16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Bác Chip Tôm Bi ơi em tiếc lắm mà bác đừng trêu em thêm em khóc đấy nhé, lụt HN đấy :crying::smiling:
Nghe nói bác có búp bê đẹp em lại càng tiếc thêm
@Huyền Linh: Đọc những dòng tâm sự đó của em muốn nắm tay em thật chặt. Đúng thế khoác vai nhau (cho tình cảm mà) đi mãi con đường tình thương. :rose:

Ruồi phải lĩnh thêm nhiệm vụ đi thăm bà cháu cu Minh ở Nam Định, vừa mới về đến nhà.
Vừa nhắn tin nói Ruồi sốt từ đêm qua:sad:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Bác Chip Tôm Bi ơi em tiếc lắm mà bác đừng trêu em thêm em khóc đấy nhé, lụt HN đấy :crying::smiling:
Nghe nói bác có búp bê đẹp em lại càng tiếc thêm
@Huyền Linh: Đọc những dòng tâm sự đó của em muốn nắm tay em thật chặt. Đúng thế khoác vai nhau (cho tình cảm mà) đi mãi con đường tình thương. :rose:

Ruồi phải lĩnh thêm nhiệm vụ đi thăm bà cháu cu Minh ở Nam Định, vừa mới về đến nhà.
Vừa nhắn tin nói Ruồi sốt từ đêm qua:sad:
Khóc đê + trời mưa to = đêm nay HN lụt là cái chắc ! Nói cho Loan thèm nhé em mua được búp bê của chị CTB, rất xinh và rất hạt dẻ. Mang về nhà, con gái đang ngủ, lay 1 cái để em búp bê nằm cạnh thế là mở mắt tỉnh như sáo luôn. Kẹo lạc chỉ có 50 gói nên phải tranh nhau, sẽ có người mang cho chị 1 gói thôi, ăn cho thèm, lần sau kiểu gì cũng phải đi .

Báo cáo chuối là tiết mục đấu giá hot nhất đấy. Tường thuật chi tiết để các bác khác nhé.

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Khóc đê + trời mưa to = đêm nay HN lụt là cái chắc ! Nói cho Loan thèm nhé em mua được búp bê của chị CTB, rất xinh và rất hạt dẻ. Mang về nhà, con gái đang ngủ, lay 1 cái để em búp bê nằm cạnh thế là mở mắt tỉnh như sáo luôn. Kẹo lạc chỉ có 50 gói nên phải tranh nhau, sẽ có người mang cho chị 1 gói thôi, ăn cho thèm, lần sau kiểu gì cũng phải đi .

Báo cáo chuối là tiết mục đấu giá hot nhất đấy. Tường thuật chi tiết để các bác khác nhé.
Lụt đấy ...:crying:
Nhà em có 1 công chúa nhà chi những 2 đấy .......Chị Tâm HP ới ới.
Còn đêm qua mắt nhắm mắt mở chị Đèn có bảo mình phải "có " 5 gói mờ :laughing::thinking:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi ôi mặc dù ngày hôm nay Tý Ruồi và Chuối là nhân + vật hot nhất trong buổi ọp, nhưng kính đề nghị các bác không sáng tác thơ theo vần UÔI. Tuyệt đối không nhé. Kẻo bác Bừa bác ý gieo vần bừa bãi thì chít!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Chuối Thái Bình to thật Ruồi nhỉ. Haha.:applause::applause::applause:

333
0
0

T&G

Em vẫn choáng đến tận bây giờ vì giá của buồng chuối:laughing:. Thấy 5 anh em trên một chiếc xe tăng đẩy giá cao thế mà... Quên không xin Ruồi 1 quả chuối về ăn thử xem nó ngon cỡ nào mà mọi người tranh nhau thế...:laughing::laughing::laughing:

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Em vẫn choáng đến tận bây giờ vì giá của buồng chuối:laughing:. Thấy 5 anh em trên một chiếc xe tăng đẩy giá cao thế mà... Quên không xin Ruồi 1 quả chuối về ăn thử xem nó ngon cỡ nào mà mọi người tranh nhau thế...:laughing::laughing::laughing:
Alô alô cả nhà ơi ! Hôm nay có ý kiến, có cánh tay nhỏ nhắn giơ lên nói : Đề nghị Ruồi mang nải chuối về sấy khô để off HN chia nhau ăn, ngọt ngào phải biết :kiss: Ý nghĩa vô cùng:love:

1,904
0
36

291179

Active Member

Khóc đê + trời mưa to = đêm nay HN lụt là cái chắc !

Lụt đê để em được nghỉ ở nhà:laughing:

2,501
0
0

Haidang02

Alô alô cả nhà ơi ! Hôm nay có ý kiến, có cánh tay nhỏ nhắn giơ lên nói : Đề nghị Ruồi mang nải chuối về sấy khô để off HN chia nhau ăn, ngọt ngào phải biết :kiss: Ý nghĩa vô cùng:love:
Hì hì, nghĩ đến chuối sấy khô nguyên quả của Ruồi mà thấy ... ớn:laughing:
Mà không phải nải nhé, cả buồng luôn đấy.
ĐỊnh phạt mỗi người không đi 5 gói kẹo lạc ế nhưng không ngờ bán hết veo đồng chí L ạ. Lãi thì đã nộp cho Ruồi.
Chị đi ngủ đã. Mai sẽ có bài tường thuật chi tiết:smiling:

Bài học rút ra sau vụ đấu giá chuối là : Chuối thẳng là chuối bình thường, chuối cong cong mới là đặc biệt - Chuối Thái Bình cong nên đắt - thế mới có người được tặng cả buồng luôn (với ý là anh cũng đặc biệt, anh cũng ... cong :laughing:)

Minh Minh hát Ếch nhảy

Ai đây nhỉ

349
0
0

bichthuyhn

Sap mà thích thế nhỉ ! Vui quá là vui ! Không biết đến khi nào mình mới có thể được đi thoải mái để tham gia đây ! Chờ ảnh và commentaire của các bác nhé.

CHị Haidang ơi, em chưa biết kẹo lạc TB thế nào, cho em với !

24
0
0

cptu176

Ai đây nhỉ

Hoa thì giấu ở:dont tell::dont tell: ép dầu ép mỡ ai nỡ ép nhận hoa:dont tell::dont tell::laughing::laughing:

199
0
0

huyenlinh

Hom wa di vui wa di ....sang nay day som xem cac bac da post anh va bai chua. ..Mong co nhieu chuyen di offline y nghia va tinh cam nhu the!!!!!!!!!:rose:

610
0
0

MinhMinh

Em da song nhung thang ngay vo nghia.Lan dau tien tham gia cung moi nguoi de mo rong trai tim minh va biet co nhung hoan canh dau kho va bat hanh hon minh ....de tiep tuc song va yeu cuoc doi hon . Cung nhau giup do va yeu thuong nhung manh doi bat hanh cac Bac nhe!
Bắt tay em nhé! Mong rằng chúng mình sẽ cùng nắm tay nhau đi mãi con đường Chia sẻ tình thương :love:

24
0
0

cptu176

Trong một buổi offline có tới những 2 hotboys:applause::applause::applause: thế nên mới xảy ra như thế này đây:laughing::laughing:

610
0
0

MinhMinh

Ấy thế mà 5 anh em + 1 chiếc xe tăng k qua được người cướp diễn đàn. Công nhận anh này cướp ra cướp! :laughing::laughing::laughing:. Tháng này :dont tell:Ruồi ăn chuối trừ cơm nhá! :laughing::laughing::laughing:
ĐỊnh phạt mỗi người không đi 5 gói kẹo lạc ế nhưng không ngờ bán hết veo đồng chí L ạ. Lãi thì đã nộp cho Ruồi.

Bài học rút ra sau vụ đấu giá chuối là : Chuối thẳng là chuối bình thường, chuối cong cong mới là đặc biệt - Chuối Thái Bình cong nên đắt - thế mới có người được tặng cả buồng luôn (với ý là anh cũng đặc biệt, anh cũng ... cong :laughing:)
Chị ơi em cười đau bụng quá, đau hết cả 2 bên má, cứ phải lấy 2 ngón tay ấn vào má cho đỡ đau!!!

2,501
0
0

Haidang02

Sáng sớm hôm nay chị mới ngồi viết báo cáo về vụ off được vì tối hôm qua buồn ngủ không cưỡng lại được.

Buổi offline liên tỉnh đã thành công tốt đẹp, tuy không tránh được một số sai sót từ phía chủ nhà (do lần đầu tổ chức nên chưa có kinh nghiệm, sẽ nghiêm túc tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm cho những lần off sau) nhưng về mặt cơ bản là cực vui, ai ai cũng có quà (đấu giá hoặc mua góp quỹ) mang về.

Cảm ơn Ruồi bé nhỏ và bạn Hiếu (PV) nhiệt tình về từ tối hôm trước tha lỉnh kỉnh phông bạt, quà cho chị Toán, Lợn đất, logo...:love:

Cảm ơn cậu Sonhip70, nhân viên kỹ thuật chính của buổi off đã cùng Ruồi, bố Gia Hưng trang trí hội trường, chuẩn bị máy móc, loa đài, cắt chữ miến phí cho buổi off :love:

Cảm ơn MC Bừa, nhiệt tình, hóm hỉnh, cùng với bạn Hiếu tạo nên màn đấu giá ấn tượng có một không hai (sẽ tường thuật sau) :love:

Cảm ơn Mr_ếch và Tho2006 không quản đường xa, thân trai :smiling: thân gái dặm trường đi xe máy đến Thái Bình, do quá nôn nóng muốn gặp các mẹ nên Ếch lại còn thu mất cả bằng vì tội ... lái xe quá tốc độ :smiling: :kiss:

Cảm ơn bố Hakoastal (đẹp trai dễ thương:dont tell:) cùng cả nhà với bài hát Tiếng trống năm 30 và song ca Minh Minh duyên dáng + Bừa với bài Lời của gió (mặc dù Bừa hát thì ít, đọc thì nhiều:silly:), Ếch nhảy phụ hoạ (bài Lời của gió múa minh hoạ hơi khó nhưng cả nhà thấy đấy, Ếch vẫn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình) :rose::rose::rose:

Cảm ơn các bạn Hải Phòng, Hà Nội, tất cả các bạn thành viên, và có cả những bạn sẽ là thành viên đã có mặt tại buổi gặp gỡ tình cảm hôm qua, cùng ủng hộ nhiệt tình vào tiết mục đấu giá, tạo nên sự thành công ngoài mong đợi cho buổi off của chúng mình.

Cảm ơn các bạn ở xa, tuy không đến họp được nhưng luôn theo dõi và cổ vũ cho buổi off ...

Mong rằng chúng ta sẽ còn nhiều buổi off ý nghĩa như thế, cùng nhau nắm tay trên con đường CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG, cùng góp sức xây ngôi nhà Chiasetinhthuong.org của chúng mình càng ngày càng lớn mạnh.

Thực sự chị rất vui, rất cảm động, rất muốn cảm ơn mọi người nhiều nữa....

354
0
16

Mr_Ech

Member

Post thử để xem kích cỡ nào.
Đôi ta cùng phiêu : - Em có nghe thấy anh nói gì không ? - Khôôôôông...

2,501
0
0

Haidang02

Đến thăm chị Toán :

Gặp gỡ - Thành viên Thái Bình (Mẹ Anh Quân, bạn Thuỷ, Bố Hải Đăng :smiling:, Bố Gia Hưng, BốBill)

Mẹ_Gàri và Gà Ri:

Mẹ con nhà Hakoastal :

Cô Tho2006 với bé con nhà Hakoastal

Một góc Hải Phòng

Ếch, Nhím_MinhThư

Mecunlinh :

MC Bừa

Tạm thế đã, cu Đăng lại phá đám :smiling:

610
0
0

MinhMinh

Bọn mình đi đến nhà chị Toán cũng vui lắm, về quê chỉ nhìn phong cảnh ruộng đồng thôi cũng thấy thích rồi, những sự cố nho nhỏ xảy ra trên đường đi cũng thấy vui vui, chú trâu béo mầm đứng chắn ngang giữa đường, 2 tai ngoe nguẩy cái đuôi ve vẩy... bọn mình đi xe máy k biết nên đi đằng trước nó hay đằng sau nó vì đi đằng nào cũng thấy "nguy hiểm" cả, cuối cùng bấm còi inh ỏi, cũng k đến nỗi "còi gẩy tai trâu" nó cũng nhích cái mông ra 1 tí nên chúng mình đi qua đc, lúc đi qua cứ nghĩ: bây giờ nó chỉ vẩy cái đuôi lên 1 cái thì có mà...xuống ruộng.
Đến nhà chị Toán thấy chị tươi tỉnh hơn hồi Tết mình với chị Đèn đến chơi, 2 tay 2 đứa, 2 nách 2 con ra cửa đón khách, nghĩ cũng khổ. 2 đứa bé xinh xắn nhưng mà vẫn gày còm lắm vì lười ăn lắm mà! Bọn mình đã mua thuốc kích thích ăn uống cho 2 bé, mong rằng bé hợp thuốc và ăn uống tốt hơn. Chị HD và Tho2006 mang sữa về cho bé. Chị Toán cứ cảm ơn các cô , gửi lời cảm ơn đến các cô các chú.., ra vườn chặt buồng chuối làm quà...mở ra 1 màn đấu giá vô cùng ly kỳ gay cấn.
Hôm qua mải đấu giá 2 buồng chuôí to mà quên mất k đấu giá quả chuối con con của Bừa như đã định :dont tell::dont tell::dont tell:

431
0
0

luongtam

Bác thấy em quảng cáo cho kẹo lạc Thái bình đắt hàng chưa?:laughing::laughing::laughing::laughing: Em mỗi lần xuống đó kiếm 2kg đấy. Eo ôi, tham thế.:sigh:
Từ giờ đến cuối tháng thế nào em cũng xuống đó một hôm. Không biết có kịp cà phê cà pháo với bác không vì đi có 1 ngày:sad:
Lần sau bác rút kinh nghiệm cho em là đừng off vào dịp con thi học kì. Em không trốn chồng được.:crying: Tuần sau thằng bé nhà em mới thi học kì II.