(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Cảm ơn muathu đã nói rõ, em nghĩ là các mẹ đều tin tưởng saomai và các mẹ ở đầu cầu SG, em chỉ thắc mắc là máy của BV, sẽ dùng cho nhiều trường hợp khác thì sao lại yêu cầu gia đình bệnh nhân góp 50% để mua ạ? gặp trường hợp quá khó khăn, ko có điều kiện thì làm thế nào?

Nếu cần mua máy, em xin góp 500k với mong muốn nho nhỏ là sau Phúc An sẽ có nhiều bé bị bệnh tim nặng khác được chữa khỏi ạ

798
0
0

cifmoon

Cầu mong cho con trai gặp nhiều may mắn :x. Các mẹ CSTT luôn bên con:x.
Chúc chị Saomai và các mẹ đầu cầu SG nhiều sức khỏe để thay mặt các mẹ CSTT lo cho con :x

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn muathu đã nói rõ, em nghĩ là các mẹ đều tin tưởng saomai và các mẹ ở đầu cầu SG, em chỉ thắc mắc là máy của BV, sẽ dùng cho nhiều trường hợp khác thì sao lại yêu cầu gia đình bệnh nhân góp 50% để mua ạ? gặp trường hợp quá khó khăn, ko có điều kiện thì làm thế nào?

Nếu cần mua máy, em xin góp 500k với mong muốn nho nhỏ là sau Phúc An sẽ có nhiều bé bị bệnh tim nặng khác được chữa khỏi ạ
Phải nói luôn vì hôm qua CSTT cũng phải nhận 2 quyết định :
1. Tiền sau mổ thuốc men, phòng điều trị sau mổ...mọi chi phí gia đình vâng tức là CSTT sẽ phải chi trả. Phòng điều trị sau mổ cho chi phí cũng rất cao nhưng vẫn phải chấp nhận.
2... (Đã hiểu)

Quyết định đó đều xuất phát từ việc là bé đã không theo đúng tuyến. BV ngoài đó và BV nhi đồng ko có cùng tuyến. Các mẹ biết cả quá trình tại sao và thế nào để con có mặt được ở nhi đồng 1. Vất vả lắm vì con quá bé, vì con quá nặng và vì chỉ có 50% sự sống.
Chúng mình có duyên gặp được con và chúng mình cần làm hết khả năng có thể của chúng mình. (một lần nữa vẫn xin nhắc lại làm nhưng làm như chúng mình vẫn làm để các mẹ vẫn có thể tin tưởng trong suốt bao năm qua)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
153
0
0

Việt Hà

Cầu mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với con trai, trưa nay e sẽ vào bệnh viện nắm tình hình rồi báo cho các chị nhé
Nari, tin cho chị với nhé ! Chị chờ ..

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị cũng đem thắc mắc này hỏi 1 chị làm trong ngành y tế SG và được giải thích như sau:

"Tam chua nghe thay benh nhan phai mua thiet bi (dung hieu lam thanh may moc) cho ca mo vi chua gap thoi, co nhung loai dung cu chuyen khoa dat tien nha nuoc ko chi tra 100%"

Chị cũng tin là với trường hợp của Phúc An, các BS và các bạn SG đang làm hết khả năng có thể để giành lại sự sống cho con.

1,528
0
0

saomai

@ALnML, muathu: em cảm ơn, thật sự k biết nói như thế nào nhưng luôn là những chia sẻ kịp thời:x

Cả nhà mình ơi em sẽ giải thích thắc mắc của mọi người về chuyện "máy tạo nhịp 2 buồng":
-Bv đã có 1 máy và được sử dụng cũng lâu rồi nhưng hiện nay vì bệnh nhi cần sử dụng máy hỗ trợ rất đông nên bv có nhã ý mời chúng mình cùng chung tay mua máy nếu có khả năng vì trước hết là giúp con sau đó để giúp cho nhiều bệnh nhi nghèo khác có cơ hội chiến thắng bệnh tật
-Không yêu cầu người nhà bệnh nhi phai lo.
-Sáng nay gặp bác Phúc, bác nói: hãy yên tâm, ca mổ đã được chuẩn bị và sắp xếp đầy đủ những thiết bị cần cho bé, MÁY TẠO NHỊP 2 BUỒNG DÀNH CHO CA MỔ CỦA BÉ ĐÃ CÓ. Ca mổ vẫn tiến hành, con vào phòng mổ khoảng 8h30. Chuyện mua thêm máy bv cũng đã lên kế hoạch và việc thực hiện còn phụ thuộc vào những quy định của Nhà Nước nữa. Tấm lòng của các nhà hảo tâm muốn cùng hỗ trợ cho bv thì bv cũng luôn đón nhận và rất cảm ơn.

@mùathu ơi, giúp em chuyển lời nhé, em xấu hổ quá:((
Cô Xuân ơi, con cảm ơn cô. Vì quá lo lắng nên có nhiều lúc để cô phải suy nghĩ. Cám ơn cô đã gửi bé đến bs Viên:x
BS Phúc cho biết: mổ chính cho con là Bs Viên của Viện Tim.
Cả nhà mình cùng chờ tin tốt lành nhé.
Phúc An ơi, mạnh mẽ lên con nhé

1,961
0
0

anatomysu

Chị saomai ơi gắng lên nhé, em thấy chị online mà ko dám hỏi vì sợ chị lu bu @};- :-* Rồi Hội bánh sẽ tẩm bổ cho chị nhen :x

2,801
0
0

muathu

@ALnML, muathu: em cảm ơn, thật sự k biết nói như thế nào nhưng luôn là những chia sẻ kịp thời:x

Cả nhà mình ơi em sẽ giải thích thắc mắc của mọi người về chuyện "máy tạo nhịp 2 buồng":
-Bv đã có 1 máy và được sử dụng cũng lâu rồi nhưng hiện nay vì bệnh nhi cần sử dụng máy hỗ trợ rất đông nên bv có nhã ý mời chúng mình cùng chung tay mua máy nếu có khả năng vì trước hết là giúp con sau đó để giúp cho nhiều bệnh nhi nghèo khác có cơ hội chiến thắng bệnh tật
-Sáng nay gặp bác Phúc, bác nói: hãy yên tâm, ca mổ đã được chuẩn bị và sắp xếp đầy đủ những thiết bị cần cho bé, MÁY TẠO NHỊP 2 BUỒNG DÀNH CHO CA MỔ CỦA BÉ ĐÃ CÓ. Ca mổ vẫn tiến hành, con vào phòng mổ khoảng 8h30. Chuyện mua thêm máy bv cũng đã lên kế hoạch và việc thực hiện còn phụ thuộc vào những quy định của Nhà Nước nữa. Tấm lòng của các nhà hảo tâm muốn cùng hỗ trợ cho bv thì bv cũng luôn đón nhận và rất cảm ơn.

@mùathu ơi, giúp em chuyển lời nhé, em xấu hổ quá:((
Cô Xuân ơi, con cảm ơn cô. Vì quá lo lắng nên có nhiều lúc để cô phải suy nghĩ. Cám ơn cô đã gửi bé đến bs Viên:x
BS Phúc cho biết: mổ chính cho con là Bs Viên của Viện Tim.
Cả nhà mình cùng chờ tin tốt lành nhé.
Phúc An ơi, mạnh mẽ lên con nhé
Đọc bài của em lần nào chị cũng không cầm được nước mắt, em và các mẹ Sài Gòn vất vả nhiều, trên tất cả chị luôn hiểu bệnh viện và các BS luôn làm điều tốt cho các con, không biết nói sao cả :(( vui quá cũng khóc, gửi tất cả mọi người @};-@};-@};-@};-@};-:x:x:x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

Các mẹ nín thở chờ tin tốt lành của con.
Chúc ca mổ thành công.
Chúc con mọi điều may mắn.
:x:x:x

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Chị saomai ơi gắng lên nhé, em thấy chị online mà ko dám hỏi vì sợ chị lu bu @};- :-* Rồi Hội bánh sẽ tẩm bổ cho chị nhen :x
Đúng rồi từ hôm đó đến giờ chị cũng ko dám gọi sao mai chỉ chờ sao mai gọi...
Tẩm bổ cho sao mai tất cả nhờ hết hội bánh Sài Gòn nhé ...Rất vui vì luôn có những chia sẻ ấm áp và rất ngọt ngào ...Yêu cả nhà SG lắm lắm :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

MG cũng đã suy đoán như thế, nghĩa là ko phải yêu cầu gia đình bệnh nhân góp mua máy mà là BV mong muốn chúng ta góp sức để giúp BV. Vì MG làm về lĩnh vực quản lý trong việc mua sắm TTB cho ngành y tế từ vốn NS nên khi nghe bảo gia đình bệnh nhân góp 50% thấy vô cùng ngạc nhiên.

