chậm hơn chút nhưng mờ rẻ hơn cũng kha khá! Nhất là đồ trẻ em ở Gym, Oldnavy, Crazy8...

7
0
0

Rabbit & Squirrel

Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Hàng dư:
A. Hàng đã có tại HN:

Em
ơi giày số 1 tầm mấy tuổi đi vừa. Cho chị hỏi lại em có chuyển phát nhanh về địa chỉ nhà chị ở HP không, chị mới đặt hàng nên không biết. Nếu gửi về tận nhà cho chị đặt đôi này nhé. Cảm ơn em.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Em
ơi giày số 1 tầm mấy tuổi đi vừa. Cho chị hỏi lại em có chuyển phát nhanh về địa chỉ nhà chị ở HP không, chị mới đặt hàng nên không biết. Nếu gửi về tận nhà cho chị đặt đôi này nhé. Cảm ơn em.

CPN thì em chuyển được, nhưng cỡ giày thì chị chờ em kêu chị Cún linh vào trả lời ạ! Vì chị ý đang cầm ạ!

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Hàng dư:
A. Hàng đã có tại HN:

Em
Từ mũi đến gót giầy dài 19 cm chắc 6 tuổi đi vừa. Mẹ nó về đo chân con là tốt nhất.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Chị chuyển tiền rồi mẹ Đ nhé
Tks em

7
0
0

Rabbit & Squirrel

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

CPN thì em chuyển được, nhưng cỡ giày thì chị chờ em kêu chị Cún linh vào trả lời ạ! Vì chị ý đang cầm ạ!

C
ảm ơn chị Mecunlinh ạ. Mẹ Đạt ơi em cho chị số TK để chị chuyển tiền. Khi nào nhận được tiền em chuyển về địa chỉ ầy hộ chị nhé. Nguyễn Thị Thanh Tú/ 172 Lý Thường Kiệt, Hải Phòng. Cảm ơn em.

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Ðề: (16.05.2012 – 16.07.2012) gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

2. Kính 3$ Chartlottsusse, về đến VN 104K, Giá bán 119K, UH quỹ 15K có 1 chiếc.

Mẹ Đạt cho chị đặt kính này nhé. Chị nhận ở Hà Nội. Cám ơn em.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: (16.05.2012 – 16.07.2012) Gây quỹ đồ đặt hàng từ Mỹ – Lãi ủng hộ Quỹ chung

Cân cái treo nôi cho em chửa??!! :((
Úi, chị bảo cho mượn rùi mà. E nói Chanh cán rồi đưa chị H rùi mà?

817
0
16

Hu hu, hôm chia hàng không biết là phải cân cái đó Ong ơi!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Hai chiếc đồng hồ em dự định mua đây ạ http://www.amazon.com/Invicta-5168-...TF8&colid=1FTPY71MI96JE&coliid=I3J4LCOUAG38KOhttp://www.amazon.com/Fossil-Casual-Leather-Watch-Brown/dp/B004CYKUU0/ref=wl_it_dp_o_pC_S_nC?ie=UTF8&colid=1FTPY71MI96JE&coliid=I6N2K7IITBJWK

C
hị tính giúp em tiền để hàng về tới VN luôn là bao nhiêu chị nhé :). Em cảm ơn lần nữa ạ :D
Của bạn 7% công, ko thuế, free ship Mỹ. Tổng là 1146,95$ x 107% x 21400đ/1$ = 3.365K + Ship Mỹ Việt 11$/1kg, thêm 60K Ủng hộ quỹ nữa nhé bạn! Nhưng món hàng nhớn tiền thì CK trước để tớ CK cho nhà order. :D Cân nặng dồng hồ nếu ko có hộp thì ko nhiều, còn có hộp đối với đồng hồ Nam thì 0,5-0,8kg, với đồng hồ nữ như loại bạn đưa chừng 300-500g tùy hãng. Invicta thì bên WoW cũng sale ác lắm! Chọn thử cái khác xem! Link dưới đây nhé!

http://anonymouse.org/cgi-bin/anon-...?ndd=1&clr=4.3&bo_brand_id=2269&bo_store_id=1