Sản xuất khô bò từ thịt heo thối

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Lúc 13 giờ ngày 6-9, Ðội CSÐT về trật tự quản lý kinh tế và chức vụ Công an quận Bình Tân, TP HCM đã bắt quả tang Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Thực phẩm Thanh Ly (trên đường Lê Trọng Tấn, phường Bình Hưng Hòa, quận Bình Tân) sản xuất khô bò từ thịt heo thối.Sau khi kiểm tra, lực lượng chức năng phát hiện trong kho của công ty này có hơn 6.500 kg khô bò thành phẩm được chế biến từ thịt heo thối và 3.500 kg thịt heo nguyên liệu đang ở giai đoạn phân hủy cùng với nhiều hóa chất, gia vị không rõ nguồn gốc.

Khô bò được Công ty TNHH Thanh Ly sản xuất từ thịt heo thối

Do bà Nguyễn Thị Thanh Ly, Giám đốc Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Thực phẩm Thanh Ly, không chứng minh được nguồn gốc nên cơ quan chức năng đã niêm phong số hóa chất, gia vị cũng như lượng thịt heo nói trên để tiếp tục điều tra.
Theo thông tin từ Công an Bình Tân, đây là cơ sở chuyên sản xuất khô bò với số lượng lớn để cung cấp cho thị trường TP HCM, Huế và Hà Nội. Nguyên liệu chính để làm khô bò là thịt heo qua quá trình tẩm ướp hóa chất. Công ty này hoạt động từ năm 2007, mỗi ngày "chế biến" khoảng 3 tấn thịt heo thối thành khô bò, bình quân cứ 1 tấn thịt heo thối sẽ cho ra 500 kg khô bò.

Hóa chất để biến thịt heo thối thành khô bò Ảnh: Thành Ðồng

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Sản xuất khô bò từ thịt heo thối

Sợ quá đi! Nhà em là fan của thịt bò khô mà đọc bài này khiếp quá! :((

2,501
0
0

Haidang02

Nhà chị giờ hạn chế tối đa ăn uống ở ngoài. Ăn gì giờ cũng sợ.

1,904
0
36

291179

Active Member

Sợ quá đi! Nhà em là fan của thịt bò khô mà đọc bài này khiếp quá! :((
gần nhà chị có chú toàn tự làm bò khô ngon, ai đặt chú mới mua bò ngon về rồi làm, toàn người quen nhờ chú ý làm thôi, khi nào em nghiền quá thì alo chị nhờ đặt cho, nhưng mà phải đặt mất mấy ngày vì ko có sẵn, ( mà mình có thể điều chinhr độ cay được, nhà chị hay đặt cay ít để cu con cũng ăn đc )

567
0
0

Ciao

gần nhà chị có chú toàn tự làm bò khô ngon, ai đặt chú mới mua bò ngon về rồi làm, toàn người quen nhờ chú ý làm thôi, khi nào em nghiền quá thì alo chị nhờ đặt cho, nhưng mà phải đặt mất mấy ngày vì ko có sẵn, ( mà mình có thể điều chinhr độ cay được, nhà chị hay đặt cay ít để cu con cũng ăn đc )
Em nhiều số đặt thường là bao nhiêu một kg để c xem có gây quỹ được ko?

1,904
0
36

291179

Active Member

650k /1kg chị ạ, có lần chú ý bảo hơn 2kg thịt bò loại 1 mới làm ra 1kg thịt bò khô, vp em toàn đặt của chú ý,

567
0
0

Ciao

650k /1kg chị ạ, có lần chú ý bảo hơn 2kg thịt bò loại 1 mới làm ra 1kg thịt bò khô, vp em toàn đặt của chú ý,
Thế thì chuẩn bị tinh thần c tự làm gây quỹ nhá^^ Mà em thích ăn thật khô hay là hơi ướt tý, c thì thích ăn nó còn hơi ướt tý. Thịt bò khô làm hao mà, nhưng mà nếu làm phần diềm thăn thì có gân ngon và rẻ hơn là làm phần toàn thăn ăn khô, em thích ăn toàn thịt thôi hả?

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị ơi, thế thì còn gì bằng, em cũng thích ăn ướt chứ khô quá nó cứng chị ạ( em giống chị )