16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái

354
0
16

Mr_Ech

Member
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Offline liên tỉnh kí sự !

Bá cáo các bác !

Hôm qua, 16. 05. 2009, ngày mà bác Haidang02 chọn off đúng là ngày lành tháng tốt năm oki, bởi vì chiều nắng sáng mưa giữa trưa ẩm ướt. Ech em, thân trai dặm trường, buổi sáng, phi từ Hà Nam sang, phải mặc và cởi áo mưa ba lần, còn buổi chiều về đội nắng chang chang. Hix...

8h40, từ Hà Nam phóng sang. Sợ bị muộn, lại nóng lòng gặp các mẹ nên phi nhanh. Bị bắn tốc độ, huhu...

10h00, sang tới nơi, đúng địa chỉ mà không có ai. Địa điểm dễ tìm, không gian đẹp, thoáng đãng. Bên trái có một anh (sau này bit là Bogiahung) đang bơm bóng bay bằng... bơm cùng các em phục vụ. Nhìn quanh quất, a, chị Tyruoi. Biết quân nhà mình đây rồi. Hỏi : Ai đang bơm bóng bay kia, chị ý trả nhời: Quản lý nhà hàng, :laughing:...

Công cuộc chuẩn bị:

Offline liên tỉnh, thiếu Hà Nam, :crying:...

Các kỹ thuật viên của buổi offline:

Và rồi, chị em cũng tề tựu đông đủ. Rồi túm năm tụm ba:

12h trưa, Mr Bừa nhanh chóng giới thiệu buổi offline với chiếc loa hơi rè một tí:

Chủ nhà Haidang đại diện lên phát biểu khai mạc:

Buổi liên hoan đang diễn ra ngon lành cành đào (công nhận đồ ăn quán Vườn Trầu ngon, hôm nào em qua TB chị HD02 dẫn em đi nữa nhá, :eyelash:) thì xuất phát từ ý tưởng của mẹ Chip Tom Bi, chị Minh Minh cất lên giọng hát đã được biểu diễn ở... sân Nhà hát Hải Phòng (Mẹ Chip Tom Bi quảng cáo thế) và bắt đầu cho sự nghiệp: ăn mày đại gia... Sau tiết mục nghe đâu giang hồ đồn, thu được khoảng 550k.

Đại gia Bừa thấy "ngon ăn" liền chơi kiểu "ăn theo", nhảy lên song ca cùng Minh Minh bài "Lời của gió".

Đôi ta cùng phiêu : - Em có nghe thấy anh nói gì không ? - Khôôôôông...

Nhưng đúng như chị Haidang đã tường thuật, Bừa nhà ta hát thì ít, nói thì nhiều, trực tiếp cầm mũ đi... xin. Dân tình nhà ta cũng hào hứng rút ví lắm, có kẻ thì ủng hộ vì Bừa diễn hài kịch (lưu ý là Bừa đang hát nhé), có kẻ thì mong mỏi: Bừa đừng hát nữa :laughing:... Ai chưa kịp móc ví, Bừa ta cầm hộ túi đưa tận mặt, :silly:.

Thấy các đại gia toàn ủng hộ tiền to, thế mà tự dưng trong mũ lại có 2 tờ 2k. Theo lời Bừa thì đây là loại tiền rất cổ, mang đi ăn phở chủ hàng phở sẵn sàng cho nợ để... mang về. Bởi thế cần... đấu giá hai tờ tiền này:

Kết quả đấu giá, phần thắng thuộc về bố Hakoastal mà chị Haidang khen đẹp zai ý, với 100k. Và bố Hakoastal, sau đó đứng lên hát một bài về Thái Bình năm 1930 (không phải bố ấy sinh năm 30 nhé). Lần này Haidang ko cho cầm mũ đi vòng quanh nữa, vì bố Hakoastal là dân Thái Bình mà Thái Bình chót mang danh "là đất ăn chơi" rồi...

Đến bây giờ thì không khí buổi ofline có vẻ đã nóng lên. Hai buồng chuối chặt trộm, ấy em nhầm, chặt vội ở nhà chị Toán được mang lên đấu giá.

Hai người đẹp Hải Phòng được mời lên để cầm và đánh giá chất lượng của chuối:

Trong khi đó thì nảy ra một hotboy nữa, nên xảy ra tình trạng: Giành giật cái Micro:

Chuối này là chuối đặc biệt, đặc biệt là ở chỗ nó vừa to, vừa cong, tuy ko dài. Bởi thế phiên đấu giá được sự hưởng ứng của chị em lắm. Nhưng phần thắng lại thuộc về Mr Hiếu, :laughing:. TUy nhiên vì "năm anh em trên một chiếc ô tô" đấu giá hay quá nên được mời lên chụp ảnh cùng:

Theo nguồn tin vỉa hè của Hãng thông tấn Cạc Cạc cho biết, Mr Hiếu đã hết lòng đấu giá buồng chuối này là để dành tặng cho Mẹ Tyruoi. Ech em không biết đến bao giờ Me Tyruoi mới dùng hết từng ấy chuối để khỏi phụ công và tấm lòng của Mr Hiếu......

Tới đây, em phải về vì chiều còn có việc nên không thể tường thuật buổi off được nữa. Bác nào có ảnh đoạn sau thì post lên và tường thuật tiếp nhé :eyelash:!

Cảm nhận của em: Đồ ăn Thái Bình rất ngon, kẹo lạc Làng Nguyễn rất thơm và giòn, quán Vườn Trầu rất đẹp, Người Thái Bình dễ mến nhiệt tình (còn dễ mến và nhiệt tình hơn nữa nếu lấy được giấy tờ xe của em sớm và không mất nhìu xiền, :drooling:), buổi off rất thân mật và vui vẻ !

Cảm ơn các bác đã bỏ rất nhiều thời gian, công sức để có một buổi Off vui vẻ và thành công đến vậy !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Cho em cắt ngang lời Ếch 1 tý, đoạn này không tường thuật buổi ọp mà chỉ là ghi âm lại câu chuyện của em với Ếch thôi.

- Mẹ CTB (nhìn thấy Ếch, vui quá, tay bắt mặt mừng chào hỏi ngay): Em, chị đang tìm em để hỏi thăm. Khoẻ không?
- Ếch: Em khoẻ chị ạ.
- Mẹ CTB: Thế cưới xong thấy thế nào?
- Ếch : Em vẫn bình thường chị ạ. Sinh hoạt không có gì thay đổi.
- Mẹ CTB : ??? (ngạc nhiên quá vì cứ đinh ninh rằng thì nà sau khi cưới SINH HOẠT chắc chắn phải khác trước khi cưới chứ, nhỉ? Vậy thì hoặc trước khi cưới chú này có vấn đề, hoặc sau khi cưới chú có vấn đề.)

Các bác trả lời em với.

594
0
0

meyeuTomTom

Nhìn các bác mà thích quá, tiếc quá.
hu hu hu
:crying::crying::crying:

1,849
0
0

BB&C

Offline liên tỉnh kí sự !

Bá cáo các bác !

Hôm qua, 16. 05. 2009, Ech em, thân trai dặm trường, buổi sáng, phi từ Hà Nam sang, phải mặc và cởi áo mưa ba lần

Eo ơi, đã còm cõi thì chớ, mới cưới vợ mà vất vả như trên thì làm sao mà chịu nổ Ếch ơi. Sinh hoạt điều độ chứ.:laughing::laughing:

354
0
16

Mr_Ech

Member

Eo ơi, đã còm cõi thì chớ, mới cưới vợ mà vất vả như trên thì làm sao mà chịu nổ Ếch ơi. Sinh hoạt điều độ chứ.:laughing::laughing:
:crying::crying::crying:

883
0
0

mèo_ú

èo...bác này còn nghĩ " sạn" hơn cả iem...tội nghiệp anh ếch nhỉ

1,557
0
0

Camellia

Chẹp! Tiếc hùi hụi!

2,501
0
0

Haidang02

Eo ơi, đã còm cõi thì chớ, mới cưới vợ mà vất vả như trên thì làm sao mà chịu nổi Ếch ơi. Sinh hoạt điều độ chứ.:laughing::laughing:
:grin::grin::grin:
Một buối sáng mà cởi với mặc áo mưa 3 lần, công nhận khủng, chắc chỉ mới thì mới được thế thôi, BB&C nhỉ:eyelash:

Mẹ Chip Tom Bi nói:
Cho em cắt ngang lời Ếch 1 tý, đoạn này không tường thuật buổi ọp mà chỉ là ghi âm lại câu chuyện của em với Ếch thôi.

