Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Ðề: Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Chị CTB cũng thức khuya thế !!!
Tối nay lượn xem hoa, nhìn đào lại nhớ HP da diết.Nhớ cái tết đầu tiên sau khi mẹ mất, 3 bố con buồn quá, bố bắn hết mấy viên đạn ,hai chị em chạy loanh quanh nhặt vỏ đạn.Nhớ những cái tết bố đi trực về đánh thức con gái dậy mừng tuổi. Ôi nhớ...... Vào nhà HP chỉ để xem người HP nói chuyện, để cảm nhận, để lại thấy nhớ Đồ Sơn, Tiên lãng, Thủy Nguyên.... Nhớ hồ Tam bạc, nhớ cầu An Dương.... Nhớ nhà máy nước mỗi mùa hè còn đi học lại chui tường vào ăn trộm dừa.. Vẫn tự hào khi ai đó hỏi : bạn quê ở đâu? Tôi là người HP. Hix hix xin lỗi cả nhà, em hôm nay lan man quá...
Mong một cái tết đầm ấm , hạnh phúc với tất cả nhà mình !!!:cstt08:

620
0
0

hamy2k5

:(:)(:)(( e phải khóc lụt lội nhà mình mất thôi, cả nhà thương em quá là thương, hu hu, chiều mai e cũng có buổi off tất niên nữa chứm huhu sao bi h nhể, hức
@ Me Milo ca cao: yêu quê hương mình chị nhỉ, lúc nào có thời gian về thăm quê chị nhé:)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chị Tâm ui, còn một số quần áo cũ có chuyển cho các cháu ở Thiện Giao k ạ. Ở nhà em còn nhiều lắm ạ.
Lại ọp nữa hả chị, nhưng mà Hà My lại bận rùi kìa chị ui.
Me Milo_Cacao: Về quê ăn tết đi em ơi.

535
0
0

MeoGiaHp

@Mẹ Milo: chị ơi, HP bi giờ đẹp hơn xưa rồi ah :)

620
0
0

hamy2k5

Chị Tâm ui, còn một số quần áo cũ có chuyển cho các cháu ở Thiện Giao k ạ. Ở nhà em còn nhiều lắm ạ.
Lại ọp nữa hả chị, nhưng mà Hà My lại bận rùi kìa chị ui.
Me Milo_Cacao: Về quê ăn tết đi em ơi.
các chị cứ off đi ạ, sắp xếp lịch theo số đông mà, em off ngó cũng được mà, hì:D (mặc dù tiếc lắm í:()
@ Thuận. huyenlinh: chiều nay nếu 4h e xong việc ở trường em sẽ alo cho anh, chị cho e đi cùng với nhé :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
199
0
0

huyenlinh

các chị cứ off đi ạ, sắp xếp lịch theo số đông mà, em off ngó cũng được mà, hì:D (mặc dù tiếc lắm í:()
@ Thuận. huyenlinh: chiều nay nếu 4h e xong việc ở trường em sẽ alo cho anh, chị cho e đi cùng với nhé :)
Cả nhà xếp lịch chiều nay vì em đấy, em gái ạ. Ưu tiên em nhứt rùi đấy. Cố đi em nhé!

255
0
0

Gió

CTB chị ! and all : Để cho công bằng, như ý kiến lần trước đã thống nhất những ai đi DS chiều nay phải đi xe thùng với em chứ dứt khoát là em không chạy xe một mình đâu nhá. Em chuẩn bị 20 cái ghế nhựa rồi. Sẽ có sự luân phiên bên nghế phụ của Mèo Già - Huyền Linh- Hà My và nếu có thêm em RAINY nữa thì càng tốt >:)>:)

535
0
0

MeoGiaHp

@HM: emmmmmm, sao mừ ghét chị vậy?
@a Thuận: em xung phong đứng hàng ngoài của dãy luân phiên để tránh tranh chấp ah :D

199
0
0

huyenlinh

CTB chị ! and all : Để cho công bằng, như ý kiến lần trước đã thống nhất những ai đi DS chiều nay phải đi xe thùng với em chứ dứt khoát là em không chạy xe một mình đâu nhá. Em chuẩn bị 20 cái ghế nhựa rồi. Sẽ có sự luân phiên bên nghế phụ của Mèo Già - Huyền Linh- Hà My và nếu có thêm em RAINY nữa thì càng tốt >:)>:)
Em được nhắc đến cuối cùng trong giấc mơ, em xếp hàng cuối nhé. Đúng thứ tự HM-MG- HL;)
Quên ....Ưu tiên em Rên đầu tiên!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
535
0
0

MeoGiaHp

Em được nhắc đến cuối cùng trong giấc mơ, em xếp hàng cuối nhé. Đúng thứ tự HM-MG- HL;)
Quên ....Ưu tiên em Rên đầu tiên!
trời ơi, chị ơi!!!!
chị đc nhắc đến cuối cùng nhưng lại là vị trí quan trọng nhất đó chị ah ;;)
chị biết vì sao ko ah?
vì nhìn thấy HM, thấy MG nhưng lại gọi tên HL :(( -> nhìn đâu cũng thấy HL đó chị ah, vậy nên em xin đứng ngoài hàng xếp lốt rồi ah :D

535
0
0

MeoGiaHp

Chúc nhà mình off vui vẻ nhé :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị CTB cũng thức khuya thế !!!
Tối nay lượn xem hoa, nhìn đào lại nhớ HP da diết.Nhớ cái tết đầu tiên sau khi mẹ mất, 3 bố con buồn quá, bố bắn hết mấy viên đạn ,hai chị em chạy loanh quanh nhặt vỏ đạn.Nhớ những cái tết bố đi trực về đánh thức con gái dậy mừng tuổi. Ôi nhớ...... Vào nhà HP chỉ để xem người HP nói chuyện, để cảm nhận, để lại thấy nhớ Đồ Sơn, Tiên lãng, Thủy Nguyên.... Nhớ hồ Tam bạc, nhớ cầu An Dương.... Nhớ nhà máy nước mỗi mùa hè còn đi học lại chui tường vào ăn trộm dừa.. Vẫn tự hào khi ai đó hỏi : bạn quê ở đâu? Tôi là người HP. Hix hix xin lỗi cả nhà, em hôm nay lan man quá...
Mong một cái tết đầm ấm , hạnh phúc với tất cả nhà mình !!!:cstt08:
Bình thường không thấy gì, bữa nay đọc bài của em xong, thấy HP đẹp thế. Yêu quá :-* Về thăm quê đi em!

:(:)(:)(( e phải khóc lụt lội nhà mình mất thôi, cả nhà thương em quá là thương, hu hu, chiều mai e cũng có buổi off tất niên nữa chứm huhu sao bi h nhể, hức
@ Me Milo ca cao: yêu quê hương mình chị nhỉ, lúc nào có thời gian về thăm quê chị nhé:)
Khóc lóc gì gớm vậy. Nín nhá, chị có tin vui cho em. Thấy em khóc nhiều anh Nhanduc xiêu lòng bảo lưu lời mời chiều nay sang năm sau. Tất niên thành tân niên em nhé.

21
0
0

RAINY

Chời ơi...sao tên e lại được ưu tiên thế nhở?:D chắc do e bé nhất nhà mình ^.^
hum nay e cực kì mún đi cùng mọi người nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn phải về nhà làm con ngoan (còn "ít" quần áo + cái gậy lau nhà đang đợi e...) bùn ơi là sầu:(...
@ a thuanplt: tết tết tết tết đến rồi...được ưu tiên ghế phụ or ghế nhựa, thế có được ưu tiên lì xì ko ah? có mấy chị e em ấy mà, ít ấy mà...;)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chắc không chờ tới giao thừa để nhắn tin chúc mừng được, nên hôm nay em gửi lời chúc mừng sớm tới gia đình HP ạh.
Không biết vụ Nàng tré có được vừa ý cả nhà không ạh. :)
Năm mới chúc mừng đại gia đình HP sức khỏe , hạnh phúc và thành đạt ạh.
Yêu cả nhà :cstt04:

199
0
0

huyenlinh

Chiều nay em và Thuanplt lên đường nhận nhiệm vụ chở 23 chiếc hòm tôn sang Thiện Giao để các em đựng quần áo và đồ dùng ( hiện nay đồ dùng các em được đựng trong thùng carton bị mưa đã rách nát).

Đường tết đông quá, đâu đâu cũng là người đi sắm tết. Cuối cùng cũng đến nơi;)

Cô Hương đang kể tôi nghe về cuộc sống hàng ngày của các em , niềm vui và tình yêu thương cô dành cho 23 đứa con trong suốt chặng đường qua

Lần đầu tiên tôi gặp nhưng tôi thấy gần gũi với người phụ nữ này vô cùng, cô đáng để tôi và mọi người yêu quý và thêm tin cuộc sống còn có những trái tim nhân hậu, và tôi yêu nụ cười hiền hậu ấy :whileflower02

Tết đã quá gần, bận rộn của cuộc sống cứ cuốn tôi đi...Những bàn tay vẫy vẫy của những đứa trẻ đao, những đứa trẻ khuyết tật khi tôi ra về cứ ám ảnh tôi mãi....
Cô Hương và các em hẹn gặp lại anh chị ở CSTT nhé... nhất định gặp lại ... nhất định thế!!!

Về rồi mà lòng tôi quá bình yên!!!!!

Cám ơn mọi người, cám ơn CTB và tài xế kiêm nhiếp ảnh gia Thuanplt đã cho tôi một buổi chiều ý nghĩa.
Cuộc sống còn có niềm tin!!!!

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Cám ơn cả nhà. Em cũng muốn về quê ăn tết lắm đấy nhưng đường xá xa xôi, tết tàu xe đi lại khó khăn nên đành chịu vậy. Mới đi gửi ít quà miền Trung ra để thắp hương ông bà. Thao thức chẳng ngủ được. Vậy mới biết, con người ta dù đi xa đến mấy,vẫn có một nơi để nhớ, để thương.
Hẹn gặp lại HP.

535
0
0

MeoGiaHp

Chắc không chờ tới giao thừa để nhắn tin chúc mừng được, nên hôm nay em gửi lời chúc mừng sớm tới gia đình HP ạh.
Không biết vụ Nàng tré có được vừa ý cả nhà không ạh. :)
Năm mới chúc mừng đại gia đình HP sức khỏe , hạnh phúc và thành đạt ạh.
Yêu cả nhà :cstt04:
Chị ơi, em ko đăng ký tré nhưng cũng đc thưởng thức chị ah. em kết lại là:Ngon lắm ah :)

@Chị MM: em cảm ơn chị nhiều nhé :)
@chị HL, anh Thuanplt và chị ......: @};-@};-@};-
em lại cứ hóng bài bên topic Thiện Giao, mà mãi chưa thấy bài phóng sự của bác Thuậnplt. Cảm xúc về Thiện Giao vẫn còn y nguyên như hôm đến với Thiện Giao, nhưng em lại ứ biết bắt đầu ntn nên chờ phóng sự của bác ah :)

255
0
0

Gió

Chị ơi, em ko đăng ký tré nhưng cũng đc thưởng thức chị ah. em kết lại là:Ngon lắm ah :)

@Chị MM: em cảm ơn chị nhiều nhé :)
@chị HL, anh Thuanplt và chị ......: @};-@};-@};-
em lại cứ hóng bài bên topic Thiện Giao, mà mãi chưa thấy bài phóng sự của bác Thuậnplt. Cảm xúc về Thiện Giao vẫn còn y nguyên như hôm đến với Thiện Giao, nhưng em lại ứ biết bắt đầu ntn nên chờ phóng sự của bác ah :)
Mấy ngày rồi Thuận loanh quanh với đống quà tết thành ra có quá ít time để up mấy tấm hình mà Thuận thu lượm được cùng mọi người hôm xuống Thiện Giao. Vào nhà HP thì thấy chị nhường em, em nhường chị mà hoa hết cả mắt, chóng hết cả mặt:(#:-S. Cứ từ từ rồi sẽ có Mèo nhá.:D
Rên em! lì xì hả? Có lì xì ( Trên tinh thần vật chất là phù du) nên Thuận sẽ gởi đến tất cả mọi người >:D< & :-* tuy nhiên vị trí định vị của các chị sẽ khác so với của các em:D. Em chuẩn bị tinh thần để nhận nhá >:)<:p

21
0
0

RAINY

Giờ này chắc các chị trong nhà mình đang tất bật chuẩn bị cúng giao thừa đây :) em vẫn được coi là trẻ kon nên chưa "được" lo những chuyện lớn như thế ah :D Sắp sang năm mới rồi, em chúc box HP nhà mình có thật nhiều sức khỏe để đến với nhiều vùng khó khăn, luôn hạnh phúc, luôn tràn ngập trong tiếng cười & gặp thật nhiều may mắn ... GOOD BYE 2009 & WELCOME 2010... hép pì níu dìa...:D@};-@};-@};-@};-

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.