Hôm nay nhà mình nấu món gì?

349
0
0

bichthuyhn

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nha Rua cung co Nem chua ah ? The co ngon bang nem chua cua Vit khong ? Nhin chi muon an ngay thoi, them qua.

2,651
0
0

Khai Tâm

Oai', cherry kia` mon' nay` chi me^ nha^'t day
Mời bác :angle:

@bichthuyhn: Dạ thèm quá cũng phải làm. Về độ "ngon" thì không thể bằng nem chua bác Vịt, bởi mem chua Vịt là nem chua gây quỹ, ăn gì có ý nghĩa thì thường sẽ cảm thấy ngon hơn nhiều :love: :love: :love:

349
0
0

bichthuyhn

Troi oi nha Rua lam Nem chua day ah ?
Khong con gi de noi nua Rua oi ngoai tinh cam va nguong mo !

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em cũng thích nem chua lắm.Em thấy các mẹ đăng ký nem chua của bác Vịt em cũng thèm lắm.Nhưng mà em ko ăn được tỏi&ớt.Có mẹ nào biết làm nem chua ko thì hướng dẫn em để em tự làm vậy,tự làm thì em sẽ ko cho tỏi&ớt vào.hihi.

318
0
0

hoa Dím

Mấy hôm nay nhà hoa Dím có mấy món linh tinh này

Canh bún

Khoai tây nghiền trộn pho mai chiên

Và khoai tây nghiền bỏ lò với rau chân vịt

61
0
0

MeTep

Hôm qua nhà em có cái sinh nhật của... sếp. Nửa ngày đi chơi nên chỉ nấu vài món đáp ứng đủ yêu cầu của cả nhà:
Khoai tây nướng

Khoai tây nướng này có phải là Gratin Dauphinois không nhỉ? Nhà Rùa có vẻ hay ăn món này. Bạn Tep nhà mình thì cứ cái gì đút lò mà rắc phomai lên trên, bên trong nấu với kem tươi, sữa tươi là đều thích hết. Nhưng trong từ điển ăn uống của bạn ấy không có mấy từ cơm, cháo...:sad:.

Thích nhất mấy quả cherry kia, các bạn í bảo tháng 6 mới có anh đào sao bên Nhật đã có rồi nhỉ? Cho xin mấy quả đi :).

2,651
0
0

Khai Tâm

Khoai tây nướng này có phải là Gratin Dauphinois không nhỉ? Nhà Rùa có vẻ hay ăn món này. Bạn Tep nhà mình thì cứ cái gì đút lò mà rắc phomai lên trên, bên trong nấu với kem tươi, sữa tươi là đều thích hết. Nhưng trong từ điển ăn uống của bạn ấy không có mấy từ cơm, cháo...:sad:.

Thích nhất mấy quả cherry kia, các bạn í bảo tháng 6 mới có anh đào sao bên Nhật đã có rồi nhỉ? Cho xin mấy quả đi :).
Dạ là Potato Gratin hay Gratin de pomme de terre.

Có những cây anh đào ra hoa sớm thì sẽ có quả hơi sớm một chút ạ. Đầu tháng 5 bắt đầu thấy có rồi, làm sao gửi nhỉ? :smiling:

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà em có món đậu phụ nhồi thịt rán, cánh gà cay và bắp cải luộc chấm mắm trứng

Ăn sáng có pizza

Và một mẻ bánh tart trứng (egg tart)

12
0
0

milomila

Gratin Dauphinois là tên địa phương nơi xuất xứ món gratin này, chỉ bao gồm khoai tây, tỏi và kem tươi. Sau này đi chỗ khác thì biến thể thêm. Mình cũng thích món này lắm nhưng tay nghề làm bếp kém. Mình biết món này vì sống ở Grenoble, trung tâm của vùng Dauphine, Pháp một thời gian

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Tối nay nhà em có chả cốm, nem tai trộn thính, nem chua Úc, rau cải luộc. Em nhớ bị chị KT cảnh cáo hôm trước nên chụp ảnh rồi nhưng em lại chả tìm thấy cái cable đâu cả. Em lại nợ ảnh nhá :eyelash:

318
0
0

hoa Dím

Hôm nay nhà mình ăn pate chaud cải biên

Tráng miệng bánh bông lan mini này

2,651
0
0

Khai Tâm

Hic hic sáng đến giờ em mới có thời gian vào mục này...

Thực đơn ngày hôm nay ạ:

Sáng: xôi đậu đỏ

Cơm trưa và tối: Cà bung - Beefsteak - Khổ qua xào trứng

Hôm nay đặc biệt có bánh rán mật :love:

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

@Rùa: CPN vài e mật này về ngay , thế này quá bằng giết người ko gươm không dao, hừ.

2,651
0
0

Khai Tâm

@Rùa: CPN vài e mật này về ngay , thế này quá bằng giết người ko gươm không dao, hừ.
Mật thì hết rồi, nhưng mà mới có Bánh rán đường :angle:

Hôm nay có mấy con tôm em đem nướng bơ tỏi

2,080
0
0

Hôm qua nhà mình cũng làm món cà bung , hiii cũng có màu vàng của nghệ, nhưng mình ăn theo kiểu Huế nên có thêm tý ruốc cho đậm đà .

349
0
0

bichthuyhn

Hôm nay mới biết Ớt là con gái Huế đấy ! Thích lắm vì mình rất hay ăn đồ Huế. Hôm nào cho nhau học hỏi nhé. (Sorry cho mình spam nhé).

431
0
0

luongtam

Hôm nay nhà mình có đầu cá nấu chua, cá kho trám chua, ngọn su su xào tỏi. May mà cái máy ảnh không chụp được, nếu không KT thèm chết đi được, nhỉ?