(MS159/CN) 17.07.2009 - Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An, huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

2,801
0
0

muathu

Trong chuyến đi thăm gia đình chị Cúc ở Quảng Nam, được sự giới thiệu và giúp đỡ của UBND xã Đại An nhóm CSTT cũng đã tìm hiểu hoàn cảnh của hai gia đình được coi là khó khăn nhất xã:

Gia đình chị Nguyễn thị Phượng và anh Đỗ Văn Khánh – Thôn Ái Mỹ - Đại An - Đại Lộc - Quảng Nam, gia đình chị cực kỳ khó khăn, là gia đình nghèo nhất thôn, chồng bị bệnh thần kinh, ai thuê gì làm nấy, chị cũng bị bệnh thường xuyên nên ở nhà giữ con, thu nhập gia đình khoảng 30ngàn/ngày nhưng cũng ngày có ngày không, tuy ở quê nhưng đất chật người đông nên ruộng có hơn 1 sào chẳng thấm vào đâu :(

Vợ chồng chị Phượng có 4 cháu, cháu lớn năm nay 17 tuổi nhưng từ nhỏ đau ốm nhiều nên trí tuệ phát triển không bình thường, 3 cháu còn lại 11 tuổi, 7 tuổi và 11 tháng tuổi. Chuẩn bị vào năm học nhưng các cháu chưa có quần áo, sách vở…

Hai vợ chồng và 4 cháu nhỏ sống trong căn nhà rất cũ và rách nát, chính quyền xã cũng có hướng hỗ trợ xây nhà tình thương nhưng kinh phí xã hỗ trợ là 5 triệu đồng nên cũng không thể làm được gì mà gia đình không có tiền bù vào thì xã sẽ không giao, các mẹ đi thăm hôm ấy ai cũng mong các cháu nhỏ có một mái nhà vững chắc để chống chọi với nắng gió, mưa lũ của miền trung.

Đây là hình ảnh căn nhà và bếp của chị Phượng:

Căn bếp của nhà chị Phượng, gần trưa rồi mà trên bếp cũng chỉ có nồi cháo trắng và cây sả chắc nấu cháo cho cu con 11 tháng :(

Sách vở và quần áo cho các cháu mẹ Cu Gôn và Linh Huy đã ủng hộ và sẽ gửi sớm cho các con cho kịp mùa khải giảng :x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

Đọc thấy mà thương. Muathu ơi như đã bàn bạc em định hướng tiếp giúp các mẹ nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Quảng Nam: Gia đình chị Phượng xã Đại An huyện Đại Lộc rất nghèo mong các bố mẹ giúp đỡ

@ Chị Mùa thu: LamNgocNguyen ủng hộ 200k cho trường hợp này, chị ghi sổ dùm em, em đã nhận tiền ạh:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Giá như có thể giúp gia đình chị Phượng xây dựng một căn nhà nho nhỏ
Nhìn nhà (nếu được gọi là nhà) trống hoác mà xót xa cho các con

1,904
0
36

291179

Active Member

nếu có thể chúng ta góp tiền để gđ có thể nhận thêm 5tr xây căn nhà tử tế cho các con nhỉ, các chị ơi thử hach toán là để xây 1 căn nhà cấp 4 thì cần bao nhiêu tiền ko ạ.
Các mẹ các chị đầu cầu ơi, bàn đi ạ, giá mà....

2,801
0
0

muathu

Hôm đến thăm nhà các bạn cũng bàn nhau thế, cũng muốn có một căn nhà để che mưa che nắng cho các cháu chứ nhà như thế thì một cơn mưa giông cũng ướt cả nhà chưa kể bão lụt :(

Chị Zoe ơi em đã nhận được 400K chị gửi, em chuyển tặng trường hợp này chị nhé :x:x:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

nếu có thể chúng ta góp tiền để gđ có thể nhận thêm 5tr xây căn nhà tử tế cho các con nhỉ, các chị ơi thử hach toán là để xây 1 căn nhà cấp 4 thì cần bao nhiêu tiền ko ạ.
Được sự ủng hộ của các mẹ vậy CSTT ĐN cố gắng nhé...tận nơi tận tay ...để năm 2009 này CSTT có thêm căn nhà nhỏ nữa ....

26
0
0

Tun yeu

Được sự ủng hộ của các mẹ vậy CSTT ĐN cố gắng nhé...tận nơi tận tay ...để năm 2009 này CSTT có thêm căn nhà nhỏ nữa ....
Em ủng hộ việc giúp đỡ xây dựng lại căn nhà cho chị Phượng, trông thương quá đi mất!
E sẽ chuyển vào tk chị Loan 500k ạ, chị Loan check giúp em với.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Theo tính toán sơ bộ thì cần khoảng 20tr ạ, xã đã hỗ trợ 5tr

1,904
0
36

291179

Active Member

Theo tính toán sơ bộ thì cần khoảng 20tr ạ, xã đã hỗ trợ 5tr
vậy thiếu 15 tr đúng ko ạ, quyết đi các mẹ, chúng ta chung tay là làm được,em sẽ gom gạch từ ngay hôm nay.

15.000.000 = 15X1tr
15.000.000 = 30 X500k
15.000.000 = 60X250K
....
CSTT có nhều nhiều tấm lòng mà

cố lên cả nhà !

163
0
16

Muaxuannho

Member

Em xin góp chút xíu góp phần giúp các bé có một mái ấm. Chị Loan ơi trích giúp em 400K nhá

Em cảm ơn nhiều

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 22.07 nhận từ TK số tiền 500K của Tun yeu
Ngày 24.07 nhận từ Muaxuannho số tiền 400K (Sau bé Hiệp là còn 1300-300-400=600)

455
0
0

Meyeuconhat

Ko biết đến bao giờ VN mới hết những TH như thế này :(. Em ủng hộ 200K nhé, lúc nào lấy hàng Nhật đợt 4 em sẽ gửi luôn chị Hà Mecunlinh, ATM của em ko chuyển được vào TK VCB của chị Loan được.

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi cho em xin giúp gia đình chị Phượng 1500k để mua gạch với ạ , em sẽ tìm cách gửi tiền về cho chị sớm nhất . Chị cho em xin lại số được ko ạ . @};-@};-@};-

1,122
0
0

SCP

Gửi rồi mới thấy câu cú lủng củng , :D , em xin số TK của chị ạ

1,122
0
0

SCP

Chị Loan ơi em chuyển tiền rồi nhé , chị kiểm tra giúp em đuôi ....7744 nhé : 1500k . Thks chị

1,904
0
36

291179

Active Member

Cần 15.000.000

đã có
Lanngocnguyen: ủng hộ 200k
Zoe ủng hộ 400k
mùa xuan nhỏ : 400k
Tunyeu :500k
meyeuconnhat:200k
SCP :1500k
..........:x
......:-*.

tổng 3200k
còn thiếu 12tr và 800k
Cả nhà ơi!!!!!!!!!! điền tiếp cho em vào dấu ...... ạ:x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Cần 15.000.000

đã có
Lanngocnguyen: ủng hộ 200k
Zoe ủng hộ 400k
mùa xuan nhỏ : 400k
Tunyeu :500k
meyeuconnhat:200k
SCP :1500k
..........:x
......:-*.

tổng 3200k
còn thiếu 12tr và 800k
Cả nhà ơi!!!!!!!!!! điền tiếp cho em vào dấu ...... ạ:x
Cái cô nhiều số này thật là :x:x:x:x
MG mới tính sơ bộ là cần khoảng 20tr, tức là nhà khoảng 15-18m2, 1,1tr/1m2 để có chỗ cho 2VC và các con ra vào: nhà láng nền ximăng, mái lợp tôn (ko cần đóng trần), tường xây gạch quét vôi; còn bếp thì có thể sử dụng vật liệu của nhà cũ để che chắn lại.
nhưng để chốt số chính thức thì phải đợi ngày mai lên làm việc với UB xã cùng với gia đình đã ạ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chờ tin các mẹ ĐN...CSTT tiến hành xây ngôi nhà thứ 2 ôi thật thích quá.

Chị Loan ơi em chuyển tiền rồi nhé , chị kiểm tra giúp em đuôi ....7744 nhé : 1500k . Thks chị
Ngày 23.07 nhân từ TK...7744 số tiền 1500K của SCP