Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

@ Hamy & Mèo : Chị lại nhớ mỗi 8998 :D

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Hôm nay em tổng hợp mấy con số của cả nhà làm một lô đề lấy xiền ủng hộ TG:D

199
0
0

huyenlinh

Giỗ tổ hùng vương em định cho Nghé em đi Sapa. Mẹ nào cho con đi cùng em ko? Đi theo HN;););)

360
0
0

tminh's mum

Em chào cả nhà, cảm ơn cả nhà đã gửi những lời chúc tốt đẹp đến cho mẹ con em. Mong gặp nhà mình sớm :-*

21
0
0

RAINY

Em vừa vào trang web học sinh trường em, thấy các em ấy cũng post 1 bài về Thiện Giao (Ko bít có phải là điểm nhà mình đang lên kế hoạch ko ah?), nhưng em thấy mọi người ở đó cũng hoàn cảnh & tội nghiệp lắm. Link đây ah:
http://www.hocsinhtnh.com/showthread.php?p=63501#post63501
Em cũng xin đăng kí 1 chân đi TG ah :)

199
0
0

huyenlinh

Em vừa vào trang web học sinh trường em, thấy các em ấy cũng post 1 bài về Thiện Giao (Ko bít có phải là điểm nhà mình đang lên kế hoạch ko ah?), nhưng em thấy mọi người ở đó cũng hoàn cảnh & tội nghiệp lắm. Link đây ah:
Đúng đấy em ạ!

620
0
0

hamy2k5

1 chân nữa để đâu hả e;)

10,185
30
48

ALnML

Super Moderator

Thấm thoắt đã một năm kể từ khi gia đình Chia Sẻ Tình Thương có một tổ ấm riêng.

Một năm với bao nhiêu cố gắng của tất cả thành viên cùng nhau gây dựng nên một ngôi nhà ấm áp dành mục đích hướng về những cuộc sống chưa được trọn vẹn.

Một năm "chập chững", dò dẫm với không gian mới. Nhưng bên cạnh đó, chúng ta đã làm được rất nhiều việc có ý nghĩa, bắt đầu tại ngôi nhà này.

Cùng chúc web chiasetinhthuong.org vào tuổi mới với nhiều thành viên tâm huyết hơn.

Sinh nhật web cũng là ngày chúng mình cảm ơn sự đóng góp của tất cả mọi người
@};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};-

Mừng sinh nhật ngôi nhà chung CSTT - Cảm ơn chị Tâm Me Chip Tom Bi và thành viên CSTT Hải Phòng @};-
Chúc ngôi nhà chung của chúng mình ngày một vững mạnh.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mừng sinh nhật ngôi nhà chung CSTT - Cảm ơn chị Tâm Me Chip Tom Bi và thành viên CSTT Hải Phòng @};-
Chúc ngôi nhà chung của chúng mình ngày một vững mạnh.
Hôm nay kế hoạch ọp cháo lòng chúc mừng sinh nhật không thành vì Bi nghỉ học đột xuất mẹ thành Osin toàn tập :(

@ Mẹ Tấn Minh: 2 mẹ con nhớ ăn no ngủ kỹ, làm sao để con khỏe mẹ khỏe con ngoan mẹ (thì không cần) ngoan, KA chóng lớn để mẹ đi ọp ẹp với các cô chú bác và đi đến những nơi cần đến nhé :)

@ Rainy : Chị không đọc được đường link em đưa.

@ Hải Tâm : Có trúng con nào không? ;)

620
0
0

hamy2k5

@ Mẹ CTB: e vẫn vào đc mà chị, hic tụi hs trg e cũng đến TG cùng với ngày của chị em mình, e đọc thấy ctr của tụi nó là giúp các bạn ở TG nhổ cỏ, làm vườn, rồi cũng tổ chức ăn trưa, giao lưu ... tụi nó định đến TG vào ngày 21.3 nhưng hôm đó cũng có 2 nhóm từ thiện khác cũng đến TG nên phải lùi lịch lại

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chị ui, hum qua trượt mất một con xiên. Còn hum nay con 8998 của chị nó về 899. k đánh lộn, trượt rùi chị ui.:D
Link của trường TNH sáng em vào được, còn giờ thì không vào đc ạ.

