16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái

0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Tiết mục văn nghệ bắt đầu.

Bố hiendepzai với bài hát "tiếng trống năm 30"

Sẽ đưa em về thăm quê hương anh nơi Tiền hải Thái Bình

Nghe tiếng sóng biển Đồng Châu vui mê mải hát suốt bốn mùa

Nghe tiếng trống năm ba mươi còn vang vọng tới bây giờ

Tiếng, tiếng trống đó chính là lời Đảng gọi

Lớp lớp nông dân đã vùng lên như bảo nổi như sóng cồn

phá hết gông xiềng để giành lại những áo cơm

Ơi trang lịch sử liệt oanh vàng thơm mà thơm mãi

Tiếng tiếng trống đó giục mùa màng trải rộng

Ngon lúa thâm canh vươn nhanh tới dải Hồng hà

mà đến hôm nay mới thật xứng với tên mình

Hò ơ...
Hải Phòng ai đẹp bằng em
Mắt đen, da trắng lại thêm răng vàng::D
Răng vàng, da trắng, mắt đen
Gần chồng mà chẳng hôi..men mùi chồng

Hò..........ơ.....ơ............
Mùi Chồng thoang thoảng men nồng
Hương tình ngây ngất bềnh bồng cõi tiên
Em là cô gái rất duyên...
Hò.....ơ.......ơ......
Em là cô gái rất duyên
vào trang chia sẻ thấy liền mính minh.

hò ơ....
Anh đây trai xứ nhãn lồng
Em lấy làm chồng.... sướng đủ năm canh.
Chỉ phải tội mỗi hơi nhanh
Chưa đi đến chợ.....
Hò ơ....
Chưa đi tới chợ ... đã rơi hết tiền.​

Còn tiếp....

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Hi hi Bừa để mọi người chờ dài cổ, nhưng kể ra cũng bõ công chờ. Chị buồn cười chú quá.

2,080
0
0

Nhìn cái chữ còn tiếp của Bừa lại lo lo :silly:
Còn tiếp đi anh Bừa ,chứ có người thấp thỏm thế này chắc là có chuyện gì rồi hahahahaha:laughing::laughing::laughing:

535
0
0

MeoGiaHp

:laughing::laughing::laughing:
em nói thật là em xem đi xem lại báo cáo off của các bác mà lần nào xem em cũng phải phì cười. Đau hết cả hai bên má rồi............bắt đền các bác ............off nữa đấy :love::love::love::love:

2,501
0
0

Haidang02

Còn tiếp đi anh Bừa ,chứ có người thấp thỏm thế này chắc là có chuyện gì rồi hahahahaha:laughing::laughing::laughing:
ôi em ơi, không lo sao được :smiling:
Bừa chụp lúc nào không ai biết, ý tưởng thì khó đoán, nhiều khi tình ngay lý gian :laughing:
Đấy em xem, cái con thỏ trên bãi cỏ bé tý ty mà mắt Bừa còn thấy được nữa là :silly:

610
0
0

MinhMinh

Hò ơ...
Hải Phòng ai đẹp bằng em

Hò.....ơ.......ơ......
Em là cô gái rất duyên

hò ơ....
Chưa đi đến chợ.....
Hò ơ....
Chưa đi tới chợ ... đã rơi hết tiền.

Còn tiếp....
Á á.... Bừa nói xấu MinhMinh giữa bách gia trăm họ nhá....Thù thế!!!

Trông thì tìn cảm thế kia
Mà mang người ta ra nói xấu lia xia giữa cả làng
Răng vàng em kệ răng vàng
IEm quyết cùng chàng ca hát để kiếm tiên (tiền)

Bừa ơi iem thấy cái vụ ca hát này kiếm được đấy Bừa ạ, hẹn Bừa lần tới về Hải phòng nhé, em sẽ kiếm cái mũ rộng vành hơn. Bừa yên trí iem giữ tiền tốt lắm, không rơi giữa đường đâu mà lo :dont tell::dont tell:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Chết cười với các bố mẹ :laughing::laughing::laughing: muathu đợi off xuyên Việt của CSTT đây :kiss::kiss::kiss:

199
0
0

huyenlinh

Bác ơi!!!Em có nick mà. Em la Huyền Linh. Có cố tình giấu tên đâu..hi`
Nghe Bác nói còn tiếp mà em sợ ...
Hình như còn hàng đốc nhất mà Bác Bừa chưa tung ra...cảnh mọi người đang ăn....hihihi`:surprise:

384
0
16

tho2006

Member

Nhìn cái dây chuyền đung đưa và chú thỏ đang nằm trên bãi cỏ.Tôi lắp bắp
- Em ...em là thỏ2006 à???
mồ hôi trên trán tôi cứ vã ra...

Còn tiếp...
Ối sao lại có tên em, nếu đúng là em thì làm sao bác phải vã mồ hôi thế nhỉ. Cái này đề nghị bác post nhanh nhanh cái phần Còn tiếp... kẻo em bị dân tình cho vào tầm ngắm thì chít.

431
0
0

luongtam

Cứ tranh thủ đi, ới nhau cái :smiling:
Lại đổi kế hoạch. Sếp em quay như chong chóng. Em chóng mặt quá thôi.:crying:

199
0
0

huyenlinh

:crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:
Hai bác bắt nạt em !

29
0
0

bố giahưng

Hôm qua mới có thời gian ngồi xếp hình hôm mua của mẹ Chiptombi. Mới đầu 2 vợ chồng cho cu gia hưng ngủ xong mới bắt đầu làm việc ( xếp hình ). Không biết bắt đầu từ đâu nên xờ mó 1 lúc ( ấy quên mò mẫn, ấy lại quên nghiên cứu 1 lúc ) cuối cùng cũng tìm ra được giải pháp, loay hoay nhét các tấm có con số vào những điểm cần nhét sau 1 hồi cũng sản phẩm là 1 lâu đài. Mẹ gia hưng cứ tấm tức khen đẹp thế anh nhỉ.Em mới quay sang hỏi đẹp thế tối có thưởng gì cho bố gia hưng ko vậy?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tiết mục văn nghệ bắt đầu.
Hò ơ...
Hải Phòng ai đẹp bằng em

Hò.....ơ.......ơ......
Em là cô gái rất duyên
hò ơ....
Chưa đi đến chợ.....
Hò ơ....
Chưa đi tới chợ ... đã rơi hết tiền.[/CENTER]

Còn tiếp....
Á há há há, chết mất cái nhà ông Bừa này, chưa bao giờ đc nghe bài hát nào hay đến thế...

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua mới có thời gian ngồi xếp hình hôm mua của mẹ Chiptombi. Mới đầu 2 vợ chồng cho cu gia hưng ngủ xong mới bắt đầu làm việc ( xếp hình ). Không biết bắt đầu từ đâu nên xờ mó 1 lúc ( ấy quên mò mẫn, ấy lại quên nghiên cứu 1 lúc ) cuối cùng cũng tìm ra được giải pháp, loay hoay nhét các tấm có con số vào những điểm cần nhét sau 1 hồi cũng sản phẩm là 1 lâu đài. Mẹ gia hưng cứ tấm tức khen đẹp thế anh nhỉ.Em mới quay sang hỏi đẹp thế tối có thưởng gì cho bố gia hưng ko vậy?
Thì cứ theo cách đó mà thưởng.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bừa;17842 Anbinh và bạn gái giấu tên. Tôi ngồi xuống lân la.... như thấy được sự không an toàn. An bình đã vội xui bạn tháo ngay nametag khỏi cổ [CENTER nói:
[/CENTER]

- Em tên là gì??? và đi cùng đoàn nào??? Tôi hỏi ngây ngô
Mái tóc ngang vai vẫn cứ chăm chú hý hoáy vào cái ĐT

Nhìn cái dây chuyền đung đưa và chú thỏ đang nằm trên bãi cỏ.Tôi lắp bắp
- Em ...em là thỏ2006 à???
mồ hôi trên trán tôi cứ vã ra...

Còn tiếp...
Bừa này, em đừng có đổ tiếng xấu cho người khác chứ. Bạn này người đoàn chị, xinh thế hiền thế, làm sao lại làm em vã mồ hôi? Mà bạn ấy lên tiếng rồi đấy, có ai giấu tên đâu.

2,501
0
0

Haidang02

Bừa này, em đừng có đổ tiếng xấu cho người khác chứ. Bạn này người đoàn chị, xinh thế hiền thế, làm sao lại làm em vã mồ hôi? Mà bạn ấy lên tiếng rồi đấy, có ai giấu tên đâu.
Chip Tombi không biết à, Bừa cứ nhìn thấy em nào xinh xinh tý là run, toát mồ hôi toàn thân :smiling:

535
0
0

MeoGiaHp

anh Bừa, em biết rồi nhá, anh toát mồ hôi toàn thân khi ....... gặp chị HuyenLinh :thinking::thinking:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Quên mất em chưa báo cáo với cả nhà về buồng chuối của em. Ai chả biết Chuối của Mr Hiếu tặng TR to hơn, dài hơn, cong hơn, nên mọi người chỉ nhắc đến chuối Hiếu nhé. Em nói các bác nghe, có khi be bé lại hơn đây. Hôm đưa chuối về em cứ nghĩ chả biết đến bao giờ mới được ăn, rồi ăn bao giờ mới hết. Thế mà, nhớ, đến tối thứ 2 là 1 nửa số nải chín vàng rồi, hôm nay chín hết. Nhà em chín đến đâu chén đến đấy, đến hôm nay chỉ còn có mỗi 2 nải, nhưng đảm bảo tối nay nữa là xong, vì không ăn thì thôi, ăn cứ mỗi người phải 4 quả. Công nhận ngon ngọt cực kỳ. May quá em chợt nhớ ra phải chụp hình cho các bác cùng thưởng thức. Đây ạ :

Hôm đấy em có làm rơi ra 1 quả, mà sau đó Bừa cứ nhận là của Bừa, lúc đầu định đem đấu giá, sau rồi lại tặng cho ai đó. Lúc ý em nghĩ thôi đáng gì, nhưng giờ thấy chuối ngon em tiếc quá. Rõ là em đã trúng cả buồng, sao Bừa tự ý lấy của em 1 quả nhỉ.

Em cám ơn chị Toán đã có công trông cây chuối ngon.
Em cám ơn các bác đã tổ chức ọp để em có cơ hội mua chuối.
Và cám ơn cả nhà đã nhường em trúng buồng chuối này.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

anh Bừa, em biết rồi nhá, anh toát mồ hôi toàn thân khi ....... gặp chị HuyenLinh :thinking::thinking:

Ngắm lại ảnh của Huyenlinh đi, em ý xinh thế kia, anh nào ngắm mà chả toát!

1,557
0
0

Camellia

Chết cười với các anh/các chị :))