(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

26
0
0

Tun yeu

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Mong tin tốt cho con!

631
0
0

Aslan

Mong tin tốt lành từ saomai, tặng@};-@};- chị và các bác sĩ VT ạ.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

10h30' rồi, vẫn chưa có tin gì ạ? Sốt ruột quá. Hic

1,669
0
0

mesubim

Saomai giờ chắc đang tất tả trong VT rồi, có lẽ trưa về mới báo cáo tình hình hội chẩn của con được, mọi người cố gắng chờ đợi nhé, hy vọng kết quả tốt đẹp từ Saomai :).,

798
0
0

cifmoon

Gần 11h00 rồi, chờ tin từ chị Sao mai:x

1,557
0
0

Camellia

Mong tin con quá! Cầu mong tin tốt lành!

2,204
1
0

Nikki

Em mới gọi cho chị saomai, vẫn chưa có kết quả hội chẩn đâu ạ vì các bác sĩ ở VT hôm nay hội chẩn cho nhiều trường hợp giống như của Phúc An, nên sau khi hội chẩn xong các bác sĩ còn phải xem xét kết quả chính xác thì mới thông báo và tiến hành các thủ tục tiếp theo được ạ. Nên mọi người cứ bình tĩnh,đừng quá lo lắng...cầu nguyện cho con có kết quả thật tốt:x:x:x

Tội nghiệp chị saomai quá, vẫn đang ngồi ở VT chờ kết quả. Ráng giữ sức khoẻ nhé chị - vì tất cả mọi người:-*:-*:-*

1,557
0
0

Camellia

Em mới gọi cho chị saomai, vẫn chưa có kết quả hội chẩn đâu ạ vì các bác sĩ ở VT hôm nay hội chẩn cho nhiều trường hợp giống như của Phúc An, nên sau khi hội chẩn xong các bác sĩ còn phải xem xét kết quả chính xác thì mới thông báo và tiến hành các thủ tục tiếp theo được ạ. Nên mọi người cứ bình tĩnh,đừng quá lo lắng...cầu nguyện cho con có kết quả thật tốt:x:x:x

Tội nghiệp chị saomai quá, vẫn đang ngồi ở VT chờ kết quả. Ráng giữ sức khoẻ nhé chị - vì tất cả mọi người:-*:-*:-*
Ừa hén! Thương chị Sao Mai vất vả quá! Cố lên Sao Mai nhé!

2,204
1
0

Nikki

Các chị chiều nay vào thăm con thì khoảng 5h30 các chị vào là vừa, vì 6h mới đến cữ cho con bú, mà mỗi lần bú thì chỉ có 1 người được vào (mặc áo vô trùng) nên phải thay phiên nhau vào, sẽ hơi mất thời gian 1 tí nên các chị kiên nhẫn nhé. Nếu kịp em cũng sẽ chạy vào cùng:x:x:x

23
0
0

Minh Ngọc

Chờ và chờ, chắc hôm nay các bs hội chẩn cả ngày quá

31
0
0

congchuanari

Chờ và chờ, chắc hôm nay các bs hội chẩn cả ngày quá
Vẫn chưa có kết quả hội chẩn các chị à, chị saomai vẫn còn ngồi chờ, thương chị quá :x
Vậy chiều nay chị Vietha và chị Nikki tới 5h30 cùng em nhé, e chờ trước cổng bệnh viện.

26
0
0

meDongxinh

Vậy tức là bé sẽ phải chờ thêm để được mổ ạ? Không biết tình hình sức khỏe của con thế nào, thương con quá!!!

1,528
0
0

saomai

Trước khi viết ra đây em cũng đắn đo rất nhiều vì mọi việc vẫn chưa hoàn toàn có kết luận cuối cùng. Em có nói chuyện cùng chị Loan, chị bảo "để động viên tinh thần cả nhà, dù khó mở lời nhưng mình cũng cố chia sẻ để mọi người yên tâm"

Con được các bs bv Nhi Đồng quyết định cho mổ vào thứ 7 tuần này.
Sáng nay, bs Xuân ở BV Đà Nẵng có nhờ bs Viên (Viện Tim) đến NĐ 1 để hội chẩn và nếu thống nhất được có thể sẽ mổ cho con.
Bác Viên cũng từng nói trong buổi gặp ở Viện tim tuần trước :"nên cho con mổ bên NĐ vì chăm sóc sơ sinh sau khi mổ sẽ tốt hơn"

Những điều trên để chúng mình bớt lo lắng, còn kết luận cuối cùng vẫn còn chờ đợi nhé cả nhà.
Cảm ơn nhà mình đã gọi điện thăm con và động viên.:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
798
0
0

cifmoon

Trước khi viết ra đây em cũng đắn đo rất nhiều vì mọi việc vẫn chưa hoàn toàn có kết luận cuối cùng. Em có nói chuyện cùng chị Loan, chị bảo "để động viên tinh thần cả nhà, dù khó mở lời nhưng mình cũng cố chia sẻ để mọi người yên tâm"

Sáng nay, bs Xuân ở BV Đà Nẵng có nhờ bs Viên (Viện Tim) đến NĐ 1 để hội chẩn và nếu thống nhất được có thể sẽ mổ cho con.
Bác Viên cũng từng nói trong buổi gặp ở Viện tim tuần trước :"nên cho con mổ bên NĐ vì chăm sóc sơ sinh sau khi mổ sẽ tốt hơn"

Những điều trên để chúng mình bớt lo lắng, còn kết luận cuối cùng vẫn còn chờ đợi nhé cả nhà.
Chị Saomai đã vất vả thật nhiều :x@};-. Mong cho con được mọi điều tốt lành :x

210
0
0

mequoctrung

Vậy là vẫn phải chờ đến thứ 7,thương con quá.:x

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn Saomai nhé....Nhiều thông tin thay đổi liên tục , không thể điều gì cũng thông báo lên dd đc điều này các mẹ chắc chắn cũng hiểu và thông cảm cho mỗi đầu cầu.
Các đầu cầu thường nói làm thì ko ngại khó chỉ ngại ngồi sắp xếp để viết mà thôi...
Đã là những tin tốt lành hơn rồi...mong may mắn và mong toàn những điều tốt đẹp nhất dành cho bé Phúc An.

Cảm ơn Sao mai cùng các mẹ SG nhiều lắm. @};-:x

Nhận 200K của meogiaHP (qua MinhMinh)

6
0
0

hoangmiu

Mong con sẽ được mổ sớm và khỏe mạnh.
Vất vả cho saomai và các bạn quá.
Cùng cầu nguyện cho các bạn và cho bé Phúc An!
Phượng

31
0
0

congchuanari

Ðang đọc: 10 (7 thành viên và 3 khách)
congchuanari, bichthuyhn, hoangmiu, Minh Ngọc, Nikki, toutou
Lát chị Nikki có đi vào chỗ bé với em ko ạ

251
0
0

Me Mickey

Cầu chúc cho mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với con. Nín thở chờ tin từ đầu cầu Sài Gòn đấy nhé. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!!!

2,204
1
0

Nikki

Ðang đọc: 10 (7 thành viên và 3 khách)
congchuanari, bichthuyhn, hoangmiu, Minh Ngọc, Nikki, toutou
Lát chị Nikki có đi vào chỗ bé với em ko ạ

Sorry congchuanari, em hok đi kịp :(:)(:)((