(MS404/CN) 07.6.2013 Bé Briu Thị Trang sn 2001 - dân tộc Cơtu ở Tây Giang, Quảng Nam - tim bẩm sinh

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Trong chuyến đi khám bệnh sàng lọc tim bẩm sinh tại Tây Giang Quảng Nam của BV Đà Nẵng, các bác sĩ đã chỉ định mổ cấp cứu đối với Bé Briu Thị Trang - 2001 - Dân tộc Cơtu - Tây Giang Quảng Nam
Cháu đã học xong lớp bảy được học sinh khá năm học vừa qua. Tuy nhiên nói tiếng việt rất hạn chế.

Gia đình cha mẹ lớn tuổi, làm rẫy và không rành tiếng việt. Nhà có 2 chị em, chị gái sinh năm 1991, nhưng đã có con 5 tháng tuổi.
Cả gia đình sống chung cùng một nhà.
Trong nhà không có tài sản gì đáng giá

Cháu bị tim bẩm sinh từ nhỏ, lúc em vào lấy thông tin thì chưa xem được bệnh án, và giấy báo chi phí phẫu thuật. Do cháu xuống nhập viện nhưng không mang theo một số giấy tờ liên quan bảo hiểm, vì thế BH chưa làm thủ tục thanh toán.
Nhưng chi phí can thiệp sau bảo hiểm thì gia đình phải đóng 9,5tr số tiền này là quá lớn đối với gia đình bé.

Em lấy thông tin, nhưng câu được câu mất vì con gái không nói rành tiếng việt.

Em nói chuyện với con 1 câu tiếng việt, thì con gái nói với dì 3 câu tiếng dân tộc Cơtu

- Nhà con có nuôi gà không
- Có
- Nhiều không
- Một con
- Gà trống hay gà mái
- Gà Mẹ
trả lời xong thì cười thế này

Giấy giới thiệu và chuyển viện

Vài dòng gửi cả nhà, mong giúp hoàn cảnh bé để con có trái tim khỏe mạnh, tháng 9 này kịp vào học cùng các bạn.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Bé Briu Thị Trang - 2001 - Dân tộc Cơtu - Tây Giang Quảng Nam

Gấp quá, Sáng nay Bác Triệu đã tiến hành can thiệp cấp cứu cho bé rồi cả nhà ơi

2,801
0
0

muathu

Chị Loan ơi một bạn giấu tên ủng hộ trường hợp này 1 triệu chị nhé, chúc con sớm khỏi bệnh :x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Gấp quá, Sáng nay Bác Triệu đã tiến hành can thiệp cấp cứu cho bé rồi cả nhà ơi
Đây là trg hợp BS Triệu đã xin CSTT xem xét đón lên chữa càng sớm càng tốt. (LG)2 đã bàn qua bàn lại , đồng ý với Bs Triệu cstt sẽ giúp. Trc khi mổ bs T đã gọi cstt xác nhận lần nữa sẽ giúp để cứu bé.
Mong mọi viec tốt đẹp .

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đây là trg hợp BS Triệu đã xin CSTT xem xét đón lên chữa càng sớm càng tốt. (LG)2 đã bàn qua bàn lại , đồng ý với Bs Triệu cstt sẽ giúp. Trc khi mổ bs T đã gọi cstt xác nhận lần nữa sẽ giúp để cứu bé.
Mong mọi viec tốt đẹp .
Con gái chuẩn đoán Còn ống động mạch, tổng chi phí can thiệp 29,5triệu, sau bảo hiểm còn 9,5tr

Hiện tại con đã ra phòng ngoài, sức khỏe tốt. Trộm vía con gái. Số điện thoại của dì bé: 0987489265

:cstt08:

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS /CN) 06.2013 Bé Briu Thị Trang sn 2001 - Dân tộc Cơtu - Tây Giang Quảng Nam bị tim bẩm sinh

Sáng nay bác sĩ Triệu đã cho bé làm thủ tục xuất viện.
Rất mừng và rất vui, cám ơn CSTT đã đồng hành cùng gia đình cho con một trái tim khỏe mạnh. :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS /CN) 06.2013 Bé Briu Thị Trang sn 2001 - Dân tộc Cơtu - Tây Giang Quảng Nam bị tim bẩm sinh

Em tổng kết trường hợp ạh:
Tổng tiền trợ giúp: 9.500.000đ

Gửi lời cám ơn CSTT đã đồng hành cùng bé và gia đình :cstt08:

Em gửi cả nhà nét mặt tươi cười của con trước lúc lên xe về nhà

Đơn trong hồ sơ để làm thủ tục viện phí

Báo chi phí mổ

Hóa đơn nộp tiền

mờ quá, giải pháp thành thế này :)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em tổng kết trường hợp ạh:
Tổng tiền trợ giúp: 9.500.000đ

Gửi lời cám ơn CSTT đã đồng hành cùng bé và gia đình :cstt08:

Em gửi cả nhà nét mặt tươi cười của con trước lúc lên xe về nhà

Đơn trong hồ sơ để làm thủ tục viện phí

Báo chi phí mổ

Hóa đơn nộp tiền

mờ quá, giải pháp thành thế này :)

Một bạn giấu tên ủng hộ trường hợp này 1 triệu
Nên tổng tiền trích quỹ sẽ là 8500K
Cảm ơn susu cùng cả nhà mình đã động viên ủng hộ giúp đỡ bé có đc một trái tim khỏe mạnh