90
0
0

June

ủa? em tò mò tí tẹo tì teo ạ, sao mà lắm con số thế ạ? em học kiểm toán vs kế toán, nằm ngủ mơ cũng thấy toàn số, bi h vào nhà mình cũng toàn số thế ạ?

0
0
0
B

Bừa

Guest

[

Name: Trần Thị Thái Tâm
Ngày sinh: 9/9/1988
Hiện đang sống tại: Thành phố Hải Phòng
Nghề nghiệp: Sinh viên
Trường: Quả bàng - TP Hải Phòng

- Nổi tiếng trên CSTT và khiến cộng đồng mạng xôn xao chỉ bằng những "lai sâu" cover (vớt) được từ các ao bèo. Thái Tâm thực sự còn có vô số điều thú vị khiến các fan USUK phải tò mò
Không chỉ đơn giản gây ra một làn sóng "thông tin" về một giọng ca trong vắt như "nâu đá" thậm chí còn hơn cả "cà phê đen", cô bé Thái Tâm 22 tuổi, sinh viên trường đại hoạc quả bàng Tp Hải Phòng còn sở hữu một khả năng chơi guitar đáng nể vô cùng. Cover lại các ca khúc của thần tượng bằng cách phối lại, chơi nhạc cụ và hát trên vỉa hè không còn xa lạ với các teen . Nhưng ngay cả những teen ngoại có khả năng vừa hát vừa chơi đàn tốt và được đông đảo "cư dân CSTT" ngưỡng mộ về khả năng cover thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay. Thái Tâm có thể nói là một trong những cá nhân trẻ tuổi hiếm hoi đang hát lại ca khúc của chính thần tượng âm nhạc của giới trẻ mà vẫn khiến các fan tò mò, thích thú và thậm chí là cuồng thú.

Những lời bình luận và ngợi khen về lai sâu do Thái Tâm hát đang lan truyền trên mạng với tốc độ 25km/h. Không chỉ xuất hiện trên các forum trường học hay các nhóm cộng đồng, cô bé có nickname "Chiptombi" đã bắt đầu xuất hiện tại các tờ báo lớn như báo mua bán, báo raovat.com bởi khả năng âm nhạc đầy thuyết phục. Sở hữu một ngoại hình dễ thương, tiếng hát trong trẻo, và bất ngờ nhất là khả năng chơi nhạc cụ cực kì nhuần nhuyễn vừa hát vừa cầm bát Thái Tâm đã chinh phục những tai nghe khó tính nhất ngay từ phút đầu tiên chỉ bằng một ca khúc cover.

Trong 2 năm từ 2008 đến 2009 Thái Tâm đã đi lưu diễn khắc nới trên mọi miền tổ quốc, Tại HP các tụ điiểm mà cô thường lui tới là các bến tàu bến xe, nhà ga, chợ, và các điểm bán xăng dầu...
Trong những lần lưu diễn ở các tỉnh xa, điểm dừng chân là các trung tâm bảo trợ XH, các trường học vùng sâu vùng xa, chùa chiền miếu mạo.

Đây là hình ảnh cô đi lưu diễn tại chùa Ninh An (Ninh Bình). Tháp tùng theo cô là 1 đoàn bậu sậu, tập kết giấu xe otô 1 chỗ sau đó những người này sẽ đóng vai ăn mày ăn xin, kêu gào vật vã.

Không chỉ chơi guitar rất tốt, như lời kể của Thái Tâm, cô còn biết chơi nhiều nhạc cụ khác, như xoong nồi bát chảo, muôi thìa, cốc chén . Trên account Youtubepor của Thái Tâm, ngoài "live show" khá nổi tiếng, Thái Tâm còn chơi nhuần nhuyễn nhiều ca khúc khó khác như "Đời tôi cô đơn", "giấc mơ chiều" ... "ếch kêu bên hồ" - những bài hát không dễ về nhịp, gam và chặn âm. Được biết Thái Tâm không hề đi học guitar bên ngoài mà hoàn toàn tự học vừa bán vé số vừa học ghi ta, vừa nấu cơm vừa đánh xèng . Đủ thấy để có được khả năng chơi nhuần nhuyễn như thế thường đòi hỏi cả năng khiếu lẫn sự luyện tập chăm chỉ như thế nào.

Thể loại nhạc yêu thích: Nhạc gì cũng nhảy
Biệt danh (nick name): Tâm Xù,
Các loại nhạc cụ: guitar bát, piano đĩa, violin thìa, nắp vung, xoong nồi, bát, chảo...vvv
Giải 7 cuộc thi: Tiếng hát hoa phượng rụng lần thứ nhất tại Hải Phòng

Các quán hay ghé thăm: Hội quán những TLNA trước đây và CSTT bây giờ. Quán ốc cay, Sam xào chua ngọt ...vvvv
Các nhạc phẩm thành công nhất của cô: Hà Lội mùa vắng những cơn mưa & Loài chim em yêu

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bừa nhá, chị giục post ảnh bên topic Ninh An cho mọi người đỡ ngóng thì đây đẩy bảo con em ốm, vợ vắng nhà em gà trống nuôi con bận lắm không post được, các chị các em có giận dỗi cũng thôi đành lòng vậy. Hoá ra chú thù chị, giành thời gian để làm quả này. Nhớ chị nhá, chị cắt đường lân la về HP :-&:-&:-&

620
0
0

hamy2k5

Bừa nhá, chị giục post ảnh bên topic Ninh An cho mọi người đỡ ngóng thì đây đẩy bảo con em ốm, vợ vắng nhà em gà trống nuôi con bận lắm không post được, các chị các em có giận dỗi cũng thôi đành lòng vậy. Hoá ra chú thù chị, giành thời gian để làm quả này. Nhớ chị nhá, chị cắt đường lân la về HP :-&:-&:-&
chị tức giận thấy đáng yêu thế:-*, hí hí, cảm ơn anh Bừa;)

535
0
0

MeoGiaHp

hí hí
vào nhà gặp bài của bác Bừa làm em chết cười
@Chị CTB: chị ơi, anh Bừa viết hay nhở :D

620
0
0

hamy2k5

@ June: Alice và xứ sở thần tiên hay ko em;)

90
0
0

June

@ June: Alice và xứ sở thần tiên hay ko em;)
coá chị ạ hay lắm í, chị đi xem dẫn em đi vs nhá! he he! nhưng mà Mega có 2D thui! híc, phim hay mà như phim kinh dị í, trang điểm dễ sợ

535
0
0

MeoGiaHp

Em xin thông báo một chút về buổi giao lưu với Thiện Giao để nhà mình cùng ý kiến nhá :)

Hôm vừa rồi em có trao đổi với cô Hương ở TG, về kế hoạch ngày 28/03 của nhà mình thì được biết 28/03 trung tâm có việc bận, nên có lẽ nhà mình phải hoãn kế hoạch này rồi ah
Theo ý cô Hương là:
- ngày 18/4 là ngày người khuyết tật Việt Nam, nên chúng ta nên tổ chức bữa ăn giao lưu với các bé ở trung tâm trước thời điềm này
- hoặc thì sau ngày 18/4 cô có ý định đưa các bé ở trung tâm đi chơi biển Đồ Sơn (trước dịp lễ 30/4), nhà mình có thể tham gia cùng để giao lưu với các bé cũng được

Nhà mình cho ý kiến để già làng CTB và cà nhà tổ chức buổi giao lưu nhé :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.