Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Mehuungo , Thuyvuong ơi ...mua hạt giống cây ăn quả rau củ về trồng đơi ..............chuyển trò chơi khác đơi ...........:D . Hạt về tháng 5 là cuỐi hè mình gieo cho rau vụ đông được nhỉ ?

http://www.swallowtailgardenseeds.com/vegetablesaz.html

Heheeee có đứa tự nhiên lại ham trồng mấy thứ này .

Á quên , CHÀO NĂM MỚI 2013 . CHÚC MỌI NGƯỜI SANG NĂM MỚI CÓ NHIỀU HOA ĐẸP.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Ôi songviet09 ơi cái củ gì đo đỏ dài dài ở giữa đẹp thế. Hơn hẳn mấy quả tròn tròn hai bên. Dậy mình cách trồng nó đi nào!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi songviet09 ơi cái củ gì đo đỏ dài dài ở giữa đẹp thế. Hơn hẳn mấy quả tròn tròn hai bên. Dậy mình cách trồng nó đi nào!
Đúng là Nát spam nhà trồng hoa có khác, nát 1 đời hoa :))

2,501
0
0

Haidang02

Cà rốt châu Phi đấy Nát ạ ;)

1,505
0
0

Đồng Nát

Đúng là Châu Phi cái gì cũng to. Cá rô phi nhé, cá trê phi nhé, voi châu phi... bây giờ mới biết cà rốt châu phi cũng to và đỏ hơn nhiều :)

1,492
1
0

songviet09

Há há , bác Nát spam nhà hoa làm em mới nghĩ ra Nóa là cà rốt châu phi đới , công nhận vừa dài vừa đẹp :D . Bác đợi em nhập khẩu nó về bán gây quỹ cho bác nhé ;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Há há , bác Nát spam nhà hoa làm em mới nghĩ ra Nóa là cà rốt châu phi đới , công nhận vừa dài vừa đẹp :D . Bác đợi em nhập khẩu nó về bán gây quỹ cho bác nhé ;)
Vừa dài vừa đẹp, công nhận, songviet cho thêm vài dòng Công dụng và Cách sử dụng nữa đi.

1,505
0
0

Đồng Nát

Vừa dài vừa đẹp, công nhận, songviet cho thêm vài dòng Công dụng và Cách sử dụng nữa đi.
OMM có vẻ là khách hàng tiềm năng rồi songviet ơi. Nhớ xin đủ giấy phép của Bộ công an để nhập "công cụ hỗ trợ" nhé ;)

1,492
1
0

songviet09

OMM có vẻ là khách hàng tiềm năng rồi songviet ơi. Nhớ xin đủ giấy phép của Bộ công an để nhập "công cụ hỗ trợ" nhé ;)
Ặc ặc ....................:)):)):))

Chống spam bằng cà chua ...nhà em ;)

1,505
0
0

Đồng Nát

Ô nhà songviet trồng giỏi nhỉ. Cà chua thường hay cà chua bi thế? Bao lâu thì được ăn từ ngày trồng?

1,505
0
0

Đồng Nát

Xem ảnh hoa của Songviet mới nhớ ra nhà mình cũng có cây trạng nguyên lá đỏ nhưng to hơn cây của songviet

DSC_5174_1

427
0
0

poppy summer

Hí hí, các bác đón năm mới toàn dưa chuột châu Phi với cà chua bi. @Songviet: làm sao mua hạt từ trang Swallow này? mình mê hạt poppy, lá mầu với MG quá.

1,492
1
0

songviet09

Ô nhà songviet trồng giỏi nhỉ. Cà chua thường hay cà chua bi thế? Bao lâu thì được ăn từ ngày trồng?
Cà chua BI bác à . Em trồng đâu 3 - 4 tháng gì đó .

Xem ảnh hoa của Songviet mới nhớ ra nhà mình cũng có cây trạng nguyên lá đỏ nhưng to hơn cây của songviet
Em trồng trạng nguyên toàn bị chít thôi . Cứ chơi hết mùa là tiễn em ấy về nơi xa lắm :) , mặc dù năm nào cũng chăm chỉ mua trạng nguyên .

Hí hí, các bác đón năm mới toàn dưa chuột châu Phi với cà chua bi. @Songviet: làm sao mua hạt từ trang Swallow này? mình mê hạt poppy, lá mầu với MG quá.
Á, em không biết đâu . Vừa rồi có thằng cháu bạn về nghe em ca thán vụ mua hạt cho đưa em đường link này , tiếc quá . Nếu có mua được thì chắc e phải đợi tới tháng 5 nó nghỉ hè thì nhờ nó mang về thôi . Hôm nay nó lại sang đó rồi . Lúc đầu em định nhờ nó mua củ huệ , xong lại thôi vì em nhiều huệ quá rồi nên nhờ xách toàn mỹ phẩm nặng ký chả có hoa hoét gì :)

2,080
0
0

Dạo ni anh Nát rảnh rỗi topic nào cũng thấy có mặt nhá . Lại còn thấy hình tự sướng trên FB nữa chớ, rảnh rỗi sinh ra nông nỗi đấy nhé .

2
0
0

Mama Alina

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 11 - Vòng tay ấm

Mẹ nó ơi cái cây đẹp đẹp quả nho nhỏ lấy giống ở đâu thế? Nhìn yêu nhỉ. pm cho mình với. Thanks.

1,505
0
0

Đồng Nát

Dạo ni anh Nát rảnh rỗi topic nào cũng thấy có mặt nhá . Lại còn thấy hình tự sướng trên FB nữa chớ, rảnh rỗi sinh ra nông nỗi đấy nhé .
Oh em Trái Ớt này soi a ghê quá nhỉ. Mai a mua mấy trái ớt về lúc nào bực mình lôi ra băm cho hả giận ;))

169
0
0

bầu lào

CHÚC MỪNG NĂM MỚI:
DYT gieo hạt nở đúng vào dịp Tết:

Dạo này nhà vắng vẻ quá .

2,501
0
0

Haidang02

CHÚC MỪNG NĂM MỚI:
DYT gieo hạt nở đúng vào dịp Tết:

Dạo này nhà vắng vẻ quá .
Đẹp quá bác ơi. Em nam nay chả được tý DYT nào, rét quá nó còi rồi chuột xơi hết.

427
0
0

poppy summer

Chúc mừng năm mới cả nhà, chúc cả nhà một năm mới hạnh phúc, may mắn và thành công!

Em up hình hoa nhà em, trứoc hết là bông hồng quế, thuyvuong cho 1 nhánh bé xíu bây giờ đã được 1 chậu xum xuê

Huệ hồng sọc nở đúng Tết

Đồng tiền em mua 3 tuần trước Tết, đến Tết thì được như thế này

Tiên ông, chọn 2 mầu hồng nhạt và hồng đậm, khi nở lại thế này

Ngọc thảo, lúc nào cũng tưng bừng

427
0
0

poppy summer

Tiêps
Sen cạn (tên tiếng Anh là Nartur... em quên rồi), em gieo hạt Greenseed

[/IMG]

DYT, gieo hạt muộn quá bây h mới được thế này

Cuối cùng, tổng đám hoa vụ đông-xuân của em gồm thược dược, violet, cúc magic, cúc susi, vạn thọ và Phlox

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: