(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

67
0
0

childlike mother

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Lúc nào cũng hy vọng và cầu chúc điều may mắn cho bé, cả nhà nhé...:x:x

:x Bé yêu bé bỏng, thần may mắn sẽ luôn mỉm cười với con nhé

251
0
0

Me Mickey

Em đi vắng cả tuần về bận quá hôm nay mới đọc bài, thương con quá. Cám ơn các mẹ mình nhiều nhiều!!!
Cầu chúc cho con mọi điều may mắn và ca mổ được thành công như ý nguyện của gia đình con và tất cả các mẹ. Cố lên con trai ơi!!!

143
0
0

huongdx

Chúng mình cùng cầu chúc cho con, cho ca mổ của con thành công nhé các mẹ :x:x:x

48
0
0

dangkhoa2007

Em đã chuyển vào TK chị Mùa Thu 900k

798
0
0

cifmoon

Cầu chúc cho ca mổ của con thành công:x.

535
0
0

MeoGiaHp

Cầu cho ca mổ thành công, cầu cho con sớm khỏe lại, cố lên con nhé!!!!!!!!
Nhà mình ơi, cố lên nhà mình nhé!

1,904
0
36

291179

Active Member

Em vẫn chờ tin tốt lành đây ạ.

210
0
0

mequoctrung

Cầu mong mọi điều tốt lành sẽ đến với con, bởi vì con sinh ra đã có được vòng tay nhân ái của tất cả các mẹ rồi...

1,849
0
0

BB&C

Cầu mong mọi điều tốt lành đến với Phúc An.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ tới với Phúc An&gia đình của bé!

26
0
0

meDongxinh

Phúc An - tên bé hay quá. Vào đây em thấy tình người thật ấm áp, cảm ơn các mẹ, cuộc sống vẫn có nhiều người thật tốt. Chị Loan ơi, em gửi tặng bé 1,000k. Mong con sẽ được như cái tên các mẹ đặt cho. Chị check tk giup em nhe, tk của em là ...901778

7
0
0

toutou

Sáng nay bố bé, ông ngọai, cô y tá (y tá tính tình dễ thương quá :x), saomai và mình trong bệnh viện, bé đã làm xong hết xét nghiệm, Xquang, siêu âm tim, con vào đến nơi khỏe mạnh trông yêu lắm lắm :-*.
Hiện giờ saomai đang chờ kết quả xong là nhập viện.
Nhưng mà mình hơi bất ngờ là chỉ có ông ngọai và bố bé vào, ông ngọai bế bé chuyên nghiệp lắm, chu đáo, còn bố bé thì ngơ ngác quá đi :(. Các bác sĩ nói khi bé mổ phải có bà ngọai hoặc mẹ bé vào đây.
Sơ qua tình hình bé thế, các mẹ yên tâm nhé, con khỏe
Ah, nghe saomai nói ngòai đà nẵng có người đồng ý tài trợ hết tiền cho con ah, nghe mừng quá đi >:D<
Chút tối mình mới post hình con lên được, có gì chút saomai sẽ báo cáo thêm
ôi mừng quá

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

1. Sáng sớm tinh mơ mấy đầu cầu đã gọi báo nhau tin có thể có ng giúp chi phí mổ nhưng chưa chắc chắn lắm nên vẫn cầu may mắn.
Biết là rất vui nhưng không chắc chắn nên ko dám ho he gì ..sợ nói trc bước không qua, bập bập cho may mắn.

2. Suýt nữa bé phải về 1 tháng sau khám lại dù rất rất nặng . May quá HN gọi BS Hiếu (ng chỉ đạo từ xa lúc cấp cứu bé) + ĐN gọi Cô Xuân BV ĐN BS trực tiếp = oánh vào trung tâm và gặp đựợc đúng chỗ BS giúp đỡ .

3. Buồn và cần sự đồng lòng của các mẹ: Hãy cầu nguyện cho bé vì ca mổ chỉ có 50 % thắng thôi .. ....

Dù bất cứ lý do gì dù có được hay không được nhưng Chia sẻ tình thương đồng lòng đi tíêp.
Hãy cầu chúc giành lại 50% đó cho bé các mẹ nhé. :x

Có rất nhiều việc vẫn chưa rõ ràng đang rất rối. Chúng mình cùng ngồi chờ tin saomai nhé. Sao mai nói làm việc xong BS sẽ gọi cho mình. Chờ tin
Biết ai cũng sốt ruột, ĐN cũng đang nóng lên khi lúc tin nọ lúc tin kia chưa ổn đinh. Tất cả chờ tin cô Xuân, rồi Sao Mai ....ko dám gọi điện sợ mọi ng rộn.
Sao Mai trưa nay vùa bế bé vùa nói chuyện đó. Nhà có 2 ng đàn ông đi theo chăm bé sơ sinh khó.
Theo 1 trong những tin sao mai nói thì thứ tư tuần sau hội chẩn.
Bây giờ thì đủ thứ mình phải nhờ vả vì BV đông. cứ 3 bé 1 giường mà nằm cùng các bé khác chắc chắn Phúc An sẽ ốm. Mà ốm thì ko thể mổ lại chờ....Riêng chờ xếp lịch mổ đã là quá lâu rồi...
Túm lại là vậy....cuộc chiến còn dài

143
0
0

huongdx

Bé đã được nhập viện, khoa sơ sinh nhi đồng 1 chờ đến ngày hội chuẩn, các mẹ yên tâm nha :x

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 08.07 nhận từ TK 3852 số tiên 200K của omaichanh
Ngày 08.07 nhận số tiền 100K của er_nuez
Ngày 09.07 nhận từ TK...3080 số tiền 500K của CLB bé 11/2007
Ngày 09.07 nhận từ TK...có ghi Gui be Phuc An- Da Nang số tiền 400K của Tun yeu (có phải em gửi qua IBVCB ko
Ngày 09.07 nhận từ TK...778 số tiền 1000K của meDongxinh

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bé đã được nhập viện, khoa sơ sinh nhi đồng 1 chờ đến ngày hội chuẩn, các mẹ yên tâm nha :x
Mạng sống của con tính bằng ngày bằng giờ mà ngày hội chẩn lâu thế các chị ơi, chị Tâm CTB ới ời, có cách gì ko chị?:(

1,904
0
36

291179

Active Member

Biết ai cũng sốt ruột, ĐN cũng đang nóng lên khi lúc tin nọ lúc tin kia chưa ổn đinh. Tất cả chờ tin cô Xuân, rồi Sao Mai ....ko dám gọi điện sợ mọi ng rộn.
Sao Mai trưa nay vùa bế bé vùa nói chuyện đó. Nhà có 2 ng đàn ông đi theo chăm bé sơ sinh khó.
Theo 1 trong những tin sao mai nói thì thứ tư tuần sau hội chẩn.
Bây giờ thì đủ thứ mình phải nhờ vả vì BV đông. cứ 3 bé 1 giường mà nằm cùng các bé khác chắc chắn Phúc An sẽ ốm. Mà ốm thì ko thể mổ lại chờ....Riêng chờ xếp lịch mổ đã là quá lâu rồi...
Túm lại là vậy....cuộc chiến còn dài
ối trời ơi, mạng sốngtính từng ngày mà đợi thứ tư tuần sau mới hội chẩn ạ :((, vậy là 5 ngày nữa :((, em chả hiểu nổi nữa,( biết thế ngày xưa em cố vào học Y khoa, lại mổ tim nữa nhỉ.hu..hu)

vậy nhỡ cái van nối đó đóng vào thì làm sao ạ, lúc đó hội chẩn à:(:)(:)((

1,849
0
0

BB&C

Sao đợi lâu vậy, chi Tâm ơi, chị đâu rồi, chị xem có xúc tiến được nhanh hơn không?:(:)(:)((

2,801
0
0

muathu

Ngày 09/07 nhận 500K từ mẹ Linh Huy :x:x:x

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Mọi người bình tĩnh nhé... Các đầu cầu và mọi người ai cũng rất cố gắng và nhiều lo lắng. Đc chứng kiến mấy hôm nay từ ĐN rồi đến SG từng bạn :x từng bạn:x lo cho bé hơn cả bản thân mình ...
Từng bước, từng bứoc phải đi qua, rối gỡ dần dần. Hiểu là sinh mạng quan trọng nhưng hãy tin ở các bác sĩ và các đầu cầu của chúng mình. Tất cả đều cố gắng làm hết sức mình.
Hãy bình tĩnh để tiếp thêm nghị lực cho họ có được sự sáng suốt trong cách xử lý công việc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: