Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

16
0
0

zenda

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Hoa dại, thấy em phổng phao tưởng cúc, nhưng chắc cũng thuộc họ cúc nhĩ, khá lâu tàn

Em này là cúc mặt trời đó chị .Em có trồng dừa cạn rũ mà sao nó ít có trái ,trái nhỏ va sớm rụng nên rất khó thu hạt .Hai tháng trước em canh được ít hạt gieo rồi mà lớn chậm quá.Mấy hôm trước khi tưới cây em thấy cây dừa cạn rũ đỏ có một cặp trái xanh dài thì rất mừng nhưng hôm nay thì không thấy trái đâu hết hic...

5
0
0

gacon0905

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Meby ơi, mình có 1 ít DYT loại hoa nhỏ màu đỏ cờ mới thu hoạch từ cây ở cơ quan. Bạn muốn lấy thì PM cho mình nhé

105
0
0

gloxinia

Chào mọi người lâu quá mới vào! hum nay nhà có ít hoa DYT chị poppy gởi hồi lâu, giờ đã cho hoa... ngắm mãi ko chán... Thanks chị poppy nhiều

DYT màu hồng.

DYT màu tím than viền trắng, thơm nhẹ

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Cây này em chỉ bó xơ dừa quanh gốc rồi đặt lên khúc cây chơi vậy thôi, không ngờ bây giờ nó bám chắc vào đó luôn rồi dù chẳng hề nhìn thấy cọng rễ nào nhú ra cả

cây này là cây dớn tổ quạ đó chị, rễ nó chính là cái thứ dớn đen (dớn mềm), em vẫn hay dùng trồng lan Hài và Cẩm cù. Vườn đủ ẩm mà hay có trồng lan rừng thì tụi này tự mọc vì trong mớ lan rừng có lẫn bào tử của nó. Nó được gọi là cây Thu mùn lá sổ, lá nó hứng nước mưa rồi bộ rễ sẽ lọc chất mùn rửa trôi từ các cành cây lại dùng dần

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

cây này là cây dớn tổ quạ đó chị, rễ nó chính là cái thứ dớn đen (dớn mềm), em vẫn hay dùng trồng lan Hài và Cẩm cù. Vườn đủ ẩm mà hay có trồng lan rừng thì tụi này tự mọc vì trong mớ lan rừng có lẫn bào tử của nó. Nó được gọi là cây Thu mùn lá sổ, lá nó hứng nước mưa rồi bộ rễ sẽ lọc chất mùn rửa trôi từ các cành cây lại dùng dần
Quỷ ơi thế trong chậu lan hoặc cẩm cù mọc lên nhưng cây dớn này hay cây dương xỉ thì cứ để chúng nó sống chung đúng không. Chị thấy dương xỉ mọc trong chậu cẩm cù cứ để lại vì thấy lá đẹp chứ không biết có ảnh hưởng gì không.

169
0
0

bầu lào

Nhà mình có cây hoa giấy nở liên tục hết đợt này đến đợt khác mà ko phải vất vả chăm bón gì, đôi khi quên ko tưới nó héo queo quắt trông thảm hại, tưới cho chút nước lại tươi tỉnh ngay. Hôm nay đang nở rộ mình khoe với cả nhà :

Lá gấm ĐL giờ còn mỗi chậu này:
.

Chúc cả nhà một buổi tối vui vẻ cùng gia đình@};-

273
0
0

meby

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Meby ơi, mình có 1 ít DYT loại hoa nhỏ màu đỏ cờ mới thu hoạch từ cây ở cơ quan. Bạn muốn lấy thì PM cho mình nhé
Mình nhận được rồi, cảm ơn Gacon nhé!

56
0
0

cucvang58

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Nhà mình có cây hoa giấy nở liên tục hết đợt này đến đợt khác mà ko phải vất vả chăm bón gì, đôi khi quên ko tưới nó héo queo quắt trông thảm hại, tưới cho chút nước lại tươi tỉnh ngay. Hôm nay đang nở rộ mình khoe với cả nhà :

cây hoa giấy này gốc ra sao BLào, cây được tỉa rất khéo , CV muốn hỏi cách cắt tỉa cây vì nhà CV cũng có hoa giấy mà nó bung xòe rất mất trật tự, ko biết tỉa làm sao cho nghệ thuật như zì
:).

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

CV: Hoa giấy nở đến khi tàn thì cắt cụt hết các cành vươn dài đi, tạo tán khi nào nhìn thấy ưng mắt là được, chỉ vài ngày sau khi cắt là các chồi non đâm ra tua tủa, bạn cứ thử làm một vài lần đi rồi rút KN dần dần. Hoa giấy dân dã lắm, nó thích ngược đãi nên bạn ko cần phải mất thời gian chăm sóc gì mà hàng tháng vẫn được ngắm hoa đều đặn.
Để đợt hoa tới mình chụp cái gốc cho bạn ngó nhé. Chúc bạn thành công.

MẹHuungo: Trả bài cho em nè:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Tặng cả nhà hoa nhà em mới nở .

Chẳng hiểu sao em vẫn gặp khó khăn trong khâu up hình .

Đính kèm

427
0
0

poppy summer

Công nhận chị Bầu mát tay, trồng hoa gì cũng đẹp. Em cũng có dừa cạn rũ tự gieo hạt, nhưng mà nhìn hoa nhà chị mà tủi thân quá, hix.

Các chuyên gia Lan huệ cho em hỏi tý:
- Củ huệ lôi từ tủ lạnh ra, rễ mốc hết rồi thì phải làm gì với cái củ đấy? những chỗ mốc trên củ thì phải xử lý như thế nào?
- Nhất định phải cho củ ngồi trên cốc nước 1 ngày ah? mục đích để làm gì? (theo tư duy của em là cái củ mình để nó ngắc ngoải 2 tháng, nó được uống nước thì bỗng nhiên hồi sinh, rồi cái bản năng sinh học của nó trỗi dậy, nó vội vã ra hoa kết trái ah???).
- Chất trồng có cần phân bón hay cái gì đặc biệt khác ko?

1,517
0
0

Mehuungo

Em Poppy ơi , PM cho chị xin cái số cầm chân của em với, để chị chạy lên mạn nhà hát Lơn xin em hạt Flox về phục thù. Cám ơn em

56
0
0

cucvang58

Hoa giấy nhà CV nghêu ngao đón nắng, Bầu Lào ơi , làm sao làm sao ???::-?

nhìn gần nhe các bạn

cành dài nè, dễ thương mà :'>

chậu nhỏ hơn, hoa cánh nhọn

không phải bông giấy mà cũng đỏ

169
0
0

bầu lào

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Hoa giấy nhà CV nghêu ngao đón nắng, Bầu Lào ơi , làm sao làm sao ???::-?

Ui, cây hoa giấy này cao to lực lưỡng như Châu phi, ngay từ đầu đã ko tạo tán cho nó để nó cao ngất ngây như này thì khó quá, giờ thì CV cứ mạnh dạn cắt cụt các cành dài cho nó lùn bớt đi, ko sợ nó chết đâu, cứ thử đi.
Nhà CV có khóm lá môn hồng đẹp nhỉ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
213
0
0

"hot boy utvanut"

Nguyên văn bởi songviet09

Tặng cả nhà hoa nhà em mới nở .

Chẳng hiểu sao em vẫn gặp khó khăn trong khâu up hình .

Up giùm em này. Hôm trước chị cũng gặp khó khăn nhưng giờ làm theo cách khác thì được rồi. Click chuột phải vào hình, chọn Copy Image Location, đem sang đây cho vào giữa cặp lệnh
là được

Ơ, hoa của em giống của chị à. Hôm trước em bảo nó tên pasadena mà chị tra google thấy khác lắm nên còn băn khoăn.

1,492
1
0

songviet09

Ơ, hoa của em giống của chị à. Hôm trước em bảo nó tên pasadena mà chị tra google thấy khác lắm nên còn băn khoăn.
Đúng roài , nó giống nhau. Cái tên hoa có từ khi em đặt mua và nhận hàng mà , nó giống 1 loại của bon RC nhưng em chả quan tâm , em mua nó sao em gọi nó vậy :D
Cảm ơn Út vụ up hình lại giúp em nha .

169
0
0

bầu lào

Nhà mình dạo này tăng trang chậm nhỉ, mình úp hình cho khí thế nào:

Vào khoe ảnh đi các mẹ ơi.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

em bị chặn upload trong giờ HC, về nhà thì lười quá :(

177
0
0

Mitngoan

Muốn up hình mà sao không up được. Chán.

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator

Mọi người vẫn upload được mà bác Mít Ngoan