Nhật ký tham gia diễn đàn

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

Hôm nay nhà mình quyết tâm phá kỉ lục online:angle:. Hồi hộp quá!!!
Mọi người định phá kỷ lục mà báo thì gấp, lại không spam khắp các box. Mãi hôm qua mình mới mò vào đọc, vội vàng đi spam khắp nơi. Hic! Ối người không biết í!!!

1,557
0
0

Camellia

Ðề: 1h30 sáng, ngày... tháng... năm 2009

Kỷ lục: 77 người đã ghé thăm hôm nay lúc 08:57 AM.
Camellia, 291179, ALnML, Bánh qui AFC, Bừa, bố giahưng, BB&C, bibumbong, bigma, Bryanthien, cabong, Chia sẻ tình thương, CSTT_Gây Quỹ, Gấu&Bear, Hà Trang be bé, huongdx, janine, Khai Tâm, kimsonbui, li`dethuong, Longhuytv2, luongtam, maninthedark, mèo_ú, Mẹ Đức Hiếu, Mẹ Bubu&Shi, Mẹ Cáo, Mẹ Tiếu Tiếu, Me Ankhanh, Me Mickey, mecuahaianh, MeCun&Nghe, mecunlinh, metyruoi, MinhMinh, Mod_CSSK, mth, Ngheyeucuame, sweetlily, Thảo sông Hoài, Threebluestars, thuyvuong, Trái ớt dễ thương, vô ngã vô minh, vịtxinhxinh, Vigisa

1,557
0
0

Camellia

Kỷ lục: 80 người đã ghé thăm hôm nay lúc 09:02 AM.
Camellia, 291179, Admin, ALnML, Bánh qui AFC, Bừa, bố giahưng, BB&C, bibumbong, bigma, Bryanthien, cabong, Chia sẻ tình thương, CSTT_Đấu giá, CSTT_Gây Quỹ, Gấu&Bear, Haidang02, Hà Trang be bé, hoamai, huongdx, janine, Khai Tâm, kimsonbui, li`dethuong, Longhuytv2, maninthedark, mèo_ú, Mẹ Đức Hiếu, Mẹ Bubu&Shi, Mẹ Cáo, Mẹ Tiếu Tiếu, mecuahaianh, mecunlinh, meKid, metyruoi, MinhMinh, Mod_CCVV, Mod_CSSK, Mod_KT, mth, muathu, Ngheyeucuame, sweetlily, T&G, Thảo sông Hoài, Threebluestars, thuyvuong, Trái ớt dễ thương, vô ngã vô minh, vịtxinhxinh, Vigisa

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

9:02 A.M
May quá về đến văn phòng vẫn kịp. Sáng có cái hẹn, khách lại đến muộn, sốt ruột quá. Ngồi quán cafe mà phải gọi đi gọi lại mấy lần. Khách đến, nói vào việc luôn, nhanh nhanh chóng chóng phi về văn phòng, bật máy. Phù....!

1,849
0
0

BB&C

Kỷ lục: 93 người đã ghé thăm hôm nay lúc 09:06 AM.
BB&C, 291179, Admin, ALnML, Bánh qui AFC, Bừa, bố giahưng, bibumbong, bigma, Bryanthien, cabong, Camellia, Chia sẻ tình thương, CSTT_Đấu giá, CSTT_Gây Quỹ, fs128, Gà nhíp, Gấu&Bear, Haidang02, Hạnh Nguyễn, hoamai, huongdx, janine, Khai Tâm, kimsonbui, li`dethuong, Longhuytv2, luongtam, maninthedark, mèo_ú, Mẹ Đức Hiếu, Mẹ Bubu&Shi, Mẹ Cáo, Mẹ Chip Tom Bi, Mẹ Tiếu Tiếu, mecuahaianh, mecunlinh, meKid, metyruoi, MinhMinh, Mod_CCVV, Mod_CSSK, Mod_KT, mth, muathu, Ngheyeucuame, sweetlily, T&G, Thảo sông Hoài, Threebluestars, thuyvuong, Trái ớt dễ thương, Tủm tỉm, vô ngã vô minh, vịtxinhxinh, Vigisa

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ơ, có 2 nơi cập nhật tình hình diễn đàn ạ, heheee

2
0
0

MeBeng

Ngày 17 tháng 4 năm 2009
Nhờ một mẹ bên LCM giới thiệu cho biết CSTT mình đã đăng ký thành viên của diễn đàn. Là thành viên mới chập chững bước vào DD nên chưa chia sẻ đc món quà nào bằng hiện vật cho các em nhưng rồi 1 ngày rất nhất có cơ hội mình sẽ ủng hộ hết khả năng của mình. Thực sự ấm lòng và tự hào khi đước làm thành viên của CSTT. Thanks các bạn đã đi trước xậy dựng lên CSTT.

1,849
0
0

BB&C

Ngày 17 tháng 4 năm 2009
Nhờ một mẹ bên LCM giới thiệu cho biết CSTT mình đã đăng ký thành viên của diễn đàn. Là thành viên mới chập chững bước vào DD nên chưa chia sẻ đc món quà nào bằng hiện vật cho các em nhưng rồi 1 ngày rất nhất có cơ hội mình sẽ ủng hộ hết khả năng của mình. Thực sự ấm lòng và tự hào khi đước làm thành viên của CSTT. Thanks các bạn đã đi trước xậy dựng lên CSTT.
Chào mừng bạn gia nhập gia đình CSTT, chỉ cần bạn có tấm lòng là tuyệt vời lắm rồi bạn ạ. Hãy nắm tay nhau cùng đi trên con đường này nhé.:rose::rose::rose::rose::rose::rose:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Từ ngày hôm nay, trong các email cá nhân mình gửi đi, mình thêm chữ ký là đường link vào CSTT. Đây là nhà mình, có chị, có anh, có các em và các bạn :kiss:

2,651
0
0

Khai Tâm

Từ ngày hôm nay, trong các email cá nhân mình gửi đi, mình thêm chữ ký là đường link vào CSTT. Đây là nhà mình, có chị, có anh, có các em và các bạn :kiss:
Hôm nay, em chính thức bày tỏ tình cảm (viết tắt là tỏ tình) với Mẹ Cáo. :kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss:

Em đã có hơn 30 phút hồi hộp, sung sướng. Cảm giác ấm áp. Refresh trang đầu liên tục để nhìn lại những ID thân quen. :love: :love: :love: :love: :love: Cảm ơn gia đình CSTT. :love: :love: :love:

160
0
0

Mẹ Sóng

Ôi ôi, hôm nay vào thấy có 2 em bé yêu quá :) Giao diện đẹp thật, nhưng mà ngồi ở cơ quan vào thì lộ quá hic hic

594
0
0

meyeuTomTom

Nghe mẹ Cáo nói mà em ấm lòng quá. Thật cảm động. Cho em là em gái chị nhé!

1,849
0
0

BB&C

Ba mẹ con cùng với sự trợ giúp của chú đã chuẩn bị xong dàn karaoke cho ngày mai. Con trai cẩn thận còn tự xé nhãn vở viết nick của mẹ rồi dán vào từng chi tiết của dàn. Hihi.

8
0
0

freakeh

Có người nói với mình cần phải biết bao dung, vậy là lọ mọ vào đây để xin được lây chút tình thương đồng loại.

Một ngày đặc biệt

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Có người nói với mình cần phải biết bao dung, vậy là lọ mọ vào đây để xin được lây chút tình thương đồng loại.

Một ngày đặc biệt
Ở đây bạn ko những chỉ được nhận mà còn đựợc cho đi rất nhiều, welcome!:love:

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator

Lễ ra mắt trang Web chiasetinhthuong.org và họp mặt thành viên 18.04.2009

Đặc biệt : Trân trọng kính mời mọi người hãy cùng xem một đoạn "phim " giới thiệu Chia sẻ tình thương được trình chiếu trong buổi lễ ngày 18.04.2009

http://www.mediafire.com/?txzm2mwrmqy
:rose::rose::rose::rose::rose:

Chia sẻ tình thương – “Nhân rộng tấm lòng NHÂN”

Thay mặt Chia sẻ tình thương (CSTT), xin được chào mừng các anh chị và các bạn đến với buổi họp mặt ngày hôm nay để mừng cho sự ra đời của ngôi nhà mới, trang web CSTT – www.chiasetinhthuong.org.

Để đến đây gặp mặt mọi người, mỗi chúng ta đều đang nắm giữ một phần hạnh phúc! Hạnh phúc vì chúng ta có một cuộc sống khá đầy đủ, sức khỏe tạm ổn để cống hiến cho xã hội và mưu sinh cho gia đình nhỏ. Hạnh phúc vì dẫu sao có thể tạm quên đi những lo toan tất bật, để cùng ngồi với nhau một buổi, thưởng thức những món ăn ngon và nghĩ về mối quan tâm chung, sao cho những hoàn cảnh khó khăn có thêm những bàn tay chia sẻ. Rất tiếc rằng có một số mẹ vì bận đưa đoàn bác sỹ đi lên trung tâm Minh Đức nên không thể có mặt cùng chúng mình.

Mình muốn xin được nhắc lại một chút về quá trình hình thành nhóm. Cuối năm 2004, bạn Mai muaxuandautien - người đầu tiên mở lời kêu các mẹ đi thăm bé Tuấn bị bỏ rơi tại công viên Lê nin. Cũng trong những ngày cuối năm đó chị Vân Pickle từ Canada về thăm quê hương cũng là người đã trao vào tay chúng mình số tiền 900K, số tiền đầu tiên của quỹ cùng lời gửi gắm và sự tin tưởng dù ko quen nhau. Nung nấu ý định chung, ý tưởng làm từ thiện, tháng 01 năm 2005 cả nhóm họp nhau trên gác xép của quán bún riêu Xuân Hồng phố Hoà Mã, và nhóm Chia sẻ tình thương chính thức ra đời từ đó.

Cái tên “Chia sẻ tình thương” bao hàm nhiều ý nghĩa và dễ đọc, dễ hiểu hơn nên chúng mình cứ gọi mỗi lần đi hoạt động. Và logo của nhóm cũng đã ra đời từ đó, trái tim màu hồng bên trong là bàn tay người mẹ đang đỡ bàn tay nhỏ xinh của em bé với dòng chữ Chia sẻ tình thương bao quanh.

Xin được nhắc đến những con số, tuy khô khan nhưng đầy ý nghĩa: từ cuối năm 2004 đến tháng 03/2009, quỹ chung của chúng mình đã nhận được những ủng hộ dưới mọi hình thức, quy ra con số là gần 558 triệu đồng. Đó là chưa kể đến quỹ được ghi nhận đóng góp riêng cho mỗi trường hợp. Trong hơn 4 năm qua, chúng mình đã chia sẻ cùng hơn 130 số phận thiệt thòi, cùng gia đình họ giành giật lại sự sống từ những căn bệnh hiểm nghèo cũng như giúp một số gia đình tạo dựng một cuộc sống tốt đẹp hơn. 44 cuộc giao lưu thăm hỏi đầy xúc động của đoàn CSTT đến các trung tâm bảo trợ, cơ sở nuôi các bé mồ côi và bệnh viện luôn là những dấu ấn tốt đẹp trong lòng mọi người.

Trang web riêng dù mới được thành lập, những khó khăn bỡ ngỡ ban đầu cũng dần được xóa bỏ. Một tháng vừa qua, quỹ mới từ con số 0, sau những nỗ lực gây quỹ bằng nhiều hình thức, đóng góp của mọi người hiện đã có gần 41 triệu đồng. Đó là sức mạnh của sự đoàn kết.

Hy vọng rằng trong lương lai sắp tới, chúng mình luôn luôn có thể cùng nhìn về một hướng, san sẻ một phần hạnh phúc mình đang có với những hoàn cảnh khó khăn. Mong tất cả mọi người chung lòng chung sức để CSTT có thể phát triển đi tiếp trên con đường tình thương, và hơn hết cả, hãy cùng “Nhân rộng tấm lòng NHÂN”.

Hà Nội, ngày 18 tháng 04 năm 2009

Thay mặt nhóm
Ngô Thị Phương Loan

:love::love::love::love::love::love:

5,639
9
38

metyruoi

Active Member

Thứ Bảy, 18.4.2009

Cả nhà đi off vui vẻ, CSTT_Kỹ thuật ở nhà up trang chủ lên chào mừng ngày trọng đại này. Bài đầu tiên được post vào lúc 1:37pm là chuyến đi Phú Thọ sắp tới (http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=477)

Tuy còn sơ sài nhưng rất cảm ơn sự tận tâm của em :love::kiss:đã làm cho "bộ mặt" của diễn đàn cũng như trang chủ mỗi ngày thêm mới, thay đổi và hoàn thiện hơn.

Để trang chủ được nhanh chóng biết đến và phi nước đại trên bảng xếp hạng website thế giới như diễn đàn, hàng ngày, thành viên chúng mình nhớ vào http://chiasetinhthuong.org trước rồi link sang diễn đàn từ đây nhé! Các bạn hãy viết thêm thật nhiều bài hay, tham gia tích cực các hoạt động trợ giúp của Chia sẻ tình thương để biên tập viên có thêm nhiều tư liệu post lên trang chủ nữa nhé. :love::love:

Chúc cả nhà ngủ ngon:love:!

2,501
0
0

Haidang02

Ðề tài: 546, Bài gửi: 10,036, Thành viên: 658, Số thành viên đã viết bài: 640

Chúng ta cùng chào đón thành viên Greta Deedy mới gia nhập diễn đàn .

2,651
0
0

Khai Tâm

Sáng sớm thứ hai, vào trang chủ đã thấy hiện ra cái khung nhà vững chãi :love: :love: :love: