Nhật ký tham gia diễn đàn

125
0
0
Ðề: 1h30 sáng, ngày... tháng... năm 2009

Ðề tài: 612, Bài gửi: 11,297, Thành viên: 719, Số thành viên đã viết bài: 619
Chúng ta cùng chào đón thành viên quyenthi2712 mới gia nhập diễn đàn .

100 bác ko tham gia viết bài là như bác nào đấy ạ. Giơ tay cho em biết với. Chắc thể nào cũng có bác Camellia đăng kí dự phòng mấy nick, sợ bị khóa đây mà hi hi

251
0
0

Me Mickey

Từ khi sinh Mickey hai mẹ con mình đóng đô nhà bà ngoại, có về nhà mấy khi đâu, trên nhà chỉ có 2 bố con thằng lớn ở thôi, nhưng từ khi có "nhà mới" toàn thấy về buôn với các mẹ ngày nào cũng ghé vài lần, còn nhà mình thì quên mất đường về rồi.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hôm nay mới thấm thía, lời nói có thể làm đau lòng người khác đến thế nào, dù những lời đó không nhằm vào mình, vẫn thấy đau...

Chim khôn hót tiếng rảnh rang
Người khôn ăn nói nhẹ nhàng dễ nghe...

741
0
16

Ðề tài: 644, Bài gửi: 12,129, Thành viên: 740, Số thành viên đã viết bài: 580
Chúng ta cùng chào đón thành viên gyncDypopsy mới gia nhập diễn đàn .

610
0
0

MinhMinh

Ðề tài: 657, Bài gửi: 12,253, Thành viên: 743, Số thành viên đã viết bài: 582
Chúng ta cùng chào đón thành viên IF TOMORROW COMES mới gia nhập diễn đàn .

Welcome IF TOMORROW COMES đến với ngôi nhà chung của chúng mình. Chúng mình cùng nắm tay nhau vững bước tới ngày mai bạn nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Để làm cho một người hạnh phúc thì chẳng phải tốn nhiều công sức
Chỉ cần một cử chỉ đúng cách
một lời nói đúng lúc...
hoặc chỉ là sự điều chỉnh nho nhỏ một cái chốt,
cái vít hay một con ốc trong cỗ máy tâm hồn tinh xảo của bạn.
- Frank Crane

-----------------

Nếu thực sự quan tâm đến nhau
chúng ta sẽ không thể cảm thấy bình an trước nỗi đau của người khác,
sẽ không thể ung dung tự tại khi người khác vẫn còn nhiều điều phải lo nghĩ,
sẽ không thể thanh thản khi ai đó quanh ta đang gặp khó khăn.

- Rabbi Samuel H. Holdenson

-----------

Chỉ có thời gian mới đủ sức mài hòn đá
vô tri thành viên ngọc sáng lấp lánh,
chỉ có thời gian mới đủ sức chuyển biến
kẻ tầm thường thành bậc vĩ nhân
Và cũng chỉ có thời gian mới minh chứng cho những giá trị chân thật nhất.

- Khuyết danh

101
0
0

su yeu

Có những lời nói mà khi nói họ chỉ biết nói cho sướng mồm, còn thì chả biết là có ảnh hưởng đến ai hay không, những kẻ đó thật tầm thường .
Em thấy buồn
"Lời nói chẳng mất tiền mua
Lựa lời mà nó cho vừa lòng nhau"
Cũng lâu rồi em chỉ theo dõi mọi việc trong ngôi nhà CSTT thôi chứ không viết bài nhưng sáng nay vừa mở máy đã đọc được những lời lẽ không hay trên DD thật sự em cảm thấy buồn, mọi người chúng ta bấy lâu nay gắn kết nhau bởi hai chữ từ thiện thì tại sao chỉ vì một vấn đề nhỏ lại mất đi tính đoàn kết mà lâu nay vẫn gầy dựng

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator

Cũng lâu rồi em chỉ theo dõi mọi việc trong ngôi nhà CSTT thôi chứ không viết bài nhưng sáng nay vừa mở máy đã đọc được những lời lẽ không hay trên DD thật sự em cảm thấy buồn, mọi người chúng ta bấy lâu nay gắn kết nhau bởi hai chữ từ thiện thì tại sao chỉ vì một vấn đề nhỏ lại mất đi tính đoàn kết mà lâu nay vẫn gầy dựng
Em yêu quý cuộc sống đôi khi là đủ vị mà em. Khá khen thay tại hoá nếu ko có cũng nặn thành có.
Ai muốn dừng lại cứ dừng , đoàn người vẫn cứ nhìn thẳng mà tiến bước em nhé.
Trơì không phụ lòng người nếu đoàn người vẫn nắm tay nhau mà bước đi thì ko ai có thể phá vỡ đội hình của họ được cả.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Nhật ký tham gia diễn đàn

CSTT đã thực sự là tổ ấm của gần như mọi thành viên. Hàng ngày vào ra ngôi nhà của mình, thấy có anh, có chị, có em, thấy có sự đồng cảm, sẻ chia, cảm thấy lòng mình ấm áp. Đi xa không mở máy ra được, thấy bứt rứt không yên.

Không tránh được có việc không vui. Lúc ấy, thấy buồn như khi gia đình mình lục đục. Lại thấy xấu hổ với những người khách bất chợt ghé thăm.

Nhưng mà vẫn hiểu rằng chẳng có gì phá vỡ được ngôi nhà chung này cả. Khi mà, dù xa thật là xa, dù đã gặp hay chưa từng biết mặt, mình vẫn cảm nhận được sự gần gũi đến thân thương của Khai Tâm, của Brian Thiên, của Sweetlily... những cái nick Thái Bình, Hà Nội, Sài Gòn, Đà nẵng , Gia Lai... nghe rộn ràng niềm mong mỏi gặp mặt...

Yêu yêu lắm cả nhà mình!

1,849
0
0

BB&C

Làm việc thiện không hề đơn giản. Có thể tâm mình chưa đủ thiện chăng? Có đôi lúc có những điều không hay, muốn dùng cái tâm để át đi mà cũng thấy khó.

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Làm việc thiện không hề đơn giản. Có thể tâm mình chưa đủ thiện chăng? Có đôi lúc có những điều không hay, muốn dùng cái tâm để át đi mà cũng thấy khó.
Em owi, co the tam minh chua du thien, nhung quan trong la minh co mong muon tro nen tot hon.

Moi nguoi cung co luc no luc kia, nhung hay bao dung cho nhau.

Cam on tat ca moi nguoi da tao ra mot ngoi nha chung de lam viec thien, nhieu khi thay xau ho vi minh chua lam duoc gi nhieu.

5,639
9
38

metyruoi

Active Member

Bắt đầu kỳ nghỉ lễ dài tới 4 ngày. Nhà cửa vắng vẻ quá:sad:! Có mỗi Sweet :love::kiss:và em lang thang, cộng với 8 vị khách, không biết là ai? Mọi người đi mau chóng về nhé! Nhớ cả nhà quá:love:!!!

2,501
0
0

Haidang02

Bắt đầu kỳ nghỉ lễ dài tới 4 ngày. Nhà cửa vắng vẻ quá:sad:! Có mỗi Sweet :love::kiss:và em lang thang, cộng với 8 vị khách, không biết là ai? Mọi người đi mau chóng về nhé! Nhớ cả nhà quá:love:!!!
Có cả chị đây còn gì, vẫn đang phải đi làm đây em ơi :smiling:

Haidang02, metyruoi, sweetlily .

492
0
0

sweetlily

Có thêm bác Haidang02 mới vào nhập hội metyruoi ơi :D

1/5 là ngày quốc tế Lao động, quốc tế nhưng trừ bọn đế quốc ạ, vẫn bắt em đi cày :crying:

2,501
0
0

Haidang02

16 (10 thành viên và 6 khách)

Haidang02, Khai Tâm, maybay, metyruoi, sonhip70, sweetlily, Xứ sở thần tiên

341
0
0

Bryanthien

Hôm nay lễ nhà chỉ còn 2 đứa em ngồi đập muỗi giữ cửa :laughing: các bác thì đi chơi sung sướng còn 2 đứa em thì ko ngủ ngồi gác cửa ...chẳng bác nào thương cho cái kẹo ngậm đỡ tủi thân nhỉ :love::love::love:

Số người đang xem: 5 (2 thành viên và 3 khách)
Kỷ lục: 93 người đã ghé thăm 17-04-2009 lúc 09:06 AM.
Bryanthien, sweetlily

2,651
0
0

Khai Tâm

Thống Kê - Chia sẻ tình thương
Ðề tài: 698, Bài gửi: 13,101, Thành viên: 763, Số thành viên đã viết bài: 574
Chúng ta cùng chào đón thành viên pickle mới gia nhập diễn đàn .

Chị pickle ơi, có phải chị không? :love: :love: :love:

883
0
0

mèo_ú

sáng giờ em ghé mấy lần ,nhưng mà cũng chảng thấy ai..hichic... bùn nên cứ đi đi về về thế này đây, vắng quá..huhu

349
0
0

bichthuyhn

Có cả mình đây mà. Chán thật vắng như "CHùa Bà đanh" thế này !

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà mình bây giờ đúng là ít người, nhưng thường gia đình ít anh em thì sẽ quan tâm đến nhau, đến công việc của nhau nhiều hơn :love: :love: :love:
Em thì đang rất quý và trân trọng thời gian này, vì có lẽ mai đây, khi gia đình CSTT lớn mạnh rồi thì sẽ không còn được sự tập trung, nhiều tình cảm cho nhau bằng bây giờ. Vậy nên ngày thường đông đúc cũng vui, mọi người đi nghỉ lễ nhà vắng hơn em cũng không buồn. Tuy nhiên, ai đi chơi xa nhớ mang quà về. :kiss: