(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

1,528
0
0

saomai

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

E chuyển 200k vào tk saomai, stk ...416909 chiều nay. Mong con mau khỏi bệnh!
Em nhận của Mekem 200k:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,018
0
0

mymy

Cả nhà ơi,

Không biết bé có được miễn giảm tiền viện phí ko nhỉ. Bé dưới 6 tuổi mà.

Chị Loan ơi, em vừa chuyển vào tài khoản của chị 600k để ủng hộ bé Phúc An. Trong đó có phần của 4 người

Mẹ giang "ỉn: 200k
Bo be bi: 100k (ông bố này mới gia nhập gia đình nhưng chưa bao giờ online cả)
Mẹ Kê: 100k
Bạn của mẹ Kê (chị Uyên - Viconship Haiphong): 200K

Chị kiểm tra lại giúp em nhé!

Chúc bé mau khỏi bệnh! Các mẹ trong SG cố lên nhé!:x:x@};-@};-@};-
Chị ơi phẫu thuật tim là phẫu thuật kỹ thuật cao nên không được chế độ bảo hiểm ah.

143
0
0

huongdx

Chị ơi phẫu thuật tim là phẫu thuật kỹ thuật cao nên không được chế độ bảo hiểm ah.
Ở viện tim không dùng thẻ dưới 6T như bv nhi đồng, Viện tim với trẻ dưới 6T hộ khẩu TP thì miễn phí, còn bé ở tỉnh thì trước ngày 30/6 được nhà nước hỗ trợ 35T, nhưng sau 30/6 thì không còn khoản tiền đó, đóng bt như phiếu báo mổ :(

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Vào tặng @};- và :-* cho đầu cầu Saomai cùng cả nhà CSTT SG. Cố gắng các bạn nhé!

780
0
0

memynhi

vẫn trong tâm trạng hồi hộp chờ tin từ Sao Mai, mong sẽ nhận được tin tốt lành. Khỏe thật khỏe nhé Saomai, trọng trách còn nhiều quá mà :x

2,801
0
0

muathu

Ngày 10/07 nhận 200K từ mebéSuri giúp con :x:x:x

1,528
0
0

saomai

Trưa nay, có mehuydu và bạn Minhngoc cùng vào thăm con. Nikki và bachan đến sau nhưng cũng nựng con được chút xíu:x
Đúng giờ được vào cho con măm sữa. Trưa nay con măm không hết 30ml:(
Ông ngoại có kể: sáng nay cữ 3h con măm chỉ khoảng 10-15ml nhưng đến cữ 6h sáng hết 30ml và rất nhanh.
Mỗi ngày con được bảo mẫu tắm, thay tã...Ông ngoại chỉ canh giờ để cho măm sữa thôi, nên bố hơi bị nhàn:))
Giờ thăm con có quy định như sau( thăm theo giờ cho măm sữa mỗi lần chỉ 1-2 người thay phiên vào cho con măm xong rồi ra)
-Trưa 12h
-Chiều 3h
-Tối 6h
Mong các mẹ sắp xếp nhé:x

Nhận của Bachan 200k:x:x

23
0
0

Minh Ngọc

Trước đây em cứ nghĩ rằng có tiền và có tâm là có thể làm từ thiện.
Trưa nay theo chị Saomai và Meduydu vào thăm bé Phúc An mới biết em ngây thơ quá. Ngay cả có tiền, có tâm, có quan hệ lớn cũng chưa chắc đã được việc.
Chỉ đành biết ngồi chờ. Chờ cho các bác sĩ sớm sớm đưa ra kết luận cho trường hợp của bé để bé được mổ. Chẳng trách họ được. Trong tay họ là hàng ngàn sinh mạng, đâu phải mỗi mình bé Phúc An. Các bé ở đó bé nào cũng xíu xiu, cũng đáng thương cả.
Chị Saomai nói thứ 4 tuần sau mới hội chẩn, 5 ngày dài lê thê sắp tới chỉ đành biết vào thăm bé và cầu nguyện thôi.

2,204
1
0

Nikki

Trưa nay, có mehuydu và bạn Minhngoc cùng vào thăm con. Nikki và bachan đến sau nhưng cũng nựng con được chút xíu:x
Đúng giờ được vào cho con măm sữa. Trưa nay con măm không hết 30ml:(
Ông ngoại có kể: sáng nay cữ 3h con măm chỉ khoảng 10-15ml nhưng đến cữ 6h sáng hết 30ml và rất nhanh.
Mỗi ngày con được bảo mẫu tắm, thay tã...Ông ngoại chỉ canh giờ để cho măm sữa thôi, nên bố hơi bị nhàn:))
Giờ thăm con có quy định như sau( thăm theo giờ cho măm sữa mỗi lần chỉ 1-2 người thay phiên vào cho con măm xong rồi ra)
-Trưa 12h
-Chiều 3h
-Tối 6h
Mong các mẹ sắp xếp nhé:x

Nhận của Bachan 200k:x:x
Em hok được nựng con nha :(:)(:)((, nhường cho chị bachan vào nhìn con xíu vì tới giờ nghỉ trưa rồi.

Em hi vọng chiều tối có mẹ nào rảnh thì ghé qua thăm con 1 xíu cho vui nhé. Nhìn yêu lắm ạ:-*:-*:-*. Chờ mòn mỏi cho đến thứ 4 O:)O:)O:)

806
1
0

meduydu

Đi về mà lòng buồn quá.
Lúc em cho con măm sữa, nhìn xung quanh thấy vài bé không có người thân bên cạnh, nằm khóc mà chẳng ai đoái hoài. Các cô y tá chắc đã quen với tiếng khóc của các con...............
Em ấn tượng với 1 "con chuột", miệng con có 1 cái ống chắc là để đưa sữa vào, con nằm khóc hoài, và xung quanh chẳng ai màng. 1 không gian rất tĩnh lặng trong tiếng khóc của "chuột".
Quay lại với Phúc An nhà mình, em 2 con rồi nhé thế mà chào thua khi cho con măm sữa vì chắc con không đói. Con đâu hiểu rằng con cần phải măm thật nhiều để có sức khỏe vượt qua cái bất hạnh mà tạo hóa đã vô tình mang đến cho con. Và con phải hiểu rằng, mỗi bình sữa cạn của con là niềm hạnh phúc vô bờ cho các mẹ con nhé!@};-@};-@};-.
Mai em sẽ ráng thu xếp, canh giờ vào cho bé uống sữa, phải phục thù mí được.
Chia sẻ vài dòng với nhà mình, em có nói chuyện hơi ngoài lề, các mẹ đọc xong đừng la em dài dòng nhé! :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mẹ nó à, cô bạn thân mình có 1 đứa con bị tim bẩm sinh nên mình biết, những trẻ như vậy cho ăn khó vô cùng, có sữa mẹ là tốt nhất, nếu không, khi bú bình, con bị mệt lắm lắm, và có phản xạ sợ cái núm ti bình sữa. Trẻ bình thường mới có sức để mút bình sữa, các mẹ thử dùng muỗng nhỏ xíu bón cho con xem, bón từng muỗng nhỏ ít một í @};-:-*

780
0
0

memynhi

Các mẹ vất vả với con quá, chúc các mẹ nhiều sức khỏe để tiến bước :x :x :x
Thứ 2 em về SG, báo cáo là em nhóm máu O+, nếu có cần thì các mẹ cho em hay liền nhé.

1,528
0
0

saomai

Các mẹ vất vả với con quá, chúc các mẹ nhiều sức khỏe để tiến bước :x :x :x
Thứ 2 em về SG, báo cáo là em nhóm máu O+, nếu có cần thì các mẹ cho em hay liền nhé.
Mình ơi, Con nhóm máu O. Cả nhà đang đợi tin hội chẩn.:x

Sáng nay mình vào thăm con, Ông ngoại đang cho con măm sữa.
Mình có mua thêm cho con 1 hộp Friso nhỏ (0-6 tháng)
Tình hình ông và bố có chỗ nằm tại phòng chờ tương đối thoải mái so với ngày hôm qua, vì hôm nay 1 số bé đã chuyển lên phòng bệnh.
:x

798
0
0

cifmoon

Tình hình ông và bố có chỗ nằm tại phòng chờ tương đối thoải mái so với ngày hôm qua, vì hôm nay 1 số bé đã chuyển lên phòng bệnh.
Chúc chị Saomai thêm nhiều nhiều sức khỏe để lo cho con:x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Đếm ngược cái nào, chỉ còn 4 ngày nữa là được hội chẩn rồi@};-

467
0
0

pink3

sao mai ơi cố lên nhé. Sao mai vất vả quá

2,204
1
0

Nikki

Cả ngày nay em bận công việc nhà ko vào thăm con được :(. Nếu ông và bố có chỗ nằm ở bên ngoài thì tốt hơn nhỉ, đỡ vất vả cho ông khi đêm hôm phải vào cho con bú:D.
Có lẽ trưa mai em sẽ ghé vào:x:x:x

23
0
0

Minh Ngọc

Hôm nay em phải làm ở công ty cả ngày. Tính 6h chạy qua vì giờ đó cũng là giờ cho bé uống sữa nhưng xe hỏng lại phải dắt đi sửa:( Sáng maai em thay phụ tùng cho xe xong sẽ chạy thẳng qua viện.

23
0
0

Minh Ngọc

Ôi em chán anh bố bé Phúc An quá đi. Lúc trưa em qua k thấy ông k thấy anh ý đâu, chị Linh cho số gọi cũng k đc. Hỏi ra mới biết đt hết pin, ông ngoại đã nhắc đi sạc đi, chị ở giường bên cạnh cũng chỉ cho ra cổng sạc thế mà anh ý cứ ỳ ra. Em phải lôi anh ý đi cùng, ra đó sạc, lấy ticket dặn đi dặn lại anh ý cái cửa hàng đó để chiều ra lấy. Mặt anh ý cứ thuỗn ra như kiểu em nói tiếng I rắc ý.
Lại nữa, tới chiều 6h là giờ cho ăn chiều mà y tá thoáng hơn, cho người nhà thay phiên nhau vào để thăm các bé trong 30'. Các nhà khác thì tíu tít, xúm xít chờ tới lượt. Anh ý cứ nằm khểnh. Mặc kệ ông pha sữa, mặc kệ ông đi cho ăn, chả ra xin vào thăm con. Em với ông cho ăn rồi chơi với bé chán chê đến khi bé ngủ quay lại anh ý vẫn nằm khểnh, để mặc ông rửa bình sữa, chả hỏi con được câu nào.
Em chán chẳng biết nói gì nữa:(
Thôi em báo cáo với cả nhà tình hình là bé rất ngoan (trộm vía ạ), mỗi bữa bé ăn hết 50ml, ăn xong chơi một tí rồi ngủ liền. Yêu lắm cơ:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Chị Mùa thu em trưa em chuyển 400k giúp bé của các mẹ Đà nẵng ở Sài gòn chị nghe
- Công chúa Nari: 100k
- Mum GiaHuy: 100k
- Vịt bầu: 100k
- Cẩm tú: 100k
Cám ơn cả nhà :x