Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

có người bảo kho thịt lên rồi giã ra, sau đo xé nhỏ , rồi bỏ lên sao cho khô..hic
có ng lại bảo ,luộc thịt rồi bỏ vào máy xay sinh tố, sau đó cho vào nồi , nêm gia vị và ...kho..hic..
Đúng ra là phải rim thịt. Thịt heo phần mông hay thăn fillet mua về rửa sạch, thấm giấy ăn cho khô nước. Thái khối vuông cho sợi ruốc (chà bông) được dài. Sau đó cho nước mắm và một chút đường (tùy khẩu vị). Cho lên bếp rim cho thịt ngấm gia vị. Lấy ra giã lần 1. Cho lên bếp đun tiếp cùng với chỗ nước thịt còn lại. Lấy ra giã lần 2. Sau cùng là sao cho khô.
Trên đây là cách chị làm.

50
0
0

li`dethuong

:kiss:

Hôm nay nhà em có nồi miến lươn và mẻ pa-tê-sô 20 chiếc. Mời cả nhà ăn pate chaud trước nhé :love:

Cô rùa hành hạ bà bầu bằng món này... nhưng cũng cảm ơn cô Rùa, nhờ ruà mà bầu hết lười chui vào bếp , thanks ruà yêu.
Em thành công rồi... ngon quá...chút nữa em post hình khoe nhé... thanks cô ruà lần nữa.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Cô rùa hành hạ bà bầu bằng món này... nhưng cũng cảm ơn cô Rùa, nhờ ruà mà bầu hết lười chui vào bếp , thanks ruà yêu.
Em thành công rồi... ngon quá...chút nữa em post hình khoe nhé... thanks cô ruà lần nữa.
Chờ mãi chờ mãi mà chẳng thấy gì :angle:

Mời cả nhà cuối tuần miến lươn nhé:

74
0
6

mth

Member

Trời mát, nhà em được bữa bún riêu :)

318
0
0

hoa Dím

Cuối tuần này nhà mình ăn xôi

Xôi đậu phọng

Xôi đậu xanh

Và xôi gấc (béo và thơm mùi dừa, rất ngon Nepte ơi)

2,651
0
0

Khai Tâm

Trời đất ơi, nhà mẹ Dím có một lúc những 3 món xôi :drooling::silly: Em đang thèm xôi lạc :love:

Hôm nay nhà ăn cơm rang dưa cho bữa sáng

Canh dưa thịt bò và cá nướng cho bữa trưa

Bữa tối súp và bánh mỳ đã kịp chén hết trước khi lấy được cái máy ảnh :angle:

318
0
0

hoa Dím

Lây virus xôi nhà Rùa đấy!
Tối nay nhà hoa Dím ăn món tart mướp tây cá hồi làm từ tối hôm qua

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Khai Tâm ơi, chị cũng bon chen nấu nướng nè, hôm thứ Bảy chị làm chống hết hồn luôn đấy::laughing:
Thịt xiên nướng nhé, còn mấy món khác chả có tí thẩm mỹ nào nên không chụp hình hị hị
Xiên 1 miếng thịt heo, 1 miếng ớt đỏ hoặc xanh, 1 miếng gà, 1 miếng hành tây, lại 1 miếng xịt, rồi ớt xanh hoặc đỏ, lại xịt rồi chốt trên bằng cà rốt, màu mè rực rỡ chưa

Sau khi xếp các em nó ra khay ngay ngắn thẳng hàng, đưa các em vào đài hóa thân, à quên vào lò nướng. Tiện thể khoe cái lò xinh đẹp đáng yêu :laughing:

Thành phẩm đây, ăn thêm cà chua bi cho nó đỡ ngán

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Sáng nay em chưa kịp ăn gì, đói quá chị Cáo ơi.

1,849
0
0

BB&C

Nhà mình tối qua làm tu hài ăn ngon dã man.

Tối qua gọi cho mít nem xin số chic chic để hỏi cách làm tu hài, hihi, may mà mít nem biết nên chỉ cho luôn. Nhìn thì hơi kinh nhưng lúc làm xong ăn ngon kinh khủng.

Chỉ có điều tham ăn nên quên mất không chụp ảnh để khoe.

331
0
0

Hua Bin

ôi giời ơi, lò nướng nhà Cáo nóng rực phả rát mặt tui rồi này, bắt đền. Quả Electrolux nhà bác pro thế rồi, hôm nào mời bác cho mượn để làm buổi off nhé, hihi (dưng mà chưa có giáo viên).
Dạo này các mẹ tung hoành các loại từ sơn hào cho đến nông thôn vị nhở. ngon thế chứ

47
0
0

Dì_Bé

Thanks các mẹ trên này về món xôi dừa = lò vi sóng. :love: Sáng hôm qua nhà em đã được thưởng thức món xôi đầu tiên nấu trong vòng có 20'. Thơm ngậy mùi dừa!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

ôi giời ơi, lò nướng nhà Cáo nóng rực phả rát mặt tui rồi này, bắt đền. Quả Electrolux nhà bác pro thế rồi, hôm nào mời bác cho mượn để làm buổi off nhé, hihi (dưng mà chưa có giáo viên).
Dạo này các mẹ tung hoành các loại từ sơn hào cho đến nông thôn vị nhở. ngon thế chứ
Trúng ý Cáo rồi đới!:kiss:

431
0
0

luongtam

Rau sạch

Cá bống kho tương

Thiên lí xào tim lợn

Hết!

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa bố mà thấy đĩa su su luộc của nhà bác luongtam thì thể nào cũng... mất ngủ :)

Tối qua em thái ít thịt ướp để nướng Shaslik kiểu Nga, sáng mò vào thấy thịt nướng mẹ Cáo (chưa kể là cái lò Electroluc đẹp giai kia - em mà ở nhà, thể nào cũng kiếm cớ offline hàng tuần tại nhà mẹ Cáo. Có khi xin một chỗ trong bếp luôn, tối đến ôm sáng về nhà ;) )
Báo cáo thế nhưng không upload ảnh ngay được vì hôm nay em bị bs dọa, chỉ ngồi máy tối đa mỗi lần 30'. Hừ... Lang thang tẹo đã mất 30 phút. huhuhu...

780
0
0

memynhi

Nhà mình mấy hôm nay tòan ăn mắm kho, vì bà ngọai từ SG ra mang cho các lọai mắm nam bộ, mắm sặc kho có thịt ba chỉ, tôm, mực, cà tím cứ thơm khắp nhà (nhưng con gái thì bảo mùi gì hôi thế)

255
0
0

myhanhhn_1982

Chi khai tam nau an ngon qua, em phai hoc chi may mon de nau moi duoc.