Đại khái là do kinh phí của bệnh viện thì hạn hẹp nên có nhiều máy móc cần thiết nhưng lại ko đủ điều kiện mua (mặc dù đã được trang bị nhiều hàng năm nhưng chắc chắn vẫn ko đủ) nên thông thường các bệnh viện sẽ kêu gọi tài trợ hoặc tìm kiếm các cty để liên doanh (xã hội hóa), sau đó sẽ thu tiền khám của các bệnh nhân để trả lại.
Nếu CSTT chúng ta quyết định hỗ trợ để BV mua máy thì như đã nói ở trên MG xin góp 500K ạ

23
0
0

Minh Ngọc

Em cứ ngồi chết dí ở vp mà sốt ruột.Ngóng tin các chị.

492
0
0

sweetlily

Em ko thức chờ tin bé Phúc An được rồi :( đành để tới sáng vậy, mong có tin tốt lành, như là cái tên của con vậy :x Cảm ơn chị saomai, cảm ơn tất cả mọi người :-*

2,651
0
0

Khai Tâm

Em ko thức chờ tin bé Phúc An được rồi :( đành để tới sáng vậy, mong có tin tốt lành, như là cái tên của con vậy :x Cảm ơn chị saomai, cảm ơn tất cả mọi người :-*
Ngủ ngon! :x Phúc An sẽ không sao đâu, nhất định thế! :)

31
0
0

Chandat

Mong rằng ca mổ của con đã thành công!

31
0
0

congchuanari

Nari, tin cho chị với nhé ! Chị chờ ..
Em ướt như chuột lột rồi chị nè, lạnh quá.
Trưa nay Sài Gòn lại mưa nữa, trời se lạnh giống như miền Bắc và miền Trung.
Tranh thủ giờ nghĩ trưa em chạy vào nắm tình hình báo cho các chị, vào khoa bé nằm em hỏi thăm thì được chỉ qua khoa mổ tim phía ngoài, chạy hết các lầu theo hướng dẫn của nhiều người ( người nào chỉ cũng đúng cả nhưng ông và ba lại ko có đó ), về lại khoa e gửi chỗ người nhà mấy cái bánh sanwiss nhờ gửi lại cho ông và ba vì e sợ ngồi chờ sẽ đói rồi e về công ty. Nhưng trời thương em các chị à, đang trên đường ra cổng thì nhìn thấy ông ngoại trên lầu đi xuống, ông lại dẫn e lên chỗ ông ngồi chờ từ sáng giờ.
Hiện giờ ông đang ngồi chỗ bảng điện thông báo lịch mổ của bé bên lầu 2 còn ba của bé thì ngồi ngay cái loa thông báo của phòng mổ cuối lầu 1. Bé vẫn chưa mổ xong, sáng bé đơợc đưa vào phòng mổ lúc 8h và bác sĩ nói có thể 14g mới xong, nên mình lại phải chờ các chị à.Ông nói chừng nào có thông tin chính thức ông sẽ báo lại chị saomai. Có tin gì mới e sẽ báo tiếp các chị nhé
@saomai : chị ơi, bạn em nick là sunny bên WTT gửi cho con 200k ,óp 1 phần nhỏ bé cho con, e đang giữ, khi gặp chị e đưa luôn chị nhé

1,557
0
0

Camellia

Hồi hộp quá! Mong lắm tin tốt lành!

741
0
16

Khiếpmột ca mổ tim kéo dài từ 8h sáng đến 2h chiều. Bác sĩ đúng là phải thần kinh thép ý nhỉ! :-&

311
0
0

yingtiti

Cả nhà ơi!Sao vẫn chưa có kết quả của Phúc An nhỉ? Hồi hộp suốt từ sáng đến bây giờ!Mình luôn tin là con đã đc mổ thành công!