Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
313
0
0

lancuccu

Ðề: Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

À thì ra trưa nay off có quà mắm hả, thảo nào mà em gạ NganHa mang quà về cho nhất định cứ úp mở chị phải đi cơ, ứ mang về được;) Bác Tâm giừ ơi, em cũng đăng ký off tối:-*

Mỳ Ha: Tks em nhiều:-* Chị đang cần người trông trẻ ban ngày để đi off nhá, em sắp xếp cho chị 1/3 cái chỗ 0-24 của em đi:-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi giờ ngồi mới nhớ ra hôm nay là 1 ngày rất ư là quan trọng của chị nhé. Bằng ngày này, cũng bằng giờ này năm 1989 chị với anh Trung gặp nhau lần đầu tiên ;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ngày mai là ngày giết sâu bọ, giờ chị mới nhớ ra. Hàng năm đến ngày này là chị chuẩn bị sẵn chanh từ hôm trước (vừa chạy đi mua) sáng sớm lôi bọn trẻ dậy tắm gội bằng chanh. Có 2 cách: hoặc là vắt vài quả chanh vào 1 chậu nước rồi tắm gội cho các bé, hoặc là lấy chanh xát khắp người cả đầu. Đấy là bài của mẹ chị truyền lại cho. Còn có nhiều bài lắm bà dạy lắm, như hứng sương buổi sáng, hay tìm bắt thạch thùng làm cái gì gì đó chị không nhớ, nhưng không áp dụng được vì mình ở thành phố. Có mỗi bài này chị học được, áp dụng từ ngày đẻ Chip đến giờ. Không biết có đúng không nhưng các bé nhà chị không hề bị rôm sẩy mụn nhọt gì, mặc dù cả 3 đều máu nóng giống mẹ. Chính xác thì khi Chip dưới 1 tuổi, lúc đó chưa đến ngày 5/5 để áp dụng bài này, Chip nhiều rôm dã man, đến nỗi chị phải tìm đủ các loại lá mà mọi người mách, nào là lá xà cừ, lá đắng, rồi đi mua lá gì đó của bà Lang nổi tiếng nào mà chị cũng chả nhớ nữa về tắm mà không hết. Nhưng sau khi chị tắm chanh sáng ngày giết sâu bọ là hết tịt cho đến giờ.

Các em thử xem có hiệu nghiệm không nhé.

620
0
0

hamy2k5

Ôi giờ ngồi mới nhớ ra hôm nay là 1 ngày rất ư là quan trọng của chị nhé. Bằng ngày này, cũng bằng giờ này năm 1989 chị với anh Trung gặp nhau lần đầu tiên ;)
tối nay có tổ chức kỉ niệm gì không chị;)

620
0
0

hamy2k5

He he, lão giai đi liên hoan với chỗ làm roài :-&
bây h mới có 10h thôi mà
vụ 5/5 chị ko share kinh nghiệm sớm để em áp dụng cho bản thân:D, thôi đành tích lũy để sang năm vậy:)

360
0
0

tminh's mum

@ Mèo: chị thấy em cũng đặt kem chống bầm, chuyển tiền và nhận hàng thế nào em giúp chị nhé :-* (nịnh nọt tí :D)
@ Chị Tâm: giai nhà chị giống giai nhà em, kỷ niệm kỷ niếc gì mà vào ngày tennis với nhậu nhẹt, liên hoan là kệ vợ luôn :D. Sáng mai em cũng lôi Beo ra tắm xem nhỉ, nhưng sớm là mấy giờ chị?

535
0
0

MeoGiaHp

@ Mèo: chị thấy em cũng đặt kem chống bầm, chuyển tiền và nhận hàng thế nào em giúp chị nhé :-* (nịnh nọt tí :D)

nhất trí ah :)

Em đọc bài tắm của chị Tâm mà nghĩ sáng nay ở nhà em, mẹ em cũng hò cả nhà dậy tắm :D

125
0
0

hathu

oi nha`minh, em nho' nha` quá!
Dao nay do troi nong bức, lại bác điện đóm không được ổn định, hơn nữa lại đúng cái mùa bận bịu của em, thành ra đó là lý ro e ko on & off được, Vụ off hôm qua ý e trượt là vì mất điện xong lại vác PC ra hàng nét, thành ra cứ phải ngồi trông và làm.:D
Vụ áo ''mát'' em sẽ gửi chị CTB cho lần off ở Thái bình chị nhé.
Vụ Hồng xiêm cho em đăng ký với ạ, 3kg chị nhé, thanh toán thế nào ạ?
Còn vụ 5-5, em cũng lôi bé nhà em ra tắm lá, năm sau sẽ tắm chanh..
Vụ..

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

thông báo với cả nhà, em mới mua nhà dưới HP hợ hợ:D

610
0
0

MinhMinh

Hahaha, vui quá! chào đón mẹ xề mà k xề nhá nhá! Sao mua được nhà mà lại cười "hợ hợ" ??? hợ hợ hợ:D

620
0
0

hamy2k5

hợ hợ như kiểu bắt phải mua ấy chị MM nhở. e ko biết chị mua mà giới thiệu vì nhà em cũng đang muốn bán:D
tiện đây em nhờ luôn các chị, nhà em đang ở đất rộng 300m2, nhà xây cơ khoảng 110m2 x 3 tầng, rất chắc chắn, sân vườn rộng rãi thoáng mát, khu An Đồng nhà e ko bị cắt điện bao h:D, các chị thấy ai có nhu cầu mua thì ới em phát nhá:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Chị Tâm: giai nhà chị giống giai nhà em, kỷ niệm kỷ niếc gì mà vào ngày tennis với nhậu nhẹt, liên hoan là kệ vợ luôn :D. Sáng mai em cũng lôi Beo ra tắm xem nhỉ, nhưng sớm là mấy giờ chị?
Lão nhà em i xì lão nhà chị.
Mẹ chị dặn sáng lúc mặt trời chưa mọc thì tốt nhất. Cơ mà chị chả mất khi dậy được sớm thế :D

oi nha`minh, em nho' nha` quá!
Dao nay do troi nong bức, lại bác điện đóm không được ổn định, hơn nữa lại đúng cái mùa bận bịu của em, thành ra đó là lý ro e ko on & off được, Vụ off hôm qua ý e trượt là vì mất điện xong lại vác PC ra hàng nét, thành ra cứ phải ngồi trông và làm.:D
Vụ áo ''mát'' em sẽ gửi chị CTB cho lần off ở Thái bình chị nhé.
Vụ Hồng xiêm cho em đăng ký với ạ, 3kg chị nhé, thanh toán thế nào ạ?
Còn vụ 5-5, em cũng lôi bé nhà em ra tắm lá, năm sau sẽ tắm chanh..
Vụ..

Lâu rồi không gặp em nhỉ ;)
Mùa nắng nóng lại là mùa bận của em à? Nếu vậy chị cố mong trời nóng để em tăng thu nhập. Mát giời thì gọi bọn chị đi ọp nhé.
Còn vụ áo mát, có lẽ em chuyển luôn để ọp HP cho gọn, đang lúc cao điểm thế này. Hôm nọ không chờ được em chị phải ra chợ mua 1 loạt 2 dây rồi đấy.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

hợ hợ như kiểu bắt phải mua ấy chị MM nhở. e ko biết chị mua mà giới thiệu vì nhà em cũng đang muốn bán:D
tiện đây em nhờ luôn các chị, nhà em đang ở đất rộng 300m2, nhà xây cơ khoảng 110m2 x 3 tầng, rất chắc chắn, sân vườn rộng rãi thoáng mát, khu An Đồng nhà e ko bị cắt điện bao h:D, các chị thấy ai có nhu cầu mua thì ới em phát nhá:-*
Giá cả thế lào nhỉ ;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vào up nhà mình lên cái nào, không mọi người vẫn tưởng DD lỗi.

620
0
0

hamy2k5

em vào điểm danh ạ:)

360
0
0

tminh's mum

Hị hị, làm em tí nữa thì đập cái laptop của chồng em :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

em vào điểm danh ạ:)
Thế mà chị cứ nghĩ cô nghỉ hè là các chị 2 ngày 1 lần được cô gọi đi ọp đấy. Làm gì mà vẫn thấy bận rộn thế nhỉ ;) Không đến nhà chị lấy truyện à?

Hị hị, làm em tí nữa thì đập cái laptop của chồng em :D
Ối giời, khổ thân chồng em, à quên, khổ thân cái máy tính. Bao giờ đi làm đấy? Ọp được chưa nhỉ?

@ All: Nhà mình ọp đê! Chị có mấy thứ cần bán thanh lý gấp. Thứ 2 hay thứ 3 hay thứ tư...?

À có 1 người đang muốn lập topic kem sầu riêng gây quỹ đấy. Chị đã kiểm tra chất lượng rồi nhé, đảm bảo điểm 9,5 cho chất lượng. Mọi người ai có nhu cầu nào. Nhân dịp sầu riêng đang sẵn. Nhưng giá đắt đấy nhé ;)

360
0
0

tminh's mum

Thế mà chị cứ nghĩ cô nghỉ hè là các chị 2 ngày 1 lần được cô gọi đi ọp đấy. Làm gì mà vẫn thấy bận rộn thế nhỉ ;) Không đến nhà chị lấy truyện à?

Ối giời, khổ thân chồng em, à quên, khổ thân cái máy tính. Bao giờ đi làm đấy? Ọp được chưa nhỉ?

@ All: Nhà mình ọp đê! Chị có mấy thứ cần bán thanh lý gấp. Thứ 2 hay thứ 3 hay thứ tư...?

À có 1 người đang muốn lập topic kem sầu riêng gây quỹ đấy. Chị đã kiểm tra chất lượng rồi nhé, đảm bảo điểm 9,5 cho chất lượng. Mọi người ai có nhu cầu nào. Nhân dịp sầu riêng đang sẵn. Nhưng giá đắt đấy nhé ;)
Hề hề, em bắt đầu trở lại bon chen chuyện kiếm tiền từ 1.7 :D còn chuyện off thì lại không phụ thuộc chuyện em đi làm hay chưa, thứ 2 hay thứ 3 thì bác cứ quyết đi để em còn tính toán. Nói chung cứ thiên thời địa lợi nhân hòa là em duyệt ngay tắp lự :)

620
0
0

hamy2k5

hị hị , ọp chị mang truyện cho em mượn nhé:-*

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.