- Mẹ CTB (nhìn thấy Ếch, vui quá, tay bắt mặt mừng chào hỏi ngay): Em, chị đang tìm em để hỏi thăm. Khoẻ không?
- Ếch: Em khoẻ chị ạ.
- Mẹ CTB: Thế cưới xong thấy thế nào?
- Ếch : Em vẫn bình thường chị ạ. Sinh hoạt không có gì thay đổi.
- Mẹ CTB : ??? (ngạc nhiên quá vì cứ đinh ninh rằng thì nà sau khi cưới SINH HOẠT chắc chắn phải khác trước khi cưới chứ, nhỉ? Vậy thì hoặc trước khi cưới chú này có vấn đề, hoặc sau khi cưới chú có vấn đề.)

Các bác trả lời em với.
Có gì đâu, để chị giải thích hộ Ếch nhé : Sinh hoạt không có gì thay đổi, đơn giản vì ... trước khi cưới và sau khi cưới đều thế cả rồi, nên Ếch chẳng thấy có gì thay đổi cả. Chẹp, khó nói quá Ếch nhỉ :laughing:

2,501
0
0

Haidang02

Các gương mặt Mr trong buổi off :

Từ trái sang (trừ cái lưng Chip Tômbi ra) AnBui, Bố GiaHưng,phu quân Hakoastal, Bừa , Ruồi (không tính:smiling:), Hiếu, BốBill.

Năm bố (Năm anh em trên một chiếc xe tăng): Bố GiaHưng, Bừa, phu quân Hakoastal, BốBill, AnBui đấu giá chung buồng chuối (định tặng ai thì không rõ :thinking:) trả giá 1.5 triệu, nhưng có người quyết tâm thắng (Mr_Hiếu) đã trả cao hơn : 2 triệu để tặng một người (sau vụ off này tự nhiên mình muốn đổi nick thế chứ lại, Muỗi hay Cánh cam gì đó chẳng hạn :smiling:, may ra có người tặng chuối :eyelash:)

Bố HD :

phu quân Hakoastal (cận cảnh), người ngồi bên trái là phu quân Mẹ Chip Tom Bi

Sonhip70

Bừa và Ếch

Các bố cùng dô, mà dô to lắm :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

:crying::crying::crying::crying::crying:
them` qua'

354
0
16

Mr_Ech

Member

:grin::grin::grin:

Có gì đâu, để chị giải thích hộ Ếch nhé : Sinh hoạt không có gì thay đổi, đơn giản vì ... trước khi cưới và sau khi cưới đều thế cả rồi, nên Ếch chẳng thấy có gì thay đổi cả. Chẹp, khó nói quá Ếch nhỉ :laughing:
Hí hí, em trả nhời bác ý i xì xì như trên :drooling:...

1,849
0
0

BB&C

Huhu, mình cũng tiếc:crying::crying::crying:. Tiếc nhất là chưa biết mặt chị Đèn.

2,501
0
0

Haidang02

Huhu, mình cũng tiếc:crying::crying::crying:. Tiếc nhất là chưa biết mặt chị Đèn.
Không đi thì tiếc, chứ cái mặt chị... nhìn ảnh còn tạm, nhìn thật bên ngoài, thất vọng sâu sắc :smiling:

2,080
0
0

Tyruoi : cho xin quả chuối, 1 quả thôi , cong thế mừ, 1 buồng làm sao mà xài hết . Năn nỉ nhé, hết sốt rồi thì cho tớ xin 1 quả nhé .Quả nào dài dài thẳng nhất trong buồng ý ,chứ quả cong cong tớ kg nhận đâu, ngại lắm .

384
0
16

tho2006

Member

Hôm qua mải đấu giá 2 buồng chuôí to mà quên mất k đấu giá quả chuối con con của Bừa như đã định :dont tell::dont tell::dont tell:
Em đính chính lại nhé Minh Minh, quả chuối con con của anh Bừa đã được tặng cho thỏ nhá. Thỏ cầm chuối của Bừa về mà như cầm quả táo của Bác Hồ ấy, cứ sợ hỏng, ứ dám ăn, tóm lại có khi em cũng phải sấy khô để cho vào nhà trưng bày hiện vật lịch sử của CSTT.

2,501
0
0

Haidang02

Em đính chính lại nhé Minh Minh, quả chuối con con của anh Bừa đã được tặng cho thỏ nhá. Thỏ cầm chuối của Bừa về mà như cầm quả táo của Bác Hồ ấy, cứ sợ hỏng, ứ dám ăn, tóm lại có khi em cũng phải sấy khô để cho vào nhà trưng bày hiện vật lịch sử của CSTT.
Mỗi tội là quả đó bé quá, người làm sao của hao hao làm vậy:silly::laughing::laughing:

Thỏ ơi, thế hôm qua có nhận được tin nhắn : B nhớ L lắm không :dont tell::eyelash:
(ghi chú : B = Bừa ; L=Loan )

2,651
0
0

Khai Tâm

Cứ thế này thì... em không thể ở đây được mất thôi :not talking: :not talking: :not talking:

29
0
0

bố giahưng

Sáng sớm hôm nay chị mới ngồi viết báo cáo về vụ off được vì tối hôm qua buồn ngủ không cưỡng lại được.

Buổi offline liên tỉnh đã thành công tốt đẹp, tuy không tránh được một số sai sót từ phía chủ nhà (do lần đầu tổ chức nên chưa có kinh nghiệm, sẽ nghiêm túc tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm cho những lần off sau) nhưng về mặt cơ bản là cực vui, ai ai cũng có quà (đấu giá hoặc mua góp quỹ) mang về.

Cảm ơn Ruồi bé nhỏ và bạn Hiếu (PV) nhiệt tình về từ tối hôm trước tha lỉnh kỉnh phông bạt, quà cho chị Toán, Lợn đất, logo...:love:

Cảm ơn cậu Sonhip70, nhân viên kỹ thuật chính của buổi off đã cùng Ruồi, bố Gia Hưng trang trí hội trường, chuẩn bị máy móc, loa đài, cắt chữ miến phí cho buổi off :love:

Cảm ơn MC Bừa, nhiệt tình, hóm hỉnh, cùng với bạn Hiếu tạo nên màn đấu giá ấn tượng có một không hai (sẽ tường thuật sau) :love:

Cảm ơn Mr_ếch và Tho2006 không quản đường xa, thân trai :smiling: thân gái dặm trường đi xe máy đến Thái Bình, do quá nôn nóng muốn gặp các mẹ nên Ếch lại còn thu mất cả bằng vì tội ... lái xe quá tốc độ :smiling: :kiss:

Cảm ơn bố Hakoastal (đẹp trai dễ thương:dont tell:) cùng cả nhà với bài hát Tiếng trống năm 30 và song ca Minh Minh duyên dáng + Bừa với bài Lời của gió (mặc dù Bừa hát thì ít, đọc thì nhiều:silly:), Ếch nhảy phụ hoạ (bài Lời của gió múa minh hoạ hơi khó nhưng cả nhà thấy đấy, Ếch vẫn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình) :rose::rose::rose:

Cảm ơn các bạn Hải Phòng, Hà Nội, tất cả các bạn thành viên, và có cả những bạn sẽ là thành viên đã có mặt tại buổi gặp gỡ tình cảm hôm qua, cùng ủng hộ nhiệt tình vào tiết mục đấu giá, tạo nên sự thành công ngoài mong đợi cho buổi off của chúng mình.

Cảm ơn các bạn ở xa, tuy không đến họp được nhưng luôn theo dõi và cổ vũ cho buổi off ...

Mong rằng chúng ta sẽ còn nhiều buổi off ý nghĩa như thế, cùng nhau nắm tay trên con đường CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG, cùng góp sức xây ngôi nhà Chiasetinhthuong.org của chúng mình càng ngày càng lớn mạnh.

Thực sự chị rất vui, rất cảm động, rất muốn cảm ơn mọi người nhiều nữa....
Ngại quá ngại quá hôm nay mới online được. Cảm ơn chị Đèn đã tổ chức buổi off để em quen được mọi người.

384
0
16

tho2006

Member

Mỗi tội là quả đó bé quá, người làm sao của hao hao làm vậy:silly::laughing::laughing:

Thỏ ơi, thế hôm qua có nhận được tin nhắn : B nhớ L lắm không :dont tell::eyelash:
(ghi chú : B = Bừa ; L=Loan )
Hu hu, hôm qua em cứ chờ mãi, đi ngủ cũng ôm điện thoại theo, thế mà ứ có cái tin nhắn nào có nội dung như thế. Chỉ có mỗi của mechiptombi cảm ơn kẹo lạc Sìu Châu thôi.
Thế mới biết bác Hải Đăng nói chí lí. :grin: