(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Sáng nay mẹ saomai lại bận rộn rồi. Cầu mong mọi sự tốt lành đến với Phúc An. :x :x :x

77
0
0

Me Tit

Cầu mong ca mổ thành công, cố lên con trai nhé..

1,528
0
0

saomai

@muathu::x

Sáng nay con bú cữ sữa lúc 2h30, sau đó đến 5h các cô tắm cho chuẩn bị cho ca mổ và không măm sữa nữa.
Mạnh mẽ lên con trai nhé.:x:x:x

Vì không có kinh nghiệm trong việc cho máu và thông tin từ khoa tim đến khoa sơ sinh không kịp nên sáng nay đoàn nhà mình cùng 2 bạn bên WTT đến bv chỉ thực hiện được 1 phần của chu trình cho máu là xét nghiệm xem đủ điều kiện cần để cho máu không.
Danh sách:
-Việt Hà
-Ông xã meduydu
-Bố Phúc An
-Ông ngoại
và 2 bạn WTT:
-Louis & Daniel (anh là người Pháp, anh rất nhiệt tình)
-Bạn áo đỏ (mình tệ thật không kịp hỏi tên em ấy@};-

Kết quả xét nghiệm chỉ nhận 5 người được cho máu, còn ông ngoại bị "loại".
Bệnh viện NĐ nhận tất cả các nhòm máu, vì sẽ trao đổi với nhóm cần cho ca mổ của con. (nếu biết trước như thế có lẽ nhà mình đỡ lo lắng hơn nhỉ)

Sáng mai tập trung tại bv lúc 8h sẽ có xe của bv đưa đoàn nhà mình sang bv Huyết học để lấy máu.

CHuyện bên lề:
Đồng chí Việt Hà và ông xã meduydu nhà mình dù chưa biết mình thuộc nhóm máu gì nhưng vẫn đến vì con và nói "cứ thử đi rồi tính":x

Cảm ơn cả nhà và các bạn nhiều lắm.
Cứ nghĩ đến việc mọi người trao máu của mình giúp con thì saomai lại thấy những gì mình làm quá nhỏ bé.:x

Cảm ơn chị Huongdx thật nhiều:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đang nóng lòng, chờ mong kết quả, có số điện thoại mà chẳng dám gọi cho ai cả con yêu àh
Chắc con đang đói lắm, cố lên con nhé, sắp về đến đích rồi @};-

1,849
0
0

BB&C

Hồi hộp quá, cầu mong mọi sự tốt lành đến với con trai.

798
0
0

cifmoon

Chúc ca mổ thành công :x. Con yêu cố lên :x

2,801
0
0

muathu

Lại có một thông báo mới có sự thay đổi phút cuối, con vẫn chưa được phẫu thuật và lại là chờ thứ 4 ạ, lại chờ nữa rồi. Saomai, Manly và các mẹ vất vả quá ..........:x:x:x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Thôi đành chờ thêm vài ngày nữa vậy. Cố lên con trai nhé. Các mẹ SG cố lên, mẹ saomai giữ sức khỏe nhé :x

119
0
0

Me kem

Chúc chị sao mai mạnh khỏe để chăm lo cho con, yêu 2 mẹ con thật nhiều @};-@};-@};- :-*

1,528
0
0

saomai

Ngày 20/07 nhận của mecuabong 200k:x

Lịch mổ luôn có sự thay đổi, nhà mình cùng chờ vậy.
Tất cả niềm tin gửi các bác sĩ.:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Lại chờ tiếp vậy. Phúc An ơi,cố gắng lên nhé bé yêu!Chị saomai giữ sức khỏe để tiếp tục lo cho Phúc an nhé!:x:x

431
0
0

letuanninh

cố lên con ..!:x:x:x:x:x

780
0
0

memynhi

mấy hôm nay em mù mạng nên chẳng có thông tin, sáng nay điện thoại cho chị muathu nghe tin con mổ mừng quá em bắt xe thẳng tới bệnh viện. Hẹn được với Saomai hai chị em cũng cứ nghĩ là đến để động viên gia đình là chính, còn con đã vào mổ thì chắc phải hết ngày nay hoặc mai mới có tin. Vào gặp ông ngoại ngồi nói chuyện 1 hồi mới vỡ lẽ con đã về lại phòng chờ đến thứ 4 mới mổ, 2 chị em cứ ngớ hết cả người :-/ Thôi cả nhà cùng chờ thêm với con đến thứ 4, chắc sẽ không có thay đổi gì nữa đâu Saomai nhỉ ?
Hôm nay em được vào thăm, trộm vía trông con rất bản lĩnh, mong con sẽ mạnh mẽ vượt qua ca mổ. Chúng ta cùng cầu nguyện cho con nhé :x

1,528
0
0

saomai

Ngày 21/7 nhận của chị Thuỷ (Yingtiti) : 500k:x
Nhận 760k từ Topic Sấu HN của mequoctrung.:x
(vì có 1 bạn nhận Sấu đưa dư 10k, nên mình cộng vào luôn.)
Sáng nay 5 bạn cho máu (cả bố Phúc An) được bv Huyết học gửi 375k để bồi dưỡng sức khoẻ, nhưng các bạn đề nghị tặng hết cho gia đình chăm sóc bé. Mình đã gửi luôn cho bố Phúc An. Cảm ơn các bạn.

1,018
0
0

mymy

Ngày mai là thứ 4 :x:x:x:x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tin mới bà ALnML nhờ post qua điện thoại: bệnh viện nói để mổ được cho con cần mua 1 cái máy gì đó giá cỡ 70 triệu đồng, máy này con sẽ được bóc tem sử dụng đầ tiên, sau đó sẽ dùng cho các ca mổ sau này nữa#:-S:-$. Bệnh viện chắc sẽ hỗ trợ 1 nửa, gia đình sẽ lo tìm nguồn nửa còn lại. Bạn saomai đang chạy đến cầu cứu NH Hàng Hải xem họ có thể hỗ trợ tiếp không...
Lại vấp phải một khó khăn nữa, cả nhà mình cố lên thêm tí nữa@};-

1,961
0
0

anatomysu

Trời ơi, ra vào mong con được mổ, mà mãi toàn thấy khó khăn :( Sao bệnh viện ở mình ngộ quá nhỉ. Máy móc lại ko có, chả nhẽ ca này hiếm quá, mà còn tài trợ có 1/2 tiền :((

Mong là cả nhà vượt qua được khó khăn để tìm ra hướng @};-@};-@};-

273
0
0

NganHa

Tin mới bà ALnML nhờ post qua điện thoại: bệnh viện nói để mổ được cho con cần mua 1 cái máy gì đó giá cỡ 70 triệu đồng, máy này con sẽ được bóc tem sử dụng đầ tiên, sau đó sẽ dùng cho các ca mổ sau này nữa#:-S:-$. Bệnh viện chắc sẽ hỗ trợ 1 nửa, gia đình sẽ lo tìm nguồn nửa còn lại. Bạn saomai đang chạy đến cầu cứu NH Hàng Hải xem họ có thể hỗ trợ tiếp không...
Tại sao ngày mai mổ rồi mà hôm nay bệnh viện mới đưa thông tin này nhỉ :-/ chả lẽ lại phải hoãn mổ để chờ mua máy, chị saomai lại phải vất vả rồi, mong rằng mọi việc sẽ suôn sẻ.

1,904
0
36

291179

Active Member

ối trời ơi, thế là sao, bệnh viện mua máy còn sử dụng cho nhiều TH khác, là thíêt bị máy móc của bv mà sao Phúc An lại phải thanh toán??? không phải đã mấtphí mổ đó sao????????????
Túm lại là ngày mai kiểu gì con cũng được mổ phải ko ạ????? không nhanh em sợ cái van nối nó đónglại thì :(:)(:)((

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ừ nhỉ, mà máy móc gì có 70tr nhể. máy móc BV giá cả tỉ ý chứ, ứ hiểu gì hết. Đợi bà già LG về nói cho rõ:-S