Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Èo ôi, chương trình hoành tráng thế này mà ko có mặt thì phí quá. Tiếc quá, dàn nhạc của bác ko phục vụ được tiết mục chèo, em là em định đăng ký vài điệu chèo đấy.Hic, phần Thái Bình và Nam Định một gian hàng chứ chị.
Chèo đii! Chèo đi! Chị rất thích nghe chèo. Càng cổ (tức là càng nhiều í a í a) càng thích.

Chị phần em 1 gian hàng nhé.:x

631
0
0

Aslan

Ðề: Offline Hải Phòng thứ bảy 04.07: Chào Hè - Chào Nhân Ái - Off các tỉnh Đông Bắc Bộ

Hic, báo cáo cả nhà là từ chiều đến giờ em cứ ấm ức vì cái câu này. Đã thế em làm thêm 1 tiết mục đơn ca riêng em, tự đệm ghi ta. Nhân danh BTC em quyết định Aslan múa phụ họa tiết mục này! (Hơ hơ không trốn được :D)
Cả nhà :applause::applause::applause::applause:Aslan đi nào, không có em đi xe mô kích đến nhà chị Mẹ CTB thì chắc chắn tiết mục độc đáo kia sẽ chỉ mãi nấp sau cánh gà sân khấu thôi=))=)). Còn cái vụ múa phụ hoạ, :-$em chạy cửa sau mãi chị MinhMinh vẫn chưa duyệt, thế này em thành đương nhiên nhá:-$.
ah, nhà mình ui, cái món bánh mì cay nhỏ nhỏ xinh xinh mà anh Bừa ấn tượng ấy ah, em cũng ấp ủ ý tưởng làm 1 gian đấy ah, nhưng làm thế nào để bánh mì luôn luôn nóng giòn nhỉ, có ai có sáng kiến gì ko ah?
Nếu có cái máy nướng bánh mỳ dùng cho buffer là tốt nhất em à (loại để trên bàn, khi nướng thì đặt bánh mỳ lên xong nó quay chậm chậm hết 1 vòng thò ra cái bánh mỳ ấy, chứ không phải cái toaster đâu), các chị tổ bánh HN có không ạ?? Nếu không thì đành phải dùng lò vi sóng nhưng mất công lắm vì nếu quá 1 tý sẽ bị cứng, non 1 tý sẽ ỉu ìu mất ngon.
@ Kimsonbui : Em ơi bay ra HP sáng thứ 7 cùng lô hàng hoa quả nào!!! :D
Đấy các chị xem, cứ bảo seo em hay "bật lại trung tâm", nhưng "trung tâm" biết thừa em đã đăng ký gian hàng trái cây nhiệt đới rồi còn mời thêm thầu phụ:-O:-O.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
620
0
0

hamy2k5

Cô em ơi, chị Minh Minh vừa nhắc thì em có mặt. Chị Nh bảo: gọi mấy em trẻ xinh như Hamy đến tập văn nghệ, các em ấy chắc chắn là hát hay. :))
:-O:-O:-O chị có muốn hỏng chương trình ko mà lại có ý định đấy ạ. em múa phụ họa cùng chị Aslan thì được chứ hát thì:((
em có thể làm chân lon ton đựoc thôi ạ:)
@ Aslan: chị dìm hàng Thanh Lâm thế :-*

153
0
0

Việt Hà

Rụt rè hỏi rất khẽ : Cho em off ngó được không ạ? Người HP muốn về HP lắm mà dịp í lại không về được :(:((

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đấy các chị xem, cứ bảo seo em hay "bật lại trung tâm", nhưng "trung tâm" biết thừa em đã đăng ký gian hàng trái cây nhiệt đới rồi còn mời thêm thầu phụ:-O:-O.
=))=))=)) Đọc cái câu này buồn cười quá đi thôi, trên bảo dưới ko nghe sớm thế này à =)) =)) =)) .

À, em ko giấu dốt, cả nhà cho em hỏi quả bòn bon là quả j ạ?
(Thảo Gấu mò vào thể nào cũng "ca" cho 1 bài đây, hi vọng "nó" đừng vào, RT đừng có chỉ điểm đấy nhé!)

631
0
0

Aslan

@ Aslan: chị dìm hàng Thanh Lâm thế :-*
:)):)), TL ngồi trong phòng, chị đi làm về mở cửa, con tay đã đặt sẵn trên mặt như thế (chắc mỏi lắm vì chờ chị vào mà) hỏi : "Mẹ có sợ không?? Con làm ma đấy, mẹ có sợ không":-O:-O=))=))
À, em ko giấu dốt, cả nhà cho em hỏi quả bòn bon là quả j ạ?
Bòn bon (còn đc đọc là boòng boong) mọc từng chùm giống quả dâu gia đất ngoài bắc nhưng ngon hơn nhiều. Khi ăn bóc lớp vỏ ngoài rồi đặt vào đĩa, để trong tủ lạnh 1 lúc mang ra chén thì ngon tuyệt. Trái này vị ngọt mát, rất tốt cho sức khỏe (ngày xưa đc dùng để tiến vua đấy chị à, giờ không có vua ta tiến ta thôi:)). Em không chèn đc cái hình nên thử đính kèm xem có đc không ạ.

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

:)):)), TL ngồi trong phòng, chị đi làm về mở cửa, con tay đã đặt sẵn trên mặt như thế (chắc mỏi lắm vì chờ chị vào mà) hỏi : "Mẹ có sợ không?? Con làm ma đấy, mẹ có sợ không":-O:-O=))=))

Bòn bon (còn đc đọc là boòng boong) mọc từng chùm giống quả dâu gia đất ngoài bắc nhưng ngon hơn nhiều. Khi ăn bóc lớp vỏ ngoài rồi đặt vào đĩa, để trong tủ lạnh 1 lúc mang ra chén thì ngon tuyệt. Trái này vị ngọt mát, rất tốt cho sức khỏe (ngày xưa đc dùng để tiến vua đấy chị à, giờ không có vua ta tiến ta thôi:)). Em không chèn đc cái hình nên thử đính kèm xem có đc không ạ.
Mẹo ăn boòng boong cho khỏi bị mủ đen tay nhá, các bác cứ bóc ở dưới đít lên cho em, thì chả bị tý mủ nào dính tay đâu ạ, và móng tay vẫn sạch đẹp .Chứ nếu các bác cứ bóc trên cái cuống xuống thể nào cũng bị mủ dính tay .

72
0
0

April

Mẹ Cáo ơi, nhìn chữ ký của chị em giật mình đùng đùng ý. Iem tự kiểm điểm lên kiểm điểm xuống chả thấy sì pam phát nào thì căn nguyên nào làm nên cái chữ ký của chị nhể???:-O:-O:-O:x:x:x

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

:)):)),

cho tớ đặt 2 kg bòn bon và 2 kg ổi nhé :x

2,651
0
0

Khai Tâm

Rụt rè hỏi rất khẽ : Cho em off ngó được không ạ? Người HP muốn về HP lắm mà dịp í lại không về được :(:((
Ngó, vào hàng ngũ với em Rùa và Ớt :x

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Nghe tả thế này thì hình như chị đã từng ăn rồi thì phải, quê thế này thảo nào hội HP nhất định ko kết nạp mình :)) .

210
0
0

mequoctrung

Lau roi em chua duoc an bon bon. Them qua, chi Tam oi cho em dat 1kg nhe.
Xin lo:((, em khong danh duoc tieng Viet, may em bi loi.:((

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Hu hu. Có lẽ lần này em lỡ hẹn với các chị mất thôi. :(:)(:)(:)(:)((

72
0
0

April

Em xin rút khỏi danh sách off lần này. Hic... Lý do bất khả kháng ạ...

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cho tớ báo cáo cả nhà với. Hôm trước ọp trù bị các thành viên CSTT HP thấy để đón tiếp "liên tỉnh" mà chỉ có song ca là không ổn, quyết định "nâng đời" lên thành tốp ca nam nữ cho hoành tráng. Thú thực lúc bàn tớ cứ lo, nghĩ chả làm được. Nhưng chiều nay, sau giờ làm việc, mọi người đã có mặt đầy đủ tại điểm hẹn, luyện giọng rất chuyên nghiệp dưới sự hướng dẫn tận tình của ca sỹ Hồng Nhung. :D Hôm ọp mọi người nhớ cổ vũ cho chúng tớ nhiệt tình nhé, cả các bác Ngó nữa ạ.

@All: bác nào bận đột xuất không đi được như đăng ký thì cho tớ biết trước ngày thứ 5 nhé, để tớ báo lại với nhà hàng. Cám ơn nhiều nhiều.

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Chị Tâm CTB ơi em mon men giơ tay xin xỏ một tý, đưoc hay ko tuỳ chi nhé.
Tự nhiên nghĩ ra nếu tất cả chúng mình cùng hoà chung một bài hát. Đó là bài "đứa bé " có nên không chị, vì bài đó đúng là cảm xúc của nhóm chúng mình.
Không cần phải hay chỉ cần được hát và tất cả cùng hoà mình vào cất tiếng ca..bởi vì
.Hãy lau khô cuộc đời em
Bằng tình thương, lòng nhân ái của "chúng mình"
Và hãy lau khô giọt nước mắt trong lòng em
Bằng tất cả trái tim "Chia sẻ tình thương"

Đây là nội dung bài hát Đứa bé.

Trong đêm một bàn chân bước
Bé xíu lang thang trên đường
Ánh mắt buồn, mệt nhoài của em
Em rất buồn vì em không biết đi, đi về đâu
Cuộc sống mưu sinh chỉ làm em qua cơn đói từng ngày
Vì em không cha, vì em đã mất mẹ
Thương đau vẫn là đau thương