16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

ảnh đó AnBinh và Bừa chụp. Chị không chụp cái nào ...
Bừa và AnBinh trốn đâu rồi????

36
0
0

AnBinh

Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

ảnh đó AnBinh và Bừa chụp. Chị không chụp cái nào ...
Hêhê em xin lỗi mọi người hôm đó em có chụp được khá nhiều hình đặc biệt là hình của bác bừa vừa hát vừa nhảy xin thiền, bác nhảy hay quá khi em về nhà mở ra xem lại cả khu nhà em mất điện luôn nên em chưa post được.
sáng mai em post lên ah.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cảm ơn tất cả mọi người đã cố gắng để có được 1 buổi ọp thật vui, thật rộn ràng và ý nghĩa. Sau mỗi lần đi thế này, anh xã nhà em càng thêm tích cực với hoạt động của Hội Quán (ông ý vẫn quen với cái tên ý). Em vui lắm, khi được nhìn thấy nụ cười của Thỏ2006, được gặp Hakoastal -đồng hương, đồng trường- thế mà mới chỉ í ới với nhau trên DD, được gặp tận mặt để xem Ếch cưới xong thế nào (hic, vẫn ngon cả nhà nhỉ?), được nghe Bừa pha trò, được gặp bao nhiêu bạn cũ, bạn mới, được ăn, được nói, được cười rách cả mép, xong rồi còn được... cầm về bao nhiêu thứ nữa. Ôi ôi giờ ngồi nhớ lại màn đấu giá 2 tờ tiền mệnh giá 2.000 đ và nải chuối cong thấy gay cấn thế. Cả màn "ăn xin đại gia" nữa nhỉ. Em tiết lộ cho cả nhà là đoàn Hải Phòng chuẩn bị trước rồi đấy. Thế mới có cả mũ (thay cho nón) chứ. Thật ra còn có cả đàn, nhưng sau thấy lách cách nên thôi. Bạn Minh Minh hát hay, bạn Aslan xin giỏi, chả thế mà mới có 1 bài, đi có 1 vòng đã được hơn 500K. Thế bác Bừa mới thấy ngon ăn, đứng lên làm bài nữa. Sau khi Bừa hát xong em có thắc mắc với mọi người tại sao chất lượng của Bừa kém hơn mà tiền thu về nhiều hơn, mọi người nói nhỏ "cho nhiều để Bừa đừng hát nữa" :dont tell: Bừa nhà ta chả biết, thấy xin được tiền, cứ đòi hát nữa, đi mấy vòng nữa. Có 1 bạn ngồi cạnh em thấy Bừa nhăm nhe đòi đi tiếp, thì thầm "Chị ơi có tiền lẻ đổi cho em, em chỉ còn tờ 500K trong túi". :laughing: May mà mọi người can ngăn mãi Bừa mới thôi. Không biết các bác thế nào, chứ em giờ đang ngồi mơ đến 1buổi ọp hoành tráng, không phải liên tỉnh nhá, mà là liên miền Bắc Trung Nam.

Có 1 phần việc em muốn báo cáo với cả nhà. Như hôm trước đã thông báo, em có 10 chiếc áo bò và 1 ít đồ chơi TE, bán với giá rẻ = hoặc < giá gốc. (hôm trước post là bán giá 60K, dưng lúc ý vui quá, quên mất bán giá 50K). Tiền thu về sẽ ủng hộ 50%. Tổng tiền bán được là 1.300K. Đã chuyển cho BTC 650K. Nhưng có 1 sự cố nho nhỏ là khi thanh toán tiền ăn, bị thiếu 608K. (Cả nhà mình rút kinh nghiệm sau nếu ai không đi ọp được nên thông báo sớm để BTC báo cho nhà hàng giảm suất). Em đã đề nghị BTC lấy số tiền 650K đó bù vào đó chứ không thu thêm của mọi người nữa. Rất mong được sự thông cảm và đồng ý của cả nhà, cả các bác có mặt và các bác ọp từ xa.

Bác nào chụp ảnh tập thể, ảnh đoàn Hải Phòng thì post lên cho bọn em chiêm ngưỡng với ạ.

73
0
0

Sunbeam

Cảm ơn tất cả mọi người đã cố gắng để có được 1 buổi ọp thật vui, thật rộn ràng và ý nghĩa. Sau mỗi lần đi thế này, anh xã nhà em càng thêm tích cực với hoạt động của Hội Quán (ông ý vẫn quen với cái tên ý). Em vui lắm, khi được nhìn thấy nụ cười của Thỏ2006, được gặp Hakoastal -đồng hương, đồng trường- thế mà mới chỉ í ới với nhau trên DD, được gặp tận mặt để xem Ếch cưới xong thế nào (hic, vẫn ngon cả nhà nhỉ?), được nghe Bừa pha trò, được gặp bao nhiêu bạn cũ, bạn mới, được ăn, được nói, được cười rách cả mép, xong rồi còn được... cầm về bao nhiêu thứ nữa. Ôi ôi giờ ngồi nhớ lại màn đấu giá 2 tờ tiền mệnh giá 2.000 đ và nải chuối cong thấy gay cấn thế. Cả màn "ăn xin đại gia" nữa nhỉ. Em tiết lộ cho cả nhà là đoàn Hải Phòng chuẩn bị trước rồi đấy. Thế mới có cả mũ (thay cho nón) chứ. Thật ra còn có cả đàn, nhưng sau thấy lách cách nên thôi. Bạn Minh Minh hát hay, bạn Aslan xin giỏi, chả thế mà mới có 1 bài, đi có 1 vòng đã được hơn 500K. Thế bác Bừa mới thấy ngon ăn, đứng lên làm bài nữa. Sau khi Bừa hát xong em có thắc mắc với mọi người tại sao chất lượng của Bừa kém hơn mà tiền thu về nhiều hơn, mọi người nói nhỏ "cho nhiều để Bừa đừng hát nữa" :dont tell: Bừa nhà ta chả biết, thấy xin được tiền, cứ đòi hát nữa, đi mấy vòng nữa. Có 1 bạn ngồi cạnh em thấy Bừa nhăm nhe đòi đi tiếp, thì thầm "Chị ơi có tiền lẻ đổi cho em, em chỉ còn tờ 500K trong túi". :laughing: May mà mọi người can ngăn mãi Bừa mới thôi. Không biết các bác thế nào, chứ em giờ đang ngồi mơ đến 1buổi ọp hoành tráng, không phải liên tỉnh nhá, mà là liên miền Bắc Trung Nam.
Nghe Mẹ Chip Tom Bi tường thuật lại mà em cười rách cả mép. Vui thật đấy, yêu mọi người nhiều nhiều:rose::rose::rose:

431
0
0

luongtam

Cho em cắt ngang lời Ếch 1 tý, đoạn này không tường thuật buổi ọp mà chỉ là ghi âm lại câu chuyện của em với Ếch thôi.

- Mẹ CTB (nhìn thấy Ếch, vui quá, tay bắt mặt mừng chào hỏi ngay): Em, chị đang tìm em để hỏi thăm. Khoẻ không?
- Ếch: Em khoẻ chị ạ.
- Mẹ CTB: Thế cưới xong thấy thế nào?
- Ếch : Em vẫn bình thường chị ạ. Sinh hoạt không có gì thay đổi.
- Mẹ CTB : ??? (ngạc nhiên quá vì cứ đinh ninh rằng thì nà sau khi cưới SINH HOẠT chắc chắn phải khác trước khi cưới chứ, nhỉ? Vậy thì hoặc trước khi cưới chú này có vấn đề, hoặc sau khi cưới chú có vấn đề.)

Các bác trả lời em với.
Có khác chăng là có người ngủ đêm lại nhà mình thôi. Mà chưa biết chừng ....
Chạy..............

431
0
0

luongtam

Huhu, mình cũng tiếc:crying::crying::crying:. Tiếc nhất là chưa biết mặt chị Đèn.
Một tý của chị Đèn ........ > 15kg.
Em cứ thế mà tưởng tượng:laughing::laughing::laughing:

2,501
0
0

Haidang02

Một tý của chị Đèn ........ > 15kg.
Em cứ thế mà tưởng tượng:laughing::laughing::laughing:
hìhì, mụ nhá :smiling:

Cảm ơn Mẹ Chip Tom Bi nhiều :kiss::rose:

2,501
0
0

Haidang02

Hêhê em xin lỗi mọi người hôm đó em có chụp được khá nhiều hình đặc biệt là hình của bác bừa vừa hát vừa nhảy xin thiền, bác nhảy hay quá khi em về nhà mở ra xem lại cả khu nhà em mất điện luôn nên em chưa post được.
sáng mai em post lên ah.
Chị đã PM cho cậu, cậu đọc chưa :smiling:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Các bác thợ ảnh hôm đấy ác thế. Chả chịu post lên cho nhân dân xem gì cả.

@ Chị Hải Đăng : Chị cảm ơn gì em ạ???:sigh::thinking:

333
0
0

T&G

Các bác thợ ảnh hôm đấy ác thế. Chả chịu post lên cho nhân dân xem gì cả.

@ Chị Hải Đăng : Chị cảm ơn gì em ạ???:sigh::thinking:
Chẳng hiểu cả nhà có nghĩ giống em không? Chứ lúc bác Bừa vừa đưa mũ xin tiền cộng với bài hát Mắt nai cha cha cha, kèm theo điệu nhảy ngoáy mông của bác ý. Em chỉ muốn mở ví rút tiền ngay..để bác sang bàn khác:laughing:.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chẳng hiểu cả nhà có nghĩ giống em không? Chứ lúc bác Bừa vừa đưa mũ xin tiền cộng với bài hát Mắt nai cha cha cha, kèm theo điệu nhảy ngoáy mông của bác ý. Em chỉ muốn mở ví rút tiền ngay..để bác sang bàn khác:laughing:.
:laughing::laughing::laughing:
Em chỉ được cái nói đúng... ý của bao nhiêu người! Nhưng mà thế là mục tiêu của Bừa đạt rồi. Hôm nào ọp HP, kiểu gì cũng phải mượn cái mông "ngoáy" ấy để mọi người mở ví nhanh.

5,639
9
38

metyruoi

Active Member

Ca nha cu Bua ma reo nhe, anh o het cho Bua.

333
0
0

T&G

Em chỉ được cái nói đúng... ý của bao nhiêu người! Nhưng mà thế là mục tiêu của Bừa đạt rồi. Hôm nào ọp HP, kiểu gì cũng phải mượn cái mông "ngoáy" ấy để mọi người mở ví nhanh.
Sáng nay em với Hà bàn nhau rồi, các cháu sắp nghỉ hè bác tổ chức off Hải phòng đi. Dưới đấy nhiều đặc sản tươi sống để bán đấu giá lắm. Còn tiết mục " Biếu tiền " do Mr Bừa trình diễn thì phải bắt chước ca sĩ Lê Quyên của nhưng năm 80, là bài hát đang lên cao thì Lê Quyên cởi phăng áo ném xuống khán giả. Lúc đó em xem, em ngưỡng mộ lắm...:laughing:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sáng nay em với Hà bàn nhau rồi, các cháu sắp nghỉ hè bác tổ chức off Hải phòng đi. Dưới đấy nhiều đặc sản tươi sống để bán đấu giá lắm. Còn tiết mục " Biếu tiền " do Mr Bừa trình diễn thì phải bắt chước ca sĩ Lê Quyên của nhưng năm 80, là bài hát đang lên cao thì Lê Quyên cởi phăng áo ném xuống khán giả. Lúc đó em xem, em ngưỡng mộ lắm...:laughing:
Ối có tiết mục ý à? Chị không biết chứ không cũng bắt ca sỹ Minh Minh cởi phăng áo, nhưng CSTT làm theo kiểu CSTT, không ném xuống khán giả mà sẽ ném cho Bừa, để ngay sau đó, bán đấu giá. :laughing:

Chị thì chưa bàn với ai, nhưng đang nghĩ rồi. Chắc chắn ọp Hải Phòng nhé. Để cuối hè nhỉ. Cả nhà góp ý nhé.

1,904
0
36

291179

Active Member

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ối có tiết mục ý à? Chị không biết chứ không cũng bắt ca sỹ Minh Minh cởi phăng áo, nhưng CSTT làm theo kiểu CSTT, không ném xuống khán giả mà sẽ ném cho Bừa, để ngay sau đó, bán đấu giá. :laughing:

Chị thì chưa bàn với ai, nhưng đang nghĩ rồi. Chắc chắn ọp Hải Phòng nhé. Để cuối hè nhỉ. Cả nhà góp ý nhé.
Off Đồ Sơn đi bác ơi...

29
0
0

bố giahưng

Off Đồ Sơn đi bác ơi...
Mẹ chiptombi ơi nhanh nhanh tổ chức off Đồ Sơn cho anh em chúng em biết Đồ Sơn như thế nào.

24
0
0

cptu176

Ai có cái ảnh chụp toàn thể mọi người thì post lên cho mọi ngời thưởng thức đi....

32
0
0

dithalilo

Mẹ chiptombi ơi nhanh nhanh tổ chức off Đồ Sơn cho anh em chúng em biết Đồ Sơn như thế nào.
Nhất trí tổ chức ọp tại Đồ sơn, nhưng "Chưa đi chưa biết Đồ sơn, Đi rồi mới thấy không hơn đồ nhà".
Đặc sản Hải Phòng là bánh đa (giấy xi măng) cua và Đồ sơn đấy.
Kính mời cuối hè ọp!

199
0
0

huyenlinh

Y kien hay day !offline Hp di cac Bac ' oi de lai dc gap go nhau !!!!!!!!:love::love::love: