Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Mình có đấy ít thôi ko biết có đủ cho Quỷ dùng ko.
Định demo cái ảnh mà quên pass photobucket, hic.
Hi, cho Q xin nhé, ít thì từ từ sẽ nhiều, chỉ sợ gieo nó không chịu lên cây thôi.

273
0
0

meby

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Xử lý rồi, đám củ hôm trước để tủ lạnh bị ngưng nước, đem ra xem thì nó bị mốc rồi.
Giờ tính sao đây e ơi?
Mình bỏ vào tủ lạnh được 2 hôm, mở ra thấy lấm chấm nước quanh giấy bao nên lấy ra, bỏ vào thùng giấy, đặt trong góc tối, giờ vẫn ổn.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Xử lý rồi, đám củ hôm trước để tủ lạnh bị ngưng nước, đem ra xem thì nó bị mốc rồi.
Giờ tính sao đây e ơi?
phải bóc hết lớp mốc rồi phơi khô đi Ong ơi.

169
0
0

bầu lào

Mẹ Huungo: hạt dừa cạn em cho chị giờ được như này rồi nè:

Có mỗi một cây mầu hồng nhưng nó đã tèo mất rồi, giờ còn mỗi mầu trắng thôi, cảm ơn em nhiều nhé. Hy vọng nó sống lâu sống khỏe để bù lại cái công chị gieo hạt và chờ dài cổ :D

427
0
0

poppy summer

Đẹp quá, chị Bầu nhỉ, dừa cạn rủ lớn vô cùng chậm, em có cây gieo hạt vài tháng nay nó mới được khoảng 5-6 lá.

@meby: nếu bạn còn hạt mắt nai thì cho mình nhé, cây mình trồng từ hạt nhà bạn vừa bị xử rồi do rệp trắng nhiều quá, ko kịp thu hạt.

@cả nhà: ai thích trồng Phlox (cánh thường và cánh răng cưa), mãn đình hồng (đỏ, hồng) và DYT nhắn em gửi cho. Hạt em thu hoạch năm ngoái, em vừa gieo thử thấy lên tốt. Ai thích cây con đông hầu, bóng nước, Mexican pentunia mầu hồng, cúc mặt trời và cả sương sông nữa thì cứ nhắn em nhá.

41
0
0

dikhatu

úi, hoa gì mà đẹp quá!

Em thích trồng hoa lắm, vô đây học hỏi kinh nghiệm của các chị

CC nhà em mới nở. Chụp hình trông hoành tráng thế thôi chứ ngoài em ra, cả nhà chẳng ai thấy sự tồn tại của hoa này cả vì nó quá bé

1,517
0
0

Mehuungo

Đẹp quá, chị Bầu nhỉ, dừa cạn rủ lớn vô cùng chậm, em có cây gieo hạt vài tháng nay nó mới được khoảng 5-6 lá.

@meby: nếu bạn còn hạt mắt nai thì cho mình nhé, cây mình trồng từ hạt nhà bạn vừa bị xử rồi do rệp trắng nhiều quá, ko kịp thu hạt.

@cả nhà: ai thích trồng Phlox (cánh thường và cánh răng cưa), mãn đình hồng (đỏ, hồng) và DYT nhắn em gửi cho. Hạt em thu hoạch năm ngoái, em vừa gieo thử thấy lên tốt. Ai thích cây con đông hầu, bóng nước, Mexican pentunia mầu hồng, cúc mặt trời và cả sương sông nữa thì cứ nhắn em nhá.
Em ơi cho chị 1 ít hạt Fhlox với, hôm nọ lên Ciputra mua được mấy cây mà tối hôm kia con chó tuột xích , nó nhổ hết lên của chị rồi. Hạt nhà chị gieo sao ko thấy lên gì cả. Hẹn em ở đâu để lấy nhỉ? Cám ơn em nhiều

@Chị Bầu lào, chị Hải đăng và em Poppy : Dừa cạn ưa nắng cực kỳ nên cứ có nắng nó lên vù vù, còn ko thì èo uột lắm, nhà em có mấy chậu, sau khi cho ra nắng lên tốt um rồi. Để tí em ko lười thì em xuống chụp 2 chậu em gieo cùng đợt xem nó khác nhau thế nào nhé. Mà nhà em còn gieo sau chị Bầu đến nửa tháng ý chứ.

Hôm nọ em đi Ciputra mà quên mất cây thằn lằn Thái, tuần này em đi tìm vậy, nhìn cây nhà chị thích quá.

@Út : Cầm cù nở nhiều nhỉ, đợt này cây nhà chị èo uột lắm, thấy cái H Songviet nó bảo nhà nó cũng bị vấy. Sợ đợt rồi mưa nhiều quá nó bị úng, 1 số cây của chị cứ thấy héo, sờ đến thì thấy gốc bị mủn , đành cắt đi giâm lại.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
427
0
0

poppy summer

@Chị Ngộ: hôm nào ch ịxuống chợ Mơ (bây giờ nó lại về chỗ cũ Kim Ngưu rồi nhưng mà ko được đông vui như trước ) hoặc lúc nào chị lượn qua khu vực Nhà Hát Lớn thì nhắn em.

@Chị Haidang ơi, nhắn lại cho em địa chỉ của chị để em gửi hạt nhé.

5
0
0

gacon0905

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Em ngắm một vòng xem hoa cả nhà mà ngưỡng mộ quá. Em mới tập tọe trồng hoa nên còn phải học hỏi cả nhà dài dài.
Dã Yên Thảo: cây này là tiềm năng nhất ạ:

Hai cây dừa cạn mua cùng một lúc, đặt cạnh nhau ở ban công mà không hiểu sao bây giờ như thế này (Cây em vừa xịt Ridomil xong quên không rửa lại hì):

Và đồng chí này đã ra đi không một lời từ biệt. Trên cây còn một quả xanh xanh chưa kịp cho hạt :(. Kể ra em nó để lại cho một quả thôi thì em còn đỡ tiếc

56
0
0

cucvang58

Hi Hot Boy, hoya của em có phải là DS-70 ? nếu đúng thì hoa này có màu đỏ rực rỡ quá, hoa nhà chị màu thẫm hơn nhiều nên ko đẹp bằng đâu.
Bạn Bầu Lào có nhiều chậu hoa xinh xinh, dễ thương lắm .
Poppy "rao hàng" CV cũng muốn đăng kí xin vài món, :p ,mà xa xôi quá nên đành nhịn thèm vậy :p.
Tặng hoa cả nhà nhé :

Carnosa vô cùng dân dã.

xuân thì e ấp

chúm chím trong đêm:

trong ngần sáng sớm :

tàn một đời hoa:

chân dung kẽ phá họai :

2,501
0
0

Haidang02

Nhà mình dạo này có mỗi DYT và mắt nai:

2,080
0
0

Nhà Poppy cho mình xin hạt với ,mỗi loại 1 ít hiiii( tham quá nhỉ ), nếu có DYT cũng cho Ớt xin ít hạt luôn nhé . Nếu đựoc Ớt sẽ PM địa chỉ rồi CPN vào cho Ơt với nha . Thanks n

213
0
0

"hot boy utvanut"

@Chị Cúc vàng : hoa đấy đúng là DS70 đó ạ. Em thấy nó siêng hoa, vừa tàn lại ra nụ tiếp. Màu đỏ rực rỡ chắc ... tại máy chứ em thấy ở ngoài nó cũng không đẹp lung linh như trong hình :p

Mùa mưa em cũng phải đem cc đi giấu chứ mẹ Ngộ. Mưa khoảng 1 tuần là biết tay nhau ngay.

Em up mấy hình hoa linh tinh cho vui nhà nhé

DS70 lại nở

Cây này em chỉ bó xơ dừa quanh gốc rồi đặt lên khúc cây chơi vậy thôi, không ngờ bây giờ nó bám chắc vào đó luôn rồi dù chẳng hề nhìn thấy cọng rễ nào nhú ra cả

Hoa lạc giữa rừng gươm

Toàn lá

Mọi người có thấy giống chiếc váy dạ hội không

273
0
0

meby

Hoa dại, thấy em phổng phao tưởng cúc, nhưng chắc cũng thuộc họ cúc nhĩ, khá lâu tàn

Cúc zinna

Cat

5
0
0

gacon0905

Hoa lá nhà Meby va Hot boy đẹp quá. Trông lung linh lắm!

273
0
0

meby

Ôi sao dán link vào nó báo lỗi nhĩ, lại phải attatch lên đây.

Mắt nai hôm nay chỉ có màu này

Zen Red năm nay được 2 cành

Còn đây là em nắng vàng rừng, không lung linh nhưng siêng hoa

Cat từ một giò, chia thành 3 giờ cả 3 đều nở.

@Út, Ớt: giờ mình không còn hạt mắt nai, chủ quan hoa ở công viên rất nhiều nên không giữ.
Giờ thì công viên cũng hết rồi, ở nhà chỉ còn có một màu, nên chờ mấy cây nhỏ ra hoa mình sẽ thu hạt gửi cho các bạn nhé.

@all: mình chưa có hạt dừa cạn rũ và DYT, bạn nào có cho mình xin với!

273
0
0

meby

Hôm nay mình có hứng up hình

Em này trồng từ cây con, đã 3 năm nay giờ mới ra cành đầu tiên, giống Zen red, nhưng không đỏ bằng.

Zen red

Em này chưa biết tên, có bác nào biết không?

Đính kèm

273
0
0

meby

Tiếp